Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trình duyệt Opera Beta dựa trên bộ nguồn WebKit đã có mặt cho Android

Duy Luân
5/3/2013 7:45Phản hồi: 161
161 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

4.1.1 chạy ầm ầm đây,nhanh ngang chrome rồi,mượnt hơn
rất ok ^^ mỗi tội là nó sài wifi tốt hơn nhiều ^^
yeusaigon
TÍCH CỰC
11 năm
UC và Skyfire là lựa chọn ưu tiên trên Ion của mình
UC: nhanh nhẹ mạnh
Skyfire: xem flash thoải mái
chơi ff trên cả pc và mobile, hơi nặng nề một chút nhưng có nhiều addon hay
@aries.1482 mình cũng từng chuyển qua ff nhưng cuối cùng cũng lại chuyẻn về opera vì kết cái opera link đồng bộ bookmark, speedial của nó ^_^
tabin
ĐẠI BÀNG
11 năm
@haduytintyt235 minh da dung thu hom qua cuoi cung lai ve opera mobile . doi ban chinh thuc xem the nao.

Sent from my LG-F200L using Tapatalk 2
@haduytintyt235 ff cũng đồng bộ được những cái đó mà bạn, vào option ->sync.
mình thấy về khoản addon thì ff vẫn là vô đối
ko thay đổi đc web mặc định ở phần speed dial ah các bác
@datinhkiemkhach2010 hôm qua giờ cũng đang thắc mắc cái vụ này ở bản beta. chẳng biết làm thế nào để nó đồng bộ opera link
@datinhkiemkhach2010 khi bạn đang ở web nào đó và bạn muốn đưa ra speedial thì bạn chỉ cần bấm dấu "+" ở phía trên gốc trái như trong hình

@lucifer01 thế làm sao để đồng bộ với các bookmark và speedial từ trước đến giờ của mình vào cái bản beta này bạn. mình vào opera link rồi mà cũng không đc
cài k được .
Mình chưa dùng bookmark của Opera nên hỏng biết
sao thỉng thoảng đang dùng nó lệch sang 1 bên trái vậy? e dùng s2 hd?
famille
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dùng Chrome mà máy yếu thì lag thôi rồi :-s
Rất nhanh và mượt

Sent from my ELF-II using Tinhte.vn
Đầu tiên bạn đồng bộ trình duyệt trên laptop hoặc pc với tài khoảng dolphin bằng cách tải dolphin extension và cài đặt, đăng nhập trên pc, laptop. Xong rồi bạn vô dolphin trên đt, tablet, vuốt từ ngoài viền cạch trái vô giữa, sẽ xuất hiện thẻ bookmark, bạn nhấn vào cloud tabs, sẽ thấy danh sách thiết bị đã đồng bộ, bạn chọn cái nào bạn muốn xem, bấm vào nó sẽ xuất hiện các trang web đang xem trên thiết bị đó.
@cuongfanandroid thank bạn đã thử thanh công cái này dành để down pm cho dt thi hay quá
cảm nhận đầu tiên là nó nhẹ hơn chrome rất nhiều(1core) 😆.giao diện đẹp .lại con cái tiết kiệm cước,rất thích cái discover của nó ,nhưng hình như nó chưa cho chỉnh speed dial thì phải
@hoangthienthanh Speed Dial chỉnh được mà bạn. Nhấn giữ vào icon muốn sửa rồi xóa hay thay đổi vị trí mong muốn thôi
@lucifer01 à ý mình là thêm speed dial đó
phuongve
TÍCH CỰC
11 năm
@hoangthienthanh Thêm speed dial thì bấm vào nút dấu cộng ở góc trên bên trái (phía trước dòng địa chỉ)
@phuongve Sax
thêm Speed Dial thì bạn quay lại trang 7 hay link này http://www.tinhte.vn/threads/trinh-duyet-opera-beta-dua-tren-bo-nguon-webkit-da-co-mat-cho-android.1939295/page-7#post-34085090
phuongve
TÍCH CỰC
11 năm
@lucifer01 Mình có hỏi cái vụ thêm speed dial đâu mà quote bài mình @.@ mình đang hướng dẫn đồng chí kia thêm speeddial mà o_O
phuongve
TÍCH CỰC
11 năm
Mình cần nút exit vì vài facebook hoặc các forum xong, chỉ cần bấm nút exit để thoát hẳn mà ko cần logout khỏi facebook hoặc forum, nếu bấm nút back back ra ngoài màn hình home thằng opera nó vẫn chạy, và ngta thấy mình vẫn online FB hoặc forum, mình ko muốn điều đó.
Đúng là nhấn giữ nút back, nó hiện ra mũi tên back thật, nhưng bấm vào mũi tên back ko có tác dụng, còn mũi tên forward phía trên thì có tác dụng. Với lại ý mình nói ở đây là dối với bản Opera mini trước, khi back và forward thì opera nó ko load lại trang, rất tiện lợi, còn bản beta này thì back-forward nó vẫn load lại trang.

@phuongve Các ứng dụng android thường không thêm phím Exit là vì android đã hỗ trợ 1 cách tắt ứng dụng nhanh hơn đó là giữ phím Home . Sau đó hiện ra các ứng dụng đang chạy và thoát bằng giữ tay ứng dụng và trượt qua phải hoặc trái (Android 4.x trở lên)
mũi tên back không có tác dụng vì nó chỉ là tiêu đề thôi

Khi giữ phím back thì hiện ra popup này. Bạn chỉ cần chạm vào link mà bạn đã truy cập trước đó thôi
Và khi nhấn Link back như trên hình hay Forward thì không bị load lại dữ liệu (mình đã test), có thể điện thoại bạn không đủ RAM hay gì gì đó
phuongve
TÍCH CỰC
11 năm
@lucifer01 OK cái vụ nút exit. Còn vụ back-forward thì mình test tới test ui hôm qua nay, và các đồng chí khác ở mấy page trước cũng xác nhận là nó load lại dữ liệu kìa, tức cái vòng tròn trên thanh địa chỉ nó vẫn quay quay.

Có thể bạn test với wifi mạnh nên ko nhận ra, chứ test với cái 3G mà hết 500MB sẽ thấy nó chạy load từ từ liền khi back-forward
mình nhầm trích dẫn bài của bạn
----------
mình test không load lại dữ liệu bằng cách tắt wifi đi rồi chờ 5 phút mới thử Back với Forward
--------------
Lúc trước xài S11 mình cảm ơn phuongve nhiều
phuongve
TÍCH CỰC
11 năm
@lucifer01 À, mình biết rồi, bạn test khi bật chế độ off-road lên phải k?

-Bật off-road: back-forward nó ko load lại trang.
-Tắt off-road: back-forward nó vẫn load lại trang.

Sent from my Lenovo P700 using Tinhte.vn
Mình vừa dùng thử trên ms1 sử dụng cm7 bản mới nhất.
Dùng được khoảng 3_4 phút thi bi buộc đóng. Có có lẽ phải đợi tới bản cập nhật mới được công bố trong tuần tới sẽ có những thay đổi lớn nhất của các nhà phát triển
Sent from my Milestone using Tinhte.vn
ngon nhỉ, tải về phát xem nào
mình xài wifi mà bật off road lên làm gì
hiện tại gặp 1lỗi đó là khi cm facebook thì bàn phím che mất khung bình luận
solano
TÍCH CỰC
11 năm
Đã test, ngoài cái giao diện đẹp thì tốc độ tải trang thua xa xscope, đc cái nhẹ nhàng mượt mà hơn chrome, sẽ quan tâm khi nó hết beta

Sent from my DROID RAZR HD using Tinhte.vn
@solano Xscope thì tốc độ quá đỉnh rồi, thậm chí mình còn đánh giá cao hơn chrome
có ai rãnh up bản apk lên dùm mình được không ? máy mình mấy hôm nay bị lỗi không vào GG play được 😔(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019