Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

TTBH Samsung - điểm trừ đầu tiên...

clic2x
5/6/2012 9:11Phản hồi: 218
218 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lmcuong4u
TÍCH CỰC
12 năm
Định vào hỏi bác xem tình hình đổi máy thế nào mà đã có câu trả lời rồi.
Chờ đợi là hạnh phúc thôi bác ạ (OneX cũng phải chạy lên chạy xuống, đợi tới đợi lui mừ).
Có vẻ S3 khá thành công khi mình tìm máy cũ bữa giờ nhưng rất ít người bán lại, chả bù với OneX 😁
@lmcuong4u Gia nhập hội S3 luôn đi anh,máy tốt dùng ổn đó :D
máy em bị nguyên hình tròn khoảng 1 cm 😕 và vài vết chó đốm

hok bị ló sáng nút cảm ứng
@Lee Wang Nghe 1 số bạn bảo cái này samsung từ chối là lỗi mà là khuyết điểm,khuyết điểm thì ko bảo hành,1 số khác thì bảo samsung bảo hành thoải mái 😁
@clic2x khuyết điểm thì phải chờ nhà sx,đành phải bó tay một thời gian để mua con mới đã hết khuyết điểm
lmcuong4u
TÍCH CỰC
12 năm
Khuyết điểm thì k phải là lỗi, lỗi khác với khuyết điểm...Khuyết điểm của máy chứ k phải lỗi nhà sản xuất, càng đọc càng nhức đầu 😁.
tích góp lúa gạo để mua 1 sp màn hình cùi bắp với lỗi là khuyết điểm =]]
@Lee Wang Dù sao thì nếu không hài lòng bạn nên lên phản ảnh vói Samsung VN thử xem sao 😃
Cập nhật tình hình (16/06) Sau khi thứ 2 Samsung Vina hẹn mình lại vào cuối tuần sẽ có máy,vì lý do kỹ thuật thì hôm nay bỏ cả buổi ngồi đợi nhưng cũng chẳng thấy có đt nào từ Samsung Vina,
nên mình quyết định call lên tổng đài Samsung Vina,kết quả nhận đc câu thông cảm,hàng chưa về kịp,thứ 2 hoặc thứ 3 tuần sau sẽ có hàng để đổi cho mình.Đúng thật là hết nói,khi bán thì bán cho bằng được còn khi lỗi cần bảo hành thì hẹn lên hẹn xuống toàn là lý do nào là thủ tục nào là chưa nhận đc máy,mà nhà máy tại VN đó nha mà lại bảo không có máy để giao (hẹn hồi người ta đến cả 2 tuần) . Bó tay với Samsung Vina rồi.Mình đã từng đánh giá cao sau nỗ lực quyết định khắc phục đổi máy của Samsung nhưng giờ cách làm việc của Samsung thì thấy cũng 1 dây i chan như các nhà sản xuất smartphone khác , bán hàng và hậu mãi khác nhau quá xa.😕
Có lẽ là clic2x bức xúc nhưng ZZ thấy cách thức làm việc như thế thì ko giải quyết nhanh vấn đề đc. ZZ mà làm việc kiểu thế sẽ luôn yêu cầu những thtin chính xác: bao giờ trả lời phương án xử lý, bao giờ xử lý, xử lý trong bao lâu, chaamjj nhất khi nào, vì sao phải như vậy... rồi là chấp nhận hay ko chấp nhận phương án đều hỏi rõ, đọc đầy đủ và rõ quy định bảo hành ... 😃. Mobifone 1 lần khốn khổ với ZZ 😁

Về SS, không nên hy vọng vào tính vượt trội về service của họ. Nhất là khi lợi nhuận của họ lớn thừa tiền quan hệ với báo chí rộng rãi bằng việc quảng cáo trên tất cả các báo lớn. Người làm BH là người VN, lại ko sợ điều tiếng gì của giới truyền thông. Ngay đến nạn nhảy hàng còn ko làm gì đc, nhắm mắt làm ngơ thì nói đc gì nữa 😃

Sent from my GT-I9300 using Tapatalk 2
@Zanr Zij Anh nói chính xác quá rồi,hic em cũng thật sự lúc đầu trải qua nhiều tâm lý phức tạp.Cảm thấy hài lòng khi Samsung đồng ý đổi máy , rồi thái độ nhiệt tình của họ,nhưng bắt đầu là những lời hứa,đầu tiên là cuối tuần 11/06 sẽ có hàng,sau đó bảo là thủ tục có trục trặc nên xin đc dời lại cuối tuần này.Em bảo chắc chắn không?thì anh nhân viên Samsung Vina trả lời chắc chắn mà anh,anh sẽ lên test nhiều con,không đc cái nào thì đổi sang cái khác :p Rồi đến hôm nay ngồi chờ suốt cả buổi chẳng có 1 cú đt nào thông báo,thật thất vọng,it ra là xin thông cảm cũng không có.Em kiên nhẫn chờ đến 10h30 mới call lên thì,sau 1 hồi chờ kiểm tra thông tin,mới dc 1 em bên bộ phận chăm sóc khách hàng gọi qua nói do máy chưa về kịp ,và mong thông cảm,thứ 2 hoặc thứ 3 sẽ call em và chác chắn là có máy.Em cũng muốn nổi nóng nhưng mà hỏi qua hỏi lại thì cũng có nhiêu đó,hơn nữa em này cũng chẳng cung cấp thêm đc gì nữa.nê n đành tin thêm 1 lần nữa vậy.Đành chịu vậy.Tự nhiên thấy chán nản Samsung luôn rồi,muốn bán phứt luôn con S3 này luôn quay về 2 sim 2 sóng xài.😕
closecat
ĐẠI BÀNG
12 năm
@clic2x làm gì lại phải 2 sim 2 sóng thế bác, về với iOS cũng được mà, mỗi tội màn hình bé :p
@closecat Hiện tại còn Nokia với RIM và Apple.Apple thì cuối năm nay sẽ theo dõi Iphone5 chứ giờ mấy con 4S mình không thích lắm.Nokia thì Lumia cũng khá tuy nhiên mình cũng không đánh giá cao lắm,nói chung là vẫn hơi bảo thủ quá của Nokia.RIM thì canh bạc cuối cùng với BlackBerry10,nhưng hiện cũng chưa có sản phẩm 😃 Giờ bán S3 thì thiệt là phải về với 2 Sim 2 sóng rồi 😕
closecat
ĐẠI BÀNG
12 năm
@clic2x thế thì giải pháp tốt nhất là ráng đổi được em S3, đợi iphone 5, chứ bán về 2 sim 2 sóng chắc xài được 30 phút lại cuồng lên, chịu không nổi đi mua em S3 khác thì khổ 😁
@closecat Thì đó bạn ơi,chính xác thì chỉ bức xúc buồn bực lên tâm sự cùng anh em cho vơi bớt thôi,chứ mình thì cũng chẳng giải quyết hay đòi hỏi thêm đc gì nữa rồi.VN là vậy rồi,bức xúc thì đành vậy thôi.Dù sao nhất quyết hôm đi nhận máy mình sẽ góp ý thẳng voi Samsung VN luôn,họ nghe đc thì nghe không thì kệ, nhưng phải nói.Không phải anh nói đổi máy cho khách hàng cái rồi muốn thất tín sao thì thất tín ,cái kiểu nghĩ khách hàng thì "may mắn" đc đổi máy mới rồi nên đừng ý kiến ý cò gì nữa là không chấp nhận đc.:eek:
lmcuong4u
TÍCH CỰC
12 năm
Dù k xài S3 nhưng mình vẫn theo dõi thường theo dõi topic này.
Hehe, mình cũng đoán trước là SS sẽ hẹn lại tuần sau thôi, giống như HTC vậy..😁
Mua toàn "hàng nóng", mà phải chạy tới chạy lui thật là nản..
@lmcuong4u Thiệt giờ nhà sản xuất nào cũng như nhau cả anh ơi,nản thật đấy,bán hàng thì lẹ chứ bảo hành thì lâu lắm.Samsung hôm nay tiếp tục về đợt hàng để bán ở Vincom này nọ nhưng lại không có về máy để bảo hành haizzz.Muh nhà máy đặt ngay Bắc Ninh đó chứ nếu đặt ở nc ngoài thì chắc lại bảo có sự cố hải quan nữa rồi 😕
closecat
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mà không hiểu nổi sao các sản phẩm flagship mới đây của HTC, Samsung, Sony cứ dính chưởng liên tục về cái màn hình, thế mà cái thằng Pantech Sky A820L kia super ips 1280 x 800, giá bèo như mèo thế mà lại chẳng có vấn đề gì mà lại còn nhìn đẹp lạ thường, thật sự là quá khó hiểu, khó hiểu quá 😕
@closecat Có thể chưa nổi tiếng,đâu dám sản xuất nhiều nên tất nhiên sản phẩm ít vấn đề hơn.hoặc giá rẻ ,người mua củng chẳng quá săm soi.Lỡ có vấn đề -> ui trời giá bèo thế này lỗi có chút tẹo nghĩ chi nhiều .Chứ chưa chắc nó ko có vấn đề 😃
closecat
ĐẠI BÀNG
12 năm
@clic2x hi, tại mình nghe nói tại thị trường hàn xẻng pantech nó chỉ xếp sau samsung, chuyên sản xuất thiết bị di động cho thị trường nội địa, cũng có nhiều anh em xài mà thấy chẳng phàn nàn gì (xét riêng vấn đề màn hình), hay có lẽ như bác nói thật 😁 Mà cũng lạ, lỗi gì không lỗi, cái đập vào mắt nhiều nhất là cái màn hình thì cứ lỗi, đáng lẽ phải ưu tiên chăm chút cái màn hình lên hàng đầu chứ nhỉ :p mình là mình đánh giá cao Apple ở cái khoản đấy, lỗi chỗ khác chứ màn hình không thấy lỗi gì :D
lmcuong4u
TÍCH CỰC
12 năm
Dĩ nhiên là có hàng bán, còn hàng bào hành thì phải chờ rồi :p
Giờ bác bán em S3 mua 2 sim 2 sóng mà xài được 1 tuần thì quả bác là cao thủ..về sức chịu đựng 😁
Mà bác có làm e 2 sim 2 sóng thật thì nghiên cứu Lenovo nhé, ngon-bổ-rẻ, mình đang xài 1 con pin 1900mA, xài vật vã cả tuần chưa hết pin nữa 😃 (Lenovo là túi bên phải, còn túi bên trái là em ArcS đã lên ICS ngon bổ rẻ chờ đợi siu phẻm tiếp theo :D )
@lmcuong4u ông anh nói vậy thì chắc chắn là chờ Iphone 5 rồi :D Nói về khoản trâu bò trong smartphone thì sắp tới mọi người thử chờ con Motorola Razz bản pin 3100 đó trâu bò vật vả về Pin mà cũng là siêu phẩm của Moto :D
lmcuong4u
TÍCH CỰC
12 năm
Mình rất thích cái kiểu dáng và sự sử dụng đơn giản của ip, nhưng ức chế cái vụ đồng bộ (dù đã có ifunbox + itool) và phải chờ đợi để jb mỗi lần ra firmware mới, mỗi lần restore máy đều phải qua server của Apple quản lý...Nói chung là thích và k thích là 50-50 vì mình đã & đang vọc nát cái ip4 của vợ.
Túm lại là vẫn thích xài Android hơn nên làm tạm em ArcS cho nó lành...Nói khẽ kẻo mấy bác ifan ném gạch mình về xây nhà mệt nghỉ 😁
closecat
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lmcuong4u bác mua được em S3 chưa, có ý định nữa không 😃
lmcuong4u
TÍCH CỰC
12 năm
Lúc đầu cũng ham hố lắm, nhưng định chờ ít thời gian mua máy cũ cho kinh tế, giờ anh em bán lại cũng nhiều rồi thì lại k muốn mua nữa 😃
Đang xài con ArcS đã lên ICS thấy cùng khá hài lòng (chất lượng so với số tiền bỏ ra) dù con này đã lỗi thời rồi.
Với thói quen dùng của mình, so độ mượt của ArcS 1 nhân với OneX 4 nhân, mình không cảm nhận được là OneX nhanh hơn gấp đôi ArcS nữa..Bởi vậy k ham 4 nhân nữa 😁, cỡ 2 nhân theo công nghệ mới tiết kiệm pin là ổn rồi.
closecat
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lmcuong4u Bác ở Hà Nội hay HCM, HCM lại đang bán S3 tặng phiếu mua hàng Samsung 5.000.000 đ đó bác ^_^
lmcuong4u
TÍCH CỰC
12 năm
Bán ở đâu vậy bác? 😁
Bữa trước mình cũng định mua lại mấy cái phiếu này gom lại mua S3 cho kinh tế chút mà SS k cho nên chờ tới giờ.
Bên 5giay có bác kia đem con S3 trắng chính hãng đòi đổi ngang với 4s 16g trắng mới mà bị ném đá tơi bời :p
closecat
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lmcuong4u Toàn mấy bác ném đá dìm giá :p, ông đó mà fix 13t5 thì đi lẹ :D
closecat
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vincom đó bác, ngày mai nó bán :p
lmcuong4u
TÍCH CỰC
12 năm
Bán lần 2 à? Xếp hàng lần 2 á?😃
Bác cho mình xin cái link tham khảo nhé, cám ơn bác.
closecat
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lmcuong4u http://www.samsung.com/vn/khuyen-mai/brandshop/ :p
closecat
ĐẠI BÀNG
12 năm
mua S3 giờ lại tiếp tục phải chịu khó test kỹ 😁
lmcuong4u
TÍCH CỰC
12 năm
@closecat Có 50 người thôi, chắc phải xếp hàng từ 5h sáng :D
closecat
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lmcuong4u chủ nhật mà bác, đâu có chuyện gì làm đâu, đi dạo Vincom cũng được :p
Hix. Mình cũng vừa mua em S3 được 3 ngày và cũng phát hiện ra bầu trời đầy sao chổi đây. Nhưng thấy các mem nói tình hình chung nên mình cũng ko muốn đổi nhỡ lại gặp em khác nhiều sao hơn thi hên ghê.😕
closecat
ĐẠI BÀNG
12 năm
@he0c0n18 sao chổi được liệt vào khuyết điểm nên muốn đổi là nhiệm vụ bất khả thi rồi bạn :p Xài S.Amoled thì cứ phải sống chung thôi :p
Mình cũng biết vậy nên chấp nhận sống chung thuj. Mình ở nước ngoài và chế độ bảo hành ok lắm, mình thuê bao theo mức gọi nên phải trả em nó 8,5tr thôi. Cũng ko mắc lắm. Thôi cứ xài vâỵ tính sau. 😃
Xài S3 rồi tại thời điểm này bán lại là không biết mua con gì để xài đâu 😁
luxubu9
ĐẠI BÀNG
12 năm
t phải công nhận các bác tài thật,tiền bỏ ra thì tiền tấn mà lại đành hài lòng với khiếm khuyết😁,mà nhiều bác cũng tài khi nói 16tr chẳng là bao nên cũng đành cho qua,ngạc nhiên wá nên t nhất quyết ko lên s3,thật ko hiểu nỗi khi ng bán dám ăn nói với ng mua rằng các bác may mắn đc mua hàng của e sx đấy, ko thì ếch có siêu phẩm mà xài,thế các bác đừng đòi hỏi nhiều wá,đưa e 16tr nào rồi e đưa siêu phẩm cho xài, sướng wá còn j, cấm than thở nhé :D

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
lmcuong4u
TÍCH CỰC
12 năm
@luxubu9 Đồng ý với bác.

Lần trước cái vụ xếp hàng để mua S3, mình comment tí mà bị ném đá túi bụi, bảo là mình xem đồng tiền như bánh xe bò...Bỏ 16tr ra mà phải xếp hàng để được mua, éc éc..Bỏ 16tr ra mua 1 cái điện thoại thì ít ra mình phải được phục vụ đàng hoàng, lịch sự chứ?!!!
luxubu9
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lmcuong4u thấy nhiều bác đại gia quá xá quàng xa mà tủi thân phận, ráng tích cóp thì cũng ráng mua đc e siêu phẩm, nhưng bỗng thấy thái độ ss ko ổn tí nào, đã có kinh nghiệm từ e s2 đang xài, nuốt nước...miếng vào lòng (vì chửi tiếp thì lại...phí nc miếng của mình đi) mà xài (bỏ ra hơn chục chai rồi, ko lẽ quăng à), càng ngạc nhiên là cũng ss bán cái tv chưa đến chục triệu, bh gọi nó còn mò đến tận nhà, thế mà cái dt hơn 15 chai mà sao nó đối xử thua hơn cái tv của nó, đồng tiền đi làm thấy...moá mới có đc, phải lá mít đâu, t thì thấy các bác cứ cố gắng kìm hãm sự sung sướng xuống, cho e ss tắt bếp vài tháng, thế chẳng phải cuống cuồng xin lỗi lên là gì, lại còn cải thiện đc chất lg sp & dv kha khá là đằng khác, như mấy thằng honda, moá, móc túi thấy ớn mà lạ là dân mình cứ nhào vô mua, biểu sao nó ko..móc tiếp, bây giờ thiên hạ ếch thèm mua thì giảm giá, còn săn đón nữa chứ, nếu bác nào mà trợn mắt lên với ss thì chẳng phải bị nói là ..ng cõi trên à (vì e có thấy các a kia mua rùi, bọn e cứ để đó từ từ tính mà có dám..trợn mắt gì với bọn e đâu, bác hâm à), càng nghĩ càng ko hỉu, moá, vì vậy, đoá mua e nó cho đỡ tức.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019