Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay Samsung Galaxy SIII, màn hình to, máy nhẹ (đã có Video)

dihuta
4/5/2012 10:19Phản hồi: 1.680
Trên tay Samsung Galaxy SIII, màn hình to, máy nhẹ (đã có Video)

Galaxy SIII vừa được Samsung giới thiệu vào hôm qua tại Luân đôn, hãng sẽ bán chiếc điện thoại này vào 29/05 tới ở 10 Quốc gia khác nhau. Đây được xem là chiếc điện thoại có cấu hình cao nhất của hãng vào thời điểm hiện tại. Điểm nổi bật ở SIII chúng ta có thể thấy ngay là rất nhẹ, mảnh mai, bóng loáng và màn hình to 4.8", độ phân giải HD (720x1280) vẫn là công nghệ Super AMOLED nhưng ở độ phân giải này ta thấy SIII đẹp và mịn màng hơn nhiều so với SII.

Mặt dù có vẻ vỏ bên ngoài được làm bằng nhựa, tuy nhiên cảm giác trên tay sang trọng, mềm mại và mảnh mai hơn những đời Galaxy trước, 2 viền 2 bên sử dụng màu crome sáng, bóng và phản chiếu ánh sáng đẹp mắt. Samsung giới thiệu vật liệu dùng để sản xuất có tên là "Minimal Organic" và cho chất lượng bền hơn, mình tìm hiểu qua vẫn chưa biết thực chất là vật liệu tổng hợp gì.

Mặt trước ấn tượng nhất là chiếc màn hình 4.8" HD, viền xung quanh mỏng, bên dưới là 3 nút quen thuộc của Android, một nút Back, một nút menu và nút Home to ở giữa với phím bấm vật lý. Như vậy, Galaxy SIII không tận dụng 1 phần màn hình làm các phím cảm ứng như One X hay Galaxy Nexus và vẫn dành 1 khu vực riêng cho các nút này. Camera trước được trang bị độ phân giải 1.9MP, ít hơn một tí so với SII nhưng cao hơn nhiều so với Nexus. Chất lượng và tính thông minh được Samsung nhấn mạnh nhiều hơn là độ phân giải.

Nắp sau được thiết kế cũng khá đơn giản, cong lên ở phần giữa, vát mỏng ở hai đầu, tạo cảm giác mảnh mai cho toàn bộ thân máy. Camera phía sau được trang bị đèn Flash và khả năng chụp ảnh 8MP, quay phim Full HD 1080p và được tích hợp nhiều tính năng thông minh như nhận dạng khuôn mặt từng người trong ảnh để cung cấp các tiện ích cho từng cá nhân, khởi động bằng giọng nói, tính năng chụp liên tiếp 20 tấm hoặc chụp 1 lúc 8 tấm và cho phép bạn chọn ra tấm nào ưng ý nhất để lưu trữ. Không giống như HTC One X, nắp sau có thể được tháo ra dễ dàng, bên trong chúng ta có thể lắp thêm thẻ MicroSD và thẻ SIM. SIII dùng MicroSim. Năm 2012 này chúng ta đã bắt đầu thấy nhiều hơn máy Android dùng MicroSim.

Cạnh trái là hai phím tăng giảm âm lượng dính liền với nhau và được thiết kế khá mảnh. Cạnh phải chỉ có nút Power để bật tắt màn hình, nguồn của máy. Bên dưới là cổng MicroUSB và Jack âm thanh 3.5mm được đặt ở phía trên.

Bên trong máy được trang bị vi xử lý Exynos 4 Quad, 4 nhân 1.4Ghz. Đây là chip xử lý mới nhất vừa được Samsung giới thiệu trong ít tuần qua. Trải nghiệm ban đầu trên Android 4.0.4 mà SIII đang chạy có cảm giác mượt mà, chưa dùng lâu nên không biết có nóng không?

Samsung Galaxy SIII có 3 phiên bản bộ nhớ khác nhau là 16GB, 32GB và 64GB. Màu cũng có 2 màu, màu Xanh và trắng ánh xà cừ (hay cẩm thạch) mà chúng ta thấy trong các giọt nước của những đoạn quảng cáo trước đây. Các tính năng thông minh như nhận dạng giọng nói S Voice, AllShare mới, Smart Stay quan sát đôi mắt của người dùng, NFC và Wifi Direct tốc độ cao chúng ta sẽ đánh giá chi tiết khi được cầm sử dụng lâu hơn.

Dưới đây là nhiều hình ảnh của Galaxy SIII màu trắng và cả màu xanh. Chúng ta cũng có vài ảnh Galaxy SIII và HTC One X ở cạnh nhau.

1.680 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

các bạn chờ video nhé, mạng chuoi16 quaaaaaaaaaaaaa
@sonlazio "Bố Admin" gì mà ko đầu tư đc cái mạng ngon2 phục vụ anh em hả bác :p.Mọi người trông ngóng video của em nó lắm rồi,chủ đề đang hot mà :X
@sonlazio gì mà bố admin ghê vậy 😁

đang đợi xem video trên tay đây..........
Wow e đánh giá cao con này lắm , SS dạo này rất tuyệt vời
nhattu198x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Video....vi deo.... vi reo..... vj de0......
Em S3 này nhìn giống C7 của nó kìa thế nhỉ 😁 :D :D

samsung theo mình phần cứng đỉnh rùi nhưng về thiết kế có lẽ phải học tập nhiều các hãng khác...

viettnct
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thongtg_2007 bạn dùng từ ''bọn'' đây để chỉ ai? Đừng quơ đũa cả nắm và lôi mình vào nhé.! Mình chỉ nói đúng sự thật thôi! Xem lượt like thì biết mình nói đúng hay sai. Bạn giàu ý tưởng thì vẽ 1 bảng thiết kế 1 chiếc smartphone xem nào! Đâu phải muốn thiết kế vẻ pên ngoài là dc, còn phải dung hoà cả bên trong nữa. Đừng chê trách người khác khi chính bản thân mình k hơn ngta.
@longpvan nói y chang thì cũng khó, vì chắc năng của nó cũng chỉ có vậy, mình cũng là dân thiết kế, chỉ nói là nó ko có gì đột phá thôi.
dbt123
CAO CẤP
12 năm
@vutaikt quá chuẩn. từ khi SS giới thiệu S3 mình cứ thấy ngợ ngợ! bác nói cái là giải tỏa cái ngợ ngợ của mình liền
@vutaikt Mình ko biết mắt bạn nhìn sao mà nói 2 con này giống nhau nữa, S3 đẹp zậy mà đem đi so sánh với con C7, chẳng thấy giống chổ nào :|
Mặt sau có camera, flash với còn 1 lỗ nữa là lỗ gì nhỉ?
VAdaihiep
TÍCH CỰC
12 năm
@luannaul loa bạn ạ.
@luannaul Loa ngoài bạn ak
@luannaul 1 flash 1 loa ngoài bác ơi
@luannaul lọc âm!
Hades95
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em thấy có một cái rất hay mà chưa thấy ai nói, là ở màn hình khóa chạm và giữ màn hình và xoay 90 độ sẽ vào đc chế độ chụp ảnh, tiện lợi vô cùng ko cần nút camera.
Mấy bác coi sẽ rõ, ở giây 1:08.
http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpage&v=6JLVhuv8qZI
@Hades95 đoạn 3:09 là tự bật wifi của máy màu trắng đúng k các bác.
mặt trước thì tàm tạm...mặt sau thì xấu kinh :-s
định bán s2 lên mà thui...đợi :-s
@minhduc754114 đợi đến đời ss s100 lúc ý chắc mua s3 là vừa 😁
hugovietnam
ĐẠI BÀNG
12 năm
@minhduc754114 Đợi gì? múc con 1x đi
@hugovietnam Mình cũng đang dùng One X mua tận 16tr,tất nhiên rất tuyệt vời,ngoại hình hơn ip4 là chắc chắn,tuy nhiên khi thấy S3 ra vẫn có nhiều cái để mà muốn đổi sang e nó,nó ko xấu như các bác nghĩ,cứ cầm trên tay sẽ thấy đẹp và sang ngay,giống One X thôi
hugovietnam
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hangtulong có thằng em đang muốn 1x, mà màu trắng hết hàng, nếu chính hãng thì để lại cho mình nhé
@hugovietnam đợi ip5 có đột phá gì ko 😃 nếu ko thì chắc 1X,mình cũng thích con này
Nhìn như đồ Tàu
@cantletgo96 Rất ghét cái kiểu thiết kế như này. Sao mà xấu thế không biết
@hieuex Đồ Hàn thì chính xác hơn đó bác...
@hieuex Đồ tàu bây giờ nhiều lắm nhất là iphone 4 thấy máy tàu còn nhiều hơn máy apple
@cantletgo96 Tầm nhìn và con mắt thẩm mỹ hạn hẹp
Cấu hình khủng ! Kiểu dáng ...... Xấu . Ss sau bao năm vẫn ko có gì đột phá cả . Haizzzz
Hix ! X quá ! Ko đẹp bằng One X
hjx tiếc quá, mới lấy con Glx S2 thì mới bík tin S3 đã ra mắt 😔( mà con này nhìu xấu quá bà con nhỉ
133g tăng 30% so với s2 thì nhẹ nỗi gì @_@
@clonecaida so với kích thước của nó thì là nhẹ 😃
@clonecaida Đối với 1 màn hình và kích cỡ to như thế, vậy là nhẹ rồi.
dongthong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Riêng mình thấy màn hình lớn quá cũng rất bất tiện.
d7293
CAO CẤP
12 năm
@dongthong Chắc chắn là rất khó khi dùng 1 tay vươn tới góc màn hình.
Máy khá to,chị em phụ nữ tay bé cầm nổi ko đây .Thiết kế cũng chưa có gì phá cách so vs dòng galaxy S.Nhưng cấu hình thì quá tốt,sao samsung lại ko ra màu đen nhỉ.Mình thích màu đen,nhìn nam tính 😃
@4everalone Phụ nữ tay tuy bé nhưng mà thích cầm mấy cái bự bự😁 như ... cái S3 này lắm.
Phải nói là máy xấu kinh dị, nhìn như cái máng...:p
đợi cầm được em nó rùi mới phán các bác ui. Đôi khi nhin zậy chứ ko phải zậy đâu nhé. 😁
@badguy007 Ok men. Ý tưởng hay!
pirates30
TÍCH CỰC
12 năm
đặt cạnh one x thấy one x đẹp quá. phê one x lắm rồi 😔(((
@pirates30 nhưng one X pin yếu lắm :(
pirates30
TÍCH CỰC
12 năm
@vietanhvip em dùng mấy loại smartphone rồi nên pin ko phải vấn nạn quá quan trọng với em. 😁 quan trọng là trải nghiệm người dùng thôi ạ ^^ em lúc nào cũng có em Nokia x1-01 2 sim pin trâu bò bên cạnh rồi :D
@pirates30 em cũng cảm nhận như bác 😃
sao mình nhìn cái nào cũng thấy đẹp nhỉ??? mỗi tội " cò không tiến" để đua đòi với anh em.
Lúc đầu ko cảm tình lắm với thiết kế nhưng càng nhìn càng thấy nó đẹp 😁 cái mình rất thích là máy có pin rời vì công việc mình hay đi thị trường, giữa đg hết pin mà ko có pin phụ thì khóc tiếng Mán. Các one-X user chắc cũng đang ghen ngầm đây :D
PS: Bác dihuta xác nhận giùm là có led notification ko vậy?
ty1827
TÍCH CỰC
12 năm
@vodanhdaisu Em cũng như bác, hôm qua lúc ông president rút con màu Xanh ra là muốn đi ngủ rồi nhưng con màu trắng nhìn đẹp ghê
luungoclong
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vodanhdaisu Không biết thế nào lại có cảm nhận y như bác!
Đêm hôm qua thì thất vọng tràn trề với cái thiết kế này!
Nhưng đến hôm nay - càng nhìn càng đỡ xấu!
Không biết đến mai thì thế nào! 😃
Chuẩn bị tình thần bán S2! :D
joilikhanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vodanhdaisu Neu het pin thi mua pin du phong,pin du phong do ban

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095