Trình duyệt web tốt nhất

ninhlexus
18/4/2015 11:7Phản hồi: 30
Sau khi đã dùng UC Browser gần 2năm mới chịu để ý ram em nó chiếm lúc nào cũng trên 100mb, có lúc 200mb. Thế là quyết định tìm trình duyệt khác. Tìm hơn chục trình duyệt thì thấy dừng lại đúng cái em Baidu Browser cuối cùng này, dựa vào so sánh đăng nhập facebook thì có trình duyệt vào khó hoặc bị chặn thì xóa luôn, dựa vào trang chia sẻ nhạc thì có trình duyệt phải kích tạm dừng rồi ấn play thì mới phát nhạc đc, dựa vào trang tinhte thì có trình duyệt ko thấy thông tin tài khoản hay thông báo gì, định để lại CM Browser thì thấy xem video ở cái trang gì ý, khí kích xem video khác thì bị out, định để lại opera thì ko xem đc video ở trang đó thế là xóa. Còn em Baidu này rất hay, xem video chế độ nổi đc, quét mã vạch, thời tiết, lưu lại trang hiện lên icon dễ nhận biết, vào mạng thì chủ yếu vào mấy trang thì lưu lại trông trực quan dễ thấy, dễ thao tác...Đặc biệt là ram chiếm ít thì phải mà sao ko biết nó chiếm bao nhiêu ram. Chia sẻ buổi chiều miên man. Hết!
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chrome, firefox hoặc ie cho lành.....còn mấy cái browser khác không dám xài, đăng nhập google vào nguy hiểm lắm, bác xài baidu thì chúc mừng bác trải nghiệm tốt nhé
ninhlexus
TÍCH CỰC
9 năm
@cardmanhinh.com Em ko dùng ch play, ko dịch vụ google gì hết, ko dùng mail, có gmail phụ gọi là thỉnh thoảng dùng. Bác cẩn thận quá. 😃
@cardmanhinh.com Android đâu ra IE thế bác
@tiger.pro Mình đang nói mình mà :d
spider8x
TÍCH CỰC
9 năm
Boat browser là ok nhất.9 năm dùng android k bao giờ quên e nó
ninhlexus
TÍCH CỰC
9 năm
@spider8x Boat đã thử, và ngay trang tinhte này đây, kích vào thông báo mà chả hiện ra chữ gì. Screenshot_2015-04-18-19-48-52.png
spider8x
TÍCH CỰC
9 năm
@ninhlexus Đây bạn ok hết mà

ninhlexus
TÍCH CỰC
9 năm
Mình thì ko muốn nhận thông báo từ face ảo trên UC, face chính thì dùng app facebook lite thích nhất khoản tắt đèn nick mà vẫn thấy ai đang online, còn về chát face thì facebook lite cũng có luôn ko cần cài hỗ trợ chát trên app. Baidu thiết kế rất tiện, muốn tắt tab nào thì vuốt cho nhanh, cũng có vuốt trái vuốt phải, có tìm trong trang, tiếc ko có dịch trang, video nổi khá hay, một số trình duyệt xem video mà ko tua đc. Nói nhiều quá, đêm khó ngủ thật.
ninhlexus
TÍCH CỰC
9 năm
Với Baidu, khi kéo xuống thì chỉ còn thanh bar nên rất thoáng, kéo lên thì mớih hiện thanh công cụ cả trên và dưới của trình duyệt. Mặt khác xem youtube với chế độ nổi thì tuyệt khỏi phải nói, xóa OGyoutube thôi nào. Screenshot_2015-04-19-00-49-34.png
Ram to nên cũng ko lo vụ chiếm ram cho lắm 😃 dừng lại ở stock và chrome thôi
steel134
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nghe Baidu cũng hơi ớn! Nó được chính phủ TQ hỗ trợ để loại bỏ ảnh hưởng của Google mà. Biết đâu bác Tập nhân tiện đính thêm vài chú spyware nữa cũng phiền.
ninhlexus
TÍCH CỰC
9 năm
@steel134 Bác lo xa quá, tìm đâu đc trình duyệt xem video nổi, trước dùng UC thì một số trang ảnh hay video còn bị cắt lẹm ko full. Tốc độ load rất khá, ko biết ram chiếm bao nhiêu vì ko thấy thể hiện trong cài đặt/ứng dụng/ứng dụng đang chạy.
Chức năng nổi của youtube là thế nào bác. Mình mới cài vào. Nhưng ko thấy chức năng đó.
ninhlexus
TÍCH CỰC
9 năm
@huynhductai Vào cài đặt ý, ko chỉ youtube mà bất kể video gì thì cũng trôi nổi hết, vừa xem vừa thao tác ứng dụng hay gì gì khác cũng chả ảnh hưởng video đang phát đó.
vnhat
TÍCH CỰC
9 năm
@huynhductai @huynhductai laau ngay` qua' 😃
@vnhat 😁 cũng 5 năm rồi mà. Mất liên lạc luôn. Tự nhiên vào thấy nick @vnhat post bài là thấy nghi nghi anh rồi. 😃
ninhlexus
TÍCH CỰC
9 năm
Của mình xem trên Baidu cũng đâu có xem dc video đó.
Của mình ko có chức năng đó trong cài đặt.
Mình tải bản Baidu này trên CH Play.
ninhlexus
TÍCH CỰC
9 năm
@huynhductai Mình nhớ là khi tải về thì nói hỏi tải thêmm T5 gì ý để load tốt hơn thì phải
Bên Ucweb còn hiện ra cả trình Player của Zing cho phép điều chỉnh độ phân giải. Sao bên Baidu ko hiện ra gì cả. Hix. Thôi gỡ ra luôn cho lành.

uploadfromtaptalk1429445664776.png uploadfromtaptalk1429445759975.png
ninhlexus
TÍCH CỰC
9 năm
@huynhductai Bác kém nhỉ. Em xem bác xem video trên trang nào, hóa ra trang zingtv, em thấy trang đó ko phát nổi thôi chứ vẫn có tùy chỉnh độ phân giải như UC, ngoài ra đố bác tải video vừa rồi trên UC đó, bên baidu tải ngon lành.
Chắc của bạn cài dc cái plugin T5. Chứ máy mình ko có bắt cài. 😃
ninhlexus
TÍCH CỰC
9 năm
@huynhductai Máy mình 4.1.1 thôi mà vẫn ngon lành.
mình dùng qua hết các trình duyệt web thấy puffin browser là trình duyệt hỗ trợ flast mạnh nhất, xem vi deo như trên pc ko hay bi giật. về đọc báo mình dùng trình duyệt cool browser rất nhanh tiện dụng. Các bạn có thể lên play tải 2 trình duyệt này về thử.
vnhat
TÍCH CỰC
9 năm
đã cài, đã dùng và đã remove, chả có gì hay mà cái tên thấy đã mất cảm tình rôi 😔

đang dùng và hài lòng với CM Browser 😃
ninhlexus
TÍCH CỰC
9 năm
@vnhat http://tinnnong247.com/nhin-ma-buc-het-ca-xuc-nhi-cac-bac-22139.html
Bạn thử xem clip trên với CM xem có bị lẹm ko? Còn trang nào khác ý, đang xem video này và kích xem video khác thì bị out, ko nhớ tên trang.
Cái tiện nhất của baidu có lẽ là chế độ xem nổi, bạn biết nổi nó tiện như nào ko, bạn phải bật chế độ xem nổi và T5 trong cài đặt 😃, còn thêm quét mã vạch tiện lợi nữa, còn thêm tính năng gì thì chưa khám phá, chỉ biết rằng vào web xem phim đen thì nó cũng cảnh báo. Kaka Screenshot_2015-04-22-07-59-29.png
theo mình thì puffin dùng ngon nhất tải trang cực nhanh
@nta_1092 Có tiện ích như thông báo face, tải video trực tiếp, dịch trang, giấu trang xxx v.v..ko?
Sau khi dùng các trình duyệt miễn phí và các bản có phí như Puffin pro, Xscope pro, Minibrowser pro, Boat browser pro, Browser NBpro ... thì theo mình UC Browser mới là tốt nhất, vì nó có những ưu điểm như sau: Nó không phải nhẹ nhất nhưng nó nhẹ hơn 1 số trình duyệt như Google chrome, Firefox ... ; giao diện tiếng Việt; có nhiều tab, tập hợp các thể loại báo tin tức, thể thao, công nghệ, nghe nhạc, xem phim mà không cần phải nhớ và gõ đường dẫn, ngoài ra còn còn tự tạo các trang báo theo sở thích của mình; hổ trợ flash; hiển thị toàn màn hình 100%, 1 số trình duyệt không full hoàn toàn; chặn quảng cáo, tăng tốc đám mây, tăng tốc phần cứng nên vào web rất nhanh, đọc báo không bị quảng cáo và download rất nhanh; cho phóng to, thu nhỏ và tự động canh lề tất cả các trang, không như 1 số trình duyệt khác vd trang dantri không cho phong to thu nhỏ hoặc không canh lề được; chế độ màn hình chuẩn đọc báo rất sướng vd trang kênh14 chỉ hiển thị bài viết thứ tự theo từng dòng từ trên xuống, còn 1 số trình duyệt khác lại hiển thị giống như trên máy tính, phải tìm trên, dưới, trái, phải nên rối mắt; chế độ đọc xuyên suốt nên cứ kéo lên là đọc tiếp, không cần bấm sang trang thứ 2; cho phép vuốt qua trái, phải để lui và tới các bài viết mà không cần phải bấm phím lui về trên điện thoại (chỉ có 1 phím lui, không có tới) nên rất nhanh và thuận tiện; gặp trang tiếng nước ngoài thì cho dịch trực tiếp sang tiếng Việt; quét mã QR; vào Facebook trực tiếp,nhanh, không cần cài ứng dụng Facebook chi cho nặng máy, tải video trang youtube; chế độ đọc ban đêm, duyệt web ẩn danh ... Trên đây là các chức năng hay, các bạn thường dùng, còn 1 số chức năng khác nữa, đa số ít dùng nên chưa nói đến. Các chức năng trên, tuy có ở các trình duyệt khác, nhưng lại nằm rãi rác ở các trình duyệt khác nhau, nó không tập trung vào 1 trình duyệt, nên dùng UC Browser là làm được tất cả trong 1. Thử hỏi hiện tại có trình duyệt nào một mình nó mà có đầy đủ các chức năng hay và cần thiết như trên hay không?
Em thì vẫn tin dùng Chrome cho nhẹ! ^^
Muốn nhẹ hơn nữa thì dùng trình duyệt của ROM đó luôn ạ!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019