Tư vấn Jupiter RC 2012

__NN__
3/8/2012 3:4Phản hồi: 131
131 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mua Nhanh đi bác,em đi vàng đen.qúa ok.

còn đây là của ae khác.

@bingate con trên thì chắc chắn là Ju RC 10 rùi,nhìn tem là biết,con dưới đổ lại nên chã biết năm nhiu !! 😁
Em đã mua rồi mấy bác àh,rước về Ju RC 2012 têm trắng nhá,cảm nhận cá nhân thì thấy nó quá đẹp,phần đuôi nhiều người cũng nói(mỗi người nhìn khác nhau) nhưng vợ mình thì mình phải thấy nó đẹp thôi 😆
@chichchoac chỗ em 28.5 xong giấy tờ luôn bác ạ......
@chungancon_9x rửa rồi bác ạ,tốn thêm mớ 😁
@__NN__ giờ e có gần 2 chục rồi..tết xin ông già nữa..hehe..cũng như chỗ e thôi
@chichchoac xe này cũng được mà chiếc x bike cũng được,lựa chọn đúng đắn nhá
jupiter RC đời 2010 tớ chạy tới giờ vẫn còn bốc, mặc dù đi tỉnh liên tục :-ss không ngày nghỉ, cần số xe nhẹ nhàng, móc số ngược vẫn được, tay lái có đèn chiếu sáng vào ban đêm rất đẹp và tiện lợi khi đi ở đường không có đèn đường chiếu sáng, mà có lẽ do xe mình đời đầu của dòng jupiter RC nên cái đèn pha nó sao sao ấy, mờ mờ lắm khi bật cos, còn pha thì sáng trưng 😁

cái IC của dòng ju sau này bị hãm tua đó, tớ đổi cục IC của ju R nên chạy tốt hơn :D
@Ngọc_Phi về cái phần đèn công nhận như siêu nhân,ở cái đồng hồ nhìn đâu cũng thấy đèn........thích ghê :D
@Ngọc_Phi Em cũng đang dùng JU RC 2010 như bác, thấy bác đổi cục IC R chạy tốt hơn thì cụ thể là tốt hơn như thế nào bác? tốt độ có nhanh hơn cục IC zin nhiều không? nếu em mún thay thì nên mua và thay ở đâu? tại vì xe em chạy max lun đc có 100km/h thôi à.
@josep.tinh 100km/h là đủ để nhìn trái cây rồi, đừng ham hố bác ơi
Làm em X-Bike đi vầy !
ndt_lucky
ĐẠI BÀNG
12 năm
ju 2012 trắng tem đỏ là bao đẹp rồi, chỉ mỗi cái đuôi kì kì, dán decal phù cái đèn hậu lại nhìn cũng được
@ndt_lucky Màu trắng có nên dán keo ko bác nhà em chật hẹp nên dễ trầy xe lắm:oops:
ndt_lucky
ĐẠI BÀNG
12 năm
@acquy1122 thì bác cứ dán bt có sao đâu, khoảng vài tháng thấy nó ố vàng thì gỡ ra dán lại thôi. chứ để màu trắng mà trầy nhìn xấu lắm
công nhật cái đuôi nhìn xấu thật
dán đi bác,mình mới dán tuần trước hết 200k........để một thời gian khoảng mấy tháng gỡ ra dán lại thôi
Ju trắng này làm quả tem Lagenda xanh thì chất lắm b ạ.. Nhìn từ xa rất đẹp và lạ ( nếu sợ công an thì ra cửa hàng design lại chữ jupiter ).. Xe mình cũng màu trắng đời 2011 nhưng dán tem lagenda xanh đi không sợ đụng hàng 😁. Thêm nữa làm quả pô Ex 2k10 để gọi là không bị nghiện Ex vì không đủ tiền.. với từng đấy tiền,JuRC đúng là đáng đồng tiền bát gạo :D
Vậy cục IC zin của bác thế nào mà bác lại thay bằng cục IC R vậy? Em cũng muốn xe chạy bóc tí cho mạnh đó mà.
@josep.tinh Em chưa có mua xe
Đang kham khảo ý kiến koi có nên mua ex hay là ju+1em sì-mát-phôn đây nữa phân vân wá😔
@acquy1122 Ex côn tay chênh lên tầm 10tr. Vậy mua 1 con Gravita và 1 con IP4.. Chuẩn men 😆
Ju RC thì chọn màu trắng. Nhưng mình vẫn thích Ju MX lắp giảm xóc có chấn dầu như kiểu Ju RC hơn
Theo mình bạn nên mua gravita đi sướng hơn :p
do IC của JU R có vòng tua nhiều hơn, nên mình lắp thôi, mà đi kéo hết lên cũng 1xx à 😆 không có hết đồng hồ đâu mà các bác ham hố, do xe em nó tã nên em mới thay ấy chứ 😃)
nếu ko ngại bạn nên dành dụm thêm tý rồi mua con exciter đời 2011 hay 2010 chạy hay lắm cứ gọi là phê.Giống như với tầm 8triệu bây giờ bạn có thể mua 1 con samsung ace2 mới nhưng nếu ko ngại đồ cũ bạn có thể mua galaxy s2 hay ihone4 cũ nhưng tốt gấp vạn lần nhưng phải bít xem xe và máy nhé,chúc bn như ý
@bachhaiduong29 Chuẩn men.. Sau nhiều lần mua đồ mới với giá đắt thì mới ngẫm ra nên mua đồ cũ nhưng phải test cẩn thận.. Nếu mua con Ex cũ bh hay bị quay đồng hồ congtomet lắm 😁... Có điều kiện mua xe cũ của ng quen tốt hơn. Ko thì cứ Ju RC 2012 hoặc MX nhé bạn :X
@bachhaiduong29 lúc đầu thích Ex 2010 cơ,nhưng quất Ju RC 2012 rùi 😁
@__NN__ đi thấy seo hử bợn?nhìn con rc2012 nhìu ng cứ bảo xấu nhưng mình thấy cũng đẹp đấy mừ bợn đi thấy nó máy móc ra seo?cho ae mở rộng hỉu bít đê
@bachhaiduong29 xấu đẹp là tuỳ mắt người bạn à,mình thì cũng không phải dân chuyên xe,nên chỉ nói một vài cái sơ lược thôi
ưu điểm:cần số nhẹ(có thể móc),đồng hồ nhiều đèn có thể nhìn rõ ban đêm,tay thắng,tay ga bóp nhẹ nhàng,cốp thì có đèn + nắp cốp nữa,xe hiện đang được 500km,đang roda nên chưa thể test maxspeed được,xe chạy bốc,kiểu dáng đẹp,nói chung là mình chưa có phàn nàn nhiều về máy móc
nhược điểm:đi roda thì máy khá nóng(nhưng mình nghỉ chiếc nào cũng thế),đi trời mưa thì xác định rồi nhé,bắn vào máy,vào giày......
hình như ju tăng dung tích (từ 110cc lên 115cc) rôi hạ sức mạnh nó xuống thì phải???

send from my nokia 1208 using tinhte.vn
@mrtranhientv ju r đời đầu. hình như là dòng bị lỗi thì phải bạn ak. trong tất cả các dòng của ya thì mình kết cái ju V nhất nhiều khi muốn đổi sang cái no sx nhưng lại chả nỡ với lại nhà có 1 cái sx của vợ rồi. giờ mua thêm cái nữa cũng hơi thừa
@anhgiai91 đời 5vt7 là ngon nhất đấy b ah! ju r có cái ic k hãm tua lắp vào gra đi thích lắm!
@anhgiai91 em đâu bjết..😁...xe của ngta..hehe

send from my NÓKÌA1208 using tinhte.vn
@nguyenducviet91hp cái ic đó trong 3s có thay cho mìh khi dc yêu cầu k? nếu thay thì thiệt hại khoảg bao nhiêu? mà việc thay có cải thiện gì thêm (ngoài maxspeed) em gà nên hỏi tý!😃

gửi từ cái glx «đang sạc pin» của tôi...!!!
mua ju đi.. tớ mới mua con đổ đen cả dk hêt 28tr.. xe chạy thích lắm.. có hình ảnh nè
@BoyDc_ha bác dán xi-nhan đen à? nó tiệp vs màu xe uj..màu trắng thì nên dán..màu đen đỏ đẹp ùi ;)..e thấy k cần dán..mà bác ở đâu..bao đỏ đỏ là lúa đúg k?

send from my NÓKÌA1208 using tinhte.vn
@BoyDc_ha sao xe này có cái chắn bùn trước thấp hơn như của con nhìn trên website của ymh thế nhỉ, 😕giong giống ex nhỉ??o_O
@toinv88 Gắn dè khác được mà bạn....thường thường thì người ta độ dè lx hoặc ex

Sent from my GT-I5500 using Tinhte.vn
bÁC MUA CON NÀY BN THẾ :p mai ngày kia mình cũng định rước 1 em 😁
mình mới mua 1 em ju RC. họ bảo là xe đã roda ở hãng luôn rồi. ko biết mình đi bình thường luôn đc không nhỉ.hay vẫn phải đi chậm chậm để roda.???.😁
@tungduc nên đi cẩn thận bác ah!
- 150km đầu dưới 40km/h
- từ 151-500km thì k nên chạy quá 60% công suất
-hết 500km thay dầu.
- ngoài 1k nên hết ga thử một lần,chạy cao tầm số😃
À....có ai test độ ăn xăng của em ju rc 12 này chưa....cả thành phố và đường trường nhá

@__NN__ bác mới lấy xe này ah?
@nguyenducviet91hp ừ lấy cũng chắc được tháng rùi,mới đi gần 800km à
@__NN__ bác test xăng cộ thế nào?
@nguyenducviet91hp Mình thấy nó đang còn rodai nên nghĩ test giờ đâu có chính xác nên chưa test thử...mà theo bác nghĩ khoảng cở nhiêu

e mới mua. dang khuyen mai gia trc ba con co 29t2 bao giay to bien so.gravita rc mau trang doi 2012 dep me hon
@wind_duymanh bác ở đâu mà lấy xe cao thế?
gra rc ở hp có 27t5 cả đk.hêt tháng này là hết km r😃
@wind_duymanh bác mua đắt nhể :p em mua ở Hp rẻ hơn hẳn 1củ rưỡi...mới xúc đc 1 tuần 😁
@Phạm Vũ Hoàng e ở bà rịa.đang khuyến mãi thuế trc bạ mà sao nó đắt thế nhở.e mới mua sáng nay lun đấy
cũng tùy cửa hàng nữa....ở chỗ em cuồng jupiter gravitar xanh đá vs mấy ju gra đời 2010...chứ siêu nhân ít người đi nên nhập ít :p chắc rẻ là vì thế 😁 bác up con xe bác lên cho ae xem nào :D
@Phạm Vũ Hoàng con xe của e đấy.e mới mua lun nên up hình này.nó chả kahc1 1 mảy may nào hết.nhìn đuọc ko bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019