Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[TƯ VẤN LAP + NƠI MUA GIÁ TỐT] ASUS N551JQ VÀ DELL 7447

Mr.BD
14/4/2015 13:1Phản hồi: 48
Em đang cần mua 1 con lap, với các tiêu chí của em là tấm nền màn hình chống chói IPS, đèn bàn phím, cấu hình card rời thì em chọn ra được 2 con này khá cùng tầm giá, em đang phân vân về tản nhiệt giữa 2 con này, trong cùng 1 điều kiện thì con nào sẽ nóng máy hơn ạ?

Mục tiêu của em chỉ dùng để làm việc, đi lại, xem phim, đồ họa PTS.

Các bác tư vấn giúp em nơi mua uy tín + fix nhiệt tình, khá thích con N551JQ nhưng tài chính hiện tại chỉ có maximum 16tr. Không biết bên nào có giá tốt con N551JQ là em qua xúc liền không suy nghĩ. 😔

Em ở HCM ạ
Nvidia Geforce GTX 850M 4GB + intel Graphic HD 4400
14.1" HD LED (1366x768)
6cell Li-Ion Battery

Asus N551JQ - XO005D
Intel(R) core i5-4200H
4GB 1600MHz DDR3
Nvidia Geforce GT 845M 2GB + Intel HD 4400
15.6" HD LED (1366x768)
6cell Li-Ion Battery

Cảm ơn mọi người.
48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ráng xíu nữa đi bạn ơi, chứ giá đó thấp hơn giá nhập mà.
Bác muốn xem mẫu em nó thì ghé công ty em xem thử cả 2 cái nhé

Với lại 2 con này không có con nào màn IPS đâu.
Tầm này muốn màn IPS thì bạn tham khảo cái Acer V5 nhé:

ACER AS Nitro VN7-571G-550V(NX.MQKSV.003) i5-5200U_4GB_1TB_15.6FHD/IPS_GT 840M 2GB_BL
Mr.BD
TÍCH CỰC
9 năm
2 con này em tham khảo ngoài Phong Vũ có tầm nền IPS chống chói mà, anh LaptopNo1 inbox em thử giá con N551JQ thử ạ. ^_^ Em cảm ơn

Anh inbox em thử con Acer luôn ạ, giá tốt em sẽ qua bên mình xúc luôn 😃
@Mr.BD tấm nền IPS không phải con nào cũng có, và cả 2 con máy bạn nói đều không có thứ đó
Còn IPS là gì có bác hangchinhhieu giải thích rồi đó 😃
IPS chỉ giúp góc quan sát lớn hơn chứ không góp phần nhiều vào độ chính sáng màu sắc
@Mr.BD Nhân viên PV không rành về kỷ thuật bác ạ, dòng N551JQ không có màn IPS đâu, nếu cùng 1 mã sản phẩm thì cấu hình như nhau trên toàn quốc, vì đây là hàng phân phối chính hãng.
Em đã IB cho bác rồi nhé 😃
Con Dell N7447 tốt hơn đó bạn. Ngoài thiết hầm hố hơn thì sp có những ưu điểm hơn như VGA GTX 850M 4GB hỗ trợ tối đã các game hịeen nay, phím bấm nẩy tốt, touchpad dễ sử dụng. Bạn có thể tham khảo bên mình.
Mr.BD
TÍCH CỰC
9 năm
Em thì vẫn thích thiết kế con N551JQ hơn 😔, giá con này giờ tốt nhất tầm bao nhiêu vậy ạ?
@Mr.BD tầm 16tr hơn.
@Mr.BD ngoài hn e thấy có thái vinh bán 16tr3 còn trong đó thì ko biết 😁:D:D chắc cũng tầm đó thôi bác
IonageOrc
TÍCH CỰC
9 năm
@Mr.BD Giá cả thì bạn xem bên hangchinhhieu.vn ,giá cả tốt đó,chính sách bảo hành,đổi trả ,hỗ trợ kĩ thuật khá tốt đó bạn.
@Mr.BD ASUS N551JQ i5 màn hình HD giá tầm dưới 17 triệu, màn hình FHD giá dưới 20 triệu 1 chút. Ở HCM thì có thể ghé Hangchinhhieu.vn bên mình tham khảo thử nhé, đảm bảo giá tốt nhất cho bạn, hàng chính hãng, BH 2 năm tại ASUS nên yên tâm về chất lượng nhé 😁
Nói rõ hơn về tấm nền IPS cho bạn hiểu, đây là công nghệ màn hình giúp cải thiện gốc nhìn của màn hình, cho gốc nhìn rộng hơn, đa số có trên màn hình FHD nhưng rất ít model trang bị công nghệ màn hình này. Còn màn hình chống chói là màn hình có phủ lớp chống chói lên màn hình, nv Phong Vũ đa số là nữ ko rành kỹ thuật nên hay tư vấn tào lao lắm bạn đừng tin :D
ASUS N551JQ & DELL 7447 đều trang bị màn hình chống chói (anti glare) chứ ko phải màn hình IPS như bạn nghỉ nhe :D
@anketin cao hơn tí b ak hj
Tầm này cần màn hình IPS bạn có thể xem mẫu Acer V Nitro, thiết kế đẹp, cấu hình ok, đèn bàn phím màu đỏ, màn hình FHD IPS sắc nét, bảo hành chính hãng 1 năm
Acer Nitro VN7-571G-53N6 : i5-4210U/4G/1000G/GT 840M 2G/15.6"FHD/DOS
hai model này khác nhau rất rõ rệt bạn nhé...N551 thì nghe nhạc xem phim hay hơn vì có loa sub hỗ trợ...Dell 7447 thì nghiên về cấu hình cao hơn xíu nên giải trí game hay phục vụ đồ họa tốt hơn bạn nhé 😃...bạn có thể tham khảo giá tốt của 2 model này bên mình
Bạn xem thêm bên gateonline.vn nhé, em Asus N551JQ giá tầm hơn 16tr, em Dell 7447 thì tầm hơn 15tr tí thôi.
Giá quà tốt tham khảo bên laptopnew.vn bạn nhé 😃
Với nhu cầu và tầm tiền của bạn thì vote 1 phiếu cho Dell 7447 nha bạn, nó phù hợp với nhu cầu của bạn, mà giá và quà bên mình cũng rất tốt. 😁
maica1234
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình vote con Dell 7447 thớt ơi, con Asus chuyền về nghe nhạc thì tốt hơn. Con Dell bác làm hình với chơi game sẽ thoải mái hơn nhe bác. Tấm nền ÍP thì chỉ tăng góc nhìn thôi chứ cũng chả dc gì, mà laptop là máy tính cá nhân nên cái đó mình thấy cũng ko cần thiết lắm.
@maica1234 bạn nói chuẫn luôn..like like N551 thì chuyên về nghe nhạc xem phim nhé...cấu hình cao để giải trí các game thì chọn Dell 7447...2 model này giá tốt bên mình bạn tham khảo thêm nha 😃
N551JQ ngon, giá trên 15tr
maica1234
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thanhnguyen1412 tùy nhu cầu của thớt chứ, chơi game sao so dc với 7447 mà ngon. Ăn dc ko mà cứ khen ngon miết =))

Bác thớt cứ ra test tận tay 2 em đó rồi quyết định cho nó chắc
thanchet@
ĐẠI BÀNG
9 năm
@maica1234 Chuẩn cmnr, dạo này seeder nâng bi các hãng nhiều quá, bác thớt nên cẩn thận nhe. Xem tư vấn thì cứ xem, ra shop trải nghiệm hẵng rồi hãy mua, mà đừng ra TGDĐ hay FPT, bọn nó bán mắc hơn.

Mình nghĩ là bạn nên chọn Dell 7447 vì nếu muốn nghe nhạc hay, bác có thể mua thêm loa ngoài nếu có điều kiện, còn để chơi game, chỉnh sửa ảnh mà máy yếu thì phải thay luôn cái máy rồi.

Bác thớt cũng nên ngó qua em này xem sao nhé, hàng hơi bị chất đấy:
HP EliteBook 8570w Core i5-3320M 2.6GHz - 4GB RAM - 500GB HDD - VGA ATI FirePro M4000 - RFB
Mr.BD
TÍCH CỰC
9 năm
😁 Cảm ơn mọi người, cash in hand rồi, giờ em đi test tận tay cho chắc ăn. Em đã nhận inbox của các bác rồi ạ.

Em hỏi thêm 1 cái nữa là giữa 2 con này thì độ bền con nào cao hơn ạ, tại 7447 là vỏ nhựa, con N551JQ là nhôm...Sợ tản nhiệt ko tốt sẽ dẫn đến hư chip như con HP hiện tại của em sửa 3 lần (mới xài có 2 năm) 😔
MrLongDevil
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Mr.BD 2 năm bác có đem máy đi vệ sinh ko, ko đem thì con Dell với Asus cũng tương tự thôi :oops:
Mr.BD
TÍCH CỰC
9 năm
@MrLongDevil Vệ sinh định kì đó bác, em chỉ đang phân vân độ bền con Dell Ins 7447 so vs Asus N551JQ vì nghe đồn Ins thuộc phân khúc thấp nên build kém 😔
@Mr.BD của bền do người...bác dùng cẩn thận thôi...còn xuống cấp thì có dùng có xuống..mua máy xài hoài không hư ko xuống cấp thì sao được 😃
@Mr.BD Bác xài khi nào cảm thấy máy nóng bất thường, cài win mà không hết thì nên đi vệ sinh, vậy thôi bác, nó tùy thuộc theo môi trường bác xài nữa. Bác nào xài môi trường sạch , phòng lạnh không hút thuốc thì 1 năm cũng không cần vệ sinh. Còn đặc biệt mấy máy của mấy bác vác ra công trường thì thôi rồi, 1 tháng là bụi kịch luôn 😃
@Mr.BD Uh Ins là phân khúc phổ thông mà bạn, nhưng chất lượng con 7447 không kém gì con N551JQ đâu, mà cấu hình cũng ngon nữa. Mình thấy chỉ thua mỗi về khoản âm thanh thôi, sau này có thể bù bằng loa ngoài hoặc headphone cũng được. Bản thân mình thì dùng Dell vs Asus rồi và thích Dell hơn 😃
N551 với Dell 7447 thế mạnh nó cũng khác nhau nữa mà...Dell 7447 chuyên game còn N551 là hơi nghiêng về nghe nhạc xem phim 😃 vì được hỗ trợ loa sub
Heokuz
ĐẠI BÀNG
9 năm
bên laptopno1 có ưu đãi nào cho mem tinhte không bác? 😁
@Heokuz Bác cần model nào ạ. cứ PM em nhé, hoặc nhắn số: 0978.86.1368 nhé
chuẩn, ra công trường toàn thấy tư vấn chọn mấy em workstation của HP 🆒

Inspiron với vostro là 2 dòng bị lỗi của Dell, nhưng đó là nói chung, chứ mỗi dòng cũng có những điểm mạnh nhất định. Nếu là mình, nếu bắt chọn 1 trong 2 con mình sẽ chọn con 7447, nhưng đủ lúa làm con Dell 7447 thì bác thớt cũng ngó thử qua HP Envy 17 đi, so với con Dell và Asus thì con này bền hơn nhiều đấy ạ. Có vác em nó ra ngoài thì quăng quật tí cũng ko lo lắng gì.
c4eqtv
ĐẠI BÀNG
9 năm
cả em Asus N551J và Dell 7447 đều ko có màn hình IPS và chất lượng hiển thị đều ở mức trung bình nhé bạn.
yêu cầu của bạn như vậy và giá tiền như vậy chỉ có hàng xách tya open box, hay hàng cũ xách tay 99% đi bác
2 con này với nhu cầu game thì bạn chọn con Dell 7447 or Asus K550JK, còn nhu cầu giải trí thì bạn chọn con Asus N551JQ nha.
bên nào cũng ưu đãi cho mem tinhte hết mà bạn...😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019