TƯ VẤN GIÚP EM CON DELL AUDI A5 I3 VÀ ASUS K55A I3 NÊN CHỌN AI?

duongsuthong
10/7/2013 3:49Phản hồi: 47
Như tiêu đề, em ở cần thơ, đang định mua của FPTSHOP, em đang phân vân giữa dell audi A5 V560820VN (inspiron 5520) core i3 3110M/4GB/500GB/HD graphics và Asus k55a core i3 3110M/4GB/500GB/HD graphics 4000 nên chọn con nào? Nhu cầu là học tập, giải trí, chơi những game như fifa online 2, cf... Và cho em hỏi ram 4GB thì HD graphics share được bao nhiêu? và HD graphics 4000 share được bao nhiêu? GIÚP EM NHÉ CÁC BRO
47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

không nên chọn con Audi... tên thì nghe sang thật nhưng sờ vào thì nóng kinh khủng. nếu chọn thì nên chọn con K55, các game bác yêu cầu con này đáp ứng tốt 😁
@dtqh1997
Gia con k55 la bao nhieu vay bac. Xin loi em khong type tieng viet dc
khoag 10tr6 á bro
tks bac dtqh1997 nhe. nhug mjnh nghe noj mac du nog nhug ve do ben cua dell thj rat lau. con asus thj mjh nghe noj sau 2nam no hay hư nay kja lem. mjnh thj kug thjx asus hon, zua dep zua mat. nhug kug phan van!
@duongsuthong con này là dòng cấp thấp của dell, về độ bền thì còn tùy người dùng như ở tầm này con K55 được đánh giá cao hơn tụi Dell Audi rất nhiều 😁
@duongsuthong DELL bền ở các dòng cao cấp thôi. Inspiron vẫn xếp hàng bảo hành dài dài. Tầm máy phổ thông thì lấy em ASUS K55A kia là chuẩn rồi bạn ạ 😃
hj, mjh o ct ma bac. du sao kug tks bac nhe
vâng, tks bro nhé!
hj, tks cac bro nhju nhe
nprmc91
ĐẠI BÀNG
11 năm
2 con trên cùi bắp như nhau, build ghẻ lở... Vote cho thớt con Probook 4440s
nprmc91
ĐẠI BÀNG
11 năm
thằng nhóc con dtqh 1997 miệng còn hôi sữa biết cái đéo gì mà vô tư vấn. tụi mày chỉ là đám lốc nhốc tay sai của bọn laptopnew chứ gì... laptopnew mới bị ném đá tơi tả và bị ban vĩnh viễn bên VOZ rùi mà còn chưa chừa cái thói lừa gà chăn vịt 😆
@nprmc91 đêu, bác hổ báo thật 😃) không biết trường gì thôi 😃)
nếu mấy điều e nói về con Audi vs con Asus sai thì bác hãy nói những câu trên nhé 😃)
oh, the ah. em newbie nen kug k ranh. sẵn tiện bác cho e hỏi tầm 10-11 tr ma cấu hih như con đó có con nào 15.6 inch k bác?
@duongsuthong Tầm 11 triệu ngoài 2 dòng đó thì có HP Probok 4540s và Dell Vostro 3560 đó bạn
HP Probook 4540s (D0N84PA) i3-3110M/ 4GB/ 500GB/ HD 4000/ 15.6' DVDRW/ Dos/ 6 Cell 2.2Kg
DELL Vostro 3560 (V523531) i3-2348M/ 4GB/ 500GB/ HD 3000/ 15.6' DVDRW/ Dos / 6 Cell 2.5Kg
thì tầm 10tr có thể lấy được Asus K55A, màn 15.6 :
ASUS K55A-SX470 / i3-3120M -2.5GHz /15.6 inc / 4GB DDR3 / 500GB HDD /Intel HD 4000
HD4000 là đủ sức chạy CF, fifa online rồi. Asus chạy mát, BH chính hãng 2 năm toàn cầu cho bác yên tâm
Dell audi chạy theo nhu cầu cũng được nhưng tầm này bác nên lấy asus thì hơn . vì mình ko rành về máy móc nên 2 năm được hãng chịu trách nhiệm BH cho sản phẩm là quá ổn rồi . Dell thì 1 năm
Tam nay thi muc asus lun dj pro a! Dep,ben, bao hanh tot!
san cho e hoj ở cần thơ thj mua o dau yen tam ve chat luong va gja thanh nhj?
@duongsuthong ở Cần Thơ thì chắc bạn chỉ có thể tạm yên tâm về chất lượng thôi chứ còn giá thành thì chắc chắn sẽ đắt hơn ở TP.HCM kha khá, ít nhất cũng phải chênh lệch 400k-500k nếu mua ở các siêu thị điện máy, như FPT chẳng hạn 😃
@SGS.HangChinhHieu hj, ngoaj fpt ra thj con noj nao nua k bro?
@SGS.HangChinhHieu hj, ngoaj fpt con cua hanf nao yen tan ve chat luong k bro?
@duongsuthong Nguyễn Kim, Vienthonga... thử xem 😃
vote asus k55a rẻ, mát, loa to (bass như sịt) build hơi ọp ẹp 😁
tks cac bro nhe
Đừng nghe bọn cửa hàng nhé. Dell luc nào cũng mắc và chất lượng hon các hiệu khac. Asus thi beò nhất trong các loại laptop. Cứ mua Dell mà xài nhé bạn.

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@duongsuthong Bác ở trên dùng con Inspiron 14z chất lượng cũng tương đối ổn, về mặt bằng chung là hơn nhưng con Inspiron phổ thông khác. Còn DELL Audi A5 (cũng là Inspiron đổi tên lừa tình thôi) thì mình chắc chắn là không được ngon lành cho lắm, đặc biệt là khoản nhiệt độ và lỗi vặt. Như bạn thấy thì đa số các shop uy tín trên tinhte này rất ít khi nhập Inspiron về bán, nếu có thì cũng các phiên bản Inspiron tốt tốt 1 tí. Ngoài các siêu thị điện máy thì nhiều Inspiron hơn vì được cái mác DELL và giá rẻ, dễ bán. Người tiêu dùng thì cứ trước giờ có cái tư tưởng "DELL bền". Đúng, nhưng DELL chỉ thực sự nồi đồng cối đá các dòng doanh nhân, máy trạm cỡ Latitude, Precision thôi. Đám Inspiron xếp hàng chờ bảo hành dài dài kìa 😃
Em DELL Vostro kia của bạn hơi yếu và hơi nóng khi chơi games trong thời gian dài. Nếu chọn nó thì nên giảm games settings xuống mức thấp thì sẽ chơi được và sắm 1 cái tản nhiệt cho em nó 😁
@duongsuthong vote cho bác lấy em này, dòng vostro vẫn ngon hơn,
tuan_igd
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tungduongsg có những suy nghĩ như thế này nên Dell ins vẫn bán ra ầm ầm, cái quái j cũng chui vào đell, học tập, làm việc chơi game cũng cứ lao vào dell vì anh ấy chất lượng, anh ấy bền.
// mua anh ấy về chơi điện tử đc mùa là khóc bằng tiếng quan thoại . vậy nên cứ vào siêu thị mà mua dell - Dell - thần thánh của cuộc đời tôi 😆

à, còn có vài thằng bèo hơn cả asus nữa đấy : acer, lenovo...mua về xài thử xem sao
@tuan_igd Luôn luôn lắng nghe... trăm năm mới hiểu 😁
Cap thap cua Dell thoi. So cau hinh voi hieu khac thi Dell luc nao cung mac hon. Toi xai dell 14z co bi gi dau. Chay vu vu.

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
vag. cam on bro nhe. zj mjnh mua audj a5 i3 thuj!
@duongsuthong bác k tin tụi e có thể google thử xem review dell audi a5 😁 không ép buộc nhưng e khuyên bác không nên mua... nóng bỏ xừ. tầm tiền con Asus đẹp mà tốt hơn nhiều.
http://cdn.tinhte.vn/attachments/capture-png.1137087/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019