Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tư vấn hộ e con Benelli n302 vs ạ

uranus1070
27/8/2015 7:40Phản hồi: 22
E 18t .. Cao 1m67 nặng 48kg ... 18t nên 3 mẹ cho tiền mua 1 chiếc xe ... E tội chỉ thích dòng moto 😔 .. 3 mẹ ms cho 80tr .. E đi làm thêm gom góp cũng đc 30tr ... Làm thì vất vả lắm để phụ 3 mẹ mua xe .. Vs cái đam mê trên xe phân khối nó lớn quá .. Số tiền kiếm đc cũng có tầm 120tr(ráng thêm 10tr) ... A/c tư vấn hộ e chiếc phân khối nào đi đc ạ .. E cũng phân vân con Benelli vs ktm 200 kh abs :( ... Tiếng rú Benelli 2 máy nên chất hơn ktm nhiều ạ kể cả 390 ... Nhưng nghe ns linh hồn Itali mà xác Trung nên e cũng ngạiii ngạiii ... A.c nào đag sở hữu hay đã đi thử Benelli cho e xin ý kiến vs :(
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngon trong tầm giá, cơ mà có trời biết nó chạy được 2 hay 3 năm là xuống máy

//
xe tàu chạy vài bữa rớt bớt ra là vừa rồi bác =))
Cân nặng 1/3 chiếc xe.....
đạ mấu 18 tuổi đc cho hẳn con pkl sướng vồn 😁 cơ mà hỏi ngu là thím đã có băng A2 chưa
với cả 1m67 mà 48 ký lô hơi thì thím nên đắp thêm ít thịt nữa rồi cưỡi pkl cho đẹp
ps: vote duke 200 abs
Gắng tý mua ktm duke 200 cho lành nhé bạn....
@nupcongtu E nghe ns bảng abs ra giấy luôn là hết 143tr 😔
cupid_1606
ĐẠI BÀNG
9 năm
Để tiền mà tập tạ đi. Chấu chấu cưỡi voi ;)
LongSV
ĐẠI BÀNG
9 năm
Xe gần 200kg, nó mà ngã thì xác định là khóc nhè nha e =]]
aloha199x
TÍCH CỰC
9 năm
Hơi phũ tí nhưng thớt như này chỉ chạy đc giấc mơ việt thôi.
P/s: Lời khuyên chân thành cho thớt nếu muốn đi pkl là tập tạ dần đi 😁
underbone
ĐẠI BÀNG
9 năm
Kiếm xe nhẹ nhẹ đi cho dễ xoay xở, mô tô nhìn ngầu nhưng chạy đường đông cũng ngán.
1m67 nặng 48kg mà thớt đòi chạy pkl sao ? chạy pkl đâu chỉ cần mỗi "đam mê" là xong đâu,gầy quá ko làm chủ đc xe là ăn nhựa đường ngay,chưa kể pkl bét nhất cũng ~150kg, ngồi trên xe lùi bằng chân ko thôi đã muốn nhục rồi.
Tốt nhất là quen biết ai thì mượn chạy thử,dắt thử,lùi khi vẫn ngồi trên yên thử v.v... xem có ngon cơm ko. Ko thì với 120tr thì R15,CBR150R hay FZi mà làm tới thôi. Cố quá quá cố đấy.
@meodihia_cool đi làm cực lắm .. E ăn ún j đc nhiều đâuu @.@
An choi so j mua roi dap luon di e.nhung ma bao vay chu mua fz150i thoi lai cho no nhe nhang
Anh 1m69 50 kg đây, dắt con cub70 nặng 75 kg đã mệt mỏi rồi 😔
Nhưng em đam mê thì mua con Fz150i là ổn:
*Khoảng 7x ra giấy luôn, tiền còn dư ra đổ xăng, thay nhớt, mua nón bảo hiểm (nên mua loại fullface cho nó an toàn, che mưa, che gió, che bụi luôn 😁), ăn uống tẩm bổ, tập thể hình để nài xe tốt. :p
*150cc nên không cần bằng A2 khỏi phải tốn công thi thố.
*Nake bike hạng nhẹ: chiều cao yên 79cm, trọng lượng ướt (trọng lượng của xe khi đổ đầy bình xăng, nhớt, nước làm mát, ắc quy) 129kg là vừa với dáng em.;)
ko nên mua đồ trung quốc có giá trị cao thì phải suy nghĩ kĩ nha bạn,tương lai xe hơi 4 bánh nhái sẽ tràn ngập như dream wave china hồi xưa thì motor 2 bánh là thường thôi nhé
MSX rất hợp với dáng em
Tầm tiền đó bác thớt chọn duke 200 no abs thì có lẽ ổn về nhiều mặt thật.
Dáng xe hợp với người gầy, yên không quá cao cho 1m67. Xác không nặng lắm so với các xe tầm cc đó.

Thấy bác than tiền không nhiều nên cần xác định tinh thần đi PKL là phải nuôi xăng kha khá đấy, 30km/l cho nội thành thì bác thớt cảm thấy được thì hẵng xúc.
@Ji Bro e xin hỏi .. Nếu full xăng thì mình đi đc trog bao lâu ... E chỉ hay đi cafe hay tà phố cùng bạn bè thôii
Bình xăng 11L tổng. Đi khoảng 8.5L là sẽ báo vạch Trip báo hiệu sắp hết xăng, nhưng cố thì sẽ đi nốt được thêm 2.5L dự trữ đó.

11L với Duke 200 thì quy ra khoảng 330km. Ah, xe này tỉ số nén cao, chỉ uống A95 thôi nhé
Hình như bác chủ thớt có đăng 1 bài trước đây hỏi mua xe côn tay thì phải...
Người ta nói có 120tr và đam mê PKL mà mấy bác trên cứ nào là tư vấn FZ150i, CBR hay R15 này nọ, không đúng trọng tâm của topic, người ta hỏi về chất lượng B302 và KTM200 mà.
-Em là em chọn KTM200 nhé bác chủ, B302 chưa cưỡi nên em không dám đánh giá
@likemoto.com vâq e có đăng ... mà lag thag hởm rài .. Vs lại số tiền đấy cũng hk nhỏ vs e nửa 😔 .. Mà cũng c.ơn a tư vấn 😃
Khuyên bạn k nên mua bn302. Mình xem trên group fb xe này thì thấy mọi người up lỗi nhiều lắm. Xong mình đc đi thử rồi. Độ vọt chỉ nhỉnh hơn ex150 chút. Khá rung lắc. Đc cái đầm vì trong lượng xe ~ 185kg
1m7 55kg mà ko dám nè... mần fzi đi. Dáng người ngồi vậy ko ổn đâu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019