Trên tay Sony Ericsson Xperia X1

cuhiep
4/6/2008 8:43Phản hồi: 107
107 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con này mà ra mắt đảm bao cuhiệp là một trong những người đầu tiên móc hầu bao lén (bị vợ quản) để đi mua cho mà coi. Thấy thích X1 ra mặt, xuống tóc hạ quyết tâm. :yes4lo:
Ghen với bác Hiệp, toàn có hàng mới hic hic
Máy đẹp thật, nhất là mặt sau bằng kim loại. Bác cuhiep sướng ghê, lúc nào cũng được tiếp xúc với những con máy mới
Chắc em này vẫn mang nét truyền thống của SE trên các dòng thông minh như P1; 990;... là lúc đầu giá cao sau rớt giá thê thảm 😁

Trông nó cũng bình thường thôi, cả thèm chóng chán

Ngày xưa tôi có đọc ở đâu đó thông tin SE định tạo ra một dòng Vaio mobile nào đó với cái mẫu concept cực đẹp với mong muốn đưa thương hiệu và chất lượng vaio của dòng laptop nổi tiếng của nó trong đó màn hình đa chạm kiểu Iphone; bàn phím kiểu E90, bây giờ chả thấy đâu.
Hơ hơ concept thì chỉ là concept đợi 1 thời gian nữa đi. Ít ra thì về Design Sony vẫn hơn đứt Nokia. Máy Nokia vừa xấu vừa nặng pin lởm. Thử hỏi với các dòng máy cao cấp Nokia bán được bao nhiêu chiếc. Nokia chỉ bán được nhiều ở thể loại máy giá rẻ thôi . Chẹp
kg bết cái này có nghe nhạc = với dòng walkman kg nhỉ?
pro nào biết cho xin ít kiến đi háo hức quá
Con này Dang Quoc Minh bên HHVN có bán, giá 11tr500. Cũng không quá cao cho một em hàng độc.
Bác ơi cho em xin cái link con này di bác 😃
con này nhìn ghiền wá, không biết chừng nào mới báb chình thưc nữa
bác gửi cho mình cái link chỗ bán con này được không, thanks

Link thì còn nhưng máy thì bán mất rồi, tiếc.
bác ơi cho em cái link di9 bác,thanks bác nhìu nhìu
cugieo
TÍCH CỰC
16 năm
Không biết khi nào có hàng chính thức tại Việt Nam nhỉ? Giá 11tr thì được rẻ hơn P990i đời đầu giá 15tr.
ôi, bài revíew đã quá, bữa nào bác review nữa cho em qua học chụp hình với nhé 😁
Ừ mình xem lại rồi, bác Dang Quoc Minh đã bán máy, có khi là bán cho bác Long f2laptop đấy.
Con này là do HTC làm mà. Dòng PDA do HTC thiết kế gần đây toàn những lỗi củ chuối:
- khi touch vào màn hình thì làm máy chậm (nhất là chơi games),
- camera thì cực kỳ tệ trong điều kiện thiếu sáng.
- Chạy chương trình GPS, hoặc những chương trình đòi hỏi xử lý nhiều về đồ họa thì cà dựt thua cả những dòng điện thoại trước.

Xin hỏi bác "Cu HIệp" con Xperia X1 này có những lỗi như trên không ạ. Tui thấy bác có chụp mấy bức ảnh, bác thử chụp trong điều kiện thiếu sáng xem khung hình có bị giảm không nhé. Cảm ơn bác nhiều lắm 😁
Con X1 đẹp đấy chứ. Ăn đứt iphone. Không biết chừng nào mới có nhỉ. Tôi tính mua laptop nhưng chắc sắm em này quá.
800'480 pixel thì hiển thị quá đỉnh cao nhưng hình như nó chỉ có 65000 màu , bác Hiệp cho hỏi là nó có hiển thị tươi như mấy em 16 triệu màu của Nokia ko , về độ tươi sáng của ảnh thôi bác nhá
Mình nghĩ cái con số triệu màu hay 65 ngàn màu trên điện thoại không có ý nghĩa lắm đâu.

Mấy cái Sony Ericsson cái nào màn hình chẳng đẹp hơn các hãng khác tuy số màu chỉ có tính bằng ngàn chứ không tính bằng triệu.

Theo mình thấy thì màn hình đó đẹp hơn là mấy cái đặt kế nó.
thopro
ĐẠI BÀNG
16 năm
Mấy cái đặt kế nó sản xuất cách đây 2 đến 3 năm rồi làm sao so sánh màn hình với SE. Bác Hiệp cho em hỏi con này nó có chậm không. Chứ em thấy SE con nào cũng chậm hết từ W950i(cụ của rùa) đến P1i
tamock
TÍCH CỰC
16 năm
Đã xài hệ điều hành Winmobile thì phải chấp nhận màn hình 65k màu rồi. Không có con PPC phones nào ngoại lệ, do hệ điều hành không hỗ trợ chứ không phải do hãng SX không muốn.

Màn hình của SE mình rất thích cái góc nhìn của nó. Góc nhìn của P1i tuyệt vời, gần như là 180 độ, để hướng nào cũng không thay đổi màu sắc. Trong khi con HTC đang dùng nhìn nghiêng đi là có vấn đề. Nhưng màn của con P1i là 16 triệu màu.

Con X1 này có CPU 528Mhz, RAM 256Mb thì chắc là không thể chậm rồi 😁
hơ màn hình P1i mà 16trieu màu hả bác ?
kimanh
ĐẠI BÀNG
16 năm
Mà thời buổi bây giờ chụp hình có 3,2chấm thì hơi bị buồn !
tamock
TÍCH CỰC
16 năm
Đúng là sức mạnh của nghệ thuật marketing: sao vẫn còn có người nghĩ là 5 chấm sẽ đẹp hơn là 3 chấm nhỉ? Vấn đề là ở ống kính chứ không phải độ phân giải. Bác có ý định in ảnh khổ A3 từ cái điện thoại này ư? 5 chấm chỉ tốn bộ nhớ hơn mà thôi.
kimanh
ĐẠI BÀNG
16 năm
5chấm chụp không đẹp bằng 3chấm ha U? Chán nhỉ, vậy mà đó giờ tui cứ tưởng K850i chắc chắn phải chụp đẹp hơn P1i chứ !
Có loại 5 chấm ko bằng 3 chấm chứ ko phải là 5 chấm ko bằng 3 chấm
Còn K850i thì đập chết tất cả các con khác dòng Sony rồi - nó chỉ kém N82 chút cíu ( do bọn nhiếp ảnh châu âu bình chọn )
Anbis
ĐẠI BÀNG
16 năm
Hình đẹp hay xấu, thì em nghĩ do kỹ thuật chụp và ống kính là chính, chứ pixel cao em thấy chỉ được cái chậm hơn ^^
Vụ chụp ảnh này chắc phải nhờ anh Hiệp vào roài nhỉ 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019