Trên tay Western Digital TV HD Media Player: Phim HD, thật đơn giản

cuhiep
5/1/2009 5:52Phản hồi: 64
Trên tay Western Digital TV HD Media Player: Phim HD, thật đơn giản
Giờ thì bạn có thể thưởng thức những bộ phim HD một cách đơn giản hơn bao giờ hết. Nhỏ gọn, chất lượng tốt, hỗ trợ nhiều định dạng phim HD phổ biến, đặc biệt là định dạng .MKV đang rất phổ biến tại Việt Nam. Và đặc biệt hơn giá của WD TV HD Media Player thực sự thoả mãn người dùng.

Chỉ to hơn ổ cứng di động gắn ngoài một chút nhưng WD TV HD Media Player có đủ các cổng cần thiết để có thể trình diễn phim HD, hình ảnh, nghe nhạc chất lượng cao. WD TV HD Media Player đóng vai trò là một bộ giải mã, theo đó phim, hình, nhạc từ ổ cứng gắn ngoài, USB nhớ sẽ được trình diễn thông qua nó. Bản thân nó không có bộ nhớ trong để chứa phim, hình hay nhạc. Thử nghiệm trên ổ gắn ngoài 3"5 1500GB và ổ di động 500GB 2"5 cùng với USB nhớ 16GB cho kết quả rất tốt. Tức là WB TV HD Media Player không giới hạn dung lượng ổ cứng gắn ngoài.

Phần phụ đề Tiếng Việt cho WD TV HD Media Player cũng đã được giải quyết trong các bản phần mềm mới. Phụ đề hỗ trợ Tiếng Việt có dạng .SUB. Nếu bạn có phim với phụ đề TV là .SRT thì cần phải chuyển qua. Việc này cũng không phức tạp.

Việc nhận dạng ổ cứng trên WD TV HD Media Player khá chậm so với việc nhận dạng trên máy tính. Mỗi lần gắn ổ cứng vào bạn phải đợi vài phút. Tuy nhiên sau khi nhận xong thì mọi việc rất bình thường. Có lẽ so dữ liệu đọc qua cổng USB và bộ giải mã cần phải duyệt toàn bộ ổ cứng.

Ngoài hộp giải mã chính ra trong hộp ta còn tìm thấy một chiếc điểu khiển không dây nhỏ, đơn giản, một đế để ổ cứng di động, 1 đĩa với phần mềm ArcSoft MediaConverter 2.5 miễn phí cho Windows.

Phía sau của hộp giải mã từ trái qua phải là các cổng:
- Nguồn điện: 12V/1.5A
- USB 2.0: Nối ổ cứng gắn ngoài vào. Phim, ảnh, nhạc từ ổ cứng gắn ngoài sẽ qua bộ giải mã và đi vào TV, Loa...
- HDMI: ra tin hiệu HD đến TV (hỗ trợ 1080p)
- Cổng hồng ngoại (âm thanh ra)
- Cổng bông sen ra tín hiệu hình cho các TV đời cũ
- 2 cổng âm thanh bông sen Stereo.

Ngoài ra bên hông trái còn có một cổng USB 2.0 khác nữa để ta nối thêm ổ cứng gắn ngoài.

Quảng cáo

Cạnh phải

Phía trước ta có đèn báo tắt/mở và đèn báo cổng USB

Một điểm đặc biệt của WD TV HD Media Player là trình duyệt,Menu cùng với điểu khiển rất đơn giản và thông minh. Bạn sẽ nhanh chóng cảm thấy thân thiện khi cầm trên tay chiếc điều khiển.

Quảng cáo

Phần mềm của WD TV cũng dễ dàng được nâng cấp để có thể dễ dàng hỗ trợ tốt hơn các định dạng phim, phụ đề, sửa các lỗi phát sinh... Phần mềm mới nhất hiện nay là 1.0.2.

64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

woaoooooooooo
TUyệt nhẩy, bao tiền thế bác để em bảo bố em mua 😁:D:D:D
Con này giá hiện tại là 160$. Chất lượng hình ảnh, âm thanh sao Hiệp ơi.
Sản phẩm đi kèm theo thương hiệu có tiếng WD, không biết hình ảnh và âm thanh thế nào, bác cho thêm review đi!
cái này không biết mua ở đâu giá bao nhiêu đấy các bác nhi?em cung kết cái này quá trời.vừa tậu dc 1 con Sony Bravia HD full, gắn thêm cái này vào chác khỏi đi chơi xem phim trên megastar mất.=))
cái này giá là 150$, anh em thêm từng ấy nữa mua cái ổ 500G là tha hồ chép phim HD xem rồi.
có ngõ ra âm thanh optical cho nên phim hd mà có âm thanh chuẩn dts thì sẽ cho chất lượng đã lắm 😃
em còn thấy cái này ngon ở chỗ đọc được quá trời định dạng file,nào là mkv, wmv-HD và tùm lum thứ, hỗ trợ đủ các định dạng ổ cứng, từ win cho tới mac, từ ntfs đến osx extended đều đọc file ngon, quá đã luôn! 😃
nhưng em thấy dùng cái này, phần subtitle nó hơi lỗi hay sao í bác ạh. Nó không khớp với tiếng. Mấy đứa bạn em chơi film HD cũng bảo thế? Ko bít có cách khắc phục nào ko?
abuken
TÍCH CỰC
15 năm
ko biết là mua ở đâu nhỉ các bác??giá như vậy cũng vừa! ko đắt quá!
Oạch nhìn ghiền thật,giá web là 130$ mà hết hàng rồi 😔(.Bác nào xài qua rùi cho ý kiến con này dùm em với.Em tính xúc nó roài 😁
Ichigo
ĐẠI BÀNG
15 năm
Quá tuyệt lun. Chắc qua tết sắm e này mới đc.
Để em thêm luôn phần về âm thanh hình ảnh sơ lược. Em không phải là dân sành lắm về phim HD ( vì mới vào nghề), còn âm thanh thì biết chút chút, nhưng em sẽ nói về âm thanh của phim thôi nhé.

1 - Hình ảnh:
Em tiếp cận phim HD từ máy tính xách tay và HTPC ở nhà thôi. Khi cắm em này vào Sony 40", em không cảm thấy được sự khác biệt giữa HTPC và nó. Em nghĩ thế là tuyệt rồi. Hôm qua thử với Plasma 50" trên quán cà phê thấy cũng rất tuyệt vời.

2 - Âm thanh: Thích nhất là những phim có âm thanh DTS. Chơi với Z5500 thấy âm thanh thật sống động và to. Những phim không có DTS nghe nhỏ hơn và không sống động. Em dùng cáp quang để truyền âm thanh từ WD HD Player đến Logitech Z5500.
à, Chiều qua không có xem được phụ đề Tiếng Việt, lên mạng tìm thì thấy anh em ở HDVietnam.com đã mò ra cách để cho phụ đề hiện ra được. Chút nữa em lên cà phê thử lại rồi báo cáo sau hihihi.
Sắm em này với quả WD 1TB nữa là coi bá cháy. Để xem xét xem sao.
Em này được cái gọn nhẹ anh ạ, lại rẻ. Nếu không có điều kiện thì sắm em này sẽ hay hơn là HTPC. Em sắm 2 cái để trên quán cà phê cho anh em xem phim HD. Ở nhà có HTPC rồi nên không sắm nữa.

Trước đây có một số thiết bị trình chiếu phim HD đã xuất hiện ở VN rồi, nhưng giá cao và hầu hết của TQ và HQ. Bây giờ có hàng Mỹ giá lại rẻ hihihi. Hy vọng WD sẽ sớm chính thức bán cái này ở VN.
Bác Hiệp cho em hỏi, chất lượng của tín hiệu hình và âm thanh cổng "bông sen" so với cổng HD có khác nhau nhiều khôg bác? Con Plasma 42" của em không hổ trợ HDTV, hic
Để tối về em thử rồi thông báo lại cho bác nhé 😁
Em đang dùng em nó. Em cùng test 01 phim chuẩn HD nối qua TV LCD samsung 32inches (01 qua cổng bông sen đời củ, 01 qua cổng HDMI dây chuẩn) thấy chất lượng hình ảnh và đặt biệt là âm thanh rất khác nhau.
Hình ảnh : HDMI 10 # cổng Bông Sen 6.5, Âm thanh HDMI 10 # cổng Bông Sen 6

Đặt biệt em này ngoài khả năng tương thích nhiều định dạng video, trong phần setting có rất nhiều chế độ xem phim với nhiều khung hình khac nhau. Điều này rất tiện với trường hợp nguồn phim đầu vào có nhiều size hình khác nhau, khi đó chọn size hình phù hợp với nguồn phim thì chất lượng hình ảnh rất tuyệt.

Em này có khả năng tìm kiếm và tạo Playlist cho video, audio, photo 😁rất tuyệt.:D
nếu dùng cáp RCA (cáp bông sen) đặc biệt với các loại cáp chất lượng kém đang bán trên thị trường thì chắc chắn chất lượng hình và âm không thể tốt được so với các chuẩn giao tiếp mới như component hay HDMI.
Có rồi mà bác, xem tại đây nè:

Mình gọi điện hỏi rồi. 179$
Phụ đề .SUB xem TV ngon lành.

Thích thật, nhìn cái này bé tí trên đỉnh cái TV.

Hung_war3
TÍCH CỰC
15 năm
nhìn kỹ mới ra , lol em cứ tưởng cái tivi của anh nó thế
Wow thx review của pác Hiệp nhiều lắm,để chuẩn bị tiền làm 1 dàn
em này mà có âm thanh 5.1 nữa thì quá phê.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019