Tự tay tạo themes cho iOs

vi tieu bao
28/4/2011 16:9Phản hồi: 26
Tự tay tạo themes cho iOs
Sau 1 ngày mày mò, tập tành JB, thay themes và tạo themes cho iPhone, iPad của mình thì cuối cùng mình cũng tìm ra một phương pháp giúp người dùng có thể tự tay tạo cho mình những "kiệt tác" cho "con cưng" của chúng ta 😁. Sau đây xin giới thiệu website http://www.codethemed.com.

- Việc đầu tiên phải làm là đăng ký một tài khoản online để có thể sử dụng Theme Builder. Chỉ việc điền User name, password, email là xong.
- Tiếp theo vào địa chỉ http://www.codethemed.com/create/. Hình sẽ hiện lên như sau:

- Sau khi chọn thiết bị, nhấn chọn Ok, màn hình hiện ra cho thấy rất dễ sử dụng.

Sau đây xin hướng dẫn sơ qua cách dùng, ở bài này mình tạo themes cho iPad nhé.

- Như đã thấy ở hình trên có 3 thẻ chính là Home Screen, Lock Screen, và Status Bar.

+ Home Screen: Thẻ này dùng để thay iCons, Backgrounds, Docks và Label Style. Để thay đổi iCons thì chỉ việc kéo iCons bên kho và đưa sang đè lên iCon cần thay ở hình thiết bị.

Thay Hình nền và Dock thì dễ nên mình xin next nhé.

+ Lock Screen: Thẻ này dùng để thay các thanh Sliders, Slider Backgrounds, và Unlock Text.

+ Status Bar: Thẻ này có thể thay được Status Backgrounds, các iCons trên đó và Carrier.

+ Sau khi hoàn thành, ta chỉ việc kéo xuống, chọn Save Changes, chờ save xong thì download theme về, giải nén rồi dùng iFunbox copy vào var/stash/theme.xxx là xong.

Quảng cáo

Còn đây là thành phẩm sau mấy phút vọc vạch, đương nhiên đây chỉ là review, mỗi người sẽ có cách tuỳ biến để có nhiều themes độc hơn :wub:

- Một vài lưu ý:

Các iCons, Backgrounds... ngoài có sẵn ra thì ta có thể tự tuỳ biến và up lên nhé. Dưới đây là các thông số để tuỳ biến một cách chính xác nhất. iCons thì không cần resize nhé.

Code:
iPhone & iPod touch (Standard):
(Width x Height)
Icons: 59x60
Dock: 320x91
Backgrounds: 320x480
Sliders: 71x47
Slider Backgrounds: 320x96 or 79x96
Unlock Text Highlights: 80x32
Status Bar Backgrounds: 320x20
Carriers: 50x20

iPhone & iPod touch (Retina):
(Width x Height)
Icons: 118x120
Dock: 640x182
Backgrounds: 640x960
Sliders: 142x94
Slider Backgrounds: 640x192 or 158x192
Unlock Text Highlights: 160x64
Status Bar Backgrounds: 640x40
Carriers: 100x40

iPad (1G and 2G):
(Width x Height)
Icons: 74x76
Dock: 1024x91
Backgrounds: 1024x1024
Sliders: 65x51
Slider Backgrounds: 1024x128 or 79x128
Unlock Text Highlights: 80x32
Status Bar Backgrounds: 1024x20
Carriers: 50x20

Ngoài ra một lưu ý nữa, đó là iCons up lên phải dưới dạng PNG. Mình xin khuyến mãi bộ iCons trong bài review nhé :D. Download tại ĐÂY (18,5Mb)

Quảng cáo

- Nếu ai thích có sẵn, site này còn cung cấp 1 Gallery gồm 120 themes cho iPhone cực độc, xem và download miễn phí tại đây: http://www.codethemed.com/gallery/

26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sương nhất là kho 120 themes free cho iPhone, còn có cả Mario, cocacola nữa, độc quá :x
bạn cho mình hỏi theme đó lấy đâu vậy....cho mình xin với nhe! thxx bạn nhiều
nhìn đẹp quá đi mất..mình phải cố gắng tiết kiệm làm 1 em thôi..hihi
cảm ơn bạn dã chia sẻ,nhưng mình dùng pcsuite thay icon,hình hệ thống vẫn hay hơn
michi24
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hay đấy, cảm ơn bác nhiều....!
Công ty mình chuyên tư vấn thiết kế web , cung cấp domain, và làm web chuyên nghiệp. Có gì ghé qua http://dichvulamweb.org/, bạn sẽ được tư vấn MIỄN PHÍ cách thiết kế web tốt nhất trên Joomla nhé!
tung184
ĐẠI BÀNG
12 năm
làm theme xong thì dùng winterbroad để chọn hả bạn
Mình cũng có câu hỏi tương tự như bạn này? Phài dùng WB hả bạn?
boylx
CAO CẤP
12 năm
thanks một bài viết quá tuyệt
Ghins
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao mình làm cái nào down về máy cũng bị "safe mode" hết vậy bạn....
Thank bạn nhiều, chương trình này rất hay.
Mình đã sử dụng và thành công 80%, bạn cho mình hỏi là khi mình tạo xong themes, thì 1 số Icon vẫn không thay đổi như ý của mình. Mình đã thử down 1 vài themes ở gallery về và cũng có hiện tượng này( Icon không giống như ở Screenshot).Và ở phần Status bar cũng không thay đổi đc. logo mạng. Bạn có cách nào khắc phục thì chỉ mình với. Thank bạn nhiều !
các bạn down về rồi dùng i-funbox chép dzo, sau đó vào wb chọn và respring thưởng thức các theme có sẵn hay các bạn làm
Bác ơi. sau khi mình click vào đường link http://www.codethemed.com/create/ thì nó không hiện ra mấy cái Iphone,Ipod... như của bác đâu. của e đen xì luôn. bác biết sao không ạ ^^!
tks nha bạn mà bạn có ct nào để làm hình ảnh của mình thành icon ko
tinh hinh la hang cuoi cua cam ung ip2 cua minh bi liet( hang chinh sang so 123,space). cac bac co the thiet ke ho minh cai ban phim ao kieu khac khac, cho no cao hon ti dc ko nhi? minh ko lam sao bam so voi bam ghep wifi dc
còn thông số cho New Ipad thì sao hả bạn? mình mún tạo 1 cái cho new ipad
LAM XONG LUU THE NAO HA CAC PRO ?
😔:(:(
sao mình ko thể conect được với iphone nhỉ
hay
link tải icons die rồi bác ơi...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095