Trợ lý giọng nói của LG sẽ hỗ trợ tiếng Anh vào năm sau

shinbehv
24/7/2012 13:36Phản hồi: 50
Trợ lý giọng nói của LG sẽ hỗ trợ tiếng Anh vào năm sau

Trợ lý giọng nói gần như đang trở thành xu thế tất yếu trên các smartphone hiện đại, mở đầu với Siri của Apple, S Voice của Samsung, và sản phẩm tương tự của RIM cũng đã ra mắt vài ngày trước. Trong khi đó, LG đang có vẻ chậm chân hơn khi mới giới thiệu phần mềm Quick Voice cho dùng tại Hàn Quốc hồi tháng trước. Để cải thiện tình hình, đại diện LG cho biết họ đang tập trung nguồn lực để phát triển ứng dụng này và sẽ phát hành phiên bản hỗ trợ tiếng Anh với tên gọi Q Voice vào đầu năm sau. Ông này cho biết thêm LG sẽ sử dụng mô hình xác suất để Q Voice có thể tìm kiếm dữ liệu và đưa ra câu trả lời tốt nhất, nhờ công nghệ này sản phẩm của công ty Nam Triều Tiên sẽ tốt hơn và có tính trực giác cao hơn so với các đối thủ ra đời trước.

Nguồn: Ubergizmo
50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zippi
TÍCH CỰC
12 năm
ACE Tinhte ráng làm cho VN thành cường quốc đi ..

... rồi chúng ta sẽ có Siri, Vlingo,... hay gì gì đó nhận dạng tiếng Việt hehe
@zippi mong là vậy hjx...sao mí kái cty công ghê thiên vị tiếng vn thế nhỉ
sophia8x
TÍCH CỰC
12 năm
Phiên bản tiếng Việt là "Hai Bà Trưng's voice"
Năm sau mới có tiếng Anh thì sao đua đc với Svoice & Siri =="
hàng LG vừa xấu , cấu hính mạnh mà cảm ứng hơi tệ
@long_ht137 bạn nói sao chứ cảm ứng mượt cực kì
@ferrarigtb83 Mình thấy chỉ có mấy con chục triệu trở lên là mượt thôi bạn. Mấy con tầm trung LG cảm ứng điện dung mà chán òm. Ko nhạy đc như mấy hãng khác
@Kiwiii đúng rồi ! hôm nọ lên pico sờ thử mấy con LG thấy giật giật , nhìn bề ngoài mình đã ko thích rồi , đến ngay cả phần mềm cũng vậy nên tạo ác cảm cho mình luôn ! giờ thì android thì cứ SS thôi cho lành
Phan_Quan
TÍCH CỰC
12 năm
Không biết "Hê lô" mà đọc thành "Hê nô" nó có hiểu ko nhĩ.
anh em học tiếng hàn chắc sướng 😁
Năm sau thì người ta dùng Android 4.1 với Google Now cần gì LG Voice nữa 😃
@vuhai6 bác nói quả chính xác ko có j là hoàn hảo, tự nó phải học hỏi tìm hiểu để trở nên ngày càng tốt hơn
@ngocanh3996 Câu nầy thấy quen mà dzị quá. :eek:
@logoo2011 bác có j chỉ giáo em ạ?
@ngocanh3996 Dzạ tui hổng dzám ạh:rolleyes:
có thêm LG Voice nữa... thừa quá roài
con trong hình hình như là LG optimus VU
chức năng ra lệnh bằng giọng nói có từ lâu cũng là một dạng trợ lí >> siri chỉ là nâng cấp của nó chứ đâu phải là bắt đầu ???
@Nokfev bác này chính xác. đâu phải siri là phần mềm đầu tiên đâu. chẳng qua là do apple phát hành. nen nó nổi đình nổi đám lên thôi. chứ chưa chắc thằng nào xài ngon hơn thằng nào...
Quả này anh em tha hồ ở nhà luyện tiếng Anh, sau khi Siri ra đời trình độ tiếng Anh mình giỏi hơn hẳn 😁
Qmobile nhanh chân mà ra trợ lý giọng nói đi chứ thua thiệt quá :mad::mad::mad:
phuongsd
TÍCH CỰC
12 năm
Apple ăn theo microsoft nhé!!! kinh doanh mà, xin phép là ta cho liền, không tự tin vào sản phẩm của mình đủ sức cạnh tranh thì mới phải làm mấy trò bỉ ổi là chà đạp lên danh dự của mình và nhân phẩm của người khác chứ!! :mad:
Chỉ tin vào gg cho ra bản tiếng việt thui
@hoanganhhb Đúng đó . GG ko ra thì chắc là ko có hãng nào
Ai cũng phát triển trợ lý ngôn ngữ, loạn hết cả lên, Android chỉ cần 1 cái cho tốt là được rồi...
@trungthanh37 😁 Đã có google now cho bác. Còn mấy cái khác là các hãng làm để ganh đua với nhau và tạo bản sắc riêng thôi. Cũng giống như giao diện
Không quan tâm vì quá tồi tiếng Anh, lại không hỗ trợ tiếng Việt:p
ngoclu
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái này có lâu trên nokia rồi mà ta. ngày xưa sài 8250 có ra lệnh danh bạ
LG có vẻ khá chậm chân trong việc tiên phong android, không phải mình anti fan LG nhưng theo như một số báo nước ngoài và cảm nhận cá nhân thì thấy LG có vẻ đang dựa hơi vào xu hướng của Samsung. Dễ nhận thấy là giao diện, các dòng máy và bây giờ là phần mềm .
Không phải LG không có tính sáng tạo nhưng họ luôn đi sau SS và tung ra các sản phẩm, cập nhật phần mềm na ná trên SS.
Sự việc 12 nhân viên của SS và LG bị bắt vì liên quan đến việc công nghệ màn hình AMOLED của SS bị bán lậu sang LG cũng cho thấy có vẻ LG đang đi theo và tìm cách rút ruột đối thủ đồng hương SS để phát triển !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019