Tư vấn - có nên mua Lenovo P780 không?

vicaca
24/6/2013 1:23Phản hồi: 170
Chào các bác!
Như title, các bác tư vấn giúp e xem có nên mua con Lenovo P780 không?
Xách tay đã về VN thì phải, vậy đã có bác nào mua về trải nghiệm chưa? Mong các bác cho đôi lời cảm nhận thực tế.
Khi nào FPT chính thức phân phối tại VN vậy?

Rất cảm ơn các bác!
170 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Man hinh kha.thich qua pin khung . Cho mai chưa co´ hang chinh hăng .
Minh nghe noi đâu thang 7 co´ hang chinh hăng gia gân 7m .
vicaca
TÍCH CỰC
11 năm
Mình đang rất quan tâm đến con p780 này.
Các bác tư vấn giúp mình nhé
vicaca
TÍCH CỰC
11 năm
Ko bác nào tư vấn cho e nữa ah?
goldvn109
TÍCH CỰC
11 năm
giá mà gần 7m thì là giá quá chát cho một em cấu hình bình thường, ấn tượng mỗi quả pin khủng.
Mình cũng đang đợi em này xem giá ở VN là bao nhiêu. Tầm 6 củ thì mình sẽ mua, còn hơn nữa thì thôi không mua nó mà mua con khác.
Con này ưu điểm là thiết kế nam tính. vỏ hợp kim, pin dung lượng khủng, cam 8.0, màn hình HD 720p, cảm ứng nhạy có thể cảm ứng bằng găng tay. Hai sim hai sóng, hệ điều hành android 4.2, Có thể sạc pin cho máy khác
Nhược điểm Máy nặng, ram chỉ có 1g, bộ nhớ trong 4G, máy còn khá dày, 1cm

Tóm lại 6 triệu thì mua, hơn thì mua con LTE3 LG có 2 pin 2450mah mới 100% giá chỉ 6củ !

Đợi sang đầu tháng 7 mới có hàng ! Khát quá thì dungmobile 7tr7
Kênh phân phối chính hãng FPT
Bên ấn độ bán có 6 triệu đó bạn !
Có lẽ bạn cũng có suy nghĩ như mình !
lytoet
TÍCH CỰC
11 năm
@goldvn109 oh, sorry bác, nhưng mà thời điểm hiện tại bây giờ, e nó nv mà bác vẫn kêu cấu hình bình thường là sao
goldvn109
TÍCH CỰC
11 năm
@lytoet cấu hình 4 nhân giống như hàng loạt máy trung quốc giá rẻ khác, ram 1Gb Optimus G hàng xách tay chỉ khoảng 6,5tr đến 7tr cấu hình ngon hơn hẳn. Như thế là không cao thì chẳng gọi là bình thường sao bác ?
Minh nghe. Thông. Tin tư fpt gia´ khoảng. 6.8t hay cho đen thang 9 con oppo 7 ra lo dam bao cacbon bac. K hôi hân đâu . chip QC 800. R 2G MAN5".FUL HD . PIN 4000.MINH cô cho con nay. .May han nôi dia cung tot nhưng nhiêu khi buc minh lăm bac a. Minh đa sai 3cai rui . Thinh thoang lai đi fik lôi vơ vân . No k Hop hoan toan vơi mang VN. Nhat la GSM.WIFI. VA` RƠT 3G.
vicaca
TÍCH CỰC
11 năm
@K HIEU NÊN HOI Con oppo 7 mà như thế thì cũng đắt lắm. Tại mình đang dùng ip5 rồi, giờ mua con khủng nữa thì ko đủ tiền mất.
vicaca
TÍCH CỰC
11 năm
Các bác cho mình thêm ý kiến đi ah
goldvn109
TÍCH CỰC
11 năm
opop 7 mà ra đắt lòi tòi phòi ! op 5 đã 10 củ rồi !
Trời ơi con lenovo p780 này pin trâu quá. Mình rất thích em này, màn hình 5i HD, gpu 544, thiết kế đẹp, hàng lenovo cũng tin đc vì là hàng có thương hiệu như huawei, zte, oppo. Ai có dùng rồi thì post lên nhé. Giá 5tr nữa thì phê
@Lưu Luật 1. Bạn nói thinkpad của lenovo dùng trên trạm ISS , mình nói của IBM làm, bạn cứ hô hào chất lượng...bla bla ( mình ko chê là lenovo kém,chỉ nói nó ko bằng IBM)
2. Lenovo vì muốn nâng tầm đẳng cấp nên đã xây nhà máy USA chuyên làm dòng Thinkpad để dễ quảng bá và nâng tầm thương hiệu như thời còn của IBM
3. Made In ở đâu cũng không quá quan trọng bằng tiêu chuẩn, tiêu chuẩn Mỹ,EU,JP....nó khác xa tiêu chuẩn China,VN đó bạn
3. Đến giờ bạn đã biết tại sao Sony Nhật mà điện thoại,tivi...Made in China mà vẫn bán được trong khi giá nó cao hơn các tivi China không ? Vì nó là sản phẩm của cty Nhật ,tiêu chuẩn Nhật chứ đừng nghĩ Made in China là hàng China dỏm =]]
Học thêm đi rồi hãy vào đây chém gió với mình , DoubleD nhỉ 😆
@mr.trieu Bạn ít học nên mình ko trách dc rồi, nó đặt nhà máy vì nhìu lý do chứ ko phải là chỉ riêng việc quảng bá. cũng vẫn mấy câu nói suông, xin lỗi nói thẳng bạn ko có khả năng tranh luận!
chaiens
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Lưu Luật
Lèm bèm
@Lưu Luật 1. Học thức khác nhận thức , trường trên giấy tờ bạn hơn mình ,nhưng trường đời và tầm hiểu biết chưa chắc bạn đã bằng mình
2. Mình thấy bạn nói suông chứ chảng có bằng chứng gì
3. Mình không có khả năng tranh luận ? Bạn đang bị đuối lý vì cmt trước của tớ :v
4. Đừng bao giờ ra đời chê người ta ít học ,vì đó là sự thất bại của nền giáo dục VN
vikhuan_coc
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình đã từng lăn tăn như bạn khi quyết định chọn mua điện thoại 2 sim 2 sóng và sau đó thì xúc P770 của dungmobie.com khi 770 còn ở nguỡng giá cao nhất là 5tr6, cộng cái ốp lưng và công ship về nữa là 6tr tròn. Đến nay vẫn dùng nó, mặc dù em nó rớt giá gần 2 củ nhưng mình vẫn rất chi là hài lòng với em nó, chỉ có mỗi nhược điểm kén sáng khi ra nắng. Vì vậy lời khuyên chân thành cho bạn là nếu em 780 dưới 7 củ (mà chắc chắn là dưới thôi, dungmobie có 7m7), thì tốt nhất nên mạnh dạn rước em nó về làm vợ, em nó mẫu mã không nõn nà như ngọc trinh, chế độ rung lắc không mạnh và dài như chân phi thanh vân, cảm ứng cũng chưa mượt mà như làn da mai phương thuý , nhưng phần mềm cũng không đến nỗi quá lạc hậu, ngu ngốc như agela phương trinh, pin sóng trâu bò phải cỡ siublack ấy và quan trọng nhất, là em nó rẻ và bình dân như bãi quất lâm chứ không đến nỗi một phát 6500 usd như mỹ xuân 😁
goldvn109
TÍCH CỰC
11 năm
@vikhuan_coc
Bác đến từ kênh14 ! :D Bác cho anh em thấy sự sung sướng của bác như thế nào khi dùng 770 đi !
@vikhuan_coc Vãi, cho cảm nhận đi :D

Gửi từ Xperia™ Thần Thánh với cảm hứng thiết kế từ bom,mìn gió,đá....
@vikhuan_coc Bạn này bình luận hay quá đi
@vikhuan_coc thánh cmt cmnr
Nhưng p780 có nhìn rõ ngoài trời k? Có thêm tiền mua oppo find 7 thì ngon. Mà có thêm tiền nữa thì mua htc butterfly s nữa thì hết chê, pin 3200 nhé
vicaca
TÍCH CỰC
11 năm
Các bác tư vấn rất hay, nếu p780 đc màn hình như optimus G thì tuyệt
@vicaca Đừng mong màn nó được như con G, dòng P vốn là dòng tập trung vào pin, các yéu tố khác được đẩy xuống để giảm gá thành và tạo ra phân khúc dễ cho người dùng lựa chọn :v
goldvn109
TÍCH CỰC
11 năm
ước mơ của mình là dùng 3g on 24/24 không phải tắt, xem video nghe nhạc không phải nghĩ, Màn hình cũng chỉ dùng đọc baonet thôi ạ
Vì thế nên mới phải 2 sim + pin trâu
Mình thích smp fải lướt web xem videp hd liên tục được 1 từ 7h sáng tới 12h đêm mới hết pin. Nhu cầu nghịch nhiều mà sạc pin hơn 2 giờ mới đầy xong nghịch 4 giờ đã hết tức lắm.
@abcxyzpuk đơn giản lắm bác à. Bác ra cửa hàng kêu người ta hàng vào chổ nối pin ấy. Mua cái hộp pin đựng 3 viên pin aaa đó. Rồi bác để vài chụp bộ trong người bác xem cháy máy chưa hết pin
@abcxyzpuk Sang sao hỏa mà mua cai smp đấy bác ạ. Bên đó bán có 2usd, pin dùng 40 năm mới hết 😁
@ducpopeye Tre con ra choi ban bi di em.
goldvn109
TÍCH CỰC
11 năm
xin đừng dùng 2 chữ đơn giản trong trường hợp đó ạ !
Thích cái htc butterfly s pin 3200, sony xperia i1 pin 3000, oppo find 7 pin 4000 quá mà ko có tiền. Chắc kiếm tiền mualenovo p780 vậy. Hàng lenovo ngon ko mọi người?
goldvn109
TÍCH CỰC
11 năm
đợi chờ xem nó ra làm sao !
Các bác dùng điện thoại chủ yếu làm gì nè?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019