Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trường học dành 15 triệu USD mua 26 ngàn iPad cho học sinh

Didu
28/6/2012 17:1Phản hồi: 181
181 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

woobin193
TÍCH CỰC
12 năm
giá tiền của ipad chắc chỉ là muỗi so với tiền đóng học phí 😁
@woobin193 không đâu bác..trường công bên Mỹ giá khá rẻ so với thu nhập bên đấy,1 số bang còn free với học sinh trong bang nữa
linhduon55
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chumzuizui sao bác biết đây là trường công, nếu là trường công thậm chí ko cần trả tiền học, ở bên mĩ mỗi đứa trẻ sinh ra hình như đc nhà nước nuôi học đến năm 18 tuổi thì phải. đây mà là trường công thì em cũng bó tay
@linhduon55 hôm bữa coi cái keynote của apple thấy giới thiệu về hệ thống trường công hình như ở san diago xài ipad cho hs học
linhduon55
ĐẠI BÀNG
12 năm
trường có mua hay không thì cũng là dùng tiền của cha mẹ đóng thôi, có cái quái j đâu, trang thiết bị xịn thì tiền nộp học cũng nhiều, ước ở VN có 1 ngôi trường như vậy thì thà ước nhà mình giàu, xin là bố mẹ mua cho 1 cái còn đơn giản hơn
26.000 chắc là sinh viên chứ đâu phải học sinh, cái này nhiều trường trên thế giới đã làm rồi mà.
Một năm học thì nhiều sinh viên bên kia phải tốn cả nghìn USD mua sách vở, nên việc trang bị Ipad tính ra lại ra tiết kiệm chi phí đấy.....
linhduon55
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ngocdung_const đọc cho kĩ hẵng comment bạn ơi, nó ghi ngay câu đầu, spam không thèm liếc mắt, sợ thật
15tr đô ở đâu ra vậy? chắc từ trên trời rơi xuống quá :rolleyes:
ở nước ngoài đi học rất shướng, những trường cao cấp thì thì kô nói. Mà những trường bình thường thì mỗi tháng fải đóng có vài chục đồng tiền học phí, mà đi học từ lớp 1 đến hết cấp 3 đều kô fải mua sách giáo khoa. Nhà trường cho mượn sách để học, cuối năm thu lại. Không như VN mình đàu năm học thì biết mặt nhau ngay 😆 Học phí+ sách giáo khoa+ vở,... gom vào 1 lúc cũng khá là nhiều
@tuansiro +1 thế nên thư viện nó rộng và nhiều sách, vn mình ko có ý thức tôn trọng bản quyền nên, vào thư viện còn ko cho xem sách cho xem mỗi tên sách thì biết thế quái nên mượn sách nào haizz
phu_sy08
TÍCH CỰC
12 năm
VN còn lâu
trinhvando
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cần phải xét đến sự phát triển ở Việt Nam. Cần bao nhiêu năm nữa Việt Nam mới phát triển được như nước người.
khi nào đến VN đây ... haiz
chẳng biết học sinh học đc bao nhiêu khi có máy nhỉ ????
MarsMan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trường mình học sinh được trang bị Tablet của Fujitsu giá tầm 2,500$ cơ ạ... :| Mỗi đứa 1 cái từ lớp 6 - 12.
các chú cứ bình tĩnh, bao rờ anh lên làm chủ tịch nước anh xẽ phát cho mỗi hộ gia đình 4 cái để chém hoa quả tẹt ga
@ptp49 đến núc đấy chú nhớ vốt cho anh rồi anh đặc cách riêng cho ra đình chú cả đống phụ kiện đi kèm lữa thích nhá
hieubf
TÍCH CỰC
12 năm
ai bảo vn ko làm được, 100 năm nữa chắc chắn có ipad cho học sinh dùng. còn cái trường này thì lúc ý ko biết nó dùng công nghệ j thì chưa biết
@hieubf Phát biểu lôm côm,100năm nưa ipad thành đồ cổ rồi!
các ngôi trường VIỆT NAM thì bắt tay với FPT thì hay
ktstuan83
TÍCH CỰC
12 năm
Không có gì là cho không cả!:rolleyes: Nó tính hết vô học phí rồi! Trường dành cho...Quý tộc🆒
kaiko
TÍCH CỰC
12 năm
Học xong lại cất vào tủ để ở lớp chứ được mang về nhà đâu mà sướng
tienlm
TÍCH CỰC
12 năm
Tin bài nhảm nhí thật, Táo fan thì ok nhưng vừa phải thôi chứ, pots bài thì người post cũng cần suy nghĩ, số ipad chia cho số lớp học, sẽ ra 77 học sinh một lớp. Ở vn thiếu trường thiếu lớp cũng không đông đến như thế.
ước gì mình được học ở đấy
Khánh ti
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ý thức học sinh tốt thì may ra. Chứ như mình đến lớp toàn thấy các bố chơi web game rồi pes,... phát ngán!
Công nhận là có tablet đi học rất tiện lợi! Đơn cử như ngồi làm bài tập, cho đề vào tablet đọc, đỡ phải Alt+Tab nhiều...
anninh1368
ĐẠI BÀNG
12 năm
15 triệu USD tương đương với hơn 30 tỷ VN đồng. Trường công lập ở Việt Nam mình lấy đâu ra. Tiền xây trường học và đầu tư thiết bị như bàn học còn chưa có nói chi đầu tư kiểu vậy. Đầu tư máy vi tính còn bị cắt xén huống chi Ipad
Thanhscub
TÍCH CỰC
12 năm
@anninh1368 tính sao mà 30 tỷ hả bác, 1$~ 22 k VND r thì phải
thanhgamo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@anninh1368 Khoảng 330 tỷ bác ạ. Đủ để xây mới một trường tiểu học ngon lành cành đào

Sent from my SHV-E160S using Tinhte.vn
@Thanhscub Trời ới! tính sao 15 triệu USD mà 30 tỷ vậy >.<! 1 triệu USD bây giờ đã là 21 -22 tỷ rồi @@ 15 triệu USD =???? Ôi chết mất!
kimanbn
TÍCH CỰC
12 năm
@anninh1368 300 tỷ bạn nhé
@cunxu1995 Hậu quả của việc lên lớp và tốt nghiệp 100% thôi bác ơi 😁
VN mà sắm mấy thứ này....được vài bữa thì nhà trường ko còn thấy 1 con ốc của máy luôn ấy chứ! 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019