Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Tư vấn] Có nên mua galaxy note 2 Hàn Quốc N710

jimmiidai
28/3/2013 1:53Phản hồi: 24
Như tít ạ. Em là fan cuồng của ip và apple đã 5 năm nay. Hiện tại e đang muốn tìm hiểu về android và định mua một e note2 về dùng ạ nhưng do điều kiện không cho phép nên e muốn mua một e note2 của Hàn Quốc. Em tìm hiểu trên thị trường hiện nay có một số người bán note2 của Hàn Quốc (N710) với giá chỉ 5 - 5,5 triệu đồng tức là rẻ hơn máy chính hãng rất nhiều. Xin mọi người tư vấn giúp e là tại sao lại có sự chênh lệch này. Như kiến thức ít ỏi của e về android và samsung note2 thì có vẻ như máy của HQ có một số lỗi vì đây là máy lock của Hàn phải không ạ??? Nghe nói là up room (Có vẻ giống nâng cấp firmware của ip) của máy HQ cũng phức tạp và có thể gây ra lỗi không thể nghe gọi được nữa (giống đắp chăn của ip p k ạ?). Thấy mọi người nói là note2 HQ còn tốn pin hơn là hàng quốc tế nữa. Vì e là gà và cũng chưa bao giờ dùng thử một máy chạy android nào nên hoàn toàn không biết gì cả. Mong mọi người giải thích tận tình giúp e với. Nếu muốn mua một máy HQ tin cậy (vì nghe nói là note2 có hàng dựng Bắc Ninh do công nhân VN ăn cắp linh kiên chuyển ra ngoài) thì tìm tới địa chỉ nào??? Và có cách nào để kiểm tra máy không ạ. E cũng chưa hiểu mã hiệu N710 hay N700 có ý nghĩa như thế nào cả??? Cám ơn mọi người nhiều....!
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hàng vớj giá bạn nói là hàng của bác HỒ đó.đừng mua nha.máy hàn hay các máy xách tay thì unlock dễ mà
làm gì có giá đó bác ơi. Note 1 hàn bây giờ có giá từ 6-7 triệu rồi. hàng tàu rồi. mình đang xài note 1 hàn nè, rất ok
http://muaban.net/Samsung-da-nang-l15-c620110/0966261662-ban-samsung-galaxy-note-2-s3-xach-tay-han-quoc-id15803988
http://webphunu.net/content/tuan-le-vang-samsung-galaxy-s3-note-2-xt-han-quoc
Mình tìm trên mạng thì đều thấy nói giá khoảng tầm đấy mà bạn. Nghe nói là máy của Hàn nt chỉ có 80 kí tự phải không bạn. Chưa sài bao giờ nên gà lắm
http://www.baomuaban.vn/chi-tiet/4649/ban-samsung-galaxy-note-2-n7100-xach-tay-chinh-hieu-han-Quoc,.html
đây nữa nè bạn. Mấy cài này là hàng Trung Quốc hết à???
Mình còn đọc thấy người ta bảo hành thời gian rất lâu và cho test máy thoải mái cơ. Mà tìm rất nhiều máy note 2 của hàn quốc thì tất cả các nơi đều báo giá không quá 5,5 triệu. Có ai có kinh nghiệm vụ này không???
Kinh nghiệm là 100% hàng Tàu chứ bác muốn kinh nghiệm j nữa hở bác :v
@trucchison Bạn đã kiểm tra hết các thông tin chưa??? Nếu là máy Trung Quốc tại sao người ta dám nói là máy Trung Quốc (mình nghĩ là có cách kiểm tra thôi). Dùng 1 đổi 1 trong tuần đầu và bảo hành 2 năm ( cái này có ngang với hàng chính hãng không ạ). Mình muốn là muốn kinh nghiệm của những người đã từng dùng qua hoặc biết chính xác về thông tin của máy.
@jimmiidai Bạn dùng 1 dòng máy suốt 5 năm qua (như bạn nói) thế nên chắc ít đổi máy, và cũng ít quan tâm đến việc mua bán máy cũ, xách tay các kiểu...
Nói chung là "đời chả ai cho không mình cái gì" 😁
Chúc bạn mua được một em Note 2 ưng ý để trải nghiệm ^^
@trucchison Đúng là mình không hề đổi dòng máy đt trong suốt 5 năm qua. Không hẳn là mình không quan tâm đến việc mua bán trao đổi máy hay máy xách tay. Đúng như lời bạn nói là đời không cho không ai cái gì. Vậy nên mình mới đang cố tìm những người có kinh nghiệm giúp mình trong việc này thật ra là họ đang lấy của mình cái gì và cho mình cái gì. Chắc hản là máy này phải có vấn đề gì đó (đang thắc mắc nhờ giải đáp mà). Thêm nữa là theo mình tìm hiểu thì nơi bán cái này là một cửa hàng trong HCM ( Mình ở HN ) nhìn họ quảng cáo thì khá là uy tín và có hình thức bảo hành và hậu mãi khá ok. Bạn khẳng định đây 100% là hàng Tàu nhưng mình thì nghĩ nếu họ nói đó là máy TQ thì với giá đó cũng hoàn toàn là hợp lý tại sao lại lừa bao nhiêu người trên mạng đó là máy có xuất sứ từ Hàn Quốc ạ???
Tiện cũng giải thích với bạn 1 chút, máy Hàn so với máy Qtế có 3 điểm khác biệt rõ nhất khiến một số a e ko thích:
- 1 là ko có bảo hành chính hãng --> nên tìm các thương gia uy tín.
- 2 là ko dùng chung rom vs bản qtế nên số rom cook ko nhiều --> a e thích up rom nhiều sẽ ko thích, nhưng nếu ko up rom mà dùng ổn định - nghịch app game theme thì hoàn toàn ngon lành.
- 3 là nhiều máy Hàn có Ăngten 😁

* Cái nhắn tin 80 ký tự khi dùng vs trình nhắn tin mặc định ko hẳn là lỗi, và cũng chả ảnh hưởng khi hầu hết a e đều dùng trình khác.
Còn lại ko có gì khác mấy 8-|
Ồng này buồn cười vãi đạn o_O nguòi ta đã bảo hàng khựa rồi mà vẫn còn cố mà cãi cho được để biến cái không thể thành có thể o_O máy Note2 xịn hàng hàn cuốc cũng 11-12tr chứ làm gì có 5,5tr đâu mà cứ ôm mộng ảo tưởng @@ còn nếu ko tin thì cứ ra mà mua đi thôi posst bài hỏi làm gì khi người ta đã trả lời rồi mà vẫn còn ko tin.
Hahahahahahah ôi dời ơi chết cười lun nè 😁 vẫn còn chèo kéo nữa cơ đấy hoho. Thôi đề nghị mọi người đừng lừa bạn í nữa... máy Note 2 MÃ HIỆU "N710 vs N700" là máy hàn cuốc xịn đấy ra múc nhanh đi thôi bạn ơi ko lại cháy hàng giờ o_O cái "MÃ HIỆU" đã nói lên tất cả rồi ko mua hơi phí =]]] lolzzzz
@Reallo√E Vâng bạn hiểu biết quá. Cám ơn lời khuyên của bạn nhé. Cám ơn bạn nhắc nhở là những ng ở trên đã lừa mình.
Thứ nhất là "nên" chứ không phải "lên". Thứ 2 là tôi đưa ra ý kiến để tham khảo mọi ng vì tôi k biết về mấy máy ấy thôi nó hoàn toàn k liên quan đến việc tôi có chém gió tôi dùng ip hay không. Bạn nói rằng với giá đó làm cho thế giới này đảo lộn ngu và thông minh là hoàn toàn k có cơ sở khi mà có một số bạn mua 3 máy ip5 32gb với giá 60 triệu nhưng tôi lại mua 3 máy ấy với giá chỉ khoảng hơn 30 triệu thôi(may mắn mua được). Nó có nói lên là những ng mua ip5 với giá trên dưới 20 triệu một chiếc là ngu k? Bạn nên lịch sự với cách nc của mình. Thật ra tôi cũng chẳng đánh giá cao gì bạn khi mà chính tả bạn còn viết sai. Có lẽ bạn ở trung tâm quyền lực nhất của nới nào đó lạc vào đây
luanteddy
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái ông chủ top này bảo thủ nhỉ lấy đâu ra note 2 5.5, note 1 còn đang 6 đến 7 đấy là náy cũ note 2 mà 5.5 thì chắc lúc nó ra note 10. Mọi người góp ý thì cứ bảo thủ la không phải hàng tàu.tốt nhất là các bác đừng góp ý nữa để bác ý ra làm con đấy về là biết ngay mà, nếu mà là note 2 hq xịn thì chúc mừng bác mua đc máy quá rẻ

Gửi từ GT-N7100 của tôi
@luanteddy Mình chỉ đang hỏi mọi ng tại sao lại như vậy thôi chứ không bảo thủ.
Mình xin tư vấn cho bạn như sau.
Thứ 1: máy note 2 hàn quốc có mã là m250 chứ không phải n710 hay n700 như bạn nói.
Thứ 2: mình khẳng định đó là máy tàu. Có phần cứng kém chất lượng và được cài đặt android có giao diện không khác gì note2 thật.
Thứ 3: vì sao lại có rất nhiều cửa hàng đều giao và bán máu như thế. Bởi lợi nhuận khá cao. Đôi khi nhiều topic lập ra nhưng chỉ là 1 người lập lấy địa chỉ khác nhau. Nhưng khi gọi điện hỏi thì đưa về 1 mối.
Thứ 4 giá hàng thật m250 note2 hàn vẫn khoảng 11tr . Bọn họ đánh vào lòng tham rẻ để dễ bán máy. Tất cả lời hứa bảo hành đều là hứa xuông bạn nhé.
Thứ 5 Bạn có thể qua nhữngcửa hàng uy tín như nhật
Cường. Cellphones, daotoangia... Để trải nghiệm đánh giá và làm quen với note2 hàn quốc. Sau đó ra xem hàng mà bạn nói để cảm nhận sự khác biệt.
Chúc bạn mua được máy ứng ý
😃ae tập đoàn NOTE không bàn cãi vấn đề này nhiều-ngưòi ta lập 2pic>>>chúng ta tư vấn>>người ta không nghe>> miễn tư vấn
còn ban chủ 2pic ơi: ae room NOTE tư vấn cho bạn mã máy HQ la` 250 chứ k phải la` 710.còn hàng của tôi dùng mã máy la` GT-N7100 cơ,còn về giá thì hàng cty vs hàng xách tay HQ k chênh nhau là mấy ( khoảng 2-3tr thôi) nhưng có ng dùng hàng xách tay có ng thích dùng hàng cty vì nhiều lí do khác nhau chứ k có cái giá 5tr5 cho con note2 hót hòn họt thế đâu ( đến hàng ăn cắp ở nhà máy ở BẮC NINH còn chẳng có giá đấy nữa là hàng xách tay)
chúc bạn tìm được chiếc điện thoại ưng ý
p/s: fan táo nhảy vảo room SS là bị ném đá,lần sau mở đầu 2pic đừng nói la` fan táo nhé k thi` đủ gạch ngói về xây nhà WC đấy
Thôi kệ nó đi. Phần giới thiệu nó cũng ghi rõ fan "cuồng" iphone rồi còn gì =]] (nhưng chắc cũng là iphone tàu). Có người nào bình thường mà tự nhận mình "fan cuồng" fan ciec đâu o_O chắc ông này cũng mới trên núi xuống nên thấy note2 giá HOT như thế sướng đến phát cuồng nốt luôn rồi 😁 thế nên mọi người đùng làm bác ấy vỡ mộng đẹp nữa. Đúng là cái dân 2 lúa cứ thấy rẻ là sướng đến phát "Cuồng" luôn :D
luanteddy
ĐẠI BÀNG
11 năm
chỉ khổ mấy bác tư vấn xong nó vẫn cãi là ko phải máy tàu tức khí thế là lại đâm ra chửi nhau với nó, thôi nghỉ kệ mịa nó éo phải tư vấn nữa bác ah, fan cuồng ip thì mua ip mà dùng
... (im lặng là vàng)
nhocmaco
TÍCH CỰC
11 năm
nhìn cái giá khỏi cần coi máy tốn thời gian! thằng nào ngu thì đâm đầu vô, khoi giải thich chi cho mệt. ko biết mà còn cãi thì 1 lần rồi rút kinh nghiệm.
luanteddy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhocmaco Chuẩn luôn
Thôi mình vừa làm xong những điều mình cần làm rồi cảm ơn mọi người trong này nha. Close gì thì close đi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019