Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay Sony Xperia Z3 tím: màu tím nhạt hơn Z1/Z2

Didu
13/2/2015 7:46Phản hồi: 143
Trên tay Sony Xperia Z3 tím: màu tím nhạt hơn Z1/Z2
Một mùa Valentine nữa đã đến và chắc hẳn chiếc Xperia Z3 màu tím trong bài là một món quà công nghệ không thể hấp dẫn hơn dành cho các bạn nữ. Ở thời điểm ra mắt, Sony không giới thiệu bản màu tím của Z3 như đã từng làm với Z/Z1/Z2 mà phải tới cuối tháng 1 thì hãng mới tung ra bản màu tím bên cạnh màu đen, trắng, xanh và đồng. Màu tím ở trên Z3 nhạt hơn, nhẹ nhàng hơn tím trên Z2 trước đây, khiến nó phù hợp hơn với đối tượng người dùng là nữ, hoặc những người thích nhẹ nhàng không quá gắt.

Z3 màu tím được Sony Mobile ra mắt gần đây và chiếc máy trong bài này được xách tay về từ Đài Loan, màu tím này được Sony gọi là Soft Purple (tím nhạt). So với các máy trước đây của Sony thì màu tím này nhạt hơn khá nhiều và có phần nữ tính hơn các bản màu tím trước đó, đồng nghĩa là nó kén người dùng là nam giới hơn.

Cũng giống như màu đồng và màu xanh của Z3 mà Tinh Tế đã trên tay trước đây, phiên bản màu tím này cũng có 4 cạnh máy được phủ màu tím nhạt, xuyên suốt với nắp lưng của máy. Các nút bấm và phần che cổng kết nối cũng là máu tím, ngoại trừ nút nguồn vẫn là dạng tròn và màu bạc kim loại. Điều này khác với Z2, trên Z2 thì các viền này vẫn có khung màu kim loại chứ không phủ tím hoàn toàn.

Ngoài ra, tai nghe đi kèm Z3 bản Đài Loan là model MH750 cao cấp hơn so với MH410c ở bản chính hãng bán ra ở Việt Nam. Cấu hình thì không có gì khác biệt, máy vẫn cài Android 4.4.4 chứ chưa được Sony nâng lên Android 5.0. Chiếc máy này mình mượn từ cửa hàng bán điện thoại ESellings, họ hiện bán ra Z3 tím xách tay với giá là 11.900.000đ. Xin mời anh em xem qua bản màu tím này cũng như những hình ảnh so sánh với Z2 tím, anh em sẽ thấy rõ sự khác biệt.
Xin cảm ơn ESellings (42 Nguyễn Ngọc Nại, Hà Nội) đã hỗ trợ sản phẩm để thực hiện bài viết này.
Hình ảnh Sony Xperia Z3 tím

So sánh với Xperia Z2 tím

143 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giá tụt nhanh như tụt quần😔
alex2006
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thanhtuantvc Chả hiểu bạn này muốn nói gì.
Khoa81
CAO CẤP
9 năm
@thanhtuantvc Dân chơi sợ gì mưa rơi, mình mua điện thoại về để nó phục vụ mình chứ có phải mình phục vụ nó đâu mà sợ rớt giá.
king123
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thanhtuantvc Vẫn ít tụt hơn samsung, chỉ tụt hơn so với iphone thôi
@king123 giá tụt nguoi tiêu dùng mua về sau càng lợi, mua dc giá rẻ
là nam nhug mih vẫn thích màu tím mộng mơ.....
xxvideoxx
TÍCH CỰC
9 năm
@seaphantom co dung la dc roi...con phan biet nam voi cha nu...
HieuVoSG
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không có gì khác ngoài màu tím .
😁 Tím thủy chung + nhạt dần đều = tím lẳng lơ.
@Kazna Hạ giá nhanh thì những nguoiwf mua trước sẽ thất vọng + ác cảm với hãng. Từ đó giảm doanh thu.
@huyanh995 Và những gì họ trải nghiệm đc sẽ đi trước thiên hạ 1 time dài. Tốt nó bù lại, tệ nó nặng thêm.
Nhưng đa phần Z3 đều ko hối hận mấy sau nửa năm trải nghiệm, có phần đẩy đi để đổi gió qua ip 6 cà note 4, nhưng chả ai kêu vì nó rớt quá nên tôi cạch Sony cả.
Giảm doanh thu là ko chính xác. Vì:
+ Mếch lòng 100 người thì đổi lại, được lòng 1k người.
+ Mới mua còn được khuyến mãi nữa tầm 2tr. 1 số khác mua hàng ở đại lý 2 rẻ hơn 2-3tr thì cũng chả quan tâm giá niêm yết giảm.
+ LG và Sung tụt gấp Sony mấy lần, trên cả trung lẫn cao cấp nhưng họ ko giảm, LG vẫn tăng mạnh nhât, Sung thì chỉ bị giảm lợi nhuận, chứ vẫn có lãi.
@Kazna Có lẽ vì thế nên người tiêu dùng có tâm lý chờ đợi và đợi hoài cũng ko mua đc, vì cứ phân vân
@huyanh995 Thì ai bắt bạn mua trước. Những đứa mua trước chẳng khác gì chuột bạch. Mình toàn đợi review của tụi nó rồi mới quyết định có mua hay không. Chậm một chút nhưng chắc lại còn được giảm giá. Nếu bảo giá tụt nhanh như tụt quần thì chả lẽ không đợi được một khắc tụt quần đó à. TThế thì ráng chịu. Kiên nhẫn cũng có giá của nó.
Các mod nên ban thẳng tay những thành phần seeder lộ liễu chuyên đi cắn càn như #5 đi. Vì một tinh tế trong sạch không có chó 😁:D:D
chippy14
ĐẠI BÀNG
9 năm
cửa hàng esellings này có uy tín ko hả bà con?
MobileStyle
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tôi cần z3c copper làm ơn sony ơi !!!!!
z3 mà kêu pin yếu , màn xấu. chắc chưa sài qua nên phán như thánh.
ManU4ever
TÍCH CỰC
9 năm
đang xài Z1 tím luôn 😁 ngoài sáng thì nó tím tím,vào chỗ tối hơn thì xanh tím than :p
Sony gọi đây là Xperia Z3 Purple Diamond Edition :p
hauvned
ĐẠI BÀNG
9 năm
máy đẹp 😃
lordship
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang dùng Z3c cảm giác tuyệt vời
leo180cm
ĐẠI BÀNG
9 năm
e có thằng bạn bên nhật, định nhờ nó vác 1 con Z3 về xài cho vui mà ko biết về cso unlock đc ko, có bác nào rành tư vấn dùm em với
Stevenytu
TÍCH CỰC
9 năm
#5, super galaxy, nếu ko tính tới giá trị thì dùng em Z3 tím này cùng SW3 thì đẹp
lễ tình nhân chứ đâu phải ngày 20-10 đâu mà nhất thiết là phải dành tặng các bạn nữ( các bạn nữ tự cho mình cái quyền được nhận quà vào mọi ngày)
@lumiaxuandao e phải đăng nhập vào để like cho bác
@lumiaxuandao Nếu là 1 cô gái xinh đẹp, tốt tính thì cô ấy nên có cái quyền đó ^^ Tất nhiên tặng hay không thì lại là quyền của mình !
Công nhận dòng Z của Sony màu tím quá chất
h mua z3 xtay ở tphcm ở đâu là uy tín nhất hả các bác? tính qua tết đổi e 6 plus, đợi mãi chưa thấy sony ra e siêu phẩm màn hình 5.5" 😔
@lambinhminh19 Hnam. mình thường giới thiệu người quen qua đây mua, giá tương đối tốt. Chưa thấy ai phàn nàn j`.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019