[Trên tay] Xiaomi Redmi Note 2: 4 triệu có màn hình 5.5" Full-HD, chip tám nhân, sạc nhanh...

TDNC
25/8/2015 5:53Phản hồi: 715
[Trên tay] Xiaomi Redmi Note 2: 4 triệu có màn hình 5.5" Full-HD, chip tám nhân, sạc nhanh...
Ở mức giá bán 3,99 triệu thì Xiaomi Note 2 sở hữu một cấu hình rất tốt không thua kém gì ZenFone 2 bao gồm như màn hình 5.5" Full-HD, chip MediaTek tám nhân 2.0 GHz, RAM 2 GB, pin dung lượng cao 3.060 mAh và có tính năng sạc nhanh.

Thiết kế của Xiaomi Note 2 rất giống cách thiết kế của các máy Nokia Lumia, với phần nắp lưng bằng nhựa nguyên khối trải hết toàn bộ mặt lưng và ra đến 4 cạnh ngoài. Mặt lưng có thể tháo rời để thay pin và cắm SIM cũng như thẻ nhớ. Mặt trước của điện thoại khá cân đối ở hai viền trên và dưới, 3 phím ảo thì nằm ngoài bên dưới màn hình nên không lo diện tích hiển thị bị ăn bớt một khúc.

Chất lượng hoàn thiện của máy khá tốt, máy cứng cáp, gọn gàng, cầm trên tay dễ chịu do mặt lưng được bo tròn ở cạnh, thiết kế viền rất ngăn nắp vì toàn bộ khe cắm các loại đã được đưa vào bên trong nắp lưng.

Một điểm đặc biệt của Xiaomi Note 2 hiếm thấy ở dòng điện thoại có giá bán 4 triệu đó là sự xuất hiện của cổng hồng ngoại, cho phép dùng điện thoại để điều khiển TV và các thiết bị điện tử gia dụng trong gia đình.

Màn hình cũng là một điểm mạnh của Xiaomi Note 2 khi được trang bị độ phân giải Full-HD trên tấm nền IPS kích thước 5.5", chất lượng hiển thị khá tốt, màu sắc tươi và có góc nhìn rộng.

Chiếc Note 2 mình cầm là hàng xách tay từ thị trường Trung Quốc nên không có sẵn các dịch vụ của Google cũng như kho ứng dụng Play Store. Máy được cài sẵn Android 5.0.2. Dung lượng pin là 3.060 mAh, nhiều trang ghi là máy này có công nghệ sạc nhanh Quick Charge 2.0 nhưng thực tế đây là công nghệ của Qualcomm nên chip MediaTek không có được, cục sạc của máy có công suất đầu ra 5V 2A cũng có thể gọi là sạc nhanh nhưng đó không phải là công nghệ Quick Charge 2.0 của Qualcomm. MediaTek cũng có công nghệ sạc nhanh riêng tên là Pump Express.

Giá xách tay của cửa hàng là 3,99 triệu đồng. Cám ơn cửa hàng BachLongMobile đã cho mình mượn máy.

Cấu hình Xiaomi Redmi Note 2
  • Hệ điều hành: Android 5.0.2
  • Màn hình: IPS 5.5", Full-HD, 401ppi
  • Chip xử lý: Mediatek MT6795, tám nhân 2.0 Ghz
  • GPU: PowerVR G6200
  • RAM: 2 GB
  • Bộ nhớ trong: 16 GB
  • Thẻ nhớ: microSD
  • Camera: 13 MP, AF, LED Flash, quay phim 1080p@30fps
  • Camera trước: 5 MP, 720p
  • Kết nối: Wi-Fi a/b/g/n/ac, BT 4.0, A-GPS, GLONASS, Baidu, cổng hồng ngoại
  • Kích thước: 152 x 76 x 8,3 mm
  • Nặng: 160 gram
  • Sạc nhanh: sạc 60% trong 30 phút
  • Pin: 3.060 mAh
  • Hai micro-SIM

Quảng cáo

Quảng cáo

715 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vtsn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thích đồ xiaomi.
Cấu hình thì mạnh, giá bán thì yếu. Hèn chi thành công quá.
Con này nếu có loa nằm ở cạnh đáy thì hay hơn ở mặt lưng.
@KenKen141 Bác nói đúng, không nên ảo tưởng, tiền nào của đó thôi. Bác nào mua về dùng như em đang dùng đây rồi biết.
@vtsn Bphone so với xiaomi này thì quả thật hàng của bác Quảng khá mắc tiền. Hoảng thật đó bác Quảng ạ.
manhcuongac
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vtsn Gia bán yêu bởi vì nó k mất chi phí nghiên cứu và lên ý tưởng.vậy thôi đã rẻ hơn 30% rồi.cơ mà chất lượng hoàn thiện máy quá tốt.
@vtsn Cái mình không thích nhất ở nó là cai loa ngoài nghe rất là "tệ" Cứ như bị rè rè!
ko hiểu sao nó lại rẻ thế
ngoc1414
TÍCH CỰC
9 năm
@nguyenhuumanh1805 cứ thử tưởng tượng con galaxy Vứt đc quảng cáo trên tivi vào các khung giờ vàng, trên báo giấy, ... thì giá nó đội lên nhiều thế nào so với giá trị thực
@ngoc1414 Đó là chưa kể hệ thống phân phối nữa. Kiểu kinh doanh truyền thống làm sản phẩm nặng gánh về chi phí và có sụp thì nhanh lắm như nokia vậy.
@ngoc1414 chi phí sản xuất Galaxy S6 Edge 64GB vào khoảng 290 USD đấy là chưa tính tiền lắp ráp nghiên cứu đóng gói .... ko nói đến quảng cáo ....
forzet
TÍCH CỰC
9 năm
@nguyenhuumanh1805 Bạn chịu khó google "Tại sao Xiaomi giá rẻ" là có câu giải đáp khá hoàn chỉnh cho mình ...
nguoitamky
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyenhuumanh1805 Được chính phủ trợ giá nhé.
Nhưng công nhận nhìn nó đẹp thật, móa nó, cứ đà này bọn tàu sẽ kiểm soát hết thông tin liên lạc toàn cầu cho xem :|
bkpro185
TÍCH CỰC
9 năm
Trừ s6,s6 edge,note 5,s6 edge plus.Các thành phần còn lại mời vào đây đọ điểm geekbench ạ

tvh1412
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bkpro185 Pin dùng onscreen là mấy giờ vậy bạn. máy sài có hay bị nóng không ???
tốt vê cấu hinh nhưng cái cổng microusb thì =.=
botayx
ĐẠI BÀNG
9 năm
Quá đẹp về giá. Mà dùng android thì 1 năm là muốn đổi máy rồi. Đây là lựa chọn tốt
Mấy con Zenfone hay các dòng giá rẻ khác chuẩn bị ra đảo hết rồi 😃
cuong642
TÍCH CỰC
9 năm
@TAKUMA no có die ko bác, brick thì cứu cách nào :D
cuong642
TÍCH CỰC
9 năm
@haiyen1012116 tất nhiên ko phải tất cả rồi, thiết nghĩ đa số người ta muốn có cái máy dùng ổn định. vậy dùng hàng xách tay thì hơi mệt rồi.
còn về giá bán sản phẩm, mình ko rõ người ta định giá như thế nào, nhưng thiết nghĩ người ta cũng muốn bán giá rẻ lắm.
TAKUMA
CAO CẤP
9 năm
@cuong642 thì cách cài rom bằng fastboot bị brick cũng dùng cái đó luôn :D

full review của thánh vật vờ đây :D

@cuong642 Muốn bán rẻ nhưng ko làm được vì tốn quá nhiều chi phí PR, marketting, như anh Quảng Nổ thì còn tốn thêm cả đống tiền cho chiêu trò thật không thể tin nổi của mình nữa.
Người chơi công nghệ sẽ nhìn thấy đâu là giá trị thực của sản phẩm và họ chỉ bỏ ra con số xứng đáng với những gì sản phẩm mang lại còn những người tiêu dùng lơ ngơ thì coi như phải trả thêm học phí cho sự ít hiểu biết của mình thôi 😃
cuong.pm
TÍCH CỰC
9 năm
Ngon nhất là mấy nút cảm ứng ngoài màn hình, dành diện tích để hiển thị. Con này giá ngon thật. Thiết kế và hoàn thiện còn hơn mấy e zenphone 2
Bacutri
TÍCH CỰC
9 năm
@cuong.pm Phải like bác vì cùng chung suy nghĩ 😃
@Bacutri Em like bác vì cũng chung suy nghĩ
@hoangtrinh8282 Em cũng phải Like cho bác vì chung suy nghĩ 😃
@cuong.pm Mình cũng vừa tiễn em Zen2 để xúc em này :v
Rip Bịp phone. Amen.
@giamsatvien Em Mi Note 2 này chỉ thua Bịp Phone cái RAM 3GB thôi, còn lại ăn đứt
Khoái nhất là cái cổng hồng ngoại trên em này, đang xài G2 thường chơi khăm tụi nhỏ với cái vụ bật tắt TV không cần remote 😁
Ko thich đồ xiaomi
lom-com
TÍCH CỰC
9 năm
@Nguyễn Châu BR xài thử đi rùi thích,em làm con mi wifi mini sóng sánh căng đét mà giá thì hạt dẻ có 6 xị thôi à
@Nguyễn Châu BR Bạn đã dùng thử chưa.mình thấy xiaomi lam rất tốt
RIP HTC, LG, SAM SUNG 😁
@quangcaoquy01 Còn thiếu Sony và B Phone nữa.
@quangcaoquy01 Tàu khựa làm phần cứng ngon nhưng phần mềm có vẻ vẫn chưa ngon, chưa tốt như các hãng khác. Bao giờ làm phần mềm ngon như Apple làm với iOS thì mới có cửa ăn nổi Samsung nhé :p
hàng ngon
Vừa xem VẬT VỜ trên tay ngon bổ rẻ mua cho mẹ hay cho bố ok,đủ đáp ứng nhu cầu k quá bận tậm thương hiệu này nọ
@anall RIP Anal amen ! Làm ơn change nick đê. 😁
@anall Đung được k bác. Có hiện tượng lag giật k. E cũng định mua cho bố 1 con ntn. Bố mẹ bác có thích k ^^. Bác ở hn k. Chỗ nào hàng ngon bổ rẻ nhỉ
quochoi86
TÍCH CỰC
9 năm
Của rẻ lF của gì ? Các bác biết rồi chứ
cấu hình và thiết kế quá ổn ...
Nắp pin bo mới nhìn ngỡ các máy Lumia 😃
Phù hợp với những ai không quá quan trọng thương hiệu muốn 1 chiếc máy cấu hình ổn để chơi game, lướt web. Đâu phải ai cũng đủ tiền mua mấy hàng cao cấp hay giá cao đâu.
cuong642
TÍCH CỰC
9 năm
@YoungBuffalo nghe đồn con này chỉ dùng đc băng tần 3G của tàu, còn việt nam thì ko biết sao 😃
@YoungBuffalo em cũng đang định hỏi, cmt thiếu não vô cùng
@YoungBuffalo Thật ra thì thương hiệu Xiaomi trị giá gần 50 tỉ đô chứ không hề nhỏ đâu bạn.
Máy ngon giá tốt. Tuy mình fan cứng của LG nhưng cũng bị con này lung lạc tinh thần ^^!
@KenKen141 Bạn ạ! 90% sản phẩm Tiêu Dùng ở Việt Nam là xuất xứ từ TQ. Và đến 80% trong số đó là do người Việt tự sang TQ mua về bán cho Người VN dùng.
@KenKen141 Nói thật vs bạn! made zì thì made, nếu ở VN bạn không dùng hàng china thì: một! bạn siêu giàu hoặc thuộc loại ở truồng và nhịn đói. Cái 10% của bạn nó không giúp bạn sống và tồn tại được.
Mấy a china chơi khô máu với nhau ntn thì càng ngon (pà cha ông oppo hàng tàu mà giá cứ như hãng châu Âu ra thì nv tư vấn cứ kêu oppo hàng Mỹ...). Nghe đâu con này bên tàu ~3t. Kiểu này năm sau dt china tầm 4t có vân tây hết cho coi
@takun92 chuẩn ko cần chỉnh
hot_milano
ĐẠI BÀNG
8 năm
@takun92 haha bác này đoán đúng à nha. giờ lại ra redmi note 3 rồi
@hot_milano Đoán tầm 4t. A Mì chơi lầy quất 140usd có vân có 2g Ram

Gửi từ LG-F240L của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
hot_milano
ĐẠI BÀNG
8 năm
@takun92 e hóng quá. đang tính đặt gạch ở ms @@
techmanpro