Trên tay Sony Xperia Z1: Tinh xảo, cứng cáp, to, màn hình đẹp

viethung93
5/9/2013 7:15Phản hồi: 608
608 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nokia tèo rồi, giờ chỉ kết đt sony thôi;)
boynokia
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao ko thấy nói về âm thanh của nó nhỉ,ko lẽ như z thì chán wa
Sony thiết kế con này đẹp, tinh tế lắm
thadanguyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
Z1 nhìn khá đẹp mà giá thì chắc tỉ lệ thuận với độ dày so với Z

Gửi từ Nokia 1280 thần thánh sử dụng Tinhte.vn
hamyty
CAO CẤP
11 năm
quá khủng @@
tienna.it
ĐẠI BÀNG
11 năm
về Việt Nam! chắc 17tr quá
Chắc phải đẩy e ip 5 để tậu e này wa...😁
ongnooii
TÍCH CỰC
11 năm
Nhìn mấy ảnh chụp cận cảnh, phải công nhận là chất lượng gia công của em này thật tuyệt. Rất tinh xảo.
Đẹp ! Tuy nhiên nếu làm 4 cái viền nó mỏng đi nữa thì đẹp. Sẽ không lo máy to quá khi cầm trên tay, Như con 840S của Pantech thì 5 inch cầm như 4.5" !
quá đã
Cái cổng 3.5 ko nắp đậy hả ta.

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
Đẹp
Chờ Z2 xenon flash và camera chống rung quang học 😁
mfu-01
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đây mới gọi là thiết kế chứ không như Samsung làm con note 3 sấu điên đi được chẳng có gì gọi là tinh xảo.
@mfu-01 Ước gì mình trúng vé số mình sẽ tiễn ip4 và rươc Z1. Trước đến giờ mình thấy con Z1 này ngon nhất. Màn hình to và đẹp về xem xx cho sướng
Cái này phải là chống rung khi quay video không các bác

Quay video hoàn hảo với SteadyShot

Quay video ổn định với điện thoại thông minh thông thường của bạn không hễ dễ dàng. Với Xperia Z1, mọi việc trở nên khác hẳn. SteadyShot™ bù các chuyển động của bạn, khiến việc quay mượt mà hơn và chụp ảnh ổn định hơn ngay cả trong video Full HD 1080. Thành quả là các video ổn định tuyệt vời và không bị méo hình.

Quá đỉnh, đây mới thực sự là Sony...! :oops: CES năm sau Z2 ra đời, các bạn tiếp tục hóng đi sẽ còn pro hơn nữa....! 😁
zhongjun
ĐẠI BÀNG
11 năm
RX100 dùng ống kính của Carl Zaiss, có 1 sự nhầm lẫn nhẹ 😃
cao1m3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@zhongjun thế bạn tưởng carl zaiss của nokia à?? o_O
zhongjun
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cao1m3 Bác đọc phần camera của máy đó: bác Hiệp ghi "Ống kính: Ống kính trên Z1 được gắn thương hiệu G, đây là thương hiệu mà Sony gắn lên các máy ảnh du lịch cao cấp của mình như là chiếc RX100", nên mình mới đính chính 1 chút là RX100 xài ống Carl Zaiss, ống G thì mình thấy gắn trên em WX100 chứ không phải RX100 😃
@zhongjun
Mấy bác chả nắm rõ cái gì cả 😁.

G lense vốn dĩ là của Minolta, Sony mua lại và tiếp tục duy trì/phát triển. Dòng này là dòng lense cao cấp nhất dù kém nổi tiếng hơn T*.

Ống kính trên RX100 mang thương hiệu Carl Zeiss T* mà bây giờ chỉ gọi bằng 1 từ duy nhất là Zeiss. Người dùng chỉ đề cập đến T* là biết chất. cuhiep hắn xài RX1 với cả Canon thì làm sao mà biết được.
zhongjun
ĐẠI BÀNG
11 năm
@CIO Có ai tranh cãi chuyên ống kính G của Sony là không tốt đâu bác, chỉ đính chính em này dùng trên WX100 chứ không phải RX100 😃
Mình rất thích chụp ảnh bằng đt. K bít em lày với 1020 em nào chụp đẹp hơn. Mog tinh tế sẽ có bài so sánh cam giữa 2 em nó.
pullpum
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Trai_rong_kaka Mua lens QX100 😆 ---- 1020 đứng cười 😁
@pullpum Nhưng cái lens k thể di động bằng đt đc bác ak. Và mua lens thà mua đt vì giá 2 cái gần bằng nhau.
Quan trọng mỗi cái màn hình,ko xấu như Z là mình rất thích 😁
khoaku
ĐẠI BÀNG
11 năm
@satthumuhn
Bác có up rom mới 4.2 chưa mà bảo Z màn xấu vậy? Nhiều bác cứ chê hên xui nhưng mình nói thẳng màn Z nếu so với HTC 1 hay G pro khi chưa bật BE2 thì thua, nhưng khi bật BE2 lên thì kết quả ngược lại hoàn toàn, 2 thằng kia chưa đủ tuổi nhé, đừng nói đến Z1😃

Còn chuyện góc nhìn thì Z thua hoàn toàn do tấm nền của nó, tui ko bàn😃
cái đt thì đẹp còn con bé người mẫu thì ngược lại:eek:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019