[Trên tay] Sony Xperia P: máy rất đẹp, thân bằng kim loại, mạnh mẽ và nam tính

TDNC
8/5/2012 8:51Phản hồi: 1.113
1.113 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xjutommax
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tuyệt! Đúng là thiết kế của Sony!
video nói ổ cứng 4gb.. trên bài thì 16gb.... tóm lại là bao nhiêu?
Thiết kế đẹp, chất liệu vỏ nhìn sang. Nhưng cục pin nghe chán quá nhỉ!
Chíp kép, ram 1G vậy mà chạy còn giật, con Lumia 610 ram 256, chip đơn 800 chạy mượt, lướt web rất đã. ko hiểu tại sao nhỉ
@tuanquang_caxc haizz tranh luận thì cũng phải có lí tí chứ, mình cũng dùng android và thấy trong 3 cái nó là cái tối ưu HDH kém nhất, nhưng k vì thế mà ngta k dùng vì có nhiều thứ hay ho hơn wp và ios 😁

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
@tuanquang_caxc Vậy mà android là thằng đầu tiên đa nhiệm theo kiểu Recent app đấy bạn ạ, cả 2 thằng WP lẫn iOS lúc đầu đều không có đa nhiệm và sau này cũng đều học theo Android một lứa cả đó. Không biết bạn là nữ hay nam mà có kiểu ăn nói chê bai đanh đá ghê gớm thật đấy. Xài cả Winphone 7, iOS, lẫn Android, cái nào cũng có thể nóng hết, cái đấy do chip nó xử lým nó xài pin thì nó ắt nóng.
Nếu muốn nói Android nặng nề, không mượt mà thì cứ nói thẳng mẹ ra đi. Vòng vo.
@hypous Ko chừng nó thuộc giới tính khác đó bác 😆
@tuanquang_caxc Bạn này phân tích mình không có hiểu. Đốt RAM hay không thì có liên quan gì tới nhiệt độ(và mức tiêu thụ năng lượng). RAM của bạn cho dù trống 100% thì cũng vẫn tiêu thụ một lượng năng lượng(và tỏa ra một lượng nhiệt) như khi nó full 100% thôi ạ.
;)
bao giờ muốn lênđời ới em phát...
máy đẹp thiệt, cấu hình tốt, tiết cái là pin thấy yếu yếu nhỷ
mrducluan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Android 2.3.7 cũ, khi các dòng máy mới là ICS 4.0
Pin: 1.265mAh (tối thiểu) / 1.305 mAh :eek:
Không có tính năng gì mới
Và quan trọng để đánh giá là có nên mua hay không: cái giá gần 11tro_O
=> Sony bị điên.
@khoivtv Cái này thì ko biết. Hàng điện tử Nhật thì khỏi bàn. Mỗi tội giá cho em nó cao quá. Đang tính kiếm con vaio Z mà chưa đủ tiền. Hik!
@sizuki2011 Vaio Z , có thể xem là laptop đầu tiên có khái niệm ultrabook , nhưng giá của nó rất cao , thuộc dòng siêu cấp của sony , và sau nay khi intel ra ultrabook thì vaio Z đang mờ dần , với lại giá của nó cao gấp đôi giá ultrabook của hãng khác , trong khi cùng cấu hình , thời lương pin
@khoivtv Có thể bạn chưa biết là vật liệu làm Vaio Z là vật liệu cao cấp vì vậy giá cao là phải
@anhdung_0401 Dù vật liệu có bằng carbon , cao cấp thì nó cũng rất mắc so với thi truong` chung
Đẹp...............................;)
Thêm cái logo NFC vào xấu quá.....cầm ra đường nhiều người ko biết lại gọi Sony NFC :😁:D
@HoangPigg Ko thích thì xé đi đc mà
ubuntu_lula
ĐẠI BÀNG
12 năm
@HoangPigg thích thì bóc đi,rán vào xe.khối người lại tưởng xe bạn là xe nfc ý nhỉ 😆
@ubuntu_lula thế là thi nhau đụng 😕😕

Sent from my Galaxy Nexus using Tapatalk 2
Xperia NXT mình thích nhất em này :x
Để mua em này còn phải suy nghĩ và cân nhắc nhiều ;)
các bác có nhận ra là cái logo sony ở con P này nằm dưới cái loa đàm thoại kg. mình thấy nó đẹp hơn khi để ở trên như con S
Ôi em này ngon nhỉ. Phím cảm ứng dãy đèn mới hay chứ...
sao thấy trong video giới thiệu 1 kiểu,
trên topic ghi cấu hình 1 kiểu. 😔
nkn1506
TÍCH CỰC
12 năm
2 nhân có vẻ yếu nhỉ, hơi lag, pin yếu quá, phải chi 1800 ma ok quá rùi
Màn hình 4inch là tuyệt, vừa đủ cho 1 chiếc điện thọai
Thiết kế đẹp, sang trọng...nhưng mà nản android lắm nên ko quan tâm:rolleyes:
diablogt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sony lúc nào chẳng đẹp. Ở ngoài đời nhìn sang lắm. Nhưng mà giá thì thôi rồi đắt so với các hãng khác cùng cấu hình.
không biết giá cả sẽ thế nào .. mình thích những máy có màn hình 4"
Hóng xem pin thế nào đã. Mà 2 cái ốc hình ngôi sao như thế bác nào muốn tháo máy chắc cũng khó khăn đây 😃
thiết kế thật đỉnh, làm xao xuyến quá 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019