Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay V8503 - Smartphone mới của Viettel

luandtvt
13/4/2013 6:34Phản hồi: 233
233 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khi nào mới bán ra thị trường vậy anh ơi. Sắp chưa. e cần gấp 1 em để xài đây. Nghe pin 4k thích quá
Xài rùi, cảm ứng tệ wá
@hoangnguyenkute Kam ứng tệ ntn hả bạn. !!. T đg quan tâm e này!
@trieuthieugia cảm ứng luớt cứ như có ma sát giữ tay mình lại v, rất khó chịu, giống như con nokia asha
@hoangnguyenkute Tiền nào của ấy thôi ban ạ. .giá tiền nv mà cấu hình rõ oai thì nv là đúng rồi!😃

Sent from my LG-lu6200 using Tinhte.vn
@hoangnguyenkute Thím này vs mấy thím cứ chê cảm ứng em nó, kb' sao chứ e đâu thấy tệ lắm. Hay là cái con mấy thím sờ thử nó chưa bóc miếng dán bảo vệ?
xitel
ĐẠI BÀNG
11 năm
O day chac co nhju ban lam trong viettel dung k
Co ban nao co qhe ngoai gjao tot xjn vjettel noi voi ben huawei cho jum kernel source cua v8404 dc k
Bon mjnh dang nghjen cuu ram ao
Tks
@xitel sài 8403 đi, ram ảo ào ào 🆒
xitel
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Cv8403 Nhung mjnh dang xai v8404 ma ban
Ko co tjen mua v8403
mình lỡ làm rớt mà màn hình vỡ tan tành, không biết có thay được không nhỉ, cảm ứng cũng mất luôn, ko bie 20130417_124142.jpg
luandtvt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chaundm Xin chia buồn

Sent from my LT15i using Tinhte.vn
@chaundm Máy nặng quá nên rơi vỡ thiệt hại cũng cao hơn thỉ phải
jacky2007
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con này theo mình biết chỉ bán cho nhân viên kinh doanh của cửa hàng Viettel ,còn bán ngoài thị trường ko biết chừng nào ,theo cảm nhận của nình dùng 2 ngày,máy rất ok với tầm tiền < 3tr .....m2n hình hiện thị đẹp pin trâu .......
Vài tấm ảnh về máy đây...

daothailang
ĐẠI BÀNG
11 năm
đã ra đi
@daothailang Giá bao nhiêu?
bác ở đâu vậy ạ?
giá cả thế nào?........................................
mình vừa mục sở thị...pin nặng bằng cả con lumia 620 của mình..vãi quá..thằng bạn làm VT nó bảo giá 3 chai...chụp ảnh thì thấy sáng và mượt..nhưng chưa biết thế nào cả..
Mình còn 1 con v8503 nhé bạn nào mua inboxx mình giá thì xem các cmt trên rùi bạn inboxx giá bạn muốn lấy con đấy luôn nhé
Gần hết ngày thứ 4 rồi mà pin vẫn còn 21% với mức sử dụng trung bình. Pin con này trâu bò quá + thêm cái màn hình rất đẹp và mịn nữa =>quá ngon với cái giá 3m.
kakiko
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cảm giác đầu tiên khi bắt gặp e nó là sao mặt trc lại giống nexus one thế.
Cầm vô máy thấy dày và nặng kinh dị, ghét vãi. Sau khi bik pin nó khủng 4000 hơn ms chuyển sang cầm rất đầm tay và nam tính. 😃
Vào trong thì tác vụ đôi khi còn chậm chắc do chip. Rom mình thấy ghi 2gb hơi ít. Ram thực tế chắc chỉ 500 hơn...
BÙ lại màn hình khá đẹp, nịnh mắt.
Nhận thấy một số nhược điểm: cảm ứng ko nhạy lắm, nhiều khi mình phải chạm nguyên ngón cái nó ms nhận, nghiêng đi một xíu là ko đc ngay. 😔 đã thế, xem video youtube chưa đc 5 phút pin đã nóng dần đều r, chơi game nặng chắc chín tay mất. Thêm nữa là cảnh báo ko nên vừa nằm vừa nghịch đt, nên quay nghiêng ng kẻo dt r vào mặt thì chỉ có nc phẫu thuật chỉnh hình. 😃
Cuối cùng hỏi ra ms bik đây là máy trợ giá cho nv viettel chưa bán. May mắn đc ông a trai cho dùng thử 1 ngày. Sau ra chắc chắn sẽ mua vì nó hơn đứt mấy cái máy tầm giá này của samsung đang bán trên thị trường. 😃
Kết quả sử dụng pin của em nó đây:
Cảm nhận sau 4 ngày sử dụng :
- Pin thì trâu bò tót rồi, lúc mới đập hộp pin cỡ 20% gì đấy mà dùng đc 2 ngày, nghe gọi khá nhiều. Sau đó sạc no pin (8 tiếng qua đêm) thì vọc vạch suốt (3G, nghe nhạc, chơi game), vẫn trụ đc 2 ngày 😁
- Tai nghe theo máy nhìn xấu xấu cơ mà nghe k tệ chút nào
- Cảm ứng khá đc chứ không tệ như mấy thím nói ở trên nhé.
- Màn hình khá sắc nét, màu mè đẹp ạ
- Camera 8M + 2 flash theo mình khá là đc (k sành về ảnh ọt lắm)
- Máy chạy khá mượt, cơ mà ram k đc cao lắm. Để hôm nào test mấy game đồ họa rồi mình đánh giá sau.

Máy thiết kế góc cạnh theo mình k xấu đâu, có chăng là do máy dầy (đi ngược vs xu thế bây giờ), bù lại quả pin vãi sầu 😆
Máy nặng ~> 1 phần do quả pin vãi sầu nốt 😃)
Với mức giá 3 triệu (thấy mấy sếp nói thế, kb' sau này bán ra thị trường là bn) thì chọn e này khỏi phải lăn tăn!

P.s: I chang e này rồi http://www.tinhte.vn/threads/innos-d9-smartphone-2-sim-pin-4160-ma-40-ngay-cho.1779016/
thấy mê pin em này quá. không biết có bán ra thi trường không nhỉ. có công đồng dùng mới sướng. nếu mà dùng hàng độc xảy ra lỗi lại không có cao nhân để hỏi thì toi:p
somoso
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hứa với mấy bạn lun là pin e này cực trâu, chơi game+3G kịch liệt mà gần 2 ngày mới hết pin. Có thể 1,2 lần sạc đâu có nhanh hết (nhưng cũng phải hơn 1 ngày với đk xài chơi game+3G liên tục) còn từ lần thứ 3 trở đi thì cực ổn. Đáng đồng tiền bát gạo trong khoảng giá đó 😁
Cấu hình tốt chíp qc S4 xịn.Hơi thô và nặng không đẹp bằng V8404 ước gì có cái cấu hình của V8503 hình thức như V8404 màn hình của V8403 và pin như i9 thì tuyệt vời
@vetinh123 mua đủ mấy máy đó về xong cắt vs dán đi bạn..ngon ngay. 😁

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019