[Tư vấn] Chọn máy đọc sách để đi công trường

Cherub10
18/8/2012 3:20Phản hồi: 8
Em đang phải đi công trường nên có í định mua 1 trong mấy con kindle keyboard, kindle touch, nook touch. Mục đích chính là để ghi chú, tra từ điển và đọc các tài liệu (có thể ở dạng html là chính, một số là doc hay pdf).
Các bác tư vấn giúp cho em xem chọn con nào thì phù hợp nhất ạ.

PS: Thêm nữa là theo các bác con nào thì nhỏ gọn, đủ để đút túi quần túi áo và bền nhất ạ vì em ở ngoài công trường cả ngày cơ ạ.
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thế bác dồn tiền mua máy tính bảng lun đi cho khỏe, ưu tiên con nexus của Google trước nhé! Vì ebook là máy đọc sách, khả năng đọc trên mạng hay file pdf đều rất khổ cho bác huống chi là ghi chú! Bác cứ thêm tiền mua 1 em máy tính bảng đi! Lời khuyên chân thành đấy!
@daigiavip123 Hix, thank bạn, máy tính bảng thì mình có rồi, căn bản đang muốn mua con này để dùng được ngoài trời chứ máy tính bảng mang ra ngoài nắng khó nhìn lắm
zeustb
ĐẠI BÀNG
12 năm
chuẩn luôn,bác mua máy đọc sách kiểu như kindle keyboard đọc pdf khổ lắm ạ,lại còn thao tác chậm,mua máy tính bảng là hợp nhất,mà nhỏ gọn thì ngang nhau thôi.
zeustb
ĐẠI BÀNG
12 năm
ớ thế bác mua nook color hay tablet đi cũng đc,con này có sử dụng công nghệ tấm nền ips với lớp phủ lamia gì gì đấy,nhìn ngoài trời cũng ko đến nỗi nào như mấy con mtb khác đâu
mình chỉ góp vài ý cho bác thôi:
máy đọc sách dùng để đọc sách thì tuyệt, còn ghi chú và tra từ điển vẫn không bằng máy tính bảng đâu.
còn nếu bạn vân muốn mua thêm máy đọc sách thì nên mua nook touch, loại có đèn đó nha
@hd2htc Thanks bạn, thế trong mấy con nook với kindle này thì ghi chú bằng phần mềm j, cái kindle keyboard ghi chú có hay hơn ko, có ghi được tiếng việt ko, mấy cái touch thì có ghi chú kiểu vẽ được ko, con nook có cài được cái supernote trên android ko.
Trời ơi bác ơi! Ra ngoài nắng thì mua miếng dán gương chống chói dán cho máy tính bảng của bác! Muốn xem gì thì kiếm góc râm nào đấy xem tí rồi làm. Còn ghi chú thì mua quyển sổ tay tầm 5k viết vẽ tẩy xóa vô tư. Bác bik máy đọc sách dùng làm gì k? Đọc sách + tra từ điển trong khi đọc + Mua sách . Nếu bác thix thì mua con Nook Touch hoặc Kindle 3, nhưng mình thấy ghi tiếng việt thì bác tốn t.g gấp 5 lần so với cầm cây bút viết vào giấy đấy 😆
tienlbhoc
TÍCH CỰC
12 năm
ghi chú thì dùng điện thoại cho tiện 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019