Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trong vụ án lớn thứ hai, Apple muốn Samsung trả 40$ phí bản quyền cho mỗi máy bán ra

Duy Luân
11/3/2014 22:34Phản hồi: 266
266 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cạnh tranh kg lành mạnh của apple đây mà .....
các bố chửi táo sao ko làm ra cái gì sáng tạo rồi share cho tất cả để cho mọi người cùng sài đi, chỉ được cái nói mồm. 3-4 năm nay các hãng đều chờ người đi trước rồi copy, thêm cái ram cpu up ngày qua ngày là hết vị
phải làm vậy để răn đe thì sau này mới ki còn ai đi sao chép của người khác nữa :eek:
online22389
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chả ảnh hưởng đến nồi cơm nhà mình 😃.
đọc xong lại đi ra chả thèm đọc comment vì biết 1 cơ số không có não sẽ bla bla đủ các thứ trên giời dưới biển.
Trả giá xuống còn 5$ đi SS ơi 😁
Thằng ăn cắp đi kiện và thắng =)) đúng là không đâu bằng nhà mà 😃

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn mobile app
deep_blue_v
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nói thật, mình không hiểu Samesung nổ kiểu gì mà nhét cả cục nhựa vào tay người mua với giá bán đúng ra có thể có lựa chọn tốt hơn. Máy tính năng tốt nhưng nhựa nhựa xi xi cầm o ưa nổi. Phụ kiện thì lởm khởm.
Em là ifan nên em ủng hộ táo he he
Tụi nó thương thảo với nhau hết rồi mà không thoả thuận được mới đem nhau ra toà kiện đó thôi.

Chắc Apple đòi ăn dày quá nên SS để toà quyết định.

Còn Apple lấy ý tưởng người khác chưa kịp kiện thì nó quăng cho 1 cục tiền rồi.

Còn kiểu dáng thì thấy người ta sẽ không mua đt SS chỉ vì nhìn nó giống iPhone ( thiết kế SS nhìn sao đẹp được như iPhone) vậy mà nó củng kiện mà lại thắng kiện nữa mới ghê.
Thế này thì giá Samsung khéo lại bị đội lên rồi
Vậy
vậy bạn có biết xài itune ko??? Nếu bạn biết sử dụng nó thì vô cùng thuận tiện rồi bạn thích downlaod nhạc hay xem film j chả đc 😃 lại còn tương thích với ipad, mac nữa.
Mọi người dùng phổ thông chẳng cần là dân tin học cũng biết xài mà, chỉ cần một apple ID.
Còn chuyện m ko thích lên tinh tế nnhuwng hỏi bạn bè cũng xài android thì có j sai??? 😁
Chuyện bên nào thắng thua thì hạ hồi phân giải vậy, 😃 bản thân mình muốn j chưa chắc quan toà đã đồng ý
@LionQueen1 Hồi tr mình xài muốn xem phim down trên mạng về toàn phải convert đúng định dạng mới quất đc ? Còn android tuy nó bảo nên convert nhưng mình đuôi nào cũng quất và cũng coi được. Tương thích thì chắc hãng nào cũng có thôi, SS của mình thì có Kies.
Người thông mình là người biết chỗ tìm đáp chứ k phải người biết nhiều. Lúc mình mới mua android, bạn mình đã xài android và giới thiệu tinhte cho mình, và từ đấy m tự tìm tòi và vọc vạch chứ k nhờ nó làm hộ gì cả 😃
Kinh doanh thì phải có mánh khóe và hầu hết các tập đoàn lớn đều phạm lỗi mà k ai biết, vấn đề là che đậy như nào thôi. Chỉ ghét loại thấy người khác phát triển là bắt đầu này nọ thôi 😃 chưa bh anti đồ apple nhưng k xài vì nó k phù hợp nhu cầu sử dụng vì m cần nhiều hơn thế. Chỉ ghét bọn cuồng, cuồng gì cũng đáng ghét.

@duyanh407 Bác cho hỏi hồi trước của bác là lúc nào???
iOS có rất nhiều app có thể xem phim đa định dạng. Bác cần mình liệt kê không???
Uh, thế ví dụ m bị vu oan và mang tiếng xấu cả đời thì cứ có bằng chứng như thế thì m luôn luôn có tội đúng không? Nên nhớ người làm ra luật nhé.
Cái 1% ở đâu ra thế thánh cuồng ? Đi mà đọc cmt đi nhé, hàng ss sờ vào mới thấy đẹp chứ k phải cái loại nhìn ảnh rồi phán như chú m đâu.
M chắc chưa bh sờ vào dòng glx S và note =)) bị đui hay sao mà k thấy dòng chữ ký? Hay là thiểu năng nên nghĩ gt i9300 là glx Y =))

@duyanh407 hơ hơ không lẽ nó phạt lại oan à. Người làm ra luật và luật ấy dành cho những kẻ ăn cắp trí tuệ của người khác phải không bạn
Tinhte gio seeder nhieu qua Nge .co nguoi om con s3 Chay vong vong chong mat thiet

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Từ hồi IP 2G 3G 3GS 4
Tôi thích xem thẳng trên máy chứ k thích xài app, thấy sida thế nào ấy 😃
Bạn xài từ IP nào mà lớn tiếng vậy ?
Oan hay không thì k biết, chỉ người trong cuộc biết, và k phải cái gì cũng đúng như ta nhìn thấy. Ăn cắp trí tuệ ? Buồn cười, thằng App mới là thằng ăn cắp nhiều nhất rồi đi đk bản quyền nhé.

@duyanh407 thằng táo Nó ăn cắp cái gì ấy nhể sao không nghe thấy chứ thằng Sam ăn cắp thì cả thế giới biết rồi đến ông già 60 tuổi còn biết thấy mỗi bạn éo biết. Tờ dùng từ ngày 2g nó ra mỗi năm tớ đổi 1 máy không thì 2 cái 2 vợ chồng phấn khởi thì đôi thêm cái ipad cho F1 và mấy cái thứ phụ kiện táo như apple TV và AE chẳng hạn ra thì tớ đổi
@duyanh407 Thế nào là "xem thẳng trên máy"? Ý bạn là dùng app chuẩn built-in của Android á?
Bạn dùng app chuẩn của Android mà xem được đủ các loại định đạng video thậ à?!
@lenguyen_1983 Cái thông tin ông già 60t ở đâu vậy 😆 xin lỗi chứ nói thật là người trung niên trở lên ng ta éo quan tâm mấy cái này đâu, có máy xài tốt là đc rồi =)) ăn cắp cgi thì tự GG nhé, đến cái tên cũng đi ăn cắp nữa là cái khác 😃

@duyanh407 Xl nhé trung niên họ dùng táo nhiều lắm riêng cơ quan tớ nhá thì 40 ông bà tầm 40 đến 60 toàn dùng táo và mỗi năm đều đổi 1 con nhưng tuyệt nhiên không thấy ông nào dùng Sam cả hỏi ra thì các ông ấy bảo dùng đồ của thằng ăn cắp thì mình lại giống ăn cắp thế thôi.
@lenguyen_1983 Nghe trong gió có tiếng của em :rolleyes:

mucelago
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tính comment trả lời bạn nhưng thật sự là bạn cần phải ra khỏi cái giếng của bạn trước thì mới tiếp thu được, còn bây giờ có giải thích cho bạn hiểu cũng là nước đỗ đầu vịt thôi. Chào nhé. À mà quên hiện tại mình dùng Sony Xperia chứ chẳng dùng Samsung hay Apple gì hết, nhưng mà trước khi dùng Sony thì mình đã dùng qua Note 1, Wave và cả iPhone 4S rồi nên đừng bảo là minh Fan hay seeder của hãng nào nhé, ok.

Hay nhỉ, giải thích cho bạn hiểu nên mới viết nhiều thôi, nhưng có vẻ bạn chẳng hiểu đc. Bạn cũng đừng mặc cảm sinh viên ko có tiền xài điện thoại cao cấp, đam mê công nghệ thì không nhất thiết phải sắm cho đc máy đâu, có nhiều người xài máy nhưng chưa hiểu hết cái máy như những sinh viên như bạn dù ko có xài.

Việc ăn cắp ý tưởng có hay không thì đã rõ, trước đây khi Samsung chỉ chuyên sản xuất điện thoại nắp gấp tại sao ko bị kiện ? Các mẫu E710, E715 cũng đã 1 thời làm mưa làm gió đấy thôi. Trước đây nhắc đến điện thoại thanh là nghĩ tới Nokia và nắp gấp thì nghĩ ngay đến Samsung. Mình đồng ý là các hãng điện thoại cũng toàn ăn cắp lẫn nhau thôi, nhưng ăn cắp ý tưởng 1 cách lộ liễu, trơ trẽn và ko biết ngượng như Samsung thì quả thật bị phạt không oan chút nào. Sao bạn không tự hỏi sao Apple không kiện LG, Sony hay HTC mà lại đi kiện Samsung ?

Thế thôi, tất cả chỉ là ý kiến cá nhân, mình ko thích gây war ở đây, hiểu hay ko là do các bạn.
khicon_9
TÍCH CỰC
10 năm
@mucelago ủa ai tự ti vậy ta ơi tôi có nói mình tự ti hả sao gán cho tôi cái mác tự ti ta :eek:ps:
sao đang chuyện tiền phạt lại quay sang chuyện ăn cắp rồi ta đã nói là ko nói chuyện ăn cắp kia mà, đang chuyện khách hàng phải chịu 40$ vào sp mà lôi chuyện ăn cắp ra làm chi
nhân tiện nói luôn vậy ss và ap đều ăn cắp cả thôi chẳng qua ng ta ko chịu đc khi nói ap ăn cắp nên cứ gán cái mác đó cho ss thôi
Uh, tất cả phim và vid từng down đều xem đc thẳng trên app video nguyên thủy của máy 😃
Chắc nhìn trên mạng hoặc ra chỗ trưng bày chọc chọc rồi lên đây chém gió =))

@duyanh407 Thế thì ngon đấy, mình dùng iOS không khó chịu vụ này vì mình ko xem phim trên phone bao giờ 😃
@dac Hehe mình thích nghe nhạc coi phim, xem music video trên đt vì nó tiện, trước xài IP khó chịu mỗi khoản này với khoản k quản lý đc file

@duyanh407 Vậy bạn dùng Android là đúng rồi.
Mình phone chỉ phục vụ công việc, ko phải thiết bị giải trí nên iPhone với mình phù hợp hơn (mặc dù mình vẫn có con Xperia Z và Lumia 1520)
@dac Mình kết hợp tất cả nhé. Làm event dự thi bên vnzoom hay viết đơn gì đều trên đt cả, xài ip thì làm gì có multi window đâu 😃

@duyanh407 iOS có 1 số thứ mà Android ko có bạn ạ

Sent from my iPhone using Tinhte.vn app
Hungtvvt
TÍCH CỰC
10 năm
Samsung chỉ giỏi quảng cáo. Xài rồi mới thấy sáng mắt. Đi bảo hành 1 lỗi nhiều lần mà nó nhất định không đổi máy khác.

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@Hungtvvt Thế à? Mình thì chưa bh bị lỗi gì.

ngocaominh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mấy thằng ifan bị điên. Ss mà cộng thêm 40$ vào giá thì ip cũng sẽ tăng theo thôi.

Sent from my LG-LU6200 using Tapatalk

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019