Tự thay nhớt và lọc nhớt Suzuki Raider R150

6/3/2014 14:33Phản hồi: 8.815
8.815 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hung280984bn
ĐẠI BÀNG
8 năm
nhớt Rai thì 300V là ngon nhất 3000-3500km thay bình
namdh1988
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em mới làm món thịt bắp ốp pô thơm phức. Mua được 2 tuần thì 2 lần được ăn thịt ốp pô rồi.
củng vì thế mà con vợ mình cho tiền mua luôn cây leovince carbon , chạy vài chục km lấy mặt áp vô bô test cho vợ xem lun herher
Có bác nào nắm luật cho hỏi tí, ví dụ xe ếch nó bỏ pad biển số như thế thì có gọi là thay đổi kết cấu xe k? Nếu raider cũng vuốt đít như nó thì có bị phạt không nhỉ?
Tội thay đổi kết cấu xe bị phạt đến 1t1 😔
B
Bỏ pas biển số nó chỉ phạt lỗi k có đèn soi biển số thôi
B
Bỏ pas biển số nó chỉ phạt lỗi k có đèn soi biển số thôi
đó là với ếch, còn raider mà vuốt đít thì giống như thay đổi kết cấu xe rồi nhỉ?
Tim Young
ĐẠI BÀNG
8 năm
bữa thay lọc nhớt quên thấm nhớt vào cái lọc có sao ko các thánh
có bác nào xe zin nâng kim đi ic test maxspeed ko cho e tham khảo tí. xe e thấy nó yếu sao đó.
@phongphongnhugio hjx, sinh viên nghèo lên dc ic với bxc thôi a ơi, còn chưa có tiền lên mobin thì sao mà rớt đầu dc 😔
@huy5850 Vậy có móc hút xả ko thấy mạnh mẽ quá
@phongphongnhugio không a 😃 xe em làm pxl bài nhẹ thôi, chỉ lên ic, bxc, lọc trụ + pô thái. Thật ra mà nói clip này test là em mới tập nài, còn yếu, ga kéo ở các số đều chưa hết (khoảng 2/3 ga) để bữa nào có tiền mua cái cùm tăng rồi test lại cho chính xác để ae góp ý 😃
@Valkyrie1991 Bác nói chính xác về Exciter135 khi có tải nặng
minh cung nang kim xang len ma vong tua khong len duoc 6000; duoc cai tam 3000-5000 no khong bu hup. co bac nao biet cach chua benh nay khong?
lLapP
ĐẠI BÀNG
8 năm
có ae nào hóng bản fi ko...cuối năm rồi chưa có xe cưỡi, sốt ruột qá đi... T_T
M cũng vừa lên mà chưa có đk test cơ :d

@OptiMuc Ngâm dầu gì b nhỉ? M thấy trên bô nó in oil type, tưởng nó tẩm rồi cơ!
OptiMuc
TÍCH CỰC
8 năm
@thanhcong_to Loại dầu này thuộc bộ KIT K&N mua rời , có 2 chai - 1 là dành để làm sạch , 1 là dầu tẩm . Khi đc tẩm dầu thì cái lọc sẽ có màu đỏ đun bạn ạ ! Còn cái của bạn chưa đc tẩm nên nó hoàn toàn đón bụi bằng ...cotton nên chạy vài bữa nó sẽ nghẹt cái màng vải đó ! Mình mới làm vệ sinh và tẩm dầu cho 1 em mới chạy đc 2 tuần phải tháo vì ngạt lọc ! Nó bẩn khủng khiếp ! Bạn ở gần mình thì mình free dùm bạn vụ này liền vì mình có bộ KIT đó mà .
hung280984bn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@OptiMuc lọc KN USA mới có vụ này nha Trung. Lọc Malai chưa có thấy giá cả trênh nhau có 3-4 lần tiền thôi
OptiMuc
TÍCH CỰC
8 năm
@hung280984bn Thì em coi thấy bác ấy đang gắn K&N 1208 mà ! Hàng Malay thì em nỏ biết 😃
ramboIII
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ai cũng lên pxl chạy bá thiệt. Mình có mua cặp cam CMS mà k dám lên. A e ai có ý định lên trái thì mình để lại giá tốt nhé. Hàng mới 100%, full box. Thích hợp trái 66.
Định xài nhớt liqui moly 10w40 đc không ace mà không,biết nó có phãi là nhớt tổng hợp không nữa anh em cho em ý kiến nha
@ericilly1 Theo như mình biết nhớt full tổng hợp của lyqui moly ko có loại 10w40, 10w40 là bán tổng. Hiện tại mình chỉ thấy 3 loại lyqui full tổng hợp: 5w40, 10w50, 10w60, trong đó loại 10w50 giá rẻ nhất và mình đang đi loại này, êm máy hơn. 😁
@nguyenkhoa2603
@ericilly1 cảm nhận
mà ví dụ giờ mình mua xe thì minh nên làm những giì
@ericilly1 vặt ngay 4 quả lựu đạn 😃
Newbieee
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ericilly1 đổ xăng vô và chạy :p:p:p:p:p
@ericilly1 Nên đổ xăng 😃
Mới test bài pxl nửa mùa thiếu con ic, vừa tự ráp lúc trưa, chưa canh xong
- mobin uma + bugi iridium
- cổ tsukigi (vẫn bô zin)
- bình bông mai thái, giclo 115
- lọc trụ kn
0->100kmh trong 8s
0->140kmh trong 20s
Top đạt 147 (chưa ngâm)

@huy5850 Tại thấy mấy bạn bên thái hay xài loại này nên ăn theo thôi hehe , mềnh là mềnh chỉ thích hàng thái , mê phong cách thái
Newbieee
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bi_mobile phong cách thái thì sơn 7 màu đi bác :p
@bi_mobile Phong cách thái thì chắc giống như con cá 7 màu phải ko bạn? :p
@Takeda001 Chắc zậy hehe , raider lên drag cực đẹp , nhìn cục máy là phấn khích rồi
OptiMuc
TÍCH CỰC
8 năm
Gần đây thấy anh em có vẻ hoang mang với việc lựa chọn nhớt Motul 300V giữa loại sx cho thị trường châu Âu vs Mỹ với loại sx cho thị trường VIE , THAI , CHI... Với mình cho dù có thể mua được cả 2 loại đó thì mình vẫn chọn loại 300V sx cho thị trường châu Á !

- Cả 2 loại đều " Made in France " và dành cho thị trường nào là đã có sự tính toán sao cho phù hợp với đại đa số các dòng xe thuộc thị trường đó .

- Tính kinh tế , ko tao cơ hội cho các sạp lòe , quảng bá ko đúng sự thật , ko có phân tích diễn giải cụ thể cho khác hàng hiểu đúng bản chất của 2 dòng sản phẩm . Chỉ có mục đích đánh bóng hoặc nâng tầm cho tên tuổi của shop .
- Raider là chiếc xe phổ thông , sản xuất cho thị trường châu Á , nó chứa bộ xúc tác khí xả ... Nó sẽ tương thích tốt hơn với dòng 300v sx cho thị trường châu Á như độ kín của ron , phớt ...đã được Motul tính toán . Chưa hẳn nhớt 300V dành cho EU đã tốt hơn với nó ! Trừ phi bác nào chơi moto nhập từ thị trường châu Âu thì cần quan tâm đến mấy vụ lình xình này thôi . Còn mình rót vào con Rai cùi thì mình điếc luôn với mấy cái trò " lật tem 3 lớp 😁 " ..." Made in France " for VIE vẫn quá tốt để anh em đưa đẩy con xe đến 4000km/ lượt thay :3
@OptiMuc bác optimuc cho hỏi với giữa xài 5w40 hay 10w40 của motul là đc,sạp đức Phương bên PVT chưa ghé nhưng thấy sạp Tuấn đức ở thủ đức bán chai 10w40 giá 400k còn thằng kia hơn 10k
@scooby 300v thì có 15w50 vs 10w40 chứ hình như đâu có 5w40 bác?
Thấy anh em đa phần đổ 10w40 giá 380k.
Còn mình thì hay đi đường dài nên chơi 15w50 cho máu :p
OptiMuc
TÍCH CỰC
8 năm
@scooby 5w hay 10w sẽ khác nhau ở nhiệt độ đông đặc hay nhiệt độ để khởi động động cơ tối thiểu ! Nó chỉ có ý nghĩa với đất nước xứ lạnh , còn mình thuộc nhiệt đới nên 5w hay 10w ko quan trọng bạn ạ !
@scooby 10w hay 5w không quan trọng đâu bạn
Thêm hiện tượng mới cho những con ic có set max tua như ic zin chẳng hạn 😃
Bằng một cách kinh tởm nào đó mà tua máy vượt quá tua max 12k(đối với xe zin xe mình là 14k) thì xe sẽ bị tắt ic trong 1 giây nhé sau đó máy sẽ nổ lại
Không biết có hại dên khi xe tắt máy ở tua cao như vậy ko hôm qua bị những 2 lần :c
Mà công nhận topic ea mình vui thật , zô topic ex suốt ngày bàn vụ phuộc với chén cổ nhạt tổ mẹ
thuanhoa253
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bi_mobile Xe em zin, đang rotda, đi ở quê, toàn gặp mấy bác đi ex150 gạ đua. Em thì không ham hố,em lại mới chạy côn tay, giá có mấy bác ở quê e thì cho chúng nó mở rộng tầm mắt.
@thuanhoa253 ui dời, chính mấy admin hội Ex150 đã thừa nhận Rai zin gặp đúng nài thì vẫn cửa trên của Ex và Fz. bác đi quen thì thịt tốt, nhớ làm kèo 400m đổ lên :v.
hung280984bn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thanhcong_to Bác này ở Bắc Ninh hả
@thuanhoa253 bạn ra nói với nó, chạy 1k2 k? t chấp m ra xe trước, thắng t cho m 5 chai, thua thì cho t kí đầu m 1 cái =))))
Con Rai của mình cũng đang bị cổ hành này ^^
@ongiavacuibap em cũng giống bác 😔 có cao kiến gì k bác???

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019