Tự thay nhớt và lọc nhớt Suzuki Raider R150

6/3/2014 14:33Phản hồi: 8.815
8.815 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

video đêm qua test :3

@thanhcong_to quãng đường tầm bao nhiêu vậy a
@thanhcong_to 600m lên 140 😁 xe bác ghê quá rồi
@thanhcong_to SND 14-44 thì đâu còn chính xác so với xe zin nửa. Mình đã nhờ 1 người tính sai số của snd 14-44 so với snd zin là khoảng 4%. Như vậy tính ra vận tốc xe bạn đạt được so với vận tốc thực của snd zin khoảng 141km/h
@Takeda001 lên Pxl chủ yếu để thử gia tốc khác bọt thôi, vậy nên đi kèm bài pxl ae thường chọn 14-44
zomkey
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thanhcong_to Bông mai họng 35 à bác ?
ngochiep24
ĐẠI BÀNG
8 năm
hôm nào AE mình off test speed các bro nhỉ? 😁
Lâu lâu online quăng bom chút xíu :p
@Takeda001 Lâu r k tháo buri kt , mất mẹ cái tiếp tháo buri r giờ k bik mua ở đâu
@Takeda001 Xe mình trước giờ toàn trắng bóc...
Cơ mà cái này phải tháo ra xem ngay lúc vừa chạy nóng máy về hay là đợi tầm 30' sau tháo ra nó vẫn giữ màu như vậy bác @Takeda001
@nhocsandwich Nóng hay nguội gì cũng ko đổi màu nha bác!
RaiderBoy
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chuẩn bị ánh sáng đêm noel 2015 a e nào đã chơi thể loại này cho chút cảm nhận và chổ nào uy tín chuyên làm với
@hoaheomoi tự xử thôi chứ làm gì có chỗ nào làm
thuanhoa253
ĐẠI BÀNG
8 năm
@duymis Xe em làm theo cách mấy bác hướng dẫn, cũng ko thấy giật nữa. Em mod lại mỗi cái lọc gió,chỉnh xăng gió ra 3 vòng.fix lại cái air. Hôm qua,em chạy hơn 100km, tháo bugi ra kiểm tra,thấy phần xứ nó ngả vàng rồi. Cảm thấy rất hài lòng, mấy hôm nữa có lương, e làm thêm cái cổ bô, với lọc kn zin nữa là mãn nguyện rồi
@duymis chỗ nào bác?tinh1 500km ra hang làm 1 phát xong đi về a takumi2011 cf thuốc lào với ảnh rùi nhờ ảnh canh dùm
@scooby Ko có giclo phụ đâu! Chỉ có giclo chính 115 mua tại 3s yamaha!
xe em chạy được 18000 km rồi gần đây em nó có hiện tượng kêu lạch cạch lạch cạch ở phần đầu bò khi nổ máy hoặc đi chậm tiếng này rõ hơn và thật sự là rất khó chịu...
em cảm nhận xe ì hơn và ồn hơn => sau một hồi lên mạng mày mò em mường tượng khả năng xe em bị hở đồng tiền hoặc vấn đề về canh cam gì đó
em muốn mang đi sửa mà không biết có lên mang ra head không tại thấy trên mạng cũng có nhiều nơi nhận căn chỉnh vụ này, mấy thằng ktv ở head em ghét lắm :'(
mong các cao nhân có kinh nghiệm giúp em cho em một lời khuyên
xe dạo này kéo lên đi là em nó gào nghe rớt nước mắt :'(
@brucelee1994 Đi thay nhớt đi , làm bình motul 300v xem còn kêu k , nếu còn thì tăng sên cam thử , chứ mới 18k mà kêu đồng tiền cái zì
@bi_mobile thanks bác em toàn sài nhớt hãng
cũng có thể là do vấn đề xăng gió pk bác ?
@brucelee1994 Bạn chỉnh galanty lên 1k5 chắc bớt gõ hơn đó
thuanhoa253
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bác cho em hỏi ạ, xe é gần 1000km, vậy đến bao nhiêu km thì tắt chế độ low ạ, đã mod lọc gió, thay bugi denso ui 22. Hôm nay em để 2,7 vòng, đang test xem kết quả ạ!định lên cái cổ bô tigusi ạ
@thuanhoa253 Muốn để chế độ nào để có sao đâu bạn , quan trọng là đừng kéo nạp mạnh ở roda là đc chạy sao kim tua dưới 5k thôi , thằng su chịu khó roda với nhớt nhao đúng kì là cực bền chơi rai là phải chăm cho kĩ
thuanhoa253
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bi_mobile Ôi, vậy ạ, thấy nhân viên lại bảo em, qua 1600km, với tắt chế độ low. Em vẫn đi đúng tua dưới 5k bác ạ. Cám ơn bác
@thuanhoa253 Họ nói vậy củng đúng vì để low chạy lên tua cao nó sáng đèn báo hạ ga mà , chứ chế độ đó k có tác dụng zì hết
zomkey
ĐẠI BÀNG
8 năm
Xe em dạo này có tiếng xè xè ở đầu bò, bệnh gì hả các bác ?
Mà bác nào ở HN giúp em vụ nâng kim với vs tăng cam với 😃
PHƯƠNGXD98
ĐẠI BÀNG
8 năm
ai đã độ xinhan trước cho rai cho e xin vài pic ạ 😃
Co bac nao biet cho nang kim xang uy tin cho Raider o Sai Gon ko vay?
Newbieee
ĐẠI BÀNG
8 năm
tới h mới thấy đc mức độ cuồng, thần thánh chiếc ex của các bạn trẻ ra sao. Tối qua đi chơi vs thằng bạn, nó dám tự tin tuyên bố raider của mình chạy ko lại ex 135 zin của nó 😕😕😕😕😕 Bạn bè chơi vs nhau từ nhỏ nên ậm ờ cứ cho là vậy thôi , đến nãn.
angelsun
TÍCH CỰC
8 năm
@Newbieee Những con xe chạy = xăng như Raider méo bao giờ thắng được mấy con xe chạy = niềm tin như ex nha bác :p:p:p
@angelsun còn thêm cái đồ mũ nhiều nữa chứ bác
Tự làm đi mấy bạn 😃 có clip hướng dẫn trên youtube đó. Mình nên phải tự tìm hiểu thì mình mới đam mê xe mình hơn
@huy5850 Me xe thi em me lam roi. Nhung ma em lai ko co nang khieu ve sua chua bac oi. Bac biet thi gioi thieu cho em voi????
thmtl
ĐẠI BÀNG
8 năm
vào đại lý yamaha mua giclo chính 115, cầm chạy qua Su World nhờ kỹ thuật thay, sẵng tiện nâng kim luôn, bồi dưỡng cafe.
xibang2
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thmtl thay giclo phụ máy nguội có bị giật cục, khởi động có cần kéo air ko bác
@xibang2 Máy nguội không bị giật cục, khởi động không cần kéo air thì chỉ cần nâng kim chỉnh xăng gió chuẩn là hết.
Còn để máy lực, hết cà giật 90% ở tua 2-3K thì lên giclo phụ 15.
Tớ đang nghiên cứu một cách khác, nếu đc sẽ ko phải lên giclo phụ. Cuối năm bận quá, chưa có time làm.
xibang2
ĐẠI BÀNG
8 năm
@limk xe tôi còn rodai ( mới được 420 km =)) ), ko nâng kim,ko thay giclo, tự chỉnh xăng gió
máy chưa nóng , khởi động lạnh phải kéo air, bị giật cục ở tua 2k5-3k ( nếu giữ air luôn cho nóng máy thì ko bị giật )
Khi máy nóng rồi thì mượt, muốn giữ đứng kim ở bao nhiu cũng được, nhít từng chút 1 cũng chơi tuốt
à, nhà mình có ai biết BXC zin của raider đang đi jiclo size bao nhiêu ko nhỉ?
Càng đọc cái topic này càng khoái e Rai hơn. Các bác chỉ e cách fix cái dây air, mod cái lọc gió là cụ thể làm thế nào ạ, chỉ cần giải thích thôi, ko cần hình ảnh, e mò cũng đc.
duymis
ĐẠI BÀNG
8 năm
@MrViet VoHong Dây air là mấy anh gỡ ra luôn, "disable" chức năng của nó luôn! Còn lọc gió khi bạn tháo ra nó sẽ có một tấm lưới sắt, bạn dùng dao kéo kềm kẹp gì đó cắt bớt diện tích của nó lại!
---
Dạo này ra đường tỷ lệ gặp Rai chạy cũng cao, thấy vui vui! 😃
@duymis Cám ơn bác nhé, thực hành luôn
thmtl
ĐẠI BÀNG
8 năm
mình không thay giclo phụ và cũng ko bị tình trạng như bác
Mấy ae nào (thâm niên hoặc mới chơi rai) mà ở SG bữa nào rãnh rỗi thì cafe trao đổi kinh nghiệm 😃 lúc trước mình cũng như vậy bạn, chẳng biết gì về xe cộ (đặc biệt là raider và còn chưa biết chạy xe côn) sau 1 thời gian được mấy anh,mấy bạn ở trong group tinh tế chỉ dẫn và thông não thì cũng am hiểu dc 10-20% 😃 cũng có cái để chém gió khi gặp các bô lão 😃)))))))
caohan94
ĐẠI BÀNG
8 năm
bugi của xe em lấy lại của người ta chạy 7k km giờ em đi được 8k km rồi. xin các bác tư vấn xem bugi này có phải iu24 denso không ạ. và màu này là thiếu xăng hay thừa xăng ạ?
caohan94
ĐẠI BÀNG
8 năm
@caohan93 chờ trợ giúp
@caohan93 Cái bugi của bác là u24ES chứ ko phải là iu24 nhé. Nhìn màu bugi thì có vẻ bị dư xăng rồi
caohan94
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Takeda001 đó là bugi zin đúng không bác. lúc chiều em mang qua ông anh tăng kim xăng với chỉnh gió cho chưa thay bugi được, xe đợt này ít đi quá thấy, sáng mai mang qua xem lọc gió xem như thế nào. Khả năng em phải đi thay cái bugi vì em nâng kim xăng rồi. đang đọc topic mà mãi mới đọc tới trang 48.
@caohan93 Buri zin rai đó bạn
zomkey
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em định lên bài kinh tế như sau đc ko các bác
1. Bông mai 28, giclo 115
2.Mobin, buzi iridium.
3.Lọc trụ KN.
4. Pô zin, cổ tsutaki.
@zomkey Quất thêm cái nhông sau 44 nữa cho đủ lun
Ráp pxl và căn chỉnh ngọt ngào rồi, em tắm rửa rồi cất xe đây các bác ạ :v

@thanhcong_to Kn lọc trụ nhét vào hộc zi. Lun hả bro
@bi_mobile đâu, bắt thẳng vào BXC mà bạn
@thanhcong_to Vậy cái miếng che lọc gió lấy dây rút lại cho dính r ở trước vặn ốc hả bạn
@bi_mobile cái nắp lọc gió zin 1 bên bắt ốc, bên trái dùng dây nhựa rút bạn ah

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019