Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay Sony Xperia Z1: Tinh xảo, cứng cáp, to, màn hình đẹp

viethung93
5/9/2013 7:15Phản hồi: 608
608 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ôii.con Z1 này làm mình thấy thích quá.đẹp,thật sự là đẹp.nhưg nếu 2 viền trên dưới nhỏ lại chút thi còn đẹp hơn nua.
nút khóa màn hình nhỏ hơn Z nhỉ, cơ bản là màu trắng quá đẹp so với màu đen Z1, màu đen z1 có viền nhìn lạc tông quá.
chẹp chẹp
<p>thiết kế phần cứng quá đẹp, còn bên trong thế nào thì mình ko dùng nên ko phán linh tính&nbsp;</p>
Phải nói sony làm con Z1 này thật tuyệt vời ( ít ra là ở hình thức ) :p
kyonkun
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác Hiệp sửa lại lại đi nó có tính năng chống rung quang học mà
Quay video hoàn hảo với SteadyShot

Quay video ổn định với điện thoại thông minh thông thường của bạn không hễ dễ dàng. Với Xperia Z1, mọi việc trở nên khác hẳn. SteadyShot™ bù các chuyển động của bạn, khiến việc quay mượt mà hơn và chụp ảnh ổn định hơn ngay cả trong video Full HD 1080. Thành quả là các video ổn định tuyệt vời và không bị méo hình.
Nokia moi ban 1 phan cho MS thoi ma bi chu thot sua ten lun. ( tru hang khung Nokai 41Mp ra nhe)!!!
refthinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
tôi thấy rất đẹp, rất thích, duy chỉ chưa kết android lắm.
vipcasper
TÍCH CỰC
11 năm
Vẫn chưa xứng đáng là siêu phẩm. Không biết vì bị leak hết nên thấy quá bình thường.
- Kiểu dáng hết thấy ấn tượng. 5 inch mà gần mém bằng Note 3
- Ảnh chụp từ camera chưa được ấn tượng như mong đợi. Không mang tính đột phá. Có lẽ gọi là nâng cấp để là tốt trong số những máy dòng cao cấp. Có lẽ vẫn sẽ thua rất xa 1020, chỉ nhỉnh hơn S4 chút xíu thôi.
- Màn hình là một cái đáng để khen.
- CPU đáng để khen.

Nói chung là Sony ra vẫn chưa chỉ cho mình thấy ngoài cái phần cứng tốt như thế, mình có được trải nghiệm gì từ phần mềm. Tất cả đọng lại trong mình là một con máy tốt nhưng động lực để mua là không có.

Đối thủ Note 3 thì thực sự làm mình có động lực mua. Không nói quá nhiều bên trong nhưng CPU ngang và hơn Z1. Ram hơn. Màn hình cũng ở độ phân giải cao nên chắc chắn sẽ mịn. Camera 13 "chấm" có khử rung quang học, đèn led siêu sáng đánh sáng nhanh và mạnh nhưng tiếp kiệm điện hơn xenon. Chụp ảnh cũng sẽ tốt gần tương đương Z1. Đó là về phần cứng. Còn phần mềm là từ cây bút S-Pen diệu kỳ. Đáp ứng được công việc bận rộn, lúc nào cũng phải ghi chép và thu thập thông tin nhiều như mình. Và rất nhiều các tiện ích khác từ S4 và Note2 mà Sony không có được. Buồn buồn lướt web màn hình 5.68 inch sẽ tốt hơn 5 inch.

Nói chung là mình không gây war. Mình chỉ cảm thấy sự chờ đợi của mình vào Z1 Hamoni là vô nghĩa.
@vipcasper làm tiện ích thì phải có ng xài, tiện ích của iphone thì hữu dụng nên ng ta xài nhiều, còn tiện ích của SS thì chỉ để khè ng ta thôi chứ được mấy ai xài đâu, mua smartphone thì đa số chỉ là giải trí thôi
các hãng khác ko thích làm những tiện ích "sàm" cho lắm, vì ra tiện ích chỉ để khách hàng khoe người khác thôi thì đúng là trò cười
@FarmerStyle Đánh vào tâm lý người tiêu dùng thôi...
alexdang28
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vipcasper
khùng nặng, note thì phải so với zu chứ đi so với z1, thử lấy cây tăm xỉa răng viết trên note được như zu ko thì phán nhá, đồ samfan dở hơi.
alexdang28
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vipcasper bạn của u là kazuo hirai hả????
like mạnh cho e này,2 năm sau giá e nó chắc ngang ngữa với arc hiện tại nhở,3M là quá đẹp cho cuộc tình @@
nhanh thiệt :eek:
(trừ hàng khủng Nokai 41Mp ra nhé)
sai rùi kìa
ngon như vậy thật sao 😃
Hi vọng giá xách tay sẽ tốt như Anh Z là ok
e này to quá, đợi bản mini thôi
http://www.flickr.com/photos/95988694@N08/sets/72157635392796590/
ảnh chụp từ Z1 đây. xem tạm cho mấy bác chưa đc cầm máy đã phán. bảo Z1 chưa phải siêu phẩm thì kể tên ra con nào hơn nó nói chung??
@trunghieuhd93 Mới đây đã test cam rồi á. Nhìn cũng nét, nhưng thiếu ảnh chụp buổi tối 😁
@trunghieuhd93 Xem mấy cái ảnh này lại càng kết 😃
viền dày một chút dùng sướng hơn viền mỏng quá ạ ( theo mình )
vì như chiếc LG óp ti mớt ấy dùng hay chạm vào màn nó khy mình đang thao tác một công việc khác hơi bực ạ ./
Em hơi tham có điều thik cảm biến hạ xuống 1/1.5'
Có ổn đinh quang học,độ phân giải 10mb là dc rồi
Thêm chip âm thanh s-master nữa.
Màn hình nổi như lg g2 và kính nhìn trong như 1020
Dc voi đòi hai bà trưng
l3d0an90
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tinaliuyifei Bác nghĩ từ 1/23 =>1/15 mà là hạ xuống à. So sánh 2 phân số mà sao lại nhìn cái mẫu số thế. Nếu là 1/15 thì nó dày lên nhiều lắm
Đẹp không đỡ được
em này thấy hợp lý về độ to hơn là em ZU... nhìn ZU to quá mà hoảng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019