Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tư vấn có nên chọn máy ảnh Sony Cyber Shot W830

27/2/2015 4:43Phản hồi: 18
AE tư vấn giúp em có nên mua máy ảnh Sony Cyber Shot W830 không? Em phân vân quá. Thấy tầm giá này và cấu hình, các thông số cũng tốt nhưng không biết trải nghiệm thực tế khi sử dụng thế nào? ACE cho em ý kiến với. Thanks ạ. Hoặc là tầm giá 2-3tr nên chọn máy nào tốt?

Nhu cầu của em là chụp ảnh chân dung, macro, phong cảnh, toàn cảnh, quay phim.
Màu sắc tươi sáng.
Hinh ảnh đẹp.
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không. Bạn chọn WX80 hoặc WX100 sẽ tốt hơn, dù là đời cũ.
cảm ơn nha ^^
thế nào r bạn??? mình cũng đang phân vân em nó
Mình cũng định sắm 1 em với yêu cầu chụp gia đình, phong cảnh ( có panaroma càng tốt),quay phim HD và tích hợp wifi với tầm giá 3tr-4tr. Mình rất thích kiểu dáng Canon SX 400 , nhưng tiếc là em nó ko có wifi.Đang xem xét con Sony WX 220. Xin các ace tư vấn thêm.Cám ơn trước.
@nguoi_yeu_de WX220 giống WX100, có thêm wifi thì phải. Dòng này của Sony tuy ko có manual nhưng ảnh đẹp, tiện dụng, nhanh gọn, quay phim rất tốt.
Tuy nhiên nó là dòng đời cũ. Nếu bạn mua mới thì giá tại các siêu thị điện máy sẽ ko kém mấy so với WX300. Vậy theo mình nên tìm hiểu WX300 hoặc WX350 luôn, 2 cái này chụp xa gấp đôi so với WX220.
@EvilCrab Thanks EvilCrab.Nhưng giá WX 300 vượt 5tr. nên mình ko đủ khả năng.Theo bạn máy Canon có loại nào đáp ứng yêu cầu ở trên của mình không?
@nguoi_yeu_de Nếu bạn cần cả quay phim như phía trên thì Canon thua Sony khá xa.
Nếu chụp ảnh thì giá cũng <=> , mấy con SX(AAA)HS, bạn xem con nào có wifi thì mua đều tốt. Bọn này hơn WX của sony ở chỗ nó có manual.
Nếu mua new thì:
Canon: SX600HS: -> Zoom dài
Sony: WX220 -> Quay phim đẹp hơn.
mình cũng đang tìm 1 e Sony giống bạn, mình ở HN
wx300 ở Vincom Bà Triệu 4tr
wx80 3.3tr nhưng toàn hàng trưng bày thôi. huc
Đây này bạn ơi 😁 WX300 có 4tr :p.
@thanhphamhuy : Bạn mua con nào cũng ok nhé. WX300 thì zoom tốt hơn thôi.
tks bạn,
wx80 chắc hết rồi và wx300 thì hàng mẫu mới có giá đó. chắc mình chốt e wx220 vậy, mặc dù vẫn tiếc khả năng zoom của wx300
@thanhphamhuy Nếu mình nhớ ko nhầm thì máy bên hãng Sony trong menu có 1 phần shoting tips list. Bạn nên đọc thật kĩ phần đó, note hẳn ra giấy để học.
@EvilCrab chắc ko đến nỗi vậy. vì mình đang xaì canon kiss x4 mà. mua thêm để đút túi quần. hihi

mình đã mua wx220
@thanhphamhuy Có những thứ nghe chừng vớ vẩn nhưng đem lại hiệu quả rất lớn.

Vấn đề là người dùng thường bỏ qua lời khuyên mà NSX vs những nag kì cựu đã tổng hợp và luôn luôn nghĩ rằng: "đơn giản thôi mà".
Ý kiến của mình là nên đọc. Còn tuỳ bạn thôi 😃.
vutranloc1
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thanhphamhuy Cảm nhận wx220 thế nào vậy bác ?
Sao không ai chọn wx200 nhỉ ?
Ai chà nhức đầu quá. Chắc cuối cùng chọn em Canon SX 510 HS vì :
- Kiểu dáng pro.
- Chip CMos
- Có wifi
- Quay Full HD.
-Giá dưới 4,5 chai. Cố gắng vay thêm lúa mà mua vậy :mad:
Có bạn nào dùng em này chưa? Xin cho nhận xét về nhược điểm của em nó và nơi nào ở TP HCM bán xách tay đáng tin cậy một chút. Thanks trước.
hitto
ĐẠI BÀNG
9 năm
Canon SX 510 HS Ngoccamera trong sg bán 4,290tr máy này ảnh đẹp zoom khủng 30x có Wi-Fi
côngtoản.
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình cũng có ý định mua một con ,nhưng đang phân vân mọi người cho ý kiến con tầm 5 triệu trở về mua con nào là tốt nhất ,đang tham khảo con samsung WB 350f nhờ mọi người cho ý kiến .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019