Trên tay Sennheiser Momentum: Đơn giản, đẹp và sang trọng

cuhiep
28/10/2012 15:41Phản hồi: 194
Trên tay Sennheiser Momentum: Đơn giản, đẹp và sang trọng

Momentum thuộc dòng trung cấp của Sennheiser, giá dự định bán là khoảng 350usd. Momentum có thiết kế khác lạ, một phong cách mới của Sennheiser. Sự đơn giản trong thiết kế và sự kết hợp giữa kim loại và da mang đến một làn gió mới trong thiết kế của Sennheiser.Với trở kháng 18 Omh , Momentum có thể dễ dàng phối với các máy nghe nhạc cá nhân hay điện thoại di động. Chiếc Momentum mình trên tay là chiếc thử nghiệm, Sennheiser dự định bán ra những chiếc Momentum này vào tháng 11 tới.

Năm nay chúng ta chứng kiến 2 sự chuyển biến trong thiết kế tai nghe từ hai hãng nổi tiếng. Một là Denon với D7100 và 2 là Sennheiser với chiếc Momentum này. Trong khi Denon đi theo phong cách trẻ trung của Beats hay Soul thì Sennheiser lại kết hợp kiểu classic của Nhật Bản với những thành phần kim loại đầy chất Đức.

Ở Momentum các bạn cũng thấy được sự hỗ trợ thiết bị iOS một cách mạnh mẽ của Sennheiser, không kém gì các công ty tai nghe của Mỹ. Chiếc Momentum với dây có thể tháo rời và đi theo tai là 2 dây, 1 dây trơn và một dây được làm phù hợp với tiêu chuẩn để có thể điều khiển và thoại với các thiết bị iDevices. Sợi dây với các nút điều khiển nhạc, mic được làm nhìn rất là Đức, đặc biệt là đầu cắm co thể xoay 90 độ sẽ làm cho bạn rất thích.

Momentum không có phần khớp gấp hay phần tăng giảm kích thước vòng đầu giống như những tia nghe khác. Nó chỉ là một miếng kim loại chạy từ đầu này sang đầu kia và người ta gắn 2 chiếc loa hai bên cũng như phần da bên rên. Rất liền lạc và đơn giản. Hai chiếc loa dịch chuyển trong hai khe trên thanh kim loại để phùng hợp với kích thước tai từng người. Momentum là một trong những chiếc tai nghe mà mình thích ngay từ cái nhìn đầu tiên. Tuy nhiên ta cũng không gấp Momentum lại nhỏ gọn được như những tai nghe di động.

Hai loa được bọc 2 lớp xốm mịn với lớp ngoài cùng là lớp da màu nâu, lớp da rất mỏng và mịn, lớp xốp rất mềm, tương tự như các tai nghe cao cấp khác. Phần da ôm đầu cũng làm từ da trơn gần giống với lớp da bọc phần tai nghe rất đẹp. Nhưng phần loa bên trên phần ôm đầu lại là giả da với hoa văn không giống da thật, nhìn hơn chán. Các đường chỉ cũng được may sắc xảo.

Bạn có thể sẽ rất thích cái túi đựng Momentum, nó rất đẹp và sang trọng, các chi tiết làm nên nó cũng rất sắc xảo. Tuy Túi này hơn to vì Momentum không thể gấp nhỏ lại được.

Chất lượng âm thanh của Momentum khá tốt, tuy nhiên so với sản phẩm đồng cấp mà mình hay nghe là Beyerdynamic DT1350 thì có vẻ tiếp yếu hơn chút. Cũng khó nói về phần này vì DT1350 có màng loa bé hơn và kín hơn và loại nhạc mình thử là những bài unplugged của Eric Clapton, nó khá nhanh. Momentum có loa không to nhưng cũng không nhỏ bằng các tai di động khác, độ cách âm cũng ở mức khá nên có lẽ là phù hợp với nghe trong văn phòng hoặc nơi mà tiếng ồn không quá lớn.

194 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nghe riết lùng bùng lổ tai, hình như tớ ko thích hợp lắm, ý mà hum nay thấy bác TDNC đẹp chai nha mà bình thường nhìn mọi góc cạnh ko thấy đẹptí nào
@phaikodo Nhìn lâu trâu cũng đẹp =]]]]]] Em đùa thôi 😃
Mấy con này thấy chả thích, thích in-ear cơ😃
@rosario6591 vây thi IE8 đi bac
@rosario6591 Làm con XBA của Sony bác ạ! 😁
@rosario6591 Mới đầu nghe tai nghe cũng chỉ thích in-ear, thích bass cứ phải huỳnh huỵch. Nhưng mà nghe nhiều, thẩm nhiều thì thích nghe Fullsize với cảloa âm ly thôi. In ear nghe hại não lắm. Đang rất hài lòng với Senn HD598, head amp không có chỉ cắm đại vào ampli M911 của dàn intec 275 thôi
IAmBuyer
ĐẠI BÀNG
11 năm
@rosario6591 In ear chỉ nghe nghịch , nghe cho vui thôi bác ạ 😁 Làm sao bằng mấy con này ạ :D

~Bác Hiệp : E nhìn con này có vẻ như là nó không dùng pin bên ngoài nhỉ , Con này mà cắm vào đt nghe nhạc chung với pin đt thì :-ss
@IAmBuyer headphone dòng hướng nhiều đến chất lượng âm thường thì không có noise canceling, ko có không dây,.... người ta chỉ chú trọng chất âm thôi.
không thấy ghi giá nhỉ..ổn thì quất 1 chú
beakjiyoung
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hugo307 350$ mà bác
@hugo307 bác ko thấy à: "giá dự định bán là khoảng 350usd", tầm trung mà giá này thì... khổ thân số nghèo 😔
@hugo307 Không đọc kỹ. 350 Obama đó. Chả thích lắm.
potai11
ĐẠI BÀNG
11 năm
Loa nhìn thiết kế cổ điển không nổi bật cho lắm . Chất âm thì chắc tuyệt rồi không bàn cãi . 😁
mình có 1 em "b" tặng cùng hồi mua 1x xài nghe cũng đã nghê.Không biết xài hàng xa xỉ hơn nghe sướng cỡ nào
@truongminhtinh lol, bac noi cung co phan đung...con beats này thì đẹp vô đối, trắng toát, mình cũng có nó đấy, nhưng mà nó nghe 0 hay đâu bác ui...con soloHD mids&highs 0 bị tậm tịt như con solo kia. Nếu 0 thì làm con studio đi, nghe nhạc club bác sẽ thấy thích hơn hẳn con solo của oneX nhiều lắm (vi du sao bass 0 bi bleed tu tung nhu con solo)😃
@AudioSlave2020 Mình mới chập chững học cách cảm nhận am nhạc, trước tới nay toàn thích nghe to, bass nhiều từ dàn âm thanh, nhưng thực là do chưa nghe được các bản nhạc chuẩn.Cần tư vấn ae va học hỏi nhiều
boygabg
TÍCH CỰC
11 năm
350$=~7tr vnd=~galaxy s2
E mua s2 rùi nghe bằng tai 3.5mm of samsung hơn 100k là vui rùi
@Hungdunghcmc
sặc con này cắm nghe được mà , nhất là iphone 4 nghe khá hay
@loa.com.vn vẫn có âm thanh, nhưng nghe hay sao được bác. hi!
fessy1102
TÍCH CỰC
11 năm
@Hungdunghcmc cắm chay cũng đc ạ :|
chưa thử nhưng chắc khó có điều kiện chơi hàng này...đẹp quá
Đẹp, chất lượng, giá thành thôi khỏi bán. Giờ này đi ra trung tâm thành phố bọn trẻ đeo Beat xanh đỏ tím vàng quá trời, iPhone 5 thấy còn nhiều hơn iPhone 4. Trẻ trâu hay không không biết, kì ngồi quán cafe có thằng mở Mac Retina và nhìn vào màng hình không có một sản phẩm nào của Adobe, mà theo mình nghĩ mua OsX thì quan trọng là đồ họa Adobe, không thì khoe của là chính. Tay nghe củng vậy thôi, ai biết được dùng Sennheiser mà có cảm thụ được hết âm thanh cửa nó không
Một người sở hửu một sản phẩm công nghệ mới đôi khi do đam mê hiểu biết nhưng mục đích khoe của được vậy 😕
@brotherhien93 =)))))))) chắc mình cũng trẩu tre + khoe của rồi =))))))
ip5 + mac k dùng đồ họa =))))))))
hồi trc mình ghét nhưng h mình lại thích những bạn ntn 😆) đơn giản càng soi càng làm mình nổi hơn =))))))))))
sukerhuy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bugartiveron Nịnh anh Cuhiep thế. Cũng là người thôi mà :p
@brotherhien93 Tai nghe chứ tay nào mà nghe.. 🆒
tay chỉ để.. mò thôi.. (nói xong là chạy gấp kẻo bị phang gạch đá.. hehe )
@sukerhuy nịnh gì đâu nói vui mà bác. em nịnh hay k nịnh thì có được cái gì đâu.
sống là phải thoải mái hết mình cứ luồn cúi mãi lại gù lưng đó
dzens
ĐẠI BÀNG
11 năm
a Tài "đẹp trai" quá =]]
cái này là trên tai chứ 😁
sao mà trên tay dc hehe
tài nghe mà loàng ngoàng vậy ta
CÁI này thì dành cho máy ông chơi DJ hơp hơn ak,350usd cũng được .
idoaudio
TÍCH CỰC
11 năm
không chỉ có sen! mà sony cũng có nhiều thay đổi lắm! sự thay đổi này đúng thời đại
@idoaudio con Sony nay nhin thich hon ma lai con re nua

hoac con nay

aquarius007
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình lại thấy nó xấu không sắc sảo.nhìn khá thô
@aquarius007 Senn nôi tiêng xâu ma...lol
el dorado
ĐẠI BÀNG
11 năm
mẫu nam tự tin quá 😁
guiqc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@el dorado ng ta soi hàng hay soi người vậy ;)
Em tai trâu chỉ nghe đến con phillip là hết ^^ mấy con này nghe thì ko cảm nhận đc cái hay lun
@poorboy_91 Bà mịa!Sao y chang mình vậy 😁 Mình có con urbeat nghe như đấm vào lỗ tai í,bán ngay và luôn.Nào giờ chỉ nghe sony là hay thôi..ngoài ra ko có khả năng phân biệt như mấy bạn trên này:D
mkool9x
TÍCH CỰC
11 năm
@nghia3d em cũng giống bác ! xài tai in ear của sony nghe cũng chất lắm rùi 😆 khi nào có điều kiện thì mới tìm đến denon hoặc sen để xài ! tai của sony dc cái âm rất là êm không bốp chát như beats :D
In-ear tiện hơn, dễ nghe trên xe. Cái này thì đỡ đau tai hơn nhưng đem theo nghe trên xe đi làm thì hơi bất tiện. Về chất âm thi Senn chắc khỏi phải bàn nhiều.
tnt_nz
TÍCH CỰC
11 năm
đẹp quá... có 2 loại dây để thay thế cho phù hợp nữa chứ.
@tnt_nz Bạn không đọc rồi 😁
Cái này có 2 dây, 1 dây có mic và một dây không. Thích dùng sợi nào thì dùng.
Free_Skyy
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đã thử và nghe nhiều; nhưng vẫn trung thành với em này bao năm qua. Em đã thủ thỉ bên tai mình bao dấu yêu qua bao chặng đường bay dài ... Hãy thử, lắng nghe và cảm nhân Bose QuietComfort 3
bvd
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Free_Skyy còn này chống ồn mà bác....mục đích sử dụng tương đối khác nhau..Bose về khoản Noise Cancelling thì khỏi bàn..cách đây 1 tháng cò dùng con AKG K495NC thì Noise Cancelling thì tuyệt vời ~Bose nhưng âm thanh thì ko tốt so với giá 349$

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019