Tư vấn giúp đỡ mua taplet BB hay ipad

newber098888
1/3/2012 6:33Phản hồi: 87
87 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình cũng đang phân vân 2 cái này. Về tính năng, giá cả thì mình nghiêng về BB Playbook, khi mình chỉ tập trung vào lướt web. Nhưng đọc mấy bài ở đây thì mình thấy PB có nhiều lỗi phát sinh quá,nhất là wifi. Nhiều bạn bi giờ cầm PB thành cục gạch luôn!
THêm nữa, con PB này lại chưa có nơi bán chính hãng nữa. Các bạn tư vấn giúp
SỢ thì tốt nhất KHÔNG NÊN DÙNG nữa bạn ah !
càng nghe tư vấn càng rối thêm thôi, em nói thật đấy....chắc bác đọc truyện đẽo cày giữa đường rồi !
còn mình dùng playbook thấy ổn hết, có vài điểm như nóng, pin yếu, trình duyệt thình thoảng bị văng ra ngoài nhưng ko ko thành vấn đề, có quá nhiều điểm tốt kéo lại !
Bác lo như thế thì đừng lo nữa, mua Ipad thôi để ý PB làm gì. Mình nói để bác từ bỏ hẳn nhé, PB pin yếu lắm, phải sạc hàng ngày nếu nghịch thường xuyên, lại không có tiếng Việt nữa, muốn oánh TV phải copy patse loằng ngoằng, dùng hay bị nóng máy, có trường hợp bị lồi phía sau đấy 😆

---------- Post added at 09:30 AM ---------- Previous post was at 09:28 AM ----------

Sau khi root máy thì PB mới nhận USB, ổ cứng. Bản OS 2.0 chưa ai root được thì phải, hoặc là chưa chính thức
mrlanhz
ĐẠI BÀNG
12 năm
thật vậy à. Biết vậy mua con playboy 16GB $200 còn $100 cũng tậu đc cái ổ 1Tb- 1,5TB, chán thế.
alexzai
TÍCH CỰC
12 năm
Nếu nhu cầu của bạn chỉ là lướt web,thích đa nhiêm thi thoảng thích chụp ảnh thì lên mua pb. Còn lại ipad hơn tất cả cái chính là kho phần mềm của ipad quá tốt,pin con ipad 1 của m vẫn dùng tầm gần 10h. Có 1 công thức thế này điện thoại thì bb table thì ipad
khuyên bạn 1 câu đơn giản là:

- Thích 7 inch thì quất PB
- Thích ~10 inch thì quất iPad 2

Vì mỗi thằng là trùm của từng dòng màn hình
bold 9000 + playbook
đã có 9k đang góp gạch mua pb
huythanhnv
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tùy vào nh cầu sử dụng của bạn. Bạn dùng để lảm gỉ? Những game và app bạn thíc cả 2 máy có không? Thích hàng brand new ỏ second hand....... Và điều quan trojng là xài thử trước khi quyết đijnh.mình chọn playbook 16gb phù hợp với nhu cầu và túi tiền của mình
kevinsonick
ĐẠI BÀNG
12 năm
E có con Playbook 16gb. 100% Seal Box để giá 5tr7 đây. ai cần ko . 01234.2.6789.1. e ở HCM. Fix mạnh cho ai vui vẻ nhiệt tình luôn 😁
vote cho play book nào ! giao diện đơn giản nhưng cực kỳ hiệu quả ! tầm tiền 6 củ thi PB là vô đối
kidhitech
TÍCH CỰC
12 năm
Dùng playbook dù chưa dùng BB bao giờ, em có thể khẳng định là ko bị ảnh hưởng nhiểu lắm. Gì đang dùng song song với 1 em nokia đời cổ. Share internet bình thường. Email , facebook ngon lành. Chưa dùng ipad 1, nhưng từng cầm xem. Màn hình playbook đẹp hơn, 7 in tiện cho việc đep đi đem lại hơn
Minh cung dang ban khoan giong ban, nhung van de cua minh k phai la money. Minh dang dung BB, rat muon co playbook, nhung k hieu adobe co ho tro gi k nhi? Ipad2 thi co 6 ung dung cua adobe. De tien cho cong viec la Graphic Design, minh can thiet ke tren do. Mong cac pro chi giup voi. Thanks.
Minh cung dang ban khoan giong ban, nhung van de cua minh k phai la money. Minh dang dung BB, rat muon co playbook, nhung k hieu adobe co ho tro gi k nhi? Ipad2 thi co 6 ung dung cua adobe. De tien cho cong viec la Graphic Design, minh can thiet ke tren do. Mong cac pro chi giup voi. Thanks.
vote 1 phiếu cho em BB 😃 em cũng đang nghiên cứu để tậu 1 em! và cuối tuần này cũng tậu 1 cháu về!
Rad
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thật ra tùy nhu cầu cụ thể thôi. VD như mình cần 3 điểm duy nhất là mail, web và xem fim thì rất hài lòng với PB. Nhất là khoản fim: màn hình đẹp, sâu. Xem HD thoải mái. Nằm xem fim cảm thấy rất fù hợp vì nhẹ, không quá nhỏ cũng không quá to. Bác nào có sở thích nằm xem fim như mình ôm ipad mà không bị rơi vào mặt hơi fí.
binhdq
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác đang dùng PB cho mình hỏi cái:
1. PB có hỗ trợ đọc file pdf ko? Hay phải cài 1 dạng như RepliGo hoạc PDFtoGO như BB? Khi đọc file PDF có nguyên thủy không hay là nó hiển thị không tốt?
2. Kích thước màn hình hiệu dụng của PB là bao nhiêu? Do màn hình của PB không ăn hẳn ra ngoài mà còn có phần cạnh bên ngoài không hiển thị được, nên mình cho rằng phần diện tích sử dụng của PB < 7". Bác nào confirm cái? Hoặc nếu có thể, các bác giúp đo hộ cách kích thước phần hiển thị của màn hình PB.
3. Ứng dụng mail trong OS2 hoạt động nhanh, chậm, ổn định?
4. Có thể đồng bộ với danh bạ trong google hay không?

Cảm ơn các bác nhiều.
Kira909
ĐẠI BÀNG
12 năm
@binhdq 1) Có sẵn phần mềm pdf đọc riêng, có điều hơi khó chịu là ko kéo xuống như pc mà chỉ kéo ngang từng trang, 1 điểm khá bất tiện
2) kích thước chuẩn 7' đấy bác ah, có điều phần viền e nó hơi bự thôi, chứ mình đa so sánh vs kindle là kích thước màn hình như nhau, còn PB của mình hơi bự hơn 1 xíu vì có phần viền
3) Mail duyệt cực nhanh, vừa bật wifi cái là nó update email ầm ầm
4) Chưa thử nên e chưa bít
Nói chung vs giá tiền như hiện nay thì ko có em nào có thể sánh bằng vs PB cả, sắp tới khi ra BB10 cho PB thì còn tuyệt vời hơn nữa 😁
@Kira909
Ipad1 ma sai cai gi. Người ta chơi tan nát rồi.iPad 2 va pb mới Cần suy nghi
gabb8100
TÍCH CỰC
12 năm
Nếu chưa dùng 2 con này thì hơi khó cho bác, mình vừa tiễn con ipad 2, cưới con PB 32G. chưa bao giờ hối hận. soft cho BB giờ cũng nhiều lắm rồi. Còn android nữa, ipad thì mượt, nặng, game nhièu vô kể. tuỳ nhu cầu bác à. m thì 7" là thích thôi. tầm giá thì PB ko đối thủ
@gabb8100 cảm ơn bác. em cũng vừa làm 1 em 16G của BOB rồi.đồng bộ cùng bb9780 nữa.miễn chê luôn.
Galaxy73
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bá
Bác này nói chính xác, một thế mạnh nữa của PlayBook là đa nhiệm
Lời khuyên là nếu có nhiều hơn 7t thì Ipad 2 16GB wifi thẳng tiến( vay nợ thêm đâu khoảng 2-3T)... dưới 7T thì PB mà quất... Xét cho cùng thì cả thèm chóng chán thôi bạn ạ... Chỗ mình làm có đủ cả các đời Ipad và các thằng PB... thời gian đầu thì người người vác đi chơi game, lướt web, xem phim mỗi khi đi chơi, giờ thì để nhà hết thi thoảng lắm mới dùng... để trải nghiệm dùng thử thì lấy PB hàng used có 4,5T kèm bao da KM... vừa được trải nghiệm vừa kinh tế

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019