tự tạo angten tăng cường thu sóng USB 3G

kthy.com
28/7/2010 14:31Phản hồi: 150
150 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kthy.com
ĐẠI BÀNG
14 năm
Có nhiều người nhầm lẩn hai khái niệm kB và kbb/s
kB chỉ dung lượng lưu trử dử liệu
kbb/s chỉ tốc độ truyền tải dử liệu

1KB = 8kbb/s

thông số ở soft d-com là kbb/s

về lý thuyết mf110 có max download 900 kB
MF100 ....................... 450 KB

nếu tốc độ donwload mà được 80-90% là quá tốt rồi
ntson
TÍCH CỰC
14 năm
Em ko tung hỏa mù thật mà. Em ko nhầm lẫn giữa Kb và KB mà. Chả lẽ bác nghĩ cái USB 3G nó ghi 7.2Mbps thì em hiểu là tốc độ tối đa là 7.2 Megabyte trên giây à? Nếu thế thật thì em vứt mạng cáp quang ở nhà dùng cái này =))
Đây là Speedtest USB 3G 7.2Mbps của VT
Em ko chụp đc ảnh mong các bác thông cảm trước
Em dùng bình thường, ko độ thêm anten

Còn đây là đã độ

Em ko chụp đc ảnh mong các bác thông cảm trước

Theo e phải là thế này chứ nhỉ. Mbps là Megabit/s sao lại đọc là Megabyte/s như bác nói được. Theo e bác nhầm giữa KB và Kb rồi đấy ạ.
công nhận cái vấn đề này nghe hài hước. nhưng mà rất có lý. bác chủ thớt cho mình hỏi tý là nếu mình để cái vợt muỗi ở bên cái usb mà không đục lỗ nhét vào thì có đc không? bởi vì cái vỏ usb là bằng nhựa, mình nghĩ là nó không truyền dẫn sóng đc. mình nghĩ để cái vợt muỗi chỉ là để thu đc nhiều sóng vào chỗ cái vợt muỗi rồi cái usb ở bên cạnh nên nhân tiện cũng kiếm đc ít sóng. và nếu mình để một cái mâm nhôm bên cạnh thì có đc không?
mâm nhôm thu sóng được ah?hum nọ lên google tìm nguyên lý làm angten chưa có dc tài liệu nào ?hic,vào youtube tìm thì có cách làm phát tăng sóng wifi thôi
kthy.com
ĐẠI BÀNG
14 năm
sẻ trả lời đầy đủ cho anh em vào ngày 3-8

bây giờ bận quá, thông cảm cái nha
kthy.com
ĐẠI BÀNG
14 năm
vấn đề này mình sẻ có video hướng dẩn hiện tại mình đang thử nghiệm ăngten mới
ntson
TÍCH CỰC
14 năm
Chờ tin mới từ bác...
Hôm nay mồng 4.08 rồi bác kthy.com đâu rồi nhỉ ?
ntson
TÍCH CỰC
14 năm
Hẹn ngày 1 tháng 8 rồi edit lại thành ngày 3 tháng 8
và hôm nay là ngày 4 tháng 8....

Có lẽ bác ấy bận một chút về thiết kế cho anh em ....
Đành đánh cái dấu theo dõi để chờ bác ấy ra hướng dẫn chi tiết vậy
mình thì lấy dây đồng quấn nguyên cục quanh cái usb , tốc độ cải thiện dc 1 chút ak` , hồi trước lấy miếng nhôm cột vào thì sóng chỉ dc 1 nất , còn bình thường thì dc 4 nất.
mấy cao thủ cho em hỏi tí. em mua dây nối dài usb 3m nhưng cắm vào con lap nó ko nhận cái usb 3g .cắm nát cả mấy cái cổng trên con lap ra mà nó vẫn ko nhận con usb 3g
cho con usb thường vào thì nó nhận.ko hiểu tại sao
Mình cũng có 1 cái giây giống trường hợp của bạn, xong mua giây khác thì oke. Nếu ở HN thì buổi xẩm tối ra chỗ ĐÊ LA Thành Gần ĐH văn hóa mua mấy đồ này toàn 10-15K thôi hàng chất cả. Mang Lap theo check là oke
kthy.com
ĐẠI BÀNG
14 năm
xin lổi , đả để các bác đợi lâu
về việc trả lời chi tiết đầy đủ thì chưa được mình có một vài vấn đề chưa giải thích được

còn đây là cách mới nhất tăng sóng 3g

các bác chỉnh làm sao cho mặt usb 3g có đèn báo tín hiệu song song đối diện với trạm bts 3g
sẻ có sự khác biệt,sóng mạnh hơn hẳn

cái này chắc ai củng test được, vui lòng thông báo kết quả để mọi người biết

ai có thắc mắc gì ,thì cứ hỏi

một lần nửa xin lổi về sự chậm trể của của mình, sẻ cố gắng đưa video hướng dẩn làm ăngten mới nhất cho anh em
manhquyet90
ĐẠI BÀNG
14 năm
10m liền còn không chạy nổi huống chi bạn lại còn nối 2 cái dây 5m lại với nhau.... Bạn ở đâu mình qua ngó cái tác phẩm cực độc này với ! ke ke

---------- Post added at 10:21 PM ---------- Previous post was at 10:19 PM ----------

1 phần nguồn cấp không đủ, 1 phần dây dài quá mức cho phép để tín hiệu truyền đầy đủ nên dây dài quá không chạy được đâu bạn à!
viec nối dài 10m không phải la khộng khả thi,
neu xac dinh duoc dây nào trong số mấy dây cung cap dien cho cai dây cáp nối dài thì chỉ cần dùng 1 cái adapter cua dien thoai duy tri cuong do dòng điện ổn định là được.
với lại bên diễn đàn đã có người làm được đến 12m mà không cần cả adapter.
ntson
TÍCH CỰC
14 năm
Xin bác đọc lại câu này
Em phân biệt đc MB: Megabyte và Mb:Megabit, ko nhầm như bác nghĩ đâu ạ 😁
làm sao mà nối dây 10m mà máy nhận đc. dây càng dài tín hiệu càng yếu . của mình 2m thôi còn bị rớt lên rớt xuống:|, nên h gắn trực tiếp còn có khả quan hơn
bác không biết thui chứ dây xa thì em thấy không ảnh hưởng gì đến sóng..
hồi sáng nay ra tiệm mua dây 5m nhưng chả thấy chỗ nào bán thế là em về nhà chế ra dây dài hơn 10m đặt lên nóc nhà sóng full và ổn định....
kthy.com
ĐẠI BÀNG
14 năm

bạn chế thế nào vậy, theo tôi thì mua dây usb 1m cắt ra lấy dây thường nối thêm vào, dây 10m mà máy vẩn nhận ra à , khó tin quá
cho mình xem ảnh được không
vinhtoan29
ĐẠI BÀNG
14 năm
bạn nói sao chứ mình mua 1 sợ cáp khoảng 3met về kết nối với usb 3G có nhận đc tín hiệu của sóng usb 3g đâu

---------- Post added at 06:28 PM ---------- Previous post was at 06:26 PM ----------

Tiện đây các pác cho em hỏi usb 3G viettel E1550 wf mới có unlock được không thank nhiều .
ông chủ thớt vẫn chưa có hướng dẫn cụ thể cho anh em sao? câu giờ quá rồi;)
kthy.com
ĐẠI BÀNG
14 năm
còn đây là cách mới nhất tạm thời tăng sóng 3g, không cần dây usb nối dài áp dụng cho pc

các bác chỉnh làm sao cho mặt usb 3g có đèn báo tín hiệu song song đối diện với trạm bts 3g
sẻ có sự khác biệt,sóng mạnh hơn hẳn

cái này chắc ai củng test được, vui lòng thông báo kết quả để mọi người biết

ai có thắc mắc gì ,thì cứ hỏi
cái này nói rồi còn nói lại nữa.
simm
ĐẠI BÀNG
14 năm
các bạn thông cảm vì mình hơi spam tý
mình có cái sim vina sinh viêc bị lỗi cước. download thỏa mái. ai có nhu cầu mua lại pm mình nhé. mình ở hà nội. cái này từ khi mình làm tới giờ vẫn không bị mất cước 3g. mình làm hồi tháng 3​
manhquyet90
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bây giờ có thể không mất cước nhưng sim đăng kí tên bạn , đùng 1 phát nó truy thu thì die đấy! ke ke
mình cũng có cái sim vina sv chẳng mất cước 3g nhg mà usb chưa unlock đc. buồn quá.
kthy.com
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác ở đâu bán lại cho em

hoặc hướng dẩn Pree , mình sẻ hậu tạ bằng thẻ cào
mình ở hn nhg sorry mình không bán. để bjo unlock đc thì sài
take999
ĐẠI BÀNG
14 năm
hic, mình ko có thời gian làm, và đi mua những thứ cần thiết cũng khó. Mình đặt bạn làm gi giúp mình 1 cái được ko? Coi như la giao lưu nha hoặc bạn làm ơn chỉ cụ thể cách cho mình qua hòm mail được ko? mail mình là: viet.cuong.0904[MENTION=362321]Gmail.Com[/MENTION]. Cám ơn bạn nhiều.
Có bài viết của em bên dientuvietnam không tiện bê qua ,các bác ghé qua coi hình với cách làm ,có mấy người làm theo ok lắm ,em làm cái này để xài vina chứ Viettel sóng nhiều mà mắc quá không dám xài
http://www.dientuvietnam.net/forums/showthread.php?t=37611

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019