[日本] Tư vấn mua điện thoại Nhật tại Nhật

nttsh94
16/3/2013 7:8Phản hồi: 822
Topic mới lập ra nhằm để cho anh em nào đang ở nhật cần được tư vấn mua máy tại Nhật
Bạn nào hiện sống tại Nhật và hiểu rõ về tình hình bên đó và có khả năng hỗ trợ thì để lại ít info cho mấy bác đi Nhật nắm biết còn nhờ giúp đỡ nhé

YÊU CẦU POST BÀI ĐÚNG CHỖ BÀI POST SAI XÓA THẲNG

822 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình muốn mua 1 em SH-01B, tư vấn giúp mình với 😁
@LinhVDT may nay cua docomo . o nhat thi dung dc nhieu tinh nang . nhung khi ve nv thi tinh nang dung rat han che . chang khac gi mot chiec bt man hinh mau bt . chi hon cai co camera thoi . con nay khoang 1,2 man tinh ra tien viet bjo khoang 2,5 trieu . khuyen ban khong len mua con nay . tuy doc nhung dung o vn khong hieu qua....
didoka_702
ĐẠI BÀNG
11 năm
troài oai.có cái này nữa à =))
mà thôi ủng hộ +1
@didoka_702 thấy topic mọc lung tung như nấm nên phải làm 1 cái luôn cho nó gọn box 😁
@nttsh94 Ý tưởng hay đó bác , ủng hộ 2 tay 😃
Cho mình một vé nghiệp dư.

Địa chỉ:
〒:210-0851
KANAGAWA-KEN KAWASAKI-SHI KAWASAKI-KU HAMACHO 1-10-2
HASEMANSON 302
グエン トルンチェン
Tel:09064796785
Website:http://www.thienvumobile.net/
Sorry hồi nãy Sevrecs bị khùng nên bị tưng
Bạn ơi làm ơn cho mình hỏi với!
mình đang định mua em Fujitsu Docomo X F10D vì thấy em này tương đối nổi và cũng đẹp nữa, cộng với mình đang ở Nhật thấy giá cả cũng ổn so với túi tiền nhưng phân vân vì không viết liệu về VN có Unlock và sử dụng bình thường được khồng, hiện tại vấn đề Pin của em này đã ok chưa hay vẫn là nỗi khiếp sợ cho người dùng.
Thêm nữa là nếu có thể bạn cho mình hỏi luôn Ip4 Ver 601 có Unlock được không ah.
Các Bro nào có kinh nhiệm chỉ giúp mình với nhé.
Thanks nhiều
baokuti
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dungvft bạn có thể Unblock Code với giá 3.150¥tại cửa hàng Docomo luôn . chúc bạn thành công
baokuti
ĐẠI BÀNG
11 năm
@baokuti tôi ở Naganoken cũng đã Unblok nhiều loại đt của Docomo rồi , có khó khăn gì liện hệ tôi giúp cho
Đt : 080 3934 2616
@baokuti Đến cửa hàng bán hay cửa hàng bảo hành hả bác? Hôm trước em đến akiba cũng có cửa hàng bán, nhưng họ nói phải đến cửa hàng bảo hành là thế nào nhỉ?
Fujitsu unlock ở Nhật
iPhone 4 baseband bao nhiêu????
nếu default 6.0.1 thì chắc 4.12 =>> chỉ có lên world hoặc làm phần cứng để xài sim ghép chứ sim ghép không là bó tay
IP4 base bao nhiêu mình không chắc lắm vì không biết check, nhưng thấy nó ghi trên giá là 6.0.1 như bạn nói. Vậy là bó tay với IP4 hả bạn? tại thây ở Akihabara bán IP4 quá trời mà hihi.
Còn Fujitsu Unlock tại Nhật là sao mình ko hiểu bạn có thể nói rõ hơn được không ah.
Thank bạn nhiều nhé
@dungvft Chỉ làm được ở Nhật còn về VN k làm j dc ngoài sim ghép (nếu làm được)
Hihi Minh Hoi Hoi Ga Chut Nhe.dung sim Ghep La Mua Sim Ghep Ve Dung Co Phai Can Thiep phan Cung K Va Tinh Nang Co Bi Anh Huong J K Ban?
@dungvft sim ghép là giống như iPhone sim ghép đó nhưng mà sóng sánh có phần khó chịu hơn
@nttsh94 Moi lan tat nguon mo lai chiu kho moi song nhe. Sim gep hao pin hon 1 ty.
HI Cho Minh Hoi Len World Mat Khoang Bao Nhieu Vay bro?
thanhs Nhieu Nhe
fan_ryu
TÍCH CỰC
11 năm
Thôi iphone 4 bỏ qua đi bác, đừng tìm hiểu nữa mất thời gian, vác về chẳng làm được cái gì ra hồn đâu.
@ducviet12 e tìm đọc thì chẳng thấy đâu bác ah,hic. Mà lên code quốc tế ở VN bjo thì khoảng bảo nhiu bác nhỉ? mà nếu dùng sim ghép thì up lên OS7 vẫn sài thoải mái phải ko pac
ducviet12
ĐẠI BÀNG
11 năm
@boysoma Ở Vn thì mình ko rõ.
iOS 7 beta hiện tại thì sim ghép dùng thoải mái, còn khi bản chính thức thì chưa ai biết.
nambk38
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ducviet12 dùng đc hay k là do ver baseband quyết định chứ nhỉ, nói chung 4s và 5 ở vn dùng sim ghép vô tư,máy nào,ver nào cũng chơi hết, chỉ có 4 thường là cần lưu ý khi mua thôi,
nambk38
ĐẠI BÀNG
11 năm
@boysoma máy lock nhật hình như giờ k mua đc code nữa rồi, trước có thể nhưng giá cao ngất ngưởng. 2-3tr /1 code mà phải chờ dài cổ
Sẵn tiện đây cho mình hỏi con SH10C máy mới bên Nhật + tiền unlock luôn là bao nhiêu vậy? Thấy thích kiểu dáng của điện thoại Nhật quá.

Có trang nào của Nhật dùng để kham khảo giá không?
Cám ơn trước.
S H A R P
TÍCH CỰC
11 năm
@zerolz máy mới bên jp rất cao,nếu unlock free sim mà về đến vn thì giá của nó phải trên 10tr
giá đó quá đắt,mình cũng ko hỉu vì sao nó lại đắt như vậy 😁
@zerolz con nay cách đây 4 tháng m có mua 1 con gửi về vn cả tiền unlock là 2man, cũng tùy con, thiếu hay đủ fu kiện nữa.^^
Tình hình là mình vừa đến Nhật nên cũng không rành lắm, ai tư vấn dùm : mình muốn mua 1 cái dt android để cài từ điển tra chữ Kanji ,chủ yếu chụp hình đẹp (phone Nhật chắc hơn iphone cái này nhỉ), màn cảm ứng to, có thể đem về Vn dùng, sóng sánh khỏe, wifi 3g ok ,với giá tầm 2-3 man không biết có em nào không ?
Cần sự tư vấn các cao thủ 😃. Thanks
@cdot6 bạn có thể mua sho06d , samsung ,LG , sony
Không có ai tư vấn dùm hết áh......
fan_ryu
TÍCH CỰC
11 năm
@cdot6 Có quá nhiều sự lựa chọn, tốt nhất bạn lên web của mình, nhìn các mẫu máy, thích cái nào check giá luôn bên nhật là gọn. web mình dưới chữ ký.
@fan_ryu bạn có thể viết ra dk ko.mình ko tìm thấy.thông cảm mình mới đang ky thành viên
@fan_ryu Congnghenhat ha
Thanks bác , em đang ngắm Sh01d với Sh06d.Hai con này con nào ổn hơn ?
Em nào chụp hình đẹp hơn vậy các bác, sao thằng 06d chỉ có 8mp thì phải.
Sh06d có thể lên android 4.xx , còn SH01d có được không vậy?
Cả 2 dùng Micro Sim hay sao ? Ra nhà mạng nhật kêu nó cắt sim có được hay phải mua Micro sim sẵn của nhà mạng?Bên Vn thì dễ, qua đây tiếng dở quá ra hỏi cũng ngại.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019