Trình quản lý thiết bị Android có bản cập nhật mới cho phép bổ sung số điện thoại liên lạc chủ máy

ND Minh Đức
8/8/2014 21:8Phản hồi: 75
Trình quản lý thiết bị Android có bản cập nhật mới cho phép bổ sung số điện thoại liên lạc chủ máy
Mới đây, Google đã tung ra bản cập nhật cho trình quản lý thiết bị Android Device Manager cho phép người dùng có thể tùy chỉnh hiển thị thông điệp và số điện thoại liên lạc ngoài màn hình khóa khi chức năng khóa máy từ xa được kích hoạt. Với bản cập nhật này, khi người dùng đánh mất thiết bị Android, người nhặt được tốt bụng vẫn có thể liên lạc với chủ nhân bằng cách nhấn phím gọi trên màn hình khóa nhằm trả lại của rơi cho khổ chủ.
Khi người khác nhặt được máy và bạn đã kích hoạt chức năng khóa máy, dòng thông điệp sẽ được hiển thị ngoài màn hình khóa cùng với phím gọi điện. Người nhặt thấy được dòng chữ này và chỉ có 2 cách tương tác với máy là nhập đúng mật khẩu hoặc bấm vào nút gọi để gặp và hoàn trả lại máy cho bạn. Dĩ nhiên, bạn hoàn toàn có thể cài đặt đoạn thông điệp theo ý của bạn nhưng giới hạn trong 60 ký tự tính luôn cả khoảng trắng.

Ngay từ bây giờ bạn có thể truy cập vào đường dẫn bên dưới hoặc tải ứng dụng Android Device Manager phiên bản mới nhất bằng cách quét mã QR bên dưới để phòng khi trường hợp đánh mất thiết bị xảy ra. Chúc các bạn may mắn!

Tham khảo Engadget
75 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái này hay........
Nếu máy bị mất và mình đã khóa từ xa rồi, thì có cách nào mở khóa được không?
@quoccuongcntt.ptit11 Chắc là có 😁
@HoangThuongGiaLam Khóa làm gì thế? 😆
@quoccuongcntt.ptit11 Up rom lại là hết

Sent from my C6603 using Tinhte.vn mobile app
@lonelysky291 Chắc up rom bác ợ.. hồi trước em nhặt dc cái ipod 4 nhưng lock, đi up rom dùng ngon :D
tuankts2
TÍCH CỰC
10 năm
Tính nắng vô dụng khi xài ở Việt Nam
😁
dt Android mà vào tay anh em tinhte thì chỉ có về Stock =))
lehunghmu
TÍCH CỰC
10 năm
@hoangvycdnl8 knox thì sao bạn
forzet
TÍCH CỰC
10 năm
@hoangvycdnl8 Nói vậy hóa ra nói anh em tinhte ko có đạo đức và phẩm hạnh à :-( buồn ghê !
anhminh1208
ĐẠI BÀNG
10 năm
không biết khó máy rồi mà up lại rom stock hay rom custom thì có còn bị khóa không. Nếu không thì cũng chả có tác dụng lắm, mình chỉ cần ra hàng hay tự up phát là xong
😁 chỉ cần tra đc model máy là về stock luôn, có khóa = trời
@AmbitiousMan nếu xài note 3 thì khoá hẳn lun nhé.
ko vào dc recovery mode đâu mà up.
BACkJ5
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cuong44 dùng odin đc hết
@cuong44 nếu người dùng nhanh tay tắt nguồn, tháo sim, thì không có cơ hội khóa rồi;
@cuong44 note 3 khóa nhưng vẫn vào recovery up rom đc nhé. full wipe, up rom mới thì xác định khi vào lại đứng cứng ngắt ở ngoài luôn 😆 phải nhập đúng samsung account thì mới vào đc.
@nambavuong lúc còn xài note 3, em ko thể up rom qua recovery mode dc.
tức là nếu bác có cài activation code thì nó ko cho bác vào download mode hay recovery mode dc. phải disable cái này activation code di mới cho vào.
bây giờ hết thế rồi ah
versace.007
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đã mất điện thoại thì sim ở trong đó luôn rồi. Chắc máy cũng k có cơ hội lấy lại đc thì cài cho gọi tới 113 luôn cho vui :rolleyes:
@versace.007 Table thi dc nhe!
huyminh1560
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thử phát chứ mất hầu như cũng chả lấy lại được
Iphone còn được
Chứ amdroid và windowsphone bay luôn
@huyminh1560 bạn dùng winphone chưa?
@quoccuongcntt.ptit11 WP cũng có tổ hợp phím và up rom được thôi.
huyminh1560
ĐẠI BÀNG
10 năm
@quoccuongcntt.ptit11 Đang dùng mà bạn ??
@huyminh1560 thế bạn nghĩ thế nào mà unlock máy winphone được. chỉ cách mình với.
huyminh1560
ĐẠI BÀNG
10 năm
@quoccuongcntt.ptit11 reset bằng phím cứng , mình làm bên wpv rồi có anh em bị lỗi sai mã 90000 phút phải reset bằng phím cứng
chỉ có ios không phá được thôi bạn
xmen533
TÍCH CỰC
10 năm
Ios icloud mới tởm lợm, chứ android thì thế nào cũng có cách factory reset 😁, hoặc cài rom cook :D
Nhưng nghe nói mấy máy samsung đời mới bây giờ có cách khóa máy rất hiệu quả, bác nào dùng ss xác nhận giúp em cái o_O
ly kha kha
ĐẠI BÀNG
10 năm
@xmen533 Hình như là có cái knox à. Mà k dùng đến. 😃

Sent from my SHV-E210S using Tinhte.vn mobile app
@xmen533 Kích hoạt knox có mà factory reset bằng trời.
@xmen533 Chả thấy hiệu quả cái mệ gì, chỉ thấy nhân viên bảo hành từ chối 😆
Cái knox ai thấy hay thì hay chứ bản thân mình chẳng thấy hay mẹ gì, có cái gì giấu vợ cho vào Knox thì kiểu gì cũng bị ép cung đến khi mở ra mới thôi.
lantg
ĐẠI BÀNG
7 năm
@junior1506
Thường là nhặt đc đt thì ít khi trả lại 😁

Gửi từ Eo Gi Gờ Hai
Em đã thử nghiệm :3
@thienhai_241 e cũng thử nghiệm như bác xong bây h k làm cách nào xóa đc cái phần nhập mật khẩu trên máy này, bác giúp e vs
@tranthang10595 Bác vào phần bảo mật r cài lại theo kiểu mở khoá bác thích là dc thôi mà
Cố gắng giữ máy cẩn thận hơn là cập nhật trình quản lý thiết bị
Có cập nhật thì cũng gọi là chơi thôi
Bản thân trên sony có sẵn My Sony rồi mà.
nietzsche
TÍCH CỰC
10 năm
Các bạn cài đặt đi. Ít nhất ở đây có mình nếu nhặt đc sẽ gọi cho người mất để trả máy.
Android thì cứ cái kiểu wipe data hoặc up lại rom là bay hết đủ loại khoá.
Khoá kiểu iCloud thì mới hết cách. Hình như nó khoá tận trong chip ý. Bọn cầm đồ cũng ngán luôn nên bọn đạo chích cũng chả thiết trộm iphone nữa.
Dù sao thì trên đời này còn nhiều người tốt nếu để quên hoặc làm rơi thì cũng có cơ may lấy lại 😁
cantho_
TÍCH CỰC
10 năm
@kaizvn E xin lạy cao nhân mà bạn nói 1 lạy nếu phá đc iloud, e chưa nghe ai phá đc iloud cả, còn về BlackBerry thì càng khó hơn lên trời, trộm có lấy đc thì cũng chỉ ngó chơi cho vui chứ chả làm đc quái j
Klaus
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kaizvn Đúng đó bạn. iOS dù bị khóa vẫn unlock được. Tuy nhiên vẫn cần phải can thiệp một chút vào phần cứng. Mình đã từng fix trường hợp này rồi.
@cantho_ Máy dính Icloud luộc trong vòng 5s. Không có thông tin à. bạn.

Sent from my SM-N900 using Tinhte.vn mobile app
@kaizvn Trước sau gì máy cũng có mạng, reset hay flash (hay gọi là gì ko biết) lại bằng itune thì cũng phải đăng nhập hoặc hỏi pass rồi.
icloud thì đến liên lạc cho bộ phận chăm sóc khách hàng của apple còn không unlock nổi mà.
có link tải luôn. quá dữ ;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019