Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay tai nghe hi-end Oppo PM-1, giá 1.099$

levuongthinh
3/10/2014 5:4Phản hồi: 317
Trên tay tai nghe hi-end Oppo PM-1, giá 1.099$
Oppo là một công ty chuyên sản xuất thiết bị âm thanh và họ có những thiết bị cao cấp. Một trong những sản phẩm mới đây mà hãng cho ra mắt và thu hút được nhiều sự quan tâm của giới đam mêm âm thanh là chiếc tai nghe full-size Oppo PM-1. Giá bán niêm yết trên trang web chính hãng cho Oppo PM-1 là 1.099$, còn giá bán hiện tại ở thị trường Việt Nam là chừng 27 triệu đồng. Đối tượng khách hàng mà Oppo PM-1 nhắm đến là những người chơi âm thanh hi-end và thuộc dạng sành âm thanh.

Tai nghe Oppo-2.jpg
Oppo PM-1 được đặt trong một chiếc hộp gỗ lớn, sang trọng và tinh tế.

Tai nghe Oppo-4.jpg
Oppo PM-1 được định vị ở phân khúc cao cấp cho nên nó có chất lượng ở mức tốt, kể cả về mặt hoàn thiện lẫn chất âm.

Tai nghe Oppo-22.jpg
Oppo PM-1 là một tai nghe sử dụng công nghệ từ phẳng (Planar Magnetic) cho màng loa. Ưu điểm của công nghệ này là khả năng tái tạo âm thanh chính xác, chi tiết, ổn định và không làm méo tiếng.

Tai nghe Oppo-7.jpg
Về thiết kế thì PM-1 đẹp theo kiểu đơn giản và rất truyền thống. Phần chụp tai được tạo hình oval và có thiết kế mở.

Tai nghe Oppo-6.jpg
Vì có thiết kế mở nên nhìn từ bên hông vào các bạn sẽ thấy Oppo PM-1 có một lớp màng lưới với các lỗ nhỏ. Âm thanh sẽ thoát ra từ đây có thể nghe được bởi những người ngồi bên cạnh, tuy nhiên khả năng cách âm của tai nghe rất tốt. Khi nghe nhạc các bạn sẽ không bị phiền bởi những tạp âm xung quanh, người ngồi ở khoảng cách gần 2m nói vẫn không thể nghe gì.

Tai nghe Oppo-12.jpg
Các phần khung kim loại được làm từ hợp kim nhôm trọng lượng nhẹ. Phần bản lề xoay của chụp tai được mạ một lớp crôm sáng bóng, phần viền của khung chụp tai cũng được mạ crôm, tạo điểm nhấn cho thiết kế đơn giản của nó. Chụp tai nghe có thể xoay được gần 360 độ để có thể bỏ thoải mái ở nhiều nơi khác nhau.

Tai nghe Oppo-17.jpg
Phần Headband (đệm đầu) và đệm tai được phủ bởi một lớp da cừu mềm và mịn. Bên cạnh đó, Oppo còn cung cấp thêm đệm tai bằng vải nhung cho những ai không thích chất liệu da.

Tai nghe Oppo-23.jpg

Quảng cáo

Đi kèm trong hộp là 2 sợi cáp, một sợi dài 3m với đầu cắm chuẩn 6,3mm, phủ sợi tổng hợp và một sợi nhỏ ngắn chừng 1m dùng đầu chuẩn 3,5mm để nghe trên các thiết bị di động.

Tai nghe Oppo-24.jpg
Trọng lượng của Oppo PM-1 là vào khoảng 395g, không quá nặng để có thể mang theo bên người, đặc biệt là Oppo có tặng kèm một túi đựng nhỏ gọn, bỏ vừa vặn chiếc tai nghe.

Oppo PM-1 thực sự là một chiếc tai nghe full-size cao cấp với chất lượng tốt, vấn đề là bạn phải thực sự sành để có thể chấp nhận mức giá của nó.

317 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

V’t
TÍCH CỰC
9 năm
Ộp pa ! Ngất cái giá
Azkan
TÍCH CỰC
9 năm
Có thời gian bác burn r làm 1 bài test âm luôn nhé ;)
Có em này chắc để ngắm thôi chứ để nghe chẳng may làm sao thì xót chết mất 😁

Sent from my iPhone using Tinhte.vn mobile app
@kenny81_hp Con này cũng bình thường ko đẹp lắm đâu bác, ngắm gì chứ. Mà taii nghe là để thưởng thức mà bác, nghe làm sao hỏng được, bọn tai nghe bền lắm. Con oppo này ngon nhưng nhìn không sang bằng Denon D7000.
huuphuochg
ĐẠI BÀNG
9 năm
cái giá vs ngoại hình ko cân xứng, k biết chất âm có đủ để bù lại ko
Bacutri
TÍCH CỰC
9 năm
Giá này mang thương hiệu oppo có ai mua không ta ?
macpro87
TÍCH CỰC
9 năm
@hieuvn12 Hi em lại tưởng của khựa, có biết mấy hãng của mĩ mà ko nhớ tên
@macpro87 Oppo của khựa
xwinglaq
ĐẠI BÀNG
9 năm
làm ra để pp thôi chứ chắc ko nhắm đến doanh thu vì chắc sẽ ít người mua nếu ko nói là hiếm
MrUS
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hãng này có liên quan gì đến oppo điện thoại tàu ko nhỉ? 😁
@MrUS Thực ra là nó là hãng âm thanh xong chuyển qua làm điện thoại thì phải :D
@MrUS Oppo đang sản xuất smart phone oppo bán đầy ở VN đó bác. Trước đây vô điện máy chợ lớn thấy bán đầu dvd oppo mình ko dám mua vì biết là khựa, nay thì nó lớn mạnh quá, chắc sau này có TV LCD oppo luôn. Hic.
@thanh120514 Mình ở HP cũng thấy tràn ngập đầu DVD oppo ở siêu thị Big C nhưng không thấy ai mua.
Op cái pô này vô cái lỗ tai,.... nên không. Chất lượng và tên gọi rất Khựa
@heothieuthang Sao lại chỉ vì cái tên mà kết luận vậy bạn? Cái tai này mới ngót nửa cái đầu đĩa bd của họ đấy nhé (có đt oppo là bình thường thôi)

Gõ bằng hệ thống Bàn phím Siêu anh hùng do VN sản xuất...
@heothieuthang Chất khựa ngon hơn hẳn chất việt nam.
Ảo tưởng sức mạnh rồi anh oppo ơi
blue9999
TÍCH CỰC
9 năm
bo 27tr mua hang tau khua thi thoi thua
trex
TÍCH CỰC
9 năm
ng ta bỏ ra nhiều tiền để mua cái tai người thẩm định làm ra chất âm chứ mới ban đầu sang lĩnh vực này đã có mức giá khá cao so tên tuổi của mình còn dài mới CM đc. tên tuổi như Denon Sony AT ...của Nhật bản tầm giá trên 1000 us đa số bị hội shure grado sen...nó hốt hết khách. giá rẻ có thiết bị đeo cổ như Beat.Thật sự khó cho ộp pồ đang chập chững vào đời.Sành mà chơi hiệu này chất này chắc bn năm nghe ngóng coi như Điếc
@trex Bạn có đọc bài k?
chongao2k5
TÍCH CỰC
9 năm
Tai đẹp nhưng video trên tay không chuyên nghiệp lắm. Nói chung cũng thích chiếc tai này. Nếu có dịp cũng muốn nghe thử cho biết.
nghe đồn HTC đang đàm phán mua OPPO 😁
Ai làm chuột bạch chưa ?

Sent from my iPad using Tinhte.vn
@galabuon với cái giá này nghe chừng làm chuột bạch hơi thốn nhỉ 😃
tit.dz
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chắc không bằng HD 800 thần thánh đâu các bác nhỉ 😁
Samsung rồi sẽ mệt với Oppo đây =))
Nhắc đến Oppo thì lại ghét tụi tàu khựa, nhái nhãn hiệu này, sao Oppo Mỹ ko kiện cho nó trắng mặt ra nhỉ.
@king_of_mar1311 Nó chỉ chờ Apple kiện thôi. Được quảng bá, nổi (tai) tiếng được đứng ngang với Táo ... Lúc đó cái tai nghe này Oppo hét 2.000USD không chừng
@king_of_mar1311 vãi cả kiện, kiện gì bạn oppo là hãng TQ chuyên sản xuất thiết bị nghe nhìn (đầu bluray....) nổi tiếng ở Mỹ. Vậy kiện cái j ở đây?
@king_of_mar1311 Nó nhái đủ thứ mà có ai kiện nó đâu. Nó toàn bán thị trường trong nước với mấy nước lân cận bé tí, ai quan tâm 😁
Ryuzaki
ĐẠI BÀNG
9 năm
@king_of_mar1311 Apple mỹ còn chưa kiện được tụi khựa nữa là
iPhalet
ĐẠI BÀNG
9 năm
oppo gì mà đắt thế
linhatm
TÍCH CỰC
9 năm
trông hàng họ thế này, ....như đồ lông vịt, 300k VND là quá lắm rồi.😃
SnakeHead
ĐẠI BÀNG
9 năm
@xxxfbsxxx fitear cũng over vậy mà bạn thấy có bao h còn hàng để mua ko .bạn có bảo vệ thế nào đi nữa thì sự thật LCD2 fazer cùng tầm giá sẽ được đánh giá tốt hơn em này . chứ mà đụng đến LCDX hay XC thì ....
xxxfbsxxx
ĐẠI BÀNG
9 năm
@SnakeHead x hay xc thì sao nhỉ =)) con xc max fail ấy chứ, 2 thì còn chấp nhận dc =))
SnakeHead
ĐẠI BÀNG
9 năm
@xxxfbsxxx max fail thì bạn mua làm gì . sao không mua oppo ấy . bán xc hay hd800 đi mà mua .có mấy em Schiit Wyrd và Di2014 thì tha hồ mà kéo oppo (chắc có khi kéo lại hợp hơn cả HD800 hay XC của bạn đấy )
xxxfbsxxx
ĐẠI BÀNG
9 năm
@SnakeHead yep con oppo rrp như us thì đã mua =)), còn xc biết fail chỗ nào ko nhỉ =)) 800 đáng giá vì khả năng scale quá tốt, xc ngược lại cắm portable cũng ok lên desk set up giá gấp chục lần cũng chỉ nghe thế, thế thì giá quá overpriced nếu chỉ tính đến soundquality =)) thêm nữa lên set up tầm cao thì 800>xc
còn 2f thì lại khác vì giá ok và cắm desk cũng ổn
mà bạn có vẻ ko phần biệt được con wyrd và di chỉ là converter và bufer nhỉ =)) converter kéo headphone bằng gì, chết cmn cười mất =))
nói chung chưa nghe thì cứ bảo giá thế thì thà mua lcd hay 800 thì nên nghe thử trước hãy comment, con 800 combo tầm 1000 thì khéo nghe như đấm vào mõm so vs con oppo cắm cùng combo ấy

p/s: hiện tại vẫn rank 1 con tai tàu giá rẻ khác trên con xc ở cùng set up nhóe =))
Hifiman He500=800 > Xc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019