Trợ giúp Downgrade IOS 7 Final về 6.1.3

HACKZ
23/9/2013 3:46Phản hồi: 12
Tình hình là mình có con Iphone 4 AT&T, sau khi up lên IOS 7 Final thấy không được mượt nên giờ muốn về IOS 6.1.3.Đã có lưu SHSH.
+ Dùng ifaith & snowbreeze tạo custom firmware để Restore thì không thể nào vượt được lỗi 11.
+ Dùng Ireb r7 đưa về DFU mà vẫn không vượt lỗi được,

Mong anh em hướng dẫn trợ giúp giùm mình.Chân thành cảm tạ
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

-xóa itunes 11.1, va tat ca nhung gi cua apple
-down cai lai itunes 11.0.5
-bluid bang Ifaith nhe, hinh nhu sn0wnbreeze bi chan roi.
-dung ireb 7 dua ve dfu. rồi làm
thu xem dc ko roi cho y kien nha ban
vnnvn
TÍCH CỰC
11 năm
@vipperson3103 Có vẻ làm thế này OK nè. Mình build FWC bằng Sn0w lỗi 11.
Làm theo cách của bạn OK.
Nhưng lại gặp tiếp trường hợp sau :
Iphone bắt Active bằng tài khoản ID Apple.Mà tài khoản đó không phải của mình.Máy này hàng AT&T mua code Global.
Làm sao có thể Active lại được.
Trước khi đó mình xài 6.1.3 đã Active xài bình thường.Xin các cao nhân trợ giúp.
@HACKZ ủa sao ko có ID apple bạn? ID bạn ko nhớ hả?
cafek0duong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vipperson3103 Đơn giản có thể bạn đó mua máy lại rồi sử dụng trên tài khoản cũ sẵn có, 2 lại đem máy ra tiệm làm, tiệm dùng id của tiệm. 😁
@cafek0duong Chình xác là như thế!
Máy này em mua lại.Hàng AT&T đa số xách tay về không rõ nguồn gốc.
Giờ đặt gạch ngồi hóng các cao nhân trợ giúp.
cafek0duong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tóm lại vấn đề của bạn là 😁 ko có id apple và id icloud :D lên ios 7 đụng tới 2 cái đó :D hơi bị oải. Dù lên hay về ko biết 2 id => máy thành cục gạch, bạn thử tạo topic hỏi về việc này đi.
máy bạn giờ hack active làm ipod nhé, ko thì bán linh kiện thôi
roi xong! lên 7 nhảy xuog 6 ma ko co id thì disable rồi. cầm máy của mình thì tạo 1 cái id riêng chứ bạn. máy mình của AT&T nè, trc mua về mình tạo ID liền, mac dù ko hề dùng. cái này chắc chờ tool chứ apple nó khóa cao nhân nào giúp
Da giai quyet duoc tinh trang tren.Anh em nao bi tinh trang nhu tren thi lien he Cong Thanh Mobile...
Thong tin huu ich cho anh em nao cung canh ngo.
Cập nhật lại Topic!
Theo tình hình test trên 2 con Iphone AT&T rút kinh nghiệm như sau:
Iphone AT&T khi mua về trước khi đem đi mua code Active Global thì điều quan tâm là phải Change cái Apple ID thành của mình rồi mới mua Code Active Global.
Khi Up lên IOS7 nó sẽ bắt Active lại , lúc này nó ghi nhớ cái Account mà mình đã Active lúc mua Code.
+ Trước giờ thói quen cứ về là mua Code Active rồi Jailbreak change ID, lên xuống vẫn bình thường.Khi lên đến IOS7 và 1 con Iphone đã trở thành Ipod vĩnh viễn mới ngộ ra vấn đề...Cuộc đời quá ê chề...😁
Hy vọng thông tin sẽ hữu ích cho anh em!
Sẳn tiện đọc xong bài này em hỏi ngu 1 tý.
Hiện em có con Iphone 4 đang dùng bản 5.1.1 mà hiện tại bây giờ App trên store toàn là từ 6.0 trở lên.
Nên em không cài được các app mới.
Giờ em muốn lên 6.1.3 và JB luôn có bác nào chỉ giúp em với.
Em ở quận 9. TP HCM

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019