[Trên tay] Vidonn X6 - đẹp, đơn giản nhưng đầy đủ, giá 1,2 triệu đồng

blackthao
12/4/2015 8:18Phản hồi: 279
[Trên tay] Vidonn X6 - đẹp, đơn giản nhưng đầy đủ, giá 1,2 triệu đồng
* CẢNH BÁO: Thời gian gần đây có nhiều bạn mua sản phẩm VIDONN X6 chỉ với giá 900-950K nhưng chất lượng rất tệ, pin kém chỉ được 2-3 ngày, và rung yếu.....vậy mình nghi là đã có hàng fake trà trộn vào với giá rẻ. Mong các bạn cẩn thận hơn khi mua hàng.

Thời gian gần đây, hãng Vindonn của Hong Kong, là 1 nhà sản xuất OEM có tiếng của những sản phẩm chất lượng cao như Fibit, Nike Fuel..., đã âm thầm cho ra mắt chiếc vòng tay sức khỏe của riêng mình, mang tên Vidonn X6. Mình cũng tò mò không biết nó có gì đặc biệt không. Lang thang trên loanh quanh các shop trên mạng, mình tìm được duy nhất đơn vị nhập về chiếc vòng tay này là cửa hàng [PS-SPORT] SHOP Được cái chủ shop cũng nhiệt tình và chu đáo với khách hàng nên mình cũng có nhiều thiện cảm.

Về chiếc vòng, hãng tự tin tuyên bố rằng sản phẩm mang trong mình những công nghệ và phần mềm mới nhất trong sản phẩm, như là màn OLED 0.88inch, thời lượng pin lên tới 15 ngày, chống nước ip65, push tất cả các thông báo trên điện thoại......Vậy chúng ta cùng xem xem với chiếc vòng này, hãng Vidonn có "nổ" quá không nhé.

Thông số kỹ thuật chi tiết của Vidonn X6:
  • Màn hình OLED 0.88 inch
  • Trọng lượng 20g
  • Chống bụi bẩn và chống nước theo tiểu chuẩn IP65
  • Đo bước chạy, khoảng cách, đồng hồ bấm giờ, push mail, tin nhắn, cuộc gọi, OTT (zalo. viber...v..v), báo thức..v...v..
  • Phím chức năng cảm ứng
  • Pin: 45mAh Li-on Polymer công nghệ mới
  • Dây sạc nam châm
  • Kết nối: cáp usb, Bluetooth LE 4.0
  • Chíp quản lý điện năng mới giúp luôn duy trì kết nối nhưng hứa hẹn đem lại thời lượng pin siêu dài
  • Thời gian chờ lý thuyết: 15 ngày
  • Hệ điều hành tương thích: IOS 7.0 trở lên/ Android 4.3 trở lên
  • Đóng gói sản phẩm: Vòng x1, giấy hướng dẫn sử dụng x1, dây sạc x1, hộp x1.
Đánh giá về thiết kế:

Theo cá nhân mình nhận thấy thì chiếc Smartband này thiết kế đúng theo xu hướng hiện nay, đơn giản, mỏng, ít có các hoa văn rườm rà. Mình đeo trên tay thấy khá là nhã nhặn và lịch sự, có thể mặc với Vest hay đồ thể thao đều đẹp. Thiết kế màu đen trung tính cũng phù hợp với đa số đối tượng người dùng. Chất lượng dây đeo cũng rất là cao cấp, đây là điều mình ngạc nhiên vì đa số các vòng đeo tay dưới 4 triệu đồng đều không cho mình cảm giác dây đeo gọn, đẹp và chắc chắn như vậy (Gear fit, fibit charge..v...). Dây có nhiều nấc phù hợp với nhiều kích cỡ tay khác nhau. Duy có 2 điểm mình không biết nên cho là ưu điểm hay nhược điểm của sản phẩm này:

+ Thứ nhất là chiếc vòng này chỉ có 20g, cực nhẹ, gần như bạn sẽ không có cảm giác là mình đang đeo 1 chiếc đồng hồ trên tay. Đối với mình thì mình cho đây là ưu điểm, vì mình là người hơi bụi bặm và đi lại nhiều nên càng gọn nhẹ càng tốt. Nhưng có thể đối với những người đã quen với việc đeo đồng hồ bằng kim loại sẽ thấy hơi bị hẫng tay khi sử dụng sản phẩm.
+ Thứ hai là sản phẩm được thiết kế UNIBODY, tức là nguyên khối. Bạn không thể tự thay thế các thành phần khi dây bị có vấn đề, hoặc là muốn đổi dây màu khác. Cũng may là chiếc vòng này đã có sẵn dây đeo cao cấp màu đen với chất lượng khá tốt nên mọi người không phải quá lo rằng nó sẽ hỏng quá nhanh đâu.

Tính năng:

Như nhà sản xuất công bố, chiếc smartband này nổi bật nhất với tính năng nhận full-notification, nghĩa là chiếc vòng sẽ push tất cả các thông báo mà điện thoại chúng ta nhận được ( cuộc gọi, tin nhắn, Zalo, facebook, skype, viber...v....v...) thông qua phần mềm Vidonn 2.0 ( CH Play hoặc Appstore). Các bạn chú ý nên chỉ chọn những phần mềm cần thiết thôi, để tránh bị làm phiền khi đồng hồ rung và thông báo quá nhiều ( có lần em tích bừa phần mềm dọn rác Clean Master, mà dọn xong nó cũng báo trên đồng hồ luôn =.=)

Về tính năng báo giờ giấc, nhắc cuộc hẹn, bấm giờ, chiếc đồng hồ này không rườm rà nhưng nó hoàn thành xuất sắc những gì mà nó có. Đồng hồ đồng bộ thời gian qua kết nối Bluetooth 4.0 với điện thoại. 1 điều bất ngờ đó là nó rung cực mạnh, có phần hơn chiếc vòng tay Miband của Xiaomi - 1 trong những sản phẩm theo mình là có độ rung lớn 😆 Nên các bạn không sợ ngủ quên khi đeo đồng hồ đâu. Theo mình thì cái rung này rất có ích khi làm việc hay nghỉ ngơi tại những nơi đông người, vì mình hoàn toàn có thể nhận thông báo mà không phát ra âm thanh ảnh hưởng tới người khác. Còn các chị em nếu muốn sử dụng kích cỡ nhỏ gọn và chế độ rung mạnh của chiếc vòng này cho những mục đích không trong sáng thì......mình không có ý kiến gì...

Về chức năng cho người tập thể dục thể thao, chiếc vòng có các tính năng đếm bước chạy, ước lượng Klories tiêu thụ, đo khoảng cách đã đi được và bấm giờ chạy. Chắc nhiều người thắc mắc là với giá chỉ khoảng 1tr200 ngàn VND, về chức năng hỗ trợ người tập thể dục thì chiếc vòng hoạt động có tốt không. Xin trả lời là đối với những sản phẩm không có cảm biến nhịp tim ( Misfit, Fibit, Nike fuel, sony smartwatch...v...v...) , tất cả những chiếc vòng đeo sẽ chỉ dùng cảm biến chuyển động (G-sensor) để nhận biết bước chạy, lượng Klories và khoảng cách đã đi được một cách tương đối, dựa trên những cử chỉ sinh học thông thường của con người. Cho nên nhiều khi chỉ cần vung tay nhiều lần, chiếc vòng cũng sẽ nhận là bước đi và đếm là chuyện dễ hiểu.

Hiệu suất làm việc và thời lượng pin:

Mình làm công việc liên quan đến xuất nhập khẩu, nói chung là bận rộn, liên lạc nhiều và đi lại liên tục, thì sau 3 ngày sử dụng, mình có đánh giá như sau:

Quảng cáo

+ Sóng sánh rất ok, đồng bộ tuyệt vời: Mình đi xe máy hay đi ô tô hay ngồi trong văn phòng, có tin nhắn hay cuộc gọi, chiếc vòng đều push và rung rất đều đặn. Nhiều khi đang đỗ đèn đỏ, nhìn vào đồng hồ là đọc được tin nhắn rồi, không phải lấy điện thoại ra. Mấy cái này rất là tiện và an toàn, đặc biệt cho các bác ở trong Nam ( trộm cắp cướp giật nhiều) và sử dụng máy màn hình to (Note, 6 Plus..v..). Màn đen còn chữ sáng trắng nên rất dễ đọc. Khi để điện thoại ở nhà rồi đi chạy, sau đó về nhà, cứ ở gần là 2 thiết bị tự động sync với nhau, không cần 1 thao tác gì hết, rất tuyệt!!!!

+ Pin rất trâu: Theo mình cái điểm này là cái đáng chú ý nhất của sản phẩm. Sử dụng qua mấy con smartwatch và smartband, không con nào chịu được quá 4 ngày, nhưng chiếc vòng này thì ngoại lệ. Mình liên lạc nhiều, mail và push chat chít với nhiều khách liên tục, nhưng trung bình 1 ngày chỉ thấy pin tụt tầm 5% Quá tuyệt!!!! Nghe nhà sản xuất nói là chiếc vòng sử dụng chip quản lý điện năng mới nhất, nhưng vẫn đảm bảo duy trì kết nối. Mình thấy có thể tạm tin được.

Tóm tắt:

Ưu:

+ Thiết kế đẹp, nguyên khối, thanh lịch và gọn gàng, điều khiển cảm ứng
+ Dây đeo cao cấp, phù hợp nhiều cỡ tay
+ Trọng lượng rất nhẹ

Quảng cáo

+ Chống bụi và nước IP65
+ Kết nối mạnh và ổn định
+ Pin cực trâu bò
+ Giá thành rất tốt, phù hợp với túi tiền hầu hết mọi người

Nhược điểm:

+ Chưa có dây màu khác để thay thế
+ Không có màn hình màu, không có hệ điều hành riêng để tùy biến

Đánh giá tổng thể:

Tóm lại, theo mình, một người dành thời gian cho công việc nhiều và ít vọc vạch, thì đây là 1 sản phẩm đầu tiên đáp ứng đủ cho nhu cầu của mình ( cân bằng giữa thiết kế, giá thành, và hiệu năng). Nói là đủ, vì một người dùng điện thoại cũng chỉ cần có như thế ( thông báo, đo sức khỏe, báo thức), và vọc vạch nghịch ngợm chơi game hay đọc báo trên màn hình cỡ nhỏ như đồng hồ đối với mình là không cần thiết và có phần hơi kì quặc.
Trên đây là đánh giá sau vài ngày sử dụng. Ngôn ngữ sử dụng mang tính theo ý kiến cá nhân.
Mình có làm 1 cái clip nhỏ bóc hộp sản phẩm và hướng dẫn kết nối quá phần mềm:

Một số ảnh thực tế của sản phẩm (Ảnh gốc, chưa chỉnh sửa, sản phẩm đã qua sử dụng):

*Tất cả ảnh đều là sau khi sử dụng vài ngày hơi phá nên không lung linh như lúc bóc hộp
*Xin cám ơn [PS-SPORT] SHOP và AT Mobile đã hỗ trợ thiết bị để thử nghiệm sản phẩm!

279 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đọc mà thấy hấp dẫn quá,hóng chờ giảm giá =))
tomcathp
ĐẠI BÀNG
9 năm
IP65 không biết đeo đi tắm có sao không nhỉ 😆
dqt123
ĐẠI BÀNG
9 năm
@christhnvn Bác cho em hỏi chút, như thế này thì có bị từ chối bảo hành không? Chắc do em lắm mồ hôi.
christhnvn
TÍCH CỰC
9 năm
@dqt123 Vẫn còn nguyên logo bên mình và tick tháng là được. Bạn dán năng dính nóng vào bảo vệ để đảm bảo còn logo và tick tháng nhé
dqt123
ĐẠI BÀNG
9 năm
@christhnvn Cảm ơn bác. Em cũng chưa dám đeo thử khi tắm.
christhnvn
TÍCH CỰC
9 năm
@dqt123 Ip65 chịu được mưa, rửa tay thôi bạn. Đeo khi tắm áp lực nuớc mạnh không chịu nổi
pin như vậy là ngon rồi ;)
binhduong79
ĐẠI BÀNG
9 năm
thực sự là chưa nghe tên thương hiệu bao giờ, đúng như bài viết thì ok quá
vừa quất 1 con ở Vua Phụ Kiện, cảm giác thấy ngon. Dùng 3 ngày mà hết có 10% pin 😁
ko biết có màu khác ko. chứ màu đen thấy hơi bẩn :v
phanlehuy28
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hay đấy
dragon203
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tin nhắn với facebook tiếng việt có hiện được lên màn hình ko chủ thớt?? 😃
Cho mình xin ảnh với nhé. Đang tính quất 2 con :v
@dragon203 Có một số ký tự tiếng Việt không đọc được bác ạ. Tin nhắn zalo em nhận thế này:

Bóc máy ra em dùng luôn, ngày thứ 3 giờ báo còn 75%:

Adamas_spa
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái này chỉ hợp với mấy anh đàn ông thôi, chứ phụ nữ không hợp đâu nhỉ? Nhìn cá tính quá.
phanlehuy28
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hoe
Hiển thị r
Hiển thị tiếng Việt có dấu đầy đủ luôn nhe bạn
phanlehuy28
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vidonn x6 hiện nay có bản cập nhật mới đồng hồ hiển thị theo chiều dọc dễ xem hơn
Blackberry Passport có dùng được không?
@tinh83 Nếu bác ở Hà Nội có thể qua bên em test thử ạ. Hãng báo không hỗ trợ blackberry, nhưng em nghe giang hồ đồn là có dùng được. Em chưa test thử nên em không dám chém 😃
Em chỉ cười bác là bác quất 1.2 triệu là đắt. Chứ không thể so giá 900 hay 950k là hàng nhái được ạ.

Ví dụ em nhập số lượng nhiều, giá em nhập được giá thấp thì đương nhiên em bán giá thấp bác nhé 😃
hikaru2014
TÍCH CỰC
8 năm
@sandisk35 Bạn có bán vidonn hả, bạn o hcm hay hn ah
@hikaru2014 Dạ em ở hn ạ 😃
Làm sao phân biệt hàng fake vậy thớt ơi ...
christhnvn
TÍCH CỰC
9 năm
@windxxx117 Làm gì có fake, cái này nó còn liên quan tới kết nối phần mềm nữa

Chỉ có hàng giống Vidonn X6 chứ không có hàng fake.
Kết hợp được với BlackBerry 10 thì cũng quất 1con.
Các bác cho em hỏi ngu tí. Cái này có đèn Led không vậy?
christhnvn
TÍCH CỰC
9 năm
@mua dong nan ay Màn hình hiển thị OLED có thể hiển thị cuộc gọi tới, tin nhắn zalo viber....

Chưa thử BB 😁 bạn thử vào store của BB10 seach Vidonn xem có ưnga dụng của nó không? Nếu có thì chắc là kết nối dc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019