Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tư vấn giúp đỡ mua taplet BB hay ipad

newber098888
1/3/2012 6:33Phản hồi: 87
Tình hình là môt thời gian giảm ăn tích cóp em đã được khoảng gần 7m! em cũng muốn sắm 1 chiếc máy tính bảng để giúp việc học tập và trải nghiệm công nghệ!
em đang băn khoan giữa 2 chiếc này!
ipad 1 cũ giá khoang 6,5 -7 m bản 16G wifi
playbook 6-7m mới! 16G
các bác dùng nhiều đánh giá giúp e 2 chiếc này với! em băn khoăn vì ipad 1 nó ra lâu rồi! sợ qua tay nhiều người chất lượng nó kém đi!
Bác nào đã từng sài ipad 1 cũ xin cho em cái ý kiến thực tế với! em cảm ơn!
Bác nào đã từng sài blackbery playbook xin cho em cái ý kiến thực tế với! em cảm ơn
87 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình xin đóng góp ngắn gọn : Playbook giá 5m6 đặt hàng ở litek nhanh còn đợt cuối cùng . Trong tầm giá thì Playbook là không có đối thủ
michau83
ĐẠI BÀNG
12 năm
nếu chiến thì PB luôn, chứ ipad1 lâu rồi, pin kém thì xài table làm gì....
Nếu đặt câu hỏi ở đây thì khuyên bác là đi ra, làm luôn con iPad. Với các anh em xài BB thì PB là tuyệt rồi, nhưng bác chưa dùng bao giờ, hay còn băn khoăn, thì câu trả lời mời bác đi kiếm iPad cho nó lành. Không sau lại bảo do mấy ông Rim's Fan xúi dại, iPad nó mới thời thượng.
Thời thượng gì cái ipad 1 hả bác! người ta sài chán sài chê rồi bán lại mình mua! do ko có tiền nên mới vậy! con này em băn khoăn vì sài lâu thường chai pin nó kém mà pin nó kém thì chán lắm
mà tất cả các dòng máy bảng em đã sài bao giờ đâu! nên em chả biết gì mới hỏi
@ các bác cho em hỏi thêm pin của PB dùng được bao lâu ah! máy tính bảng em thich pin nó tương đối 1 chút
@Rockiessoul Ipad1 dùng lâu rồi mà cấu hình thua xa Playbook , Ipad thời thượng hơn nhưng Playbook giá hấp dẫn hơn.
Tối hôm trước xạc, xài tẹt, tối hôm sau xạc, xài tẹt, lại tối hôm sau xạc.... (Em đang nghiên cứu cái dock xạc cho cái đống lằng nhằng ở nhà, rối quá.)
Về pin iPad 1 thì cũng thế, chẳng khác là bao. Nếu từ trước giờ chưa xài BB thì em khuyên là không nên sắm PB.
Mình chẳng dùng BB . Rưng mà dùng PB vẫn ko kìm hãm được sự sung sướng 😃
Galaxy73
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Rockiessoul Bác Rockiessoul nói rất đúng. Còn 1 điều bác chưa nhắc tới là
Bất kỳ ai chưa dùng MTB bao giờ cũng sẽ rất dễ làm quên và nhanh sử dụng được với IPad.
Còn PlayBook thì hơi khác, hầu hết những người chưa dùng MTB bào giờ đều kỳ vọng về những tính năng giải trí của nó hơn những tính năng cho công việc.Khi dùng PB sẽ cảm thấy nó nghèo nàn về giải trí và rất nhanh chán, thất vọng. Cái này đã sảy ra rất nhiều với những người từng mua điện thoại BlackBerry và sau 1 vài tháng là bán vội đề tìm 1 em IPhone hoặc Anroid. Một yếu tố nữa là hệ điều hành của RIM không phải ai cũng thích dùng nhưng lại không thể thay thế với những ai đã dùng quen.
Tóm lại thiết bị của RIM dành cho nhưng ai thích khám phá, tìm tòi và học hỏi, yêu công nghệ.
Bác nào thấy đúng cho em cái cảm ơn nhé, bác nào thấy sai thì ném đá khẽ thôi nhé
Thanks
@Galaxy73 Nhất trí quan điểm bác này, cá nhân em nhu cầu lớn nhất là đọc tin tức mọi lúc mọi nơi và tính cơ động cao nên chọn PB, và cũng giống như BB, nó đã mê hoặc mình với sự khác biệt của nó.
(Đã mến là chơi không cần đắn đo làm gì, và nhất là cái giá của em nó quá tốt so với hiệu quả mang lại)
@Galaxy73 hehe. Bác này nói quá đúng.
mpkhpt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Theo em thì tùy nhu cầu của bác mà mua thôi. Chứ bác vào trang Rim'fan mà hỏi thì không nhận được nhiều đánh giá khách quan lắm đâu. Cá nhân em thấy Playbook là đủ để cho mình trải nghiệm rồi. Táo thì hơi to ( đặc biệt ghét ) hehe. Chúc bác có lựa chọn đúng đắn của mình.
PlayBook với iPad 2 thì còn phân vân, chứ iPad 1 lại còn là hàng cũ nữa thì khỏi phân vân, cứ PlayBook mà quất bác ạ
hawaii
ĐẠI BÀNG
12 năm
em có cả ipad 2 và cả playbook đây bác, và hiện tại thì với cá nhân em playbook là vật bất ly thân

P.S: em ko phải là fan của hãng nào cả. em chơi đủ cả android, apple và giờ là trải nghiệm cùng blackberry, cố gắng phấn đấu thêm WP nữa cho trọn vẹn
lăn tăn gì ko vác về 1 em PB, Ipad1 ra lâu rồi PB OS2 vừa mới ra cập nhật nhiều thứ mới và cải thiện đáng kể...còn lăn tăn gì nữa
Riêng về mặt "cấu hình" PB rõ ràng mạnh hơn iPad 1, rất nhiều.
App tuy ít, nhưng không phải hiếm, đủ để chơi.
Cái câu chê ứng dụng ít nó cũ mèm rồi, nếu ít sao những thằng như Winphone 7 vẫn sống, người chơi Winphone 7 vẫn có ?
Mình đang máu con Nokia Lumia mà chưa có tiền.

PS : mua PB đi, chủ thớt sẽ không thất vọng.
Em họ mình là fan của Apple (một cách đúng nghĩa, chứ không phải theo nghĩa tiêu cực là "cuồng"); khi nó nhìn con PB của mình phải thốt lên : màn hình đẹp vậy sao, cảm ứng tốt vậy sao ?
Mình đang dùng PB, có lời khuyên như thế này với bạn:
- Nếu chỉ để giải trí dùng iPad, PB còn hạn chế về giải trí lắm, game it chưa phong phú như iPad, nếu muốn xem phim HD thì cũng được nhưng 7'' thì hơi nhỏ.
- Nếu làm việc như nhận email (tất nhiên phải có wifi hoặc phải bridge với BB), lên lịch công việc mình thấy PB đang là thế mạnh, sau khi có thời gian trải nghiệm ngắn với OS2, tất nhiên nhưng tính năng này iPad đều có nhưng phải là iPad2. Ipad đang có lợi thế hơn chút về việc có thể soạn thảo tiếng Việt, còn PB phải chờ.
- Nếu để soạn thảo văn bản hay gì gì hơn nữa bạn vẫn phải dùng máy tính, còn 2 thứ máy tính bảng dùng không ổn.
- Xét về khả năng động của thiết bị, dùng PB tiện nhất: Thứ nhất nhẹ hơn iPad, cầm lâu không mỏi tay, thứ 2 nhỏ hơn khi mỏi bạn có thể đút vào túi áo vest. Thêm nữa, nằm mà dùng thiết bị thì PB an toàn hơn 😁, vì mình kiểm chứng rồi, bạn mình vẹo mũi cũng chỉ vì dùng iPad đó (rơi thẳng vào giữa mặt với cái cạnh nhôm của nó thì không ổn chút nào)
- Nếu bạn phải xem xét đến giới hạn khả năng tài chính, thì PB mới còn hơn iPad cũ
Một số nhận xét của riêng mình về 2 mtbảng này, còn lựa chọn thuộc về bạn
linhtun89
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn nghĩ PB bắt buộc phải có BB để kết nối 3G?
Trong khi PB nó quá nhiều ưu điểm ngay cả khi tách riêng BB, vậy mà bạn khuyên người ta chưa dung BB thì ko nên dung PB, quá ấu trĩ!
Ăn nói cẩn thận. Chịu khó đọc kỹ lại rồi ngậm mồm lại.
Playbook.
Nếu là ipad 1 3G e còn phân vân, chứ Ipad 1 wifi thì Playbook hơn hẳn gần như mọi mặt. Cả ram chip, flash, chụp ảnh 2 camera, loa ngoài, chưa kể tính năng dùng BB làm chuột, bàn phím và làm luôn cái usb3G chứ 😆
Sao ko thấy ai nhắc tới đa nhiệm nhỉ ? Chính cái này mới làm nên sự khác biệt
onimaru33
ĐẠI BÀNG
12 năm
ai dùng cả PB và Hp touchpad rồi cho em xin cái ý kiến với.thik hp ở cái màn hình lớn hơn
em chủ yếu giải trí với đọc sách thôi
thank
các bác cho em hỏi các ứng dụng của playbook bây giờ đã đáp ứng nhu cầu tốt chưa ạ . e đang định mua PB , hơi ngại phần không có 3G , níu dùng usb 3G có được không ?
tridc
ĐẠI BÀNG
12 năm
làm luôn bản 64gb đi bạn, chép fim hay cài game khỏi phải suy nghĩ 😆 kím chỗ nào giá tốt ấy, m mua cách đây 2 tuần là 7tr6
Máy chỉ có túi vải đi kèm theo máy thui bạn ah. Ko có bao da đâu nhé. 16 hay 64gb là phụ thuộc vào nhu cầu của bạn thui. Với mình thì 16gb là đủ (cái n900 đang dùng 32gb hoài còn chả hết 😃 )
mrlanhz
ĐẠI BÀNG
12 năm
ủa cái ổ cắm USB của playboy dùng đc với HDD di động hả @@
mình cũng không biết! vì giờ đang chỉ có tầm đấy tiền! mà ổ cứng cũng đang cần nên mới nhờ các bác tư vấn!
nếu bạn dùng đt khác thì có thể dùng telthering cũng được, lướt web vẫn ổn, nói chung PB bây giờ có thể đáp ứng mọi nhu cầu cơ bản của bạn, miễn sao đừng đòi hỏi quá nhiều soft độc là dc 🆒
alexzai
TÍCH CỰC
12 năm
Pb vẫn chưa có article,ghi chú,moodboard,tapatalk hd,book yếu đổi lại dc màn hình đẹp đa nhiệm quá tốt. Em vẫn chờ đến khi nào nó có bbm

Sent from my iPad using Tapatalk HD
alexzai
TÍCH CỰC
12 năm
Bao da playbook nhìn vẫn xấu quá k nh hàng đẹp như ipad

Sent from my iPad using Tapatalk HD
Các bác cứ thích so sánh em nó với Ipad làm cái gì . Thích cái nào dùng cái nấy . 500$ đi so với 200$ . 300$ mua hẳn bao da cá sấu mà xài 😔
Playbook 16G 6m + dán 100k + baoda 800k + bộ phát wifi 3g tầu bựa dùng với USB 3g + USB 3g (vt giởm)

6m +100k + 800k + 1m + 600k
sắp bằng con ipad 2 wifi 16g cởi chuồng nằm trong hộp rồi! (phụ kiện chờ có tiền mua dần dần)

phân vân quá! phân vân quá!
Ko cần phải bỏ tiền mua usb 3g chi uổng tiền, dùng tethering với dt 3g là ok mà
@thangcb Cho mình hỏi : con Playbook cắm usb 3G vào là internet tằng tằng phải ko ạ? (em chưa dùng bao giờ nên hỏi hơi gà. anh em thông cảm. Em chỉ lăn tăn mỗi khoản lên miền núi, ko có wifi thì PB ko dùng đc thui. Còn nữa là việc kết nối cái HDD di động vào cái PB ngon chứ ạ? vì em chỉ đủ xiền mua 1 em 16GB thui ạ.
Kira909
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Mr.Blackberry.No1 làm ji có cổng usb cho bạn cắm 3g vs HDD, 3g ở đây là dùng tethering vs điện thoại để sử dụng 3g của đt wa bluetooth
hauyenson
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thangcb Bác mua bao da 180k Amazon ở đâu thế, trên tinhte các TG toàn 350k trở lên

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019