[Tư vấn] Chọn mua máy nghe nhạc di dộng cá nhân

Duy Luân
28/10/2011 10:25Phản hồi: 263
263 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

shokuhawan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hội Sansa Clip + đâu giơ tay nào B-)
xiazun
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đọc xong lại muốn mua ipod nano. Thật sự nghe nhạc trên iphone/itouch rất bất tiện =="
walkman no.1 \m/
ui dào cứ mua con mobell nghe chán rồi vứt làm ji cho nó rách việc hao đạn
Dùng điện thoại nghe nhạc cho tiện.
Chậc, chỉ là vài mẫu cho anh em tham khảo thôi mà. Cái quan trọng là cách lựa chọn cơ.
cùng quan điểm Sony - Walkman bá đạo =))
mình ko có ý định xài hàng Nokia vào việc nghe nhạc hay chụp hình bạn ạ
nói ra bạn đừng buồn nhưng nó quá tệ, cả toppic này bạn có thấy ai đả động gì tới hàng N ko 😔

Đương nhiên NOKIA có sản xuất máy nghe nhạc đâu nên chả ai lôi NOKIA vào đây cả.
thi3f2605
TÍCH CỰC
12 năm
Toàn thấy các bác nói mấy em dòng cao cấp. Có ai có thể tư vấn cho em dòng cho sinh viên. Ngon bổ rẻ không ạ. Mục đích học Tiếng anh và có thể nghe nhạc tốt khi đi xe bus ạ. Thank các ACE
bạn đọc lại cái này nha
mình và bạn này đang tranh luận nho nhỏ thôi 😃
chắc mình chỉ nghe mổi bạn này nói E72 nghe nhạc hay
bạn kia chém gió cho vui thôi chứ ai chả biết máy nghe nhạc hay hơn dt.;)
konkot
TÍCH CỰC
12 năm
Điện thoại có khả năng chơi nhạc nên nó cũng là máy nghe nhạc. Mình nghĩ do nokia quảng bá kém nên ko được nhiều người biết đến thôi. Tất cả những người dùng e72 mình gặp đều thừa nhận nó nghe nhạc hay nhất
tunamdinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
bài viết thiếu mất 1 tiêu chí quan trọng: chất lượng âm thanh
cá nhân mình thấy nghe sony vẫn là sướng nhất 😃
anhtu95
ĐẠI BÀNG
12 năm
ipod touch 8gb khoảng 5tr a ơi
Mjh get nhat hag tao
Sony đẹp mà nge lại hay

---------- Post added at 02:14 PM ---------- Previous post was at 02:10 PM ----------

Nói hay tai nge sony nge thì k fải ban trầm ấm sông động nge rất là hay
kienbinhno1
ĐẠI BÀNG
12 năm
người ta hay đồn tinhte.vn toàn những ông chỉ chơi điện thoại thôi, cũng đúng thiệt
Mua ipod thì phí tiền quá đi mất
Sao không chọn Sansa, Cowon hoặc zune HD, sony thì trừ cái dòng máy ở phía trên ra. Còn lại, nghe chắc chắn hay hơn ipod mà lại rẻ hơn kha khá đấy
Nên được thêm Cowon vào! Hiện nay các máy "nghe nhạc" top hiện nay thì trên đỉnh là Sony và Cowon.
Nói sơ sơ thôi thì Cowon mạnh về thể loại trữ tình, nhẹ nhàng, nói chung là các thể loại mà bass không quan trọng lắm và nghe bằng Cowon thì tốt nhất là dùng file lossless vì khả năng phục hồi mp3 của Cowon so với Sony là kém hơn rất nhiều. Nếu các bạn nghe nhạc nhẹ thì Cowon (khi có EQ) sẽ cho các bạn âm thanh tuyệt vời, =)))) không thể diễn tả. Một điều đáng buồn là Cowon không bán chính thức ở Việt Nam.
Còn Sony thì không thể đọc lossless nhưng khả năng phục hồi mp3 của Sony rất tốt, bằng chứng là nó vẫn đứng top ngang ngửa Cowon khi chơi mp3 trong khi Cowon chơi lossless. Sony phù hợp với những thể loại nhạc cần tiếng bass vì đây là sở trường đặc biệt của Sony từ xưa đến nay, tiếng bass ấm chắc, đầy đặn, không bị vỡ. Nhưng âm thanh của Sony nghe lâu sẽ làm tai của bạn hơi mệt hơn Cowon =). Nhìn chung các sản phẩm Sony có giá hơi mắc so với Cowon nhưng Sony được bán chính thức ở Việt Nam =)
Hiện tại cái tai nghe iphone bị hư rồi . Các bác tư vấn nên mua tai nghe nào khoảng 500k nghe nhạc tốt và bền ko thank
Lại tai Tàu mà quất tiếp thôi.... hihi:p
Tầm đấy làm em Sen CX300 hoặc em Sony là ổn 😃
Mình nghĩ máy nghe nhạc là để phục vụ nghe nhạc là chính, vậy mà bài viết không đề cập tới chất lượng âm thanh mà cái quan trọng nhất lại là giá tiền. nếu nói về giá tiền thì máy hàng Trung Quốc mới là nhất, nhiều tiền hay ít tiền đẹp nhỏ gọn nhưng chất lượng nghe nhạc phải tốt cái đã nếu nghe nhạc bt thì nên bỏ khoản tiền đó mà đầu tư 1 chiếc đt có chức năng nghe nhạc xem video còn tốt hơn.
Thiếu 1 cái tên rất nổi khác là SanDisk với dòng máy nghe nhạc Sansa Clip/Clip+/Clip Zip/Fuze/Fuze+ được rất nhiều người đánh giá rất cao về Price/Perfomance. Máy nghe nhạc Sandisk cũng nằm trong top nhiều bảng xếp hạng của nhiều website công nghệ trên thế giới
thi3f2605
TÍCH CỰC
12 năm
còn 1 thông tin nữa ạ. là mua mấy em này ở đâu là đảm bảo ạ 😁
Em tính mua Sony Walkman E463 được không các bác?! bác nào xài rồi cho em xin ý kiến cái, và nếu mua thì nên để tai nghe theo máy hay mua tai nghe nào cho hợp với chất lượng của máy ạ! mà dòng S của walkman nghe có hay hơn dòng E nhiều không nhỉ? thấy cái S gì đó 3tr6 (hơi mắc) nên còn lăn tăn!

Dòng S theo mình nghe ko hay bằng dòng E nhưng nếu có điều kiện bạn hãy dùng dòng A - tích hợp nhiều công nghệ tiên tiến. Mình đang dùng E463 và tai inear đi kèm có thể coi là ổn ko cần mua thêm tai mới 😃
Thanks bác! chắc em mua cái này thôi! Dòng A nhiều tiền quá em đào đâu ra! hihi...
mà bác mua ở đâu? giá bao nhiêu vậy?! Em thấy ở Lê San bán có 1tr8 thôi! shop sony thì 1tr990 cơ! tính mua Lê San cho rẻ hơn 200k mà không biết có an toàn không!?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019