Camera giám sát Reoqoo

Camera giám sát Reoqoo

[Tư vấn] Chọn mua máy nghe nhạc di dộng cá nhân

Duy Luân
28/10/2011 10:25Phản hồi: 263
263 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ipod touch thẳng tiến
Creative Zen X-Fi 2, mẩu này ở đâu bán vậy ta
cong0988
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình cũng chưa có điều kiện thử hết các loại máy nghe nhạc và các loại tai nghe cao cấp nhưng mình thấy là ông anh mình trúng thưởng cái chương trình gì đí đc con Ipod Touch Gen 8g mà mình nghe thử bằng tai nghe đi theo thấy như máy tàu ý, không thể bằng con máy cổ NW E307 + MDR E808 của mình đc.
còn vấn để chất lượng âm thanh hay dở thế nào là do máy phát hay do tai nghe ? thì mình nói thế này cho các bạn dễ hiểu nhé
Bạn muốn có 1 lít rượu ngon thì trước hết bạn cần có "đủ 1 lít rượu" (máy) thứ 2 bạn cần có "1 cái chai đựng đc 1 lít" (tai) thứ 3 bản thân "rượu" phải ngon nữa (nhạc). mình nói thế các bạn có hiểu ko?
macpro87
TÍCH CỰC
13 năm
dai` dong` va qua phuc' tap
Hiểu chết liền ;)
thích e sony nhà đang có 1 e nghe bass sướng lừ
Niwky
TÍCH CỰC
13 năm
Lúc trước mình phân vân giữa sansa clip 8GB và ipod nano 5th 16gb 2-hand, cuối cùng mình chọn ipod vì kiểu dáng đẹp và chức năng nhiều hơn, giá chênh lệch so với sansa chỉ có hơn 200k :p
Sony Walkman mà mua bác à, âm thanh khỏi phải suy nghĩ dòng S kèm theo tai inear nghe nhạc rất hay
Sony NWZ- S754/B

- Xuất sứ chính hãng
- Dung lượng 8GB
- Công nghệ chống ồn KTS
- Sạc pin qua cổng USB
- Bảo hành 12 tháng
Dòng A ngon hơn bác à,vừa ra lò cái NWZ-A864 ,tích hợp công nghệ S-Master MX mới nhất của Sony cho âm thanh chất lượng tuyệt đỉnh
Mình cũng đang dùng. he he.Rất là ổn.
konkot
TÍCH CỰC
13 năm
Bài viết thật vớ vẫn. Cái quan trọng nhất là chất lượng âm thanh thì chẳng thấy nói đến
Có lẽ chỉ là mod viết nên mới đăng lên.
duyepu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ai bảo bạn là vớ vẩn. Vậy theo bạn khi gia đình bạn đi du lịch, để thưởng thức những bản nhạc flac thì thằng bé cầm laptop, thằng anh bê acquy, vợ bạn ôm giàn âm thanh, còn bạn 2 vai sẽ là 2 cái loa hàng siêu đỉnh chắc.
Sansa Clip và Cowon 😁
skyline2
TÍCH CỰC
13 năm
chả cần phải nghĩ ,1) creative 2) sony 3)cowon ..đây là đúng nghĩa nghe nhạc ,còn ai nói ipod touch(ipod nano thì ko cần bỏ trong cái lựa chọn) thêm tính năng giải trí ,ngày xưa nghe còn được ,bây giờ máy tính bảng,dt ,laptop ,psp v.v.. quá nhiều thứ chuyên biệt để giải trí ,và giờ chỉ là nghe nhạc.
vd: bạn thêm 1 cái ipod touch 3.5 inch ,bạn sẽ biết cái cảm giác nhét vào túi quần 1 cái màn 3.5 inch ko làm gì ngoài nghe nhạc (khi bạn đang làm việc or ko rãnh tay nhé ) ,còn bạn nói vậy chọn ipod nano thì cũng như creative or sony thôi ,nhưng ipod nano phải gọi mấy cái kia bằng cụ về âm nhạc .nói chung ipod touch đã ko hợp thời nữa rồi .đây là ý kiến cá nhân .anh em đang xài ipod touch cho mình xin lỗi nếu đụng chạm .nhưng thực tế xài 1 thời gian dài với máy nghe nhạc với ipod,với creative or sony bạn sẽ thấm thía được kích thước của máy nghe nhạc vô cùng quan trọng ,em xin hết .😃
Sao không có Zune hả bác chủ, con Zune va Zune Hd nghe nhac hay lam ma, e co dip trai nghiem con Zune HD, be, gon, nhe nua. E nghe thay thich hon ipod. Nghe thu tren cung 1 tai nghe.
mình thì đang dùng sony nwz 543 với cx300 nghe âm thanh thấy cũng ok... nói chung đủ để phiêu
thực ra với mình thì dòng sony từ trc đến h đc đánh giá là âm thanh vượt trội rồi.. xét về âm thanh thì sony là 1 sự lựa chọn tốt
itouch thì mình chưa nghe nhưng ip thì nghe oải thật... như kiểu máy tầu.. xe xé xe xé... nhưng ko hiểu sao mình nghe con ipodnano lại thấy chất âm nó lạ lạ hay hay .. chả hiểu tai mình bị sao nữa
skyline2
TÍCH CỰC
13 năm
bác thử nghe creative xfi đi ,nghe nó cảm giác là lạ mà như thằng đánh trống nó đang đánh vào mặt mình đó bác .đã sony rồi là phải thử creative chứ he he,bác bỏ phí thế...
thì cũng đang định kiếm con xfi mà... thấy nhiều người khen lắm... nhưng thực sự ko thích cái dáng của nó lắm.. hic.. giá nó bỏ cái màn hình to + cảm ứng cùi thiết kế gọn gàng 1 tí là ok... trông như cái máy tung của ấy 😁

theo mình thì tai nghe chiếm 60-70% chất âm........còn 40% còn lại là do máy và file nhạc.. cả cách chỉnh equ nữa
cắm cái tai nghe xịn vào máy cùi cùi nghe âm nó vẫn ko chắc... tốt nhất thì kiếm cái gì máy và tai nghe nó tương đồng với nhau 1 tí.. ko thì mình cũng ko cảm nhận hết đc thực lực của nó... cái tai sony theo máy vứt đi luôn rồi 😆
fanto195
ĐẠI BÀNG
13 năm
ipod touch đó là ipod touch gen 1

có gì lạ đâu @@
theo mình thấy nghe hay thì nên chọn sony,creative .....,còn thích thời trang và sự tiện lợi thì dùng ipod cũng khá là hay,để chơi game và dùng nhiều tác vụ thì h ipod touch vẫn là đỉnh nhất mà giá cũng khá là vừa tiền
konkot
TÍCH CỰC
13 năm
Theo mình máy nghe nhạc hay nhất là Nokia E72.
Đã thử qua nhiều máy nhưng vẫn thích e72 nhất. Mình dùng e72 để nghe nhạc là chính
giờ mới nghe E72 nghe nhạc hay nhứt 😁
konkot
TÍCH CỰC
13 năm
cho hỏi bạn nghe thử chưa
kết nhất chú ipod nano
chauvanbien
ĐẠI BÀNG
13 năm
máy nghe nhạc là một phần, thêm cái tai nghe xịn nữa chắc là đạt chuẩn các bác nhỉ....?
skyline2
TÍCH CỰC
13 năm
như vầy nè bác : máy nghe nhạc trung bình + tai nghe theo máy = tệ ,máy nghe nhạc trung bình + tại nghe xịn tầm 100usd = được .Còn máy nghe nhạc tốt + tai nghe theo máy = nghe được ,máy nghe nhạc tốt + tại nghe xịn tầm 100usd = phê :p
galamco
TÍCH CỰC
13 năm
sl45 vô đối haha
đi đâu cũng gây sự , 2 từ " XL" biểu hiện cái thứ văn hoá của bạn ra ngoài. Nói thật gặp bạn cho ăn dép vào mặt,bên topic kia thì chửi "ngu dốt" bảo người khác "trẻ con" nói tôi "cuồng ngôn", xem lại mình đi bạn ạ.

Sent from my IPad2 using Tinhte.vn
XL là gì thế nhóc, dịch ra nghe xem,ko dịch được thì đừng có văn hóa này văn hóa nọ,đưa địa chỉ đây nhóc ra đây mà cho ăn dép này,mấy thằng gan teo thường hay ra nói to trong đây nhưng ra ngoài như con chuột,nhóc ko có tư cách nói anh đâu cháu bé 16t
chửi nhau loạn xạ 😆
Mình đang dùng Sony Walkman W252, tuy không màn hình nhưng chất lượng âm thanh và pin rất tốt, gọn và nhẹ, kiểu dáng đẹp, thích hợp nghe mp3 tải trên mạng 😃
htk90_hp
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cục gạch bb8830+ ipod touch4 16g, chưa bao giờ thấy lăn tăn cả.
Touch gen 4 mới ra bản 16G hả bạn, ở đâu bán mình mua cái. Con 32G thì dùng không hết đc😔
htk90_hp
ĐẠI BÀNG
13 năm
hè, 8g, nhầm:banghead:
touch gen 4 có 16gb hả bác 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119