Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tư vấn mua case tầm 4tr

tonyco0l93
1/8/2012 17:5Phản hồi: 20
Tình hình là em có cái case cùi nên muốn lên đời chơi game, bh mới gom góp xin xỏ bớt xén đc khoảng 4tr. Các bác giúp em lắp 1 cái đc ko? Đang học năm đầu nên ọp ẹp chưa biết gì về PC, cả nhà tư vấn hộ mình nha. Đang hẹn 1 cậu để mua case chip e6500 core dual nhưng sợ hên xui nên lắp 1 cái cho an toàn. Nếu ở HN gần Nhổn thì lắp hộ mình thì tốt quá (có hậu tạ nếu nhiệt tình) hihi. Cảm ơn rất nhiều....
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

À cậu kia hẹn 2k9, t thất rẻ nên hơi lo sợ.
mua mới, sao phải xoắn, case cũ hdd bao nhiêu hả bạn
nguồn gì, có khi tận dụng lại được
bạn chơi những game thể loại như thế nào ... 4tr ko gánh nổi mấy game nặng đâu , trung bình thì được ( có thể low 1 vài game khá @@)
mình học đồ hoạ nên cũng muốn lắp 1 cái dùng đc. khoảng bnhiu thì ổn hả bạn?😔
@tonyco0l93 đồ hoạ thì bạn thường dùng những soft như thế nào ? Vì có đồ hoạ tầm trung + cao .... nên tuỳ theo nhu cầu + tiền mới build đc ( một case đồ hoạ + game tầm trung thì tầm 12m~15m ( thường thì dùng i5 + vga loại khá )
Thế thì loại thường thôi cậu, đó là đồ khủng rồi. Cái case E5300 giống của cậu thì khoảng bnhiu là mới? Tự ráp ý?
@tonyco0l93 case mình thì tính đến h chắc thành đồ cũ lâu rồi ( trước mình lắp khoảng 4m7 )
@phanhaugiang Bh thì bnhiu? Đồ cũ nhưng ngon đúng ko? ngoài nét quán mấy quán có cấu hình hệt như thế, khác mỗi VGA 1Gb mà nhanh vèo vèo
@tonyco0l bây h thì vật giá leo thang . theo mình nếu không game nặng nề gì thì bạn mua dàn sk 1155 , sau này có tiền thì up vga sau ( nếu không có gì vội ) . còn không thì đành mua 1 dàn dualcore cũ , còn dư tiền thi xúc cái vga (không đc mạnh lắm đâu ) .... 1gb hay 512mb cũng thế ... nó chỉ là bộ nhớ thôi , không nhanh hơn bao nhiêu đâu .
@phanhaugiang Các cậu xem hộ tớ cái này đc ko? Mua có ổn ko tớ vs http://vatgia.com/raovat/1676/3836506/ban-thanh-ly-16-case-may-tinh-e6600-cau-hinh-cao-dang-lam-game.html,811
@tonyco0l chơi game cùi cùi thì cứ xúc em nó đi ... 9500gt thì chả làm đc cái gì ra hồn đâu .... bạn hỏi nó xem nguyên case không vga 3m đc thì chơi ... không đc thì chia tay đi ...
case ko màn hình tầm 4t5:
main intel H61
chip g620
ram ddr3 2G
HDD 250G
DVD
case+Power

hàng mới luôn
@alo3839 mua làm gì main intel
@19mrthang92 main intel mà chê hả bạn
chắc sell lại ấy mà ^^
Tớ mà sắm thì ít nhất cũng phải core dual. Èo, ông cho chip vs main ko biết thì t ko lắp đâu
sợ ở đó ko trả giá đc ý. ờ để t xem
@tonyco0l bạn cứ trả đi ... người ta sell lại dàn máy net cũ ... ko đc thì thôi , đừng nên kì keo` ...
Tks all nha
khác gì hàng tray đâu. intel thì cpu thôi, main thì k bao giờ mình đánh giá cao

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019