Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Tư vấn] App đọc truyện offline cho iphone 5 ios8.3

squall-mtv
17/7/2015 7:30Phản hồi: 39
Trước dùng Android thì cài app đọc offline rất đơn giản, nay chuyển sang dùng iphone .Các bác tư vấn giúp app đọc truyện offline tốt nhất và cách chép file truyện vào iphone. Hiện tại có file truyện đuôi RAR và cài iComics - The Comic Reader for iPad and iPhone nhưng ko biết chép vào đâu
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

squall-mtv
ĐẠI BÀNG
9 năm
up
squall-mtv
ĐẠI BÀNG
9 năm
up
Bạn thử app của mình xem chức năng đọc offline sẽ ra trong bản tiếp theo

https://www.tinhte.vn/threads/ve-chai-app-truyen-tranh-nguon-tu-vechai-info.2485066/
squall-mtv
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bon_bon289 Bạn chưa hiểu ý của mình rồi , mình đang tìm app đọc truyện offline và đã có sẵn file truyện rồi (đã download trên PC) , chỉ cần chép file truyện vào iphone rồi đọc . Chứ không phải loại app truyện có hỗ trợ down trực tiếp về iphone rồi đọc offline , những app này đã có rất nhiều trên appstore rồi
@squall-mtv không có đâu bạn ơi ! nếu bạn muốn đọc kiểu thế thì import ảnh vào ambul mà đọc
squall-mtv
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bon_bon289 Cách của bác cũng là ý hay nhưng :
-muốn đọc truyện theo máy xoay ngang cố định thì máy ko có chức năng khóa xoay ngang cố định
-mỗi lần đọc sang trang khác lại phải zoom phóng to hình ảnh lại rất bất tiện vì ko phải app nên ko khóa zoom cố định được
@squall-mtv bạn muốn đọc truyện gì mình clone vào app của mình cho bạn đọc luôn 😁
dùng comic zeal bạn nhé
@john2918 Đúng là Comic Zeal là hợp với bạn nhất, không thì dùng thử phần mềm "Reader+ : eBook Reader & Book Scanner" (hoàn toàn miễn phí và không có quảng cáo) xem, mình thấy app đó khá hợp với yêu cầu của bạn đó 😃
squall-mtv
ĐẠI BÀNG
9 năm
@john2918 ok bạn , nhưng vấn đề file rar chép vào đâu để comic zeal đọc được ?
squall-mtv
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyenhoang_hp Reader+ : eBook Reader & Book Scanner tìm trên PC thì có https://itunes.apple.com/mn/app/reader+-ebook-reader-book/id903703729?mt=8 , qua iphone tìm trong appstore thì ko có giống như bị ẩn đi do chặn vùng , qua appvn.com tìm cũng chẳng có
@squall-mtv Bạn dùng Itunes tải về cài vào máy tính rồi cắm Iphones vào đồng bộ xem có được không?
squall-mtv
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyenhoang_hp Mình cài app rồi nhưng vấn đề đồng bộ file rar bằng cách nào ? itunes không nhận file rar , còn nếu giải nén ra file ảnh mà imfort ảnh vào album thì lại giống vấn đề mình đã trả lời ở #7
Nếu bạn đã có phần mềm để đọc thì dùng Itunes mà copy file sách vào thiết bị của bạn để đọc, dễ thao tác thôi mà 😃
squall-mtv
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyenhoang_hp file rar sao dùng itunes chép dc bạn
kid1110
ĐẠI BÀNG
9 năm
@squall-mtv fire rar là file nén, dùng WinRAR giải nén ra. Và truyện bạn muốn đọc là truyện tranh hả?
squall-mtv
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kid1110 Chỉ là truyện tranh
Vậy đổi đuôi file ".rar" thành ".cbz" và copy vào 😁
squall-mtv
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyenhoang_hp Đổi đuôi cbz itunes cũng ko nhận , thôi bỏ luôn vậy , bên android quá đơn giản qua bên iphone khó đồng bộ , khén file quá . Dù sao cũng thanks bạn vì sự nhiệt tình
matrix4nov
TÍCH CỰC
9 năm
Bạn nên xài bookman hoặc icomics
squall-mtv
ĐẠI BÀNG
9 năm
@matrix4nov Việc cài app thì đơn giản thôi , cái điều quang trọng nhất là đã có file truyện rồi , làm sao chép hoặc đồng bộ file truyện này vào cho app mình cài vào đọc được . Vấn đề nó nằm ở đây
matrix4nov
TÍCH CỰC
9 năm
@squall-mtv Bạn chưa copy bao giờ hả? 2 app mình gợi ý cho bạn là những app đọc truyện offline, copy file cbz hoặc zip vào mà đọc còn gì? Dùng itools mà copy vào document của app đã cài
matrix4nov
TÍCH CỰC
9 năm
Mà mình nói thật, bạn hỏi người khác giúp đúng ý, không biết thì hỏi tiếp. Chưa gì đã sợ người ta ko hiểu đúng ý mình rồi cũng ko thèm cảm ơn lấy 1 tiếng, nói thì cộc lốc, ko chủ ngữ vị ngữ, cứ như ra lệnh. Thật tình....
P/s: mình đang icomics nhé, copy cả mớ truyện cbz đọc ầm ầm đây, chứ ko lại nghĩ mình nói mò.
squall-mtv
ĐẠI BÀNG
9 năm
@matrix4nov Ok bạn , mình nhận lỗi . Mình bôi đậm chữ ở bài trên vì ko ai nói cụ thể ra cả , đường dẫn chép chính xác vào đâu ? mình sợ lại lặp lại câu trả lời vòng vo mãi

Rồi bây giờ bạn dùng icomics là iComics - The Comic Reader for iPad and iPhone ở đầu bài post mình có nói đúng ko ? Nếu đúng thì dùng itools mà copy vào document của app đã cài , mà cụ thể chính xác đường dẫn là chép vào đâu ?
Ví dụ : folder_A \foder_B\folder_C\.........
matrix4nov
TÍCH CỰC
9 năm
Bạn xem ảnh cho dễ nhé, trên hình là mình dùng bookman trên ipad, icomics thì mình dùng trên iphone cũng tương tự.
matrix4nov
TÍCH CỰC
9 năm
Tạo thư mục từng truyện trong document cho dễ quản lý rồi copy truyện ( file zip) vào là xong
squall-mtv
ĐẠI BÀNG
9 năm
@matrix4nov Sẵn tiện hỏi bạn tweak cydia nào khóa màn hình lúc xoay ngang ko ? Vì icomics ko có chức năng khóa màn hình lúc xoay ngang
matrix4nov
TÍCH CỰC
9 năm
@squall-mtv Cái này thì ko cần tweak, kéo control center lên mà khoá chứ bạn ?
squall-mtv
ĐẠI BÀNG
9 năm
@matrix4nov Ý của mình nói là khóa cố định lúc màn hình nằm ngang, cố định nằm ngang luôn , chứ cái khóa mặc định trên ios thì màn hình đang xoay ngang ,nằm nhích cái là màn hình trở về xoay dọc liền
matrix4nov
TÍCH CỰC
9 năm
@squall-mtv Uh, đúng như bạn nói. Thử bookman xem sao bạn?
Mà hơi tò mò, iphone 5 màn hơi nhỏ cho đọc truyện, xoay ngang ra thì truyện vẫn nằm dọc vì phần mềm này ko có chế độ landscape nên mình ko hiểu bạn xoay ngang làm gì ? 😃
Cái icomics mình dùng trên 6 plus nên khỏi xoay gì, rõ nét 😁
squall-mtv
ĐẠI BÀNG
9 năm
@matrix4nov Tại vì đôi lúc mình hay nằm nghiêng 1 bên , nằm nghiêng qua nghiêng lại thì màn hình nó cứ xoay liên tục . Mục đích xoay ngang để dễ đọc truyện hơn vì hình và chữ to hơn so với nằm dọc
romeo_133
TÍCH CỰC
9 năm
Oánh dấu khi cần 😃 Mình thì toàn tải offline
Mình cũng dùng app iComics - The Comic Reader for iPad and iPhone và copy file cbz từ máy tính vào ipad qua Itunes bình thường mà 😃
squall-mtv
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đã thanks bạn matrix4nov😃
KID_SAITO
ĐẠI BÀNG
9 năm
iComic bạn đang dùng là ngon lành nhất đó, có hướng dẫn ngay trong app đó rồi mà bạn.
bạn bật iComic lên rồi đọc hướng dẫn (bằng tiếng Anh) nhé.
file truyện bạn đổi tên thành 001.jpg -> 0xx.jpg rồi nén lại, file .zip nhé, .rar ko được.
matrix4nov
TÍCH CỰC
9 năm
@KID_SAITO Icomics thì trên iphone rất ngon nhưng trên ipad ko ngon đâu bạn. Bookman khi xoay ngang màn hình có tuỳ chọn 2 trang truyện liên tiếp ghép thành 2 trang như quyên sách mở ra, icomics xoay ngang ko làm đc ( hay mình ko biết cách)
KID_SAITO
ĐẠI BÀNG
9 năm
@matrix4nov mình có nói cho iPad đâu bạn? bạn đó đang hỏi cho iPhone mà?
matrix4nov
TÍCH CỰC
9 năm
@KID_SAITO Còn mình thì nói cho cả iphone lẫn ipad
Ngoài mấy app mà các bác giới thiệu ở trên thì em thấy có app này:
Manga Storm CBR
Link: https://itunes.apple.com/us/app/manga-storm-cbr-ultimate-comic/id943902063?mt=8
- Import file CBR bằng iTunes thông qua chức năng File share (có hướng dẫn trong app)
- Khóa màn hình ngang. (khi đang xem bấm vào màn hình và chọn khóa để khóa xoay)
-> bản free có QC -> ko xem được full màn hình
-> Update bản Pro: 2.99$
-> Em mới thử import Maoyuu Maou Yuusha chap 36 vào đọc thử -> không hứng thú mấy vì màn iPhone 5 nhỏ quá, nếu là iPad chắc là ngon.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019