Tự nhiên ko đồng bộ được danh bạ blackberry

ho_tu_kiet
8/1/2015 10:38Phản hồi: 35
Mình dùng bb9780, gói cước BIS vinaphone vẫn đồng bộ được danh bạ bình thường. tự dưng mấy hôm nay ko đồng bộ được, m có vào trang https://vinaphone.blackberry.com/ để xem lại cài đặt thì có thông báo này
"Bật Đồng Bộ Hóa Không Dây trên điện thoại BlackBerry của bạn để đồng bộ hóa danh bạ"
mong các cao nhân chỉ giáo giúp!
35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

alyba3
ĐẠI BÀNG
9 năm
em cũng bị vậy, hình như Google không hỗ trợ đồng bộ danh bạ cho BB nữa rồi 😔
ho_tu_kiet
ĐẠI BÀNG
9 năm
@alyba3 của bạn cũng tự dùng bị à, cái này do gói cưới BIS nó hỗ trợ đồng bộ Lịch và Danh bạ chứ có liên quan gì tới thằng Google đâu nhỉ.
vickyII
TÍCH CỰC
9 năm
Tôi cũng dùng bis Mobifone và mấy hôm nay cũng không đồng bộ được. Lạ thật. Nó cứ báo vào danh bạ chọn tài khoản google rồi chọn Đồng bộ không dây. Làm hoài mà ko được. Chỉ mấy hôm nay chứ trước bt mà.
Với lại ai dùng Bis mobifone thấy dạo này kém kém ko? Cứ lúc được lúc không. Lúc được thì chạy phà phà mà không được thì kiểu ko có mạng ấy
Liệu có phải do cáp quang bị đứt nên có nhiều cái bị ảnh hưởng không nhỉ?
ho_tu_kiet
ĐẠI BÀNG
9 năm
trước khi đứt cáp BIS của Vina vẫn nhanh lắm, có lẽ nào tại thằng google o cho đồng bộ nữa :mad:
minhbossxd
TÍCH CỰC
9 năm
chán quá
minhbossxd
TÍCH CỰC
9 năm
Chuyển máy dính ngay đợt đút cáp.
berry8100
TÍCH CỰC
9 năm
mất toi 50k đăng ký bis mobifone chỉ để đồng bộ cái danh bạ với gmail, làm đi làm lại cả chục lần kể cả reset máy mà chẳng thấy tăm hơi gì, mò lên đây mới biết tính trạng chung của tất cả mọi người 😔
minhbossxd
TÍCH CỰC
9 năm
@berry8100 Chờ qua 23 đi bạn ơi. Mình cũng như vậy đây.
vickyII
TÍCH CỰC
9 năm
Cáp ngầm khôi phục rồi mà sao vẫn chưa đồng bộ được lại nhỉ? Google không hỗ trợ nữa sao?
berry8100
TÍCH CỰC
9 năm
nhiều khả năng phải chia tay OS7 để chuyển sang BB10 chứ cái kiểu ko đồng bộ được danh bạ thế này ức chế vãi
Mình cũng bị tương tự và sửa mãi không được.

Cái này hình như là do BB vs GG chứ k liên quan đến nhà mạng (nhiều người dùng ở các nước cũng bị, k phải chỉ VN). Thông tin chi tiết: http://www.blackberry.com/btsc/KB36534
ho_tu_kiet
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đã đồng bộ lại ngon rồi các bác nhé.
vickyII
TÍCH CỰC
9 năm
@ho_tu_kiet Được đâu mà được
berry8100
TÍCH CỰC
9 năm
@vickyII Được rồi bác, mình mới làm được sáng hôm qua. Xóa TK cũ đi rồi add lại, túm lại là làm loằng ngoằng thế quái nào nó lại được nên chẳng nhớ quy trình 😁
Bylekzra
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em cũng không đồng bộ dc, đang cài lại BIS đây. sẽ báo cáo anh em sau ạ
Các bác xoá danh bạ cũ,
Vào Messages > option > email Account manager > xoá tài khoản đi, sau đó đăng nhập lại. Trong quá trình đăng nhập, để ý kỹ, có mục setting, tích vào sync contacts là được.
Sẽ có một mail gửi đến máy các bác, hỏi có cho sync không.
vào web theo đường links mail gửi đến, đăng nhập vào gmail, bấm accept là oke. Khoảng 5 10 phút sau là đầy đủ danh bạ trên máy các bác
Bylekzra
ĐẠI BÀNG
9 năm
@binhduy_00087 Cái này kiểu như là ứng dụng BÍS cho gmail mà BB viết, rồi yêu cầu 1 số quyền như xem danh bạ, gửi nhận mail
vickyII
TÍCH CỰC
9 năm
@binhduy_00087 Đúng là phải add lại tài khoản Email mới được. Thanks
@vickyII em mới mua 9900 mà tối qua đến giờ không thể nào Syn dc danh bạ

Em đã test thử bằng 2 tài khoản Gmail:
- 1 tài khoản thường, 1 tài khoản 2-step verification

Có bác nào chỉ em cách khắc phục với, em có 2 sim vina,mobi và đề thử BIS của cả 2 sim đó đều không được.
Mình cũng đang bị tình trạng tương tự và đang đợi mọi người chia sẻ cách khắc phục.
@tapchi24h Cảm ơn các bạn đã trợ giúp. Mình vừa Syn dc rồi.

Các bước làm như sau:
1. Sau khi nhập password trên Blackberry bị báo Invalid.
2. Vô Gmail bằng webbrowser của PC.
3. Vô link https://security.google.com/settings/security/activity
4. Sẽ thấy các máy tính đã cố gắng kết nối với Gmail, sẽ thấy máy tính có địa chỉ IP mà không có tên, check nslookup xem đó có phải server của Blackberry thì Allow Access.
5. Đổi password Gmail
6. Đăng nhập lại Gmail trên Blackberry

Chúc a c e năm mới nhiều may mắn
@behaha Chào năm mới các bác, ngày 10/3 này là em tậu con bb9100 rồi, em tậu chỉ vì em thích cái bàn phím của bb8100 hiện tại nhưng muốn vọc thêm ít 3G thôi.
Các bác cho em hỏi cái sysn danh bạ gmail nghĩa là sao nhỉ?
Em có một gmail, giờ muốn nó gửi nhận như imap hoặc pop3 trên bb9100 thì nên làm sao?
Các bác có thể cho em xin những app cần thiết cho văn phòng với ạ, e muốn thao tác với mail như outlook.
berry8100
TÍCH CỰC
9 năm
9900 đi về nơi xa rồi nhưng vẫn còn nhớ sơ sơ là :
1. Sim phải đăng ký BIS, phải nhìn thấy hình chùm dâu bên cạnh cột sóng.
2. Xóa tài khoản gmail đi. Tiến hành add lại
3. Trong quá trình add tài khoản nó sẽ hỏi quyền truy cập của BB với gmail, cho phép truy cập. Có trường hợp phải vào web http://security.google.com để xác nhận quyền truy cập.
4. Tiếp tục làm các bước tiếp theo là được.

Chúc may mắn
daongocquy
ĐẠI BÀNG
8 năm
mình vừa làm được xong, giờ hướng dẫn lại cho các bạn nhé,
điều kiện: sim đăng ký bis nhé,
đăng nhập gmail nếu không đồng bộ danh bạ được thì vào phần email account rồi chọn vào tài khoản gmail đó rồi phím chùm dâu chọn service book rồi chọn send service book sau đó sẽ nhận được mail yêu cầu xac nhân bạn click vào link đó rồi chọn chấp nhận là oke
vutuanphong
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hôm qua mình lại đồng bộ lại được rồi đơn giản chỉ cần xóa gmail trên máy điện thoại sau đó nhập lại tài khoản vào là được vị nó đã mặc định đồng bộ hóa lịch và danh bạ......

Không đồng bộ được rất khó chịu nhé vì mình sử dụng 2 máy 9780 và ss not3 khi đồng bộ được rồi thì chỉ cần ghi số điện thoại trên bb thì ngay lập tức trên máy ss cũng có luôn thế là 2 máy như một.... hi hi
vutuanphong
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vutuanphong Nhưng mới chỉ làm được danh bạ chạy từ blackberry sang samsung not3 thôi còn khi lưu vào not3 thì nó lại chưa chuyển sang blackberry của mình được ... các thánh biết chỉ dùm với
doan tung
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vutuanphong Cái này em cũng ko biết, ko biết trên os10 có đc ko nhỉ.
mình vừa có 1 chiếc 9780, vậy là phải bắt buộc đăng ký bis mới đồng bộ hóa danh bạ trên bb được à các bác 😁
vutuanphong
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thevalentine1988 phải đăng ký bis .... rẻ ấy mà 50k một tháng thôi
12801503_1541364579496769_6969592108053875617_n (1).jpg

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119