Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tự dưng Bold 9000 không thể vàoddcc operamini, Gmail, Google map....?

longnguyen_group
21/4/2011 4:55Phản hồi: 100
Em kính chào các bác, các cô chú anh chị trên diễn đàn.
em có câu hỏi kính gửi mong các bác, các cô chú anh chị nào biết thì giải đáp dùm em với ạ! em xin cám ơn rất nhiều.

Số là em đang dùng 1 chiếc BB 9000, máy em dùng mạng Viettel. Trước đây em vẫn dùng Opermini để vào mạng bằng GPRS, lúc nào về nhà thì em lại vào mạng bằng Browser (vì nhà em có wifi). Sở dĩ em phải làm thế vì chả hiểu sao cứ bật wifi của máy thì y rằng thằng Operamini không thể chạy được. thế nên em đành chấp nhận sống chung với lũ là dùng cả 2 phần mềm đó. cứ chỗ nào k có wifi thì dùng O, chỗ nào có wifi lại dùng B...

Thế nhưng độ 1 tuần nay chả hiểu sao máy em dở chứng (em cam đoan là em chả động chạm hay cài đặt gì thêm) tự nhiên tất cả những phần mềm trước đây dùng GPRS như Opera mini, Gmail, Google Map lăn đùng ra không sử dụng được.
Ông O thì báo: Unable to connect. Please review your network settings.
Ông Gmail báo: "This program requires a working data connetion. Please check yours signal strength".
còn ông Google map em ngại chả vào xem nó báo cái gì, nhưng chắc cũng đại loại là mấy cái thông báo yêu cầu kiểm tra kết nối....

Ban đầu em reset lại máy thấy máy lại chạy bình thường nhưng chỉ được 1 lúc lại tái hiện tình trạng trên (tức là cả 3 cái phần mềm trên k chạy được). em reset thêm lần nữa lại chậy được nhưng cũng chỉ đc 1 lúc lại thôi.

Em đã cẩn thận dùng browser để vào mạng bằng GPRS thì thấy vẫn được, chứng tỏ k phải tại mạng.

Sau đây là đầy đủ các triệu chứng của máy, em kính mong các vị nào biết thì chỉ giáo dùm em với ạ. Công việc đặc thù của em rất cần sử dụng cả 3 phần mềm trên nên chậm này nào em khổ ngày đó, em xin chân thành cảm ơn
100 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

onsoulha
ĐẠI BÀNG
13 năm
của bạn giống hệt của mình cũng bị khoảng 1 tuần nay không hiểu tại sao ?
AE nào biết bệnh và biết cách chữa thì bảo giúp với
mình cũng dùng 1 số phần mềm như Đọc báo.net, IM lite .....nhưng cũng chịu ko vào dc làm giông hệt như bạn trên cũng chỉ thế
Theo mình biết thì đây là lỗi không chạy được phần mềm thứ 3.trước cũng bị thế này.reset vài lần là lại ổn.Còn để chạy wifi cho opera thì bạn có thế tham khảo cách dùng arize wifix để vào nhé.Thân
cadicktran
ĐẠI BÀNG
13 năm
Lỗi phần mềm thứ 3 như os6 của 97k rùi!
onsoulha
ĐẠI BÀNG
13 năm
nhưng bạn ơi cách sửa lỗi này ntn ?
cadicktran
ĐẠI BÀNG
13 năm
còn nghĩ ngợi gì mà ko up lại rom đi bạn 😃
Chính xác lỗi phần mềm thứ 3. Bạn thử uprom 5.0.0.681 của viettel xài thử đi,cái này ổn định không bị lỗi sb,theo như mình đang xài trên máy mình,không bị lỗi sb nữa.
cũng đang bị mấy ngày nay. e bị lỗi này nhiều rồi kinh nghiệm là chẳng nên up iếc gì cả để một tg nó lại tự đc
newpop
ĐẠI BÀNG
13 năm
Theo mình biết đến giờ nguyên nhân gây lỗi rất khó xác định.
Mình có 2 máy 9000 : 1 sài 681 đã khoảng 4 tháng nay ko bị gì nhưng khoảng 10 ngày gần đây bị lỗi này, 1 cái sài 1067 khoảng nửa tháng và cũng bị lỗi vào thời gian vài hôm nay.
Vậy cũng khó nói là do ROM, phần mềm thì ko hề đụng chạm thêm nên cũng ko phải do phần mềm.
Nhưng có điều là hồi trước lỗi này chỉ xuất hiện trên 9700 giờ lại "phổ biến" hơn rất nhiều vào "vài ngày gần đây" .
mình có đọc tham khảo thấy một số anh em dùng trước khám phá ra nguyên nhân là tại... SIM, và họ kết luận là dùng sim Vina sẽ bị bệnh đó nhưng rõ ràng mình dùng Viettel mà?
mình có ông anh làm bên bộ phận kỹ thuật của Viettel, có hỏi ông ấy thì ông ấy bảo không nghe báo cáo gì về sự cố GPRS của nhà mạng này 😔
thật điên cái đầu mất. hix
cái này mình nghĩ ntn:
- Trước mình dùng k bị ntn
- Sau vẫn máy như thế lại bị tình trạng này
=> chắc chắn nhà mạng có add thêm 1 tham số gì đó trong phần nhận sim, nên lúc ban đầu reset máy ae vẫn vào đc mạng
=> chờ sb fix or 1tgian xem ntn!
Mình cũng thỉnh thoảng bị vậy ở 9780

nhưng mình toàn restart máy

lại bình thường
sao dạo này nhiều người bị lổi 3rd thế ko bjt mình 9650 bị hoài thì không nói ..
không bjt là do rom hay do nhà mạng nữa đây...
mình bị 2 tuần trc rồi,mình cũng hỏi trên tinhte thì cũng có mấy người nói cũng bị rồi đây là lỗi mạng viettel,chứ ko phải tại máy vì mình thử up rom hay reset hết rồi nhưng vẫn vậy,mình xài 9650 nên ko lạ cái 3rd nên mình tin chắc đây là lỗi mạng,bạn có ngườiquen tren vletel thì kiu anh coi lại mấy cái trạm coi.tại mình chạy lên trường thì sóng ổn định va vẫn vào bình thường nhưng ở nhà thì làm đủ cách cũng ko vào
cái này do sóng chập chờn hoặc chuyển qua lại 2G/3G, vì vậy mới sinh ra mấy cái smartmail để giữ kết nối. Hiện giờ việc ROM, Sim, Servicebook cho up down thoải mái cũng chẳng thể giải quyết đc, sống chung với lũ thôi vậy. :banghead:
Mình dùng Bold 9780, thỉnh thoảng lại không vào mạng được. Chẳng hiểu tại sao. Nhiều lúc không vào mạng được, mình cắm vào máy tính cài đặt các phần mềm khác thế là lại được, rồi ít hôm sau lại không được. Bác nào biết chỉ dùm em với!
raiso
TÍCH CỰC
13 năm
Chắc là lỗi 3rd thôi vì Browser vẫn vào mạng được mà. Con 9000 của mình thi thoảng cũng hay bị vậy. Thử reset máy vài lần xem sao, vẫn ko được thì đành chờ 1 ngày đẹp giời tự nhiên nó lại được 😁
onsoulha
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đành phải vậy thôi chứ biết sao được. đến hôm nay vẫn như thế ngày trước mình dùng bản 822 rồi 900 cũng thế bay giờ đến 1049 cung vậy
fcb
Trứng
13 năm
Chia buồn. Chúc may mắn
các bác cho mình hỏi "lỗi 3rd" là lỗi gì vậy?
cantona2908
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ôi lạy chúa ....! Tối qua e đúng là phát điên lên vì hiện tượng này. Dùng cả ngày không thấy vấn đề gì tự nhiên đến lúc cần check mail thì báo lỗi một loạt luôn. Có bác nào biết bệnh này và thuốc chữa ko ................
ronaldemap
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em cung nghi la Vitettel dang bi loi server, may tuan nay chuc nang update time cung chap chon!
Em len bang 87, 9650 gan het pin nen hok dam reset 😁
Mình bị cái này từ 2 tuần trc rồi có đăng cái topic hỏi ae thì cũng có nhiều ng bị tình như vậy,cái này chắc chắn không phải 3rd vì minh xài 9650 nên không lạ vs nó,mình ngay cả browser còn không vào được nữa luôn chỉ có báo sóng lên chứ không thấy báo sóng về.nhưng mà chạy ra quận khác lại vào được bình thường,tot nhất bây giờ báo lên vietel kiu nó check lại trạm chứ không phải tại blackberry đâu

---------- Post added at 11:00 AM ---------- Previous post was at 10:59 AM ----------

Mình bị cái này từ 2 tuần trc rồi có đăng cái topic hỏi ae thì cũng có nhiều ng bị tình như vậy,cái này chắc chắn không phải 3rd vì minh xài 9650 nên không lạ vs nó,mình ngay cả browser còn không vào được nữa luôn chỉ có báo sóng lên chứ không thấy báo sóng về.nhưng mà chạy ra quận khác lại vào được bình thường,tot nhất bây giờ báo lên vietel kiu nó check lại trạm chứ không phải tại blackberry đâu
Tinhte dạo này lag quá post bài cũng khó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019