Trên tay Samsung Galaxy S6 Edge tại Việt Nam

Didu
14/3/2015 12:33Phản hồi: 606
Trên tay Samsung Galaxy S6 Edge tại Việt Nam
Chiều nay thì chiếc Samsung Galaxy S6 Edge bản thương mại đầu tiên đã được xách tay về Việt Nam. Đáng tiếc mình không có hộp máy đầy đủ phụ kiện mà chỉ có chiếc S6 Edge màu xanh cửu long để chia sẻ với anh em, đây là chiếc máy được xách về từ Hàn Quốc, là bản hoàn chỉnh và phiên bản quốc tế. Cửa hàng này xin được giữ lại thông tin về giá bán của máy.​

Mình không nói nhiều về những thay đổi hay điểm mới trên S6 Edge nữa vì từ MWC 2015 tới giờ đã có quá nhiều bài và thông tin về S6 Edge rồi. Trong bài này mình sẽ nói ngắn gọn hơn, chỉ muốn cho anh em biết là S6 Edge đã được xách tay về Việt Nam. S6 Edge khi nhìn chính diện và nhìn từ xa rất long lanh và tinh tế. Long lanh ở chỗ nó có hai viền màn hình cong và tinh tế bởi vật liệu nhôm và kính mà Samsung lần đầu dùng trên smartphone cao cấp của hãng. S6 Edge được cấu tạo từ khung nhôm với mặt sau là kính bóng, lớp kính này khiến máy dễ bám vân tay nhưng đem lại sự sang trọng và bóng bảy cho sản phẩm.

Màn hình cong hai phía của S6 Edge khác với Note Edge ở độ cong khi S6 Edge cong nhẹ hơn, cách hoạt động của phần cong này cũng khác với trên Note. Khi mở trình duyệt web chẳng hạn, Note Edge dùng phần cong để hiển thị thông tin phụ nhưng trên S6 Edge thì toàn bộ màn hình chỉ hiển thị nội dung trang web mà thôi, nội dung cũng không tràn quá nhiều xuống phần cong khiến chúng ta khó nhìn. Khi này thì phần cong sẽ giúp các thao tác vuốt trái vuốt phải dễ dàng và mềm mại hơn là màn hình phẳng thông thường.

Khung nhôm là một cải tiến lớn trên S6 Edge với các đường cắt kim cương rất tinh tế tuy nhiên, phần khung này lồi ra nhiều hơn phần màn hình cong trong khi độ dày nó không đủ lớn cho nên cảm giác cầm hơi bị cấn tay. Bù lại thì cái cảm giác cầm một điện thoại cong ở hai viền khiến chúng ta thấy rất thích thú. Độ mỏng và nhẹ trên S6 Edge cũng cần nhắc tới, cái cảm giác nhẹ khi cầm máy vỏ kính vỏ nhôm nó khác với máy nhựa không phải nguyên khối.

Mặt sau của S6 Edge là một lớp kính phẳng khiến máy rất dễ bám dấu vân tay, cụm camera cũng được thiết kế lồi lên. Camera và đèn flash cũng như cảm biến được đặt trong hai cụm bao quanh là viền crom, nói chung thì mình thấy Samsung đã có cố gắng khi làm những tiểu tiết, trước đây thì các tiểu tiết thường được làm không quá chú trọng. Xin mời anh em xem qua hình ảnh về S6 Edge, tiếc là mình chưa có S6 ở đây để so sánh cho anh em thấy rõ.

Cấu hình Samsung Galaxy S6 và S6 Edge:
  • Hệ điều hành: Android 5.0 Lollipop + giao diện TouchWiz mới
  • Chip xử lý: Exynos 64-bit tám nhân, 14nm
  • Màn hình: 5.1" độ phân giải Quad-HD 2560 x 1440, riêng S6 Edge có cong hai bên
  • RAM: 3 GB LPDDR4
  • Bộ nhớ trong: 32/64/128 GB UFS 2.0
  • Camera: 16 MP, chống rung quang học, f/1.9
  • Camera trước: 5 MP, f/1.9
  • Kết nối: Wi-Fi a/b/g/n/ac, BT 4.0, NFC, microUSB
  • Pin: 2.550 mAh / 2.600 mAh
606 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đẹp quá đi cơ mà ...
AQ.AQ
TÍCH CỰC
9 năm
@Bn.Ace Có đẹp đến mấy cũng còn kém xa Bphone
sexy quá, chờ bán chính thức... đi vay vốn :v
@hienhpline Quá đẹp!!!!!!!!!!!! Ngon!!!!!
Chờ note5 thôi. Dòng Note bao giờ cũng hơn dòng S về mọi mặt nếu cùng 1 năm ra mắt.
Klq, nhưng không biết bao giờ Xperia Z3 lên được 5.0 nhỉ? Chờ hoài chờ mãi phát chán, lần trước đang ngon update lên xong chụp ảnh lại hồng tâm mới chán đời chứ😔
@thanhtuantvc Kô có gì thay đổi thì Z3, z2 đc ăn Lờ vào tuần sau nhé 😁 E cũng đang hóng cho z2
@thanhtuantvc cùng thế nào đc mà cùng ra sau tận 7 8 tháng không.
@thanhtuantvc B nói điều hiển nhiên thế. 1 cái ra sau 1 cái ra trc. Cái ra sau mà k hơn cái ra trc thì có mà toi mà. Mà chu kì ra sp của ss là 6 tháng. Cứ s6<note6<s7<...

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
e nó đang ở bên DIGIPHONE bên THÁI HÀ.......... 😁
Sao mới có phân giải 360 :oops::oops::oops:
minhkin
ĐẠI BÀNG
9 năm
@16111995st Phân giải nào mà bạn nói nó 360 thế. qHD 2560 x 1440 nhé.

Phản hồi cho bạn @Huyngunhucho
@minhkin Mình là người đầu tiên đến thread này khi độ phân giải video trên tay galaxy s6 mới chỉ là 360p chứ ko phải full 1080...
minhkin
ĐẠI BÀNG
9 năm
@16111995st
minhkin
ĐẠI BÀNG
9 năm
@16111995st

Haha. Chắc edited rồi. :p😁:p
saukhoai_84
ĐẠI BÀNG
9 năm
e đầu tiên của samsung mà mình muốn sở hữu. rất sáng tạo
Nó đây rồi.Kết nhất 2 viền màn hình,sexy quá😁...
Quá là lạ 😁 Đợi review Pin xem thế nào đã!
Có tiền sẽ thử ngay.
Nếu kô có đành ôm em Sony tự an ủi vài năm nữa :D
@tuansiro Trước bác dùng S3 đúng ko? Giờ sang Sony rồi ạ?
@Nobia_iu_Xuk4 Chuẩn luôn bác ạ 😁 E nhớ bác add Yh! của e để e up root máy giúp :p
@tuansiro Từ dạo chia tay S3 đến giờ mới muốn bén duyên lại với SS bác ạ :D
Đẹp quá trời quá đất luôn.
Antifan đừng vào chê nữa nhé
Phải công nhận là nhìn rất đẹp.
tuananh_bi72
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đẹp thì có đẹp nhưng nhiều chi tiết giống thằng apple đến lạ, loa, phím tăng giảm âm lượng, sườn dưới pla pla...nhưng nói chung là đã cải tiến đẹp hơn nhiều so vs các bản trước
mapmapuu
TÍCH CỰC
9 năm
@hoangtrongkham chấp chi bác ơi, đám tụi nó hay đi soi mói tọc mạch mà. Mai mốt gặp ai có k.u giống nó chắc nó điên luôn
@tuananh_bi72 Thiếu hình chữ nhật bo tròn 4 góc, cam lồi nè, màn hình to nè....
KAXIHAN
TÍCH CỰC
9 năm
@tuananh_bi72
Xin lỗi bác nhé, nhưng nói như bác thì khác quái nào chửi tiệm may bên cạnh copy may cái quần cũng có hai ống giống tiệm may bên này, hài hước vãi !
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
9 năm
nhanh quá. ước gì mình mua được 1 con .
nongdanvn123
ĐẠI BÀNG
9 năm
phải công nhận là đẹp
tình yêu sét đánh rồi... love U.
mikan293
TÍCH CỰC
9 năm
Cái mà thích nhất ở SS đó chính là phím home cứng,trước giờ mua dt tiêu chí đầu tiên là phải có phím cứng. Dùng phím ảo rất khó chịu.
TrungDungSi.
ĐẠI BÀNG
9 năm
@gaukit1603 Thì cho thêm phần đông vui .. bài viết có nhiều người đọc . nhiều người bình luận ... đơn giản là , chỉ có thế
L3Dzuong
TÍCH CỰC
9 năm
@mikan293 Mình có cùng quan điểm với bạn, không phím cưng từ trước giờ thích mỗi N9
@Làm gì có mình thấy phím home trên ss ngon hơn iphone mà cũng chính vì lý do đó mà phím home trên apple lỗi nhiều hơn hẳn ss
coi7247
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mikan293 chuẩn...kết samsung từ cái đó, 😁 qua 3 đời S rồi...hông biết lúc nào mới đc xài S6 đây...😔
ngocanh1412
ĐẠI BÀNG
9 năm
Gọi "xanh cửu long" nghe quê vcc 😁
nhanaptx
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ngocanh1412 em cũng chả hình dung đc xanh cửu long là xanh như thế lào.. 😃
sthdfx
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ngocanh1412 Klq nhưng thým này có phải là thím "Gấu em là hotgirl" trên voz ko vậy
@sthdfx vãi cả thím :3
QUÁ ĐẸP VÀ SANG TRỌNG!!! :eek:
beend
ĐẠI BÀNG
9 năm
Quá đệp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095