Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tư vấn e chọn ip5s 2nd hay lumia 1520 mới với ạ

Mr.Nghiu
29/12/2014 16:27Phản hồi: 18
E kết 2 e trên nhưng k biết nên chọn e nào. Nhu cầu e chủ yếu lướt web, fb, chụp hình ( cả trc lẫn sau ạ) game nặng thì cũng có nhưng ít. Ai tư vấn giúp e camera e nào ngon hơn, độ mượt và về đa nhiệm cái nào tốt hơn ạ. thankss all
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình lúc đầu cũng có thắng mắc về 2 em này :3 và mình cuối cùng chọn 5s cho vừa vặn 😁 , 1520 thì chụp ảnh vs xem fim vs màn hình lớn full HD tất nhiên là có phần sắc nét hơn so vs 5S r nhưng mình thích sài 5S hơn nó chạy trên IOS mượt hơn hiệu năng cao hơn so vs 1520 !! tùy vào mục đích của bạn thôi !! và lưu ý là nếu bạn chọn mua 5S cũ thì phải hết sức cẩn trọng vì hàng kém chất lượng , hàng dựng vào dịp cuối năm này rất nhiều , đi mua đâu nhớ gọi thợ test cùng cẩn thận tiền mất tật mang :D
Rimy Fạm
ĐẠI BÀNG
9 năm
5s đi cho an toàn, 1520 yto khiếp lắm
Thanks 2 bác ạ. Nhưng 5s có 4inch e sợ hơi nhỏ 😁
Màn vừa thì 5s ,ko màn lớn coa g3. S5 tốt hơn bác ah
tốt nhất là mua 5s, mua về xong jaibreak , chạy đa nhiệm còn tốt hơn android 🆒
1 vote cho lumia 1520. Pin vừa trâu, cấu hình lại mạnh, về camera thì khỏi phải bàn cãi, bá quá xá.
s89hd
TÍCH CỰC
9 năm
Ngoài cái xác hơi to tí...còn lại 1520 rất tốt...

Mình ác cảm vs ip vì nhiều ng cuồng ip quá... Haizz...nào là đẳng cấp...sành điệu... Riết ghét luôn
mr.liz
ĐẠI BÀNG
9 năm
lumia 1520 dáng đẹp.màn hình to 6inh đẹp nhưng vẫn vừa tay.cấu hình mạnh.pin trâu.camera 20.7 khỏi phải nói.lước wep rất nhanh.chỉ có 1 vấn đề nhỏ game app ở store nghèo nhưng vẩn đủ giải trí.
còn 5s chỉ đc cái sang.mọi chức năng k bằng 1 góc của 1520
chủ thớt nên chọn 1520 windowsphone chẳng thua kém gì ios đâu.1520 là sự lựa chọn hoàn hảo...
s89hd
TÍCH CỰC
9 năm
Mình tuy ghét nhưng vẫn đánh giá cao ip...tất cả đều rất tốt...cả phần cứng lẫn phần mềm...ghét mỗi cái ng ta cuồng quá vs giá tiền luôn quá cao so vs gtri sử dụng
W.H.R
ĐẠI BÀNG
9 năm
ngoài những điểm nổi bật như màn hình đẹp,pin trâu,phần cứng khủng,máy bền,... thì cầm cái 1520 trên tay hot hơn nhiều so với 5s.

1520,ước mơ của bao thanh niên.
mungtv29
ĐẠI BÀNG
9 năm
1520 thật tuyệt vời.
camera thì ip5s chấp nhận yếu thế hơn 1520, độ mượt ngang nhau, nếu thích nhỏ gọn thì ip5s, pin trâu, camera tốt , màn hình to thì lumia 1520
bây giờ giá 1520 mới là bao nhiêu các thanh niên ?:rolleyes:
@quyled82 Mới là mới công ty ak, mời bác đi ngủ mai dậy mạng mẽo ok phát bác tra google cái
dukichlang
TÍCH CỰC
9 năm
lướt web, chơi game nhiều thì nên lấy 5s
lướt web và chụp hình nhiều thì nên lấy lumia
vừa lướt web, vừa chơi game, vừa muốn chụp hình thì 5s
lướt web là chủ yếu thì nên lấy lumia
huudang8083
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bạn Mr.nghiu. đã mua máy chưa, 1520 hay 5s? Mình cũng có ý mua 1520 khi có Windows 10 đây. Ngày trước cũng nghĩ khi có điều kiện sẽ mua IPhone nhưng giờ không bao giờ mua nữa vì thấy nhiều người cuồng nó quá.
Dẹp mấy con iphone đi các bạn. 1520 đủ để đáp ứng cho bạn chụp ảnh, lướt web, chơi game, xem phim, kết nối trang thiết bị trong nhà và cả xe cộ ô tô, xạc pin ko dây, và đặc biệt các ứng dụng văn phòng phục vụ công việc.

Buồn buồn đi xe máy đút túi áo ngực làm cái camera hành trình 😃
Yên tâm đi đường bật camera liên tục vài tiếng quay full hd ko sợ hết pin !!!
lukysmile
ĐẠI BÀNG
9 năm
dùng hàng mới vẫn thích hơn chứ, nhưng cầm con 5s lại oai hơn con lumia bác ạ!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019