Tư vấn mua máy quay chuyện nghiệp

kimpillar
31/12/2014 5:41Phản hồi: 8
Em có tầm 20t định tìm máy quay chuyên nghiệp để bắt đầu quay dịch vụ chỉ cần đáp ứng các nhu cầu như :
- Quay ổ cứng
- Quay HD
tính luôn phụ kiện như : Chân máy, đèn flash micro là được.
Em đã tham khảo khá nhiều trang và cũng có tính đến phương án mua máy cũ nhưng cả nhà có biết chổ nào uy tính thì giới thiệu em với.
Sắp đến em có bà con từ mỹ về, vậy theo các bác nên mua hàng bên đó hay ghé quả cảnh ở hongkong để mua vậy, vì em nghe nói mấy cái shop trong sân bay nó miễn thuế nhiều lắm.
Mong các bạn hổ trợ em với. Xin cảm ơn rất nhiều,
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đèn quay video liên tục sáng khác đèn flash chớp nhé

sân bay thì cũng hiếm hàng máy quay, đồ điện thoại, máy chụp thì nhiều hơn chắc do bảo hành

mua thì từ Mỹ là ok

mic có thể tham khảo dòng máy thu của Zoom khá ok Zoom H4n
uhm, hôm rồi ông anh có đi sin về thấy trong đó toàn máy DSLR và máy cái kts giá rẻ không thuế 😆 nhưng về máy quay hầu như không thấy.
Chính vì thế mình cần tư vấn cái máy quay cầm tay để dễ dàng đóng valy về đây đó mà.
máy quay chuyên nghiệp thì kèm nhiều bảo hành và giấy tờ và đồ nên sân bay ít thấy, và đa phần hàng chỉ có mới giá khá cao

mình ít dùng máy quay nên ko biết nhiều lắm, chủ yếu quay = action camera như Go Pro, Sony action cam vì tiện, nhỏ gọn và chất lượng tốt, phụ vụ nhu cầu gia đình hơn là dịch vụ

giờ nhanh nhất là bạn ra các tiệm bán hàng, nơi làm dịch vụ nhờ mọi người tư vấn vì họ dùng nhiều và hiểu cái cần
sao ngộ nhỉ,mình có hỏi bà chị bên mỹ, giá 1 con z1u tới 950 đô
còn con pd170 cũ là 980 đô mà trong khi đó giá ở việt nàm và so pd170 với z1u thì cây z1u nó ngon hơn chứ, nhưng chẳng hiểu sao giá bên đó lại cao hơn bên này nhìu nhỉ, 1 cây pd170 op73 bển hàng mới 3600usd lận @.@
do nhiều thứ

đa phần do là giá theo đồng tiện tại khu vực bán, nơi bán cộng thêm thuế, phí thuê, phí....
mình thấy trên vatgia có một số bài viết đăng vd như cái z1u hay pd170 giá có 10t đến 18t thì hàng đó là xịn hay giả thế ??? có cách nào nhận biết ko, hầu hết mình thấy bài viết toàn là từ các cửa hàng camera ở q1 ko ah
vật giá đa phần là xem giá cả để biết chứ giá cũng ko chính xác do tùy đk máy

máy đa phần cũ thôi, ko lo máy giả vì máy camera, máy ảnh là những thứ tinh vi, khó làm giả
nhưng cũ thì cần kiểm tra kỹ 😃

nếu có ai học bên ĐH văn hóa hoặc nghệ thuật khoa quay phim thì hỏi vì họ rõ hơn mình
Chào bạn. Mình ở trong hoàn cảnh của bạn đã 7 năm rồi , khi mình bắt đầu vào nghề. Khi ông bạn khuyên mình như này: kiếm một cửa hàng sửa chữa có uy tín, hỏi họ có bán máy cũ không và nên mua máy khoảng 70-80% mới. Hãy dùng thoải mái vì hỏng đã có cửa hàng bán bảo hành cho rồi và khi có kinh nghiệm và khả năng tài chính tốt hơn thì mua máy mới. Sau đó, tôi nhờ Dũng Camera 128C Đại La bán cho máy quay SONY DSR PD150 còn khoảng 70% mới được bảo hành 1 năm. Nhưng thực tế, dùng đến gần 3 năm mới bị đứt cáp màn hình, thỉnh thoảng lau chùi ống kính. Mọi sửa chữa gần như có mấy cậu lo cho, giá cả hợp lý. Giờ Dũng Camera 128 C Đại La chuyển thành Hướng Camera (ông này là em của ông Dũng tách ra) chuyển cửa hàng ra chân cầu vượt Ngã Tư Vọng, Hà Nội ở 429 Giải Phóng hay gì đó. Tôi vẫn thường xuyên qua đó bảo dưỡng máy. Kinh nghiệm này có thể hay với tôi, nhưng với bạn thì không biết thế nào. Bạn tham khảo thêm nhé. Nếu có gì thì Anh Em mình cùng phối hợp làm ăn. Facebook của Hướng đây, ông thử tham khảo xem
https://www.facebook.com/cameranguyenhuong?fref=ts

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019