Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

TTPod v3.80 BETA Việt Hóa bởi SymPViet [Cập nhật 21.06]

trungbkth
21/6/2010 15:19Phản hồi: 53

Cập nhật:

Tăng độ chính xác thiết lập tính năng, hỗ trợ cuộc gọi, nhạc chuông, tin nhắn SMS chuông, chuông báo động, chuông cài đặt
Tăng hỗ trợ hiển thị lời bài hát mini thực sự rõ ràng
Tăng chế độ nhạc nhỏ dần sẽ có hiệu lực rõ ràng hơn
Tối ưu hóa các chức năng quét các tập tin nhạc

***Bản này mình đã thêm phần tùy chọn cài Patch4run (để tránh sinh lỗi khi máy bạn nào đã từng cài Patch4run)***

With Patch4run: gồm Patch khi cài

Without Patch4run: ko gồm Patch khi cài

Lưu ý:

- Nếu gặp lỗi "System Error" thì các bạn cài thêm >>> Path4run <<< (dành cho máy hack & chưa hack phone) ....

- Nếu gặp "Lỗi cập nhật" thì các bạn gở hết các phiên bản cũ của TTPod ( vào Application manager gở bỏ những gì liên quan đến TTPod)

***Khuyên dùng >>> PyUninstaller <<< để gở sạch sẽ các bản TTPod cũ, xong cài bản này vào là OK liền....

P/S: Bản dịch chỉ còn phần Instructions (Hướng dẫn) là ko thể dịch được. Các bạn thông cảm nha....
nguồn Caominh171 PDAVIET :wub:
thankiu dowload:http://download329.mediafire.com/lymd2pc5dxvg/2vzdornddrm/TTPod_v3.80_BetaS60v3_VI_SymPViet.rar
53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn ơi bò skin và viúal vào đâu vậy? mình ko bít xin chỉ giáo.

mình đang xài E72 cua FPT, mình install pm vao máy rồi, nhưng lúc mình chạy ko hiển thị dc Tiếng Việt, toàn la ô vuônng ko hà 😔. có cách nào ko bạn
cứ thế mà cài vào thôi! trong đó rất nhiều skin mới và visual.. mới đẹp lắm đó! mình đang xài mà! tại sao ại có ô vuông đc nhỉ!
Chạy file sis là ra skin,vivaul... Đó thui mà. Ktra tại e/ttpod/
sao mình cài bản english thì được mà cài bản việt hóa ko được báo lỗi :tập tin bị lỗi
bạn giả nén trên điện thoại sẽ bị hiện lỗi tập tin đó! vì vậy nên giải nén trên Pc rồi cop vô điện thoại cài là ổn ngay!:adolf:
thank mình đã cài được nhưng trong phần hướng dẫn vẫn còn chữ ô vuông
sao mình cài không được vậy, ttpod có cần sign không hay là cài trực tiếp vào lun vậy caominh171
em cài vào n96 mấy chữ tiếng việt cứ bị thành ô vuông thôi hix hix😔:(
Bị ô vuông thì cài font unicode là ôkie. Tìm font hỗ trợ cả chjna thj tốt.
ĐỔI font nhưng phần hướng dẫn vẫn là ô vuông hình như nó là tiềng trung
hj.các bạn ơi,cho mình hỏi về font lun ví.mình đang xài ámy nokia 5320 xm.cài ttpod thì cũng bị các chữ tiếng việt biến thành ô vuông.mình đã có thử cài font khác,sửa đc lỗi đó nhưng lại thay lun cả font mặc định của máy.bạn nào bjk cách khắc phục mà không làm thay đổi cả font máy không,làm ơn hướng dẫn hộ mình ví 😁
Symbian bản thân được thiết kế hỗ trợ tốt cho bảng mã Unicode và đa ngôn ngữ. Tuy nhiên một số dòng máy được sản xuất tại một khu vực nào đó không được tích hợp sẳn bộ font hỗ trợ Unicode.

Mục đích của việc cài đặt font tiếng Việt là làm cho điện thoại dùng hệ điều hành này có thể hiển thị được tiếng Việt Unicode trong mọi ứng dụng (Danh bạ, đọc eBook, trình duyệt Web, từ điển,...)

- Cách cài đặt font tiếng Việt
Để làm cho các điện thoại hiển thị được tiếng Việt Unicode chúng ta có 2 cách.
•ReFlash bản ROM có hỗ trợ Font tiếng Việt. Cách này tương đối phức tạp vì yêu cầu bạn phải có kinh nghiệp up rom và phải có bản ROM hỗ trợ font tiếng Việt. Chúng ta không thảo luận cách này tại đây.
•Cài đặt thủ công tiếng Việt. Cách này đơn giản, ai làm cũng được. Sau đây là các bước cài đặt font tiếng Việt cho toàn hệ thống:
1.Download file zip đính kèm ngay dưới bài này (Fonts_Symbian.zip).
2.Bung nén file zip đính kèm, bạn sẽ có một thư mục tên Fonts.
3.Kết nối điện thoại với máy tính hay tháo thẻ nhớ ra cắm vào đầu đọc thẻ để kết nối với máy tính.
4.Sau khi kết nối bạn mở thư mục thẻ nhớ lên, tại thư mục ngoài cùng của thẻ nhớ (thư mục gốc), bạn tạo một thư mục tên là Resource. nếu có thư mục này thì ko phải tạo và trong thư mục font có font nào thì bạn xóa hết đi rồi chép font này vào
5.Copy thư mục Fonts đã bung nén ở bước 2 vào thư mục Resource trên thẻ nhớ. (Ta sẽ có thư mục Resource\Fonts trên thẻ nhớ)
6.Tắt điện thoại và bật trở lại.
Fonts_Symbian.zip
bạn ơi lick này dow về kg giải nén được nó báo lổi ,giúp mình file khác nha bạn...
bây giờ dow file của bạn giải nén ra được nhưng mà kg có một thư mục tên Fonts cả chỉ có 1 file Fonts_Symbian,rồi làm sao đây,ai biết giúp với...

---------- Post added at 03:36 PM ---------- Previous post was at 03:31 PM ----------

cài fonts hoài mà chả được,tắt nguồn mở lên vẫn bị ô vuông hoài ...........
vô ích, không được rồi, vẫn bị lỗi ô vuông đó.
sao cài vô e72 chử hiện lên toàn ô vuông kg nè,ai biết chỉ giúp tận tình mình đi....
casauhp
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nhưng bản này chế độ quét bài không được như những bản trước. Khi quét bài nó quét rất lâu mà không được. Có ai bị như thế không?
hj.cảm ơn bạn nhé.để mình thử xem sao
huhu.k đc rùi bạn ơi.mình có thấy sẵn mục Resource trong thẻ nhớ.nhưng chỉ nhìn thấy đc bằng xplore thui,còn dùng trình nokia pc suite thì k nhìn thấy đc.mình dùng xplore để copy,nhưng nó báo là không thể copy.hjx.làm sao đây hả bạn.mình cũng mê cái ttpod này lắm nhưng cài dù là bản mấy đi nữa thì cũng bị hình ô vuông.hjx
bạn cài rompatcher rồi cài vào rồi chép file Open4All RP+.rmp vào thư mục patches ở ổ c hay e do bạn chọn lúc cài đặt ko có bạn tao mới
mở rompatcher lên apply file đó thì chép được vào thư mục Resource
RomPatcher__v2.3_Final_Version.rar
hjxhjx.huhu.bạn ơi.làm theo cách này của bạn,mình đã cop đc file font đó rồi.nhưng khổ nỗi,sau khi reset lại thì...hjxhjx...ttpod vẫn bị lỗi ô vuông.hjx.làm sao đây hả bạn.thanks bạn nhiều lắm 😁
vnboy87
ĐẠI BÀNG
14 năm
em kài vào mà toàn là ô vuông thôi bác ag`
không load được bài hát

mình đang dùng E63 và đã hack phone rùi. nhưng cài bản ttpod v3.80 vào thì máy load được có mỗi 2 bài hjx bạn nào bít cách khắc phục giúp mình với. nick yahoo mình là: mrblack_xmen cảm ơn các bạn nhìu
Bạn vào c.đặt quét xem nha.Mik khuyên bạn nên xài v3.7 final.3.8beta chưa đc mượt lắm. Chờ 3.8final thì xài
Hỏi: Sao em tắt hết các phần tải lời, cập nhật hàng ngày no vẫn tự đông kết nối vậy, chỉ dùm em, thanks
Bản v3.8beta nài bị lổi vậy đó. Toàn bắt kết nối >> khuzên bạn xài v3.7final cho ổn.
cho mình xinh phần miền nghe nhạc ttpod s60v3.80 mới nhất bây giờ nhé bạn.thank
:eek: bạn nè ở đâu ra vậy
sao xin pm mà xin bùn cười thế!💣

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019