Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tự ghi âm giọng nói dẫn dường cho Ovi Maps

TDNC
5/5/2010 10:15Phản hồi: 16
Tự ghi âm giọng nói dẫn dường cho Ovi Maps

Thật tuyệt vời khi sử dụng chức năng dẫn đường bằng giọng nói trên Ovi Maps vì giờ đây bạn có thể thay thế các lời thoại như "Turn left", "Turn right"... bằng "Quẹo trái", "Rẽ phải"... hay bất cứ cụm từ nào bạn muốn, vì bạn sẽ là người tự ghi âm lại các lời thoại này bằng phần mềm Own Voice của Nokia. Chưa hết, sau khi ghi âm xong, các file này sẽ được tải lên các máy chủ của Nokia để chờ xử lý. Sau khi xử lý xong, những người khác cũng có thể tải gói âm thanh mới này về và sử dụng. Hoặc bạn cũng có thể tải các gói âm thanh do người khác tạo ra và sử dụng trên điện thoại của mình hoàn toàn miễn phí.

Bạn có thể tải Own Voice trên Ovi Store.

Bằng cách tự thu âm, bạn sẽ phải thu âm tổng cộng 54 cụm từ chỉ đường khác nhau như quẹo trái, phải, dừng lại, đến đích... và chỉ mất khoảng 7 phút. Các file sau ghi thu âm sẽ được Own Voice tải lên máy chủ để xử lý và cho mọi người tải về sử dụng. Hoặc bạn cũng có thể nghe thử các file ghi âm của người khác tạo ra và tải về sử dụng. Chức năng chia sẻ có sẵn sẽ giúp bạn chia sẻ các gói âm thanh này với bạn bè qua tin nhắn SMS, Facebook và cả Twitter.

Sau khi đã tải các gói âm thanh về, để sử dụng bạn mở Ovi Maps lên và chọn file âm thành vừa tải về trong phần Settings -> Navigation -> Drive -> Own Voice. Nếu không thấy mục Own Voice thì bạn cần tải Ovi Maps phiên bản mới nhất tại đây.

Own Voice cho Ovi Maps hỗ trợ các máy sau: Nokia N97, N97 mini, 5800 XpressMusic, 5230, E72, X6, N86 8MP, E55, E52, 6730, 6720 và 6710.

Nguồn: All About Symbian
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

jing
CAO CẤP
14 năm
cái này của nokia gọi là người làm thay máy
còn của google là máy làm nô lệ cho người
Chức năng này chỉ để cá nhân hóa OVI maps thôi mà. Bình thường vẫn dẫn đường được đấy thôi. Có gì mà to tát thế?
se7en2008
TÍCH CỰC
14 năm
Cái này thu giọng mình vào cho tiện lợi hơn thôi mà cha.
Gì mà người với máy, bó tay bác.
Jake
TÍCH CỰC
14 năm
có đứa nô lệ mà thông minh thì ông coi chừng chết nha! 😁
trunkz
TÍCH CỰC
14 năm
Nói giọng bố đời. Có biết cá nhân hóa thiết bị của mình là cái gì không vậy? Thích thì thu giọng của mình/bồ/vợ/con/kẻ thù... vào, còn không thu thì thế nào chả có 1 giọng default đọc cho mình, làm gì có chuyện mình làm thay cho máy.
Tiện ích quá các bác nhỉ......😁
Nokia đang trở lại đỉnh vinh quang 1 cách chắc chắn.
zonzonvn
TÍCH CỰC
14 năm
Nokia dạo này nhiều dịch vụ ngon quá nhỉ... hy vọng là với những dịch vụ như thế đến với người tiêu dùng ngày càng nhiều...
Dạo này Nokia cho ra đời nhiều tính năng hay, làm cá nhân hóa sản phẩm là điều người dùng muốn. Hay thật!
E71 đâu mất rồi...sao lại không có E71 trong danh sách hỗ trợ vậyhttp://www.tinhte.com/images/smilies/frown.png
Nokia làm người quan tâm có cảm giác là sắp trở lạ hời vàng son, nhưng với 1 mớ hỗn độn sau lưng thì cũng hơi lâu, nhưng cứ hy vọng...................... hehehehe
Hik! N900 không có nhỉ?
Bắt đầu bất đồng ngôn ngữ rồi 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019