Trên tay Vertu Signature S, dòng sản phẩm cao cấp nhất của Vertu

sonlazio
9/1/2015 13:23Phản hồi: 336
Trên tay Vertu Signature S, dòng sản phẩm cao cấp nhất của Vertu
Trong thế giới điện thoại Vertu thì Signature luôn là dòng sản phẩm cao cấp nhất, là đứa con mà họ đã nuôi nấng từ những ngày đầu thành lập. Kể từ khi được thay đổi cứng cáp, mạnh mẽ hơn với thiết kế S thì đẳng cấp của Signature còn trở nên cao hơn một bậc. 4 năm trước thì mình có giới thiệu với các bạn một chiếc Signature S trị giá khoảng 200.000$ được đặt riêng, giờ thì chúng ta sẽ xem 2 chiếc khác, một chiếc phiên bản đặc biệt Zirconium Alligator giá khoảng 400.000.000 đồng và một phiên bản kim cương mắc hơn khá nhiều. Mình có xem một vài thông tin trên mạng thì giá của bản kim cương cơ bản vào khoảng 1 tỷ đồng, tuy nhiên sẽ có một số máy được làm đặc biệt theo yêu cầu thì chúng ta rất khó để định giá. Chủ nhân chiếc máy này cho biết giá của nó là 2 tỷ VND.

Mình thích Signature Zirconium Alligator hơn nên sẽ nói nhiều hơn về chiếc máy này. Đúng như tên gọi, nó được làm từ Zirconium, kim loại cứng hơn và nhẹ hơn Titanium. Đây là lần đầu tiên người ta sử dụng Zirconium vào việc chế tạo điện thoại. Mình có may mắn được chạm vào một số điện thoại mắc tiền nhưng chưa khi nào cảm thấy trào dâng một khát khao sở hữu điện thoại siêu sang như vậy, nó quá đẹp, quá sang trọng mà không cho cảm giác lố lăng, khoe mẽ. Màu nòng súng mạnh mẽ của Zirconium kết hợp quá hoàn hảo với da cá sấu châu Mỹ ở mặt sau máy tạo thành một tuyệt phẩm trong thế giới điện thoại siêu sang. Hẳn Vertu phải rất tự hào về chiếc máy này, không có gì ngạc nhiên khi họ đưa ra khá nhiều hình ảnh của phiên bản Signature này khi các phóng viên đến thăm trụ sở của họ hồi năm ngoái.

Chưa dừng lại ở đó, màn hình sapphire của các máy Signature còn được nung ở nhiệt độ 2000 độ C trong 2 tuần liên tiếp để tạo ra một bề mặt chống trầy gần như hoàn hảo. Trừ khi bạn dùng kim cương để cà thì gần như chúng ta không thể làm trầy chúng bằng các vật dụng thông thương. Ngay cả khay SIM cũng được chế tạo với những đường vân độc đáo mà Vertu cho nó là một tác phẩm nghệ thuật. Mình không rành lắm về nghệ thuật nhưng ở phiên bản Vàng Kim Cương thì khay SIM này cũng làm từ vàng 18k, vậy là mình thích rồi 😁

Mời các bạn xem một số hình ảnh đập hộp và trên tay 2 chiếc điện thoại này:
Vertu_Signature_S-42.jpg Hộp cực kỳ đơn giản với logo Vertu chìm và khá mờ Vertu_Signature_S-43.jpg 2 cái hộp, hộp nhỏ hơn chưa điện thoại và hộp lớn chứa phụ kiện. Đúng là khi người ta cho quà nên chọn hộp nhỏ😆 Vertu_Signature_S-44.jpg Hàng về... Vertu_Signature_S-45.jpg Mỗi máy đi kèm 2 viên pin, một viên mình đã gắn vào máy Vertu_Signature_S-46.jpg Phụ kiện có sạc cáp, cáp là cáp Nokia cũ nhưng có logo Vertu Vertu_Signature_S-47.jpg Vertu_Signature_S-48.jpg Hộp lớn có miếng khăn lau logo Vertu nằm trong cái phong bì đẹp, làm mình mừng hụt 😔 Vertu_Signature_S-49.jpg Làm nguyên cái phong bì chỉ để đựng cái miếng lau màn hình Vertu_Signature_S-50.jpg Hướng dẫn sử dụng và một sách hình rất đẹp
Vertu_Signature_S-28.jpg Vertu_Signature_S-29.jpg Vertu_Signature_S-30.jpg Vertu_Signature_S-31.jpg Vertu_Signature_S-41.jpg Vertu_Signature_S.jpg Vertu_Signature_S-2.jpg Vertu_Signature_S-3.jpg Vertu_Signature_S-4.jpg Vertu_Signature_S-5.jpg Vertu_Signature_S-6.jpg Vertu_Signature_S-7.jpg Vertu_Signature_S-8.jpg Vertu_Signature_S-9.jpg Vertu_Signature_S-10.jpg Vertu_Signature_S-11.jpg Vertu_Signature_S-12.jpg Vertu_Signature_S-13.jpg Vertu_Signature_S-14.jpg Vertu_Signature_S-15.jpg Vertu_Signature_S-16.jpg Vertu_Signature_S-17.jpg Vertu_Signature_S-19.jpg Vertu_Signature_S-20.jpg Vertu_Signature_S-21.jpg Vertu_Signature_S-22.jpg Vertu_Signature_S-23.jpg Vertu_Signature_S-24.jpg Vertu_Signature_S-25.jpg Vertu_Signature_S-26.jpg Vertu_Signature_S-27.jpg Vertu_Signature_S-32.jpg Vertu_Signature_S-33.jpg Vertu_Signature_S-34.jpg Vertu_Signature_S-35.jpg Vertu_Signature_S-36.jpg Vertu_Signature_S-37.jpg Vertu_Signature_S-38.jpg Vertu_Signature_S-39.jpg Vertu_Signature_S-40.jpg
Cảm ơn Gia Khang đã hỗ trợ Tinhte.vn thực hiện bài viết này
336 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chừng nào có chiếc aventador trong nhà thì sẽ mua :p
@lontrau9x Chắc kiếp sau quá.
2 tỉ đô la đồng cái điện thoại mà làm cái hộp xấu thế nhỉ. chắc mình nghèo nên thấy cái cáp nó rẻ tiền sao ấy.
@Zelka Bác lại giống em rồi 😆
anhv41
TÍCH CỰC
9 năm
@eckhart [/QUOTE]
mới nghe dollar đồng đó @!@ , nhờ bác mà mình bik thêm 1 từ nữa 😆
@lumiaxuandao mình đã thêm chữ đồng rồi mà nhiều bác không hiểu.
@anhv41 mới nghe dollar đồng đó @!@ , nhờ bác mà mình bik thêm 1 từ nữa 😆[/QUOTE]
thì em nói vui vậy thôi.
Nhìn đẹp nhưng mắc quá
Cảm nhận cá nhân thì thấy không đẹp...
Có lẽ không phải "gu" của mình 😁 Giá thì được 1 con xế hộp r :l
@OoOVampiratesOoO Mấy người mua đt này thì nhà 3-4 cái xế hộp full ộp sừn rồi. hehe
longt61
TÍCH CỰC
9 năm
@OoOVampiratesOoO cùng chung quan điểm với bác, cá nhân em thấy mấy con BB Porsche Design còn đẹp hơn chán vạn
bao giờ trên tay goldvish le million ở việt nam bác sonlazio nhỉ
a chỉ ngắm nhìn e từ phía xa
nhiều số 0 thế 0_o
1 cái điện thoại không ... có gì để khen.
Thừa tiền k biết làm gì thì mua. Nghèo nghèo mà xài em này thì có mà ăn gạch, vì xài hàng khựa nhái.
Đẹp nhỉ bản màu đen. Cơ mà ngắm thui. Thời h ra đường gái nó nhìn cầm mấy cái này nó tưởng cục gạch nữa. Cầm con 8800 mà còn bị kêu lỗi thởi
@westlifeplaywar Bạn thấy lỗi thời bán rẻ lại mình nha , mình muốn lắm nếu máy còn ngon lành bạn cho giá nha .
anhv41
TÍCH CỰC
9 năm
@westlifeplaywar nếu bác có tiền xài con này thì ít nhất bác cũng phải chơi ở trong nhóm thượng lưu , ở đó ngta ko có từ lỗi thời , hiện đại gì cả chỉ có sự " đẳng cấp " thui , trc kia mình làm ở trong nhà hàng thì bác bik rồi đó mấy ong lão đại gia ông nào ông náy xài toàn vertu vs mố bì á đồ , nhìn dt của mấy ổng chả có gì đặc biệt thằng bạn mình nói vs 1 ông trong đó : ' bác xài dt gì mà lỗi thời thế ' ổng phán 1 câu xanh rờn : ' dt của bác có thể mua đứt căn nhà của cháu đó ' thế là nó im lun @!@ .
Đại gia ngta ko xai hàng công nghệ nhìu đâu , ăn mặc cũng ko thời trang nữa , nhưng họ toàn xai hàng mà mình phải công nhận đó là đẳng cấp @!@ . Phong độ chỉ là nhất thời , đẳng cấp mới là mãi mãi
giàu mới xài vô tù thôi. ngoài cái bề ngoài hào nhoáng toàn da cá sấu, vàng, kim cương ra thì bên trong nó chỉ như 1 cái điện thoại s40 của nokia 😁
Justin Long
ĐẠI BÀNG
9 năm
@eckhart Oh, k chỉ có vậy đâu bạn. Đẳng cấp đứng đầu còn hơn rất nhiều các đt khác ở song khỏe, pin lâu, loa vang nổi, màn hình sáng đẹp và k bị xước, phím bấm thì tách tách rất nẩy nghe thích.

Nói chung 2 tay 2 máy Vertu vs iPhone là hoàn hảo. Thị trường Vertu nhiều máy cũ từ 2007 vẫn sử dụng tốt
longt61
TÍCH CỰC
9 năm
@eckhart thì nó vốn là của nokia mà, giờ thì không còn nữa rồi 😔
cơ mà em thấy thiết kế này không đẹp, nhìn nó cứ nát nát vụn vụn sao đó, bản đình kim cương thì còn đỡ chứ bản màu đen kia nhìn chán quá, chắc là khi được trên tay thì mới thấy thích cái vật liệu làm ra nó thôi😕
baque01
TÍCH CỰC
9 năm
Mượn đc con vertu xịn ngồi trên Ex, 10 đứa nhìn thì 9 đứa bảo mình chơi hàng fake
Còn thằng lái xe cho sếp tổng mua con vertu hongkong 2 củ rưỡi, đưa sếp đi họp sau đấy đánh xe ra quán cafe ngồi đợi, bước từ con 760li xuống tay cầm vertu fake mà đến nửa quán xì xầm, "ôi vertu kìa", "đại gia mà", "chắc anh ấy giám đốc cty nào đấy" vv....
Đúng là đẳng cấp nó đi kèm theo nhiều thứ....
lephuoc.
ĐẠI BÀNG
9 năm
@baque01 😃
:eek: cầm hẳn 1 mảnh đất rộng 10m x sâu 50m ở quê em
@nhoccavali91 Cái hố chôn quang tài hay sao mà sâu 50m vậy 😁
Thang0206
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nhoccavali91 Quê bác 4tr/m2 cũng gọi là có giá rồi.
@nhoccavali91 Đất...mộ phần à 😁
typhu123aaa
ĐẠI BÀNG
9 năm
đẹp và sang trọng quá, mơ ước....
dohoa911
TÍCH CỰC
9 năm
Tài khoản có 5tr $ cũng làm 1 cái chơi, mà thôi kiếm con goldvish vậy.
bằng 1 chiếc Mes sang rồi. Thà mua Ip về rồi lắp kim cương vào còn đẹp hơn
@patienn Mình chỉ so đẹp thôi chứ có so sang đâu. mà nhiều con vertu cũng đẹp lắm, đâu xấu như con này
Anh T Ng
TÍCH CỰC
9 năm
@Scorpius DLord Merc sang nào giá 1 tỷ vậy?
@iTeen ko đọc bài mà phán à, 1ty là cục kim cương, máy 2 ty!
Anh T Ng
TÍCH CỰC
9 năm
@Scorpius DLord Merc sang nào giá 2 tỷ vậy? Dòng sang của Merc từ E-class trở lên, E200 thấp nhất cũng hơn 2 tỷ nhé
Ops456789
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em không biết hỏi ngu cái, không thấy cam đâu ạ?

P/s: Ai biết thì giúp, đừng đáp gạch em.
@Ops456789 dòng classic ko có cam
@v.m.quang T đố ô bán được 1 con vertu ăn trộm đó. trừ khi ô rã ra bán lẽ cho hiệu vàng 😃
@Ops456789 Máy này không có cam nhé bạn! Bỏ ra 2 tỉ để mua cái này thì người ta không quan tâm cái cam đâu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019