Tư vấn mua tivi samsung hay Sony?

huy09091991
5/3/2013 10:58Phản hồi: 97
97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pana xem ổn định hơn,âm thanh tốt 32c4 rẻ.
Nhà em đang xài Sony, rất ổn bác à
sony bảo hành 2 năm,màu trung thực
samsung bh 1 năm,màu sắc sống động(ko trung thực)
@nhuankhom SONY so sáng dòng EX330 với SAMSUNG EH5xxx thì lấy SS ngon hơn.
@KuDo1908 mua tivi để xem hình ảnh chứ ko phải mua để ngắm cái dáng của tivi,ng biết dùng tivi ko có nghĩ như bác đâu,còn có tiền thì bỏ ra để sở hữu cả kiểu dáng và chất lượng hình ảnh nhưng só tiền bỏ ra ko nhỏ
@nhuankhom xin lỗi bạn,bạn nhìn vào số lượng mà tivi SAMSUNG bán được ở VN so sáng với tivi SONY bán được ở VN thì bạn sẽ hiểu.
@KuDo1908 số lượng đè chất lượng,hiện nay có rất nhiều ng đang cùng ý nghĩ như bạn đấy,'' Marketing'' của ss rất tốt và cải thiện tốt mẫu mã thì bán được nhiều tivi là đúng thôi nhưng mẫu mã tốt ko đồng nghĩa với chất lượng hình ảnh và độ bền,samsung đang thắng thế sony ở tivi cấp thấp về giá nhưng ở phân cấp cao cấp thì samsung ngược lại(giá cao mà chất lượng chưa cân xứng).
Mà thôi nói nhiều ko dc gì vì vấn đề này đã đc nói rất nhiều giũa hai fan sony và samsung rồi còn mình đã dùng và cả hai hảng nên nên mình rút ra đc các điều trên.
http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-hinh-anh/499083-chat-luong-cua-tivi-dan-am.html
@nhuankhom à ý bạn nói tivi SAMSUNG và LG sản xuất ở VN nên chất lượng phần cứng ko được như SONY,Sharp,Toshiba sx ở malay,thailand,indonesia hả ? nhà mình cũng đang dùng 1 e toshiba 32PB1V ko hở sáng,nói chung đáp ứng được vấn đề xem truyền hình vệ tinh của nhà mình 😁,nhà cậu mình dùng tivi SAMSUNG nói chung về phần cứng,thiết kế,hậu mãi thì SAMSUNG cũng ko thua gì mấy a nhật bản.Sharp rất ít TTBH ở các tỉnh .
mình vào đây tư vấn và dẫn các bài đánh giá cho bác chủ với các bác tham khảo để mua tivi vừa ý.
Cũng đang suy nghĩ để rinh 1 em LCD về? Hỏi ai cũng nói TV Samsung đẹp, ông bà già thì nói Sony okay hơn... thiệt là đau đầu...😔
@kinhcan77 quan trọng là ở bạn,chứ thương hiệu chưa chắc nói lên tất cả 😁,bạn chi bao nhiêu tiền mua tivi ?
khoảng 10tr trở lại... Có thể lên 12tr... Tiền eo hẹp, nên mua cái gì cũng phải đắn đo... hihi
@kinhcan77 SAMSUNG thì có 40F5500 e này quét hình chỉ 60hz
LG thì có 42LN5710 e này quét hình 120hz panel IPS
Khổ nỗi mình không thích LG. Phân vân giữa SS và Sony. 😔
@kinhcan77 bạn phân vân modem nào của SS
modem nào của SONY
@KuDo1908 bác ơi thế giữa
SAMSUNG 40EH5300

SONY KLV-40EX430

TIVI LED LG 42LS4600

SAMSUNG UA-40F5000
NÊN CHỌN EM NÀO BÂY GIỜ Ạ
@nhok92 nếu nói về tần số quét hình thì LS4600 là 120hz,còn lại đều 60hz
F5000 là modem 2013 còn lại là 2012
nếu xem phim hành động và bóng đá ngoại hạng anh nhiều thì chọn LS4600 sẽ cho hình ảnh mượt mà hơn các modem 60hz.còn xem cáp SD nhu cầu bình dân thì lấy SONY EX430
Chào các bác!
Chẳng là em cũng đang định sắm một e led về xài, mà ngân sách eo hẹp chỉ có tầm 5-6tr thôi nên cũng đang đắn đo quá, các bác có thể tư vấn giúp em được ko?
Em mua về chủ yếu dùng để nối HDMI từ laptop sang dùng chơi game và xem phim nghe nhạc là chính, nên màn hình tầm 32 inch thôi là vừa. Em đắn đo giữa SS và Sony, cụ thể là 2 em này: Sony KLV-32BX35A và Samsung UA32EH4000. Hoặc trong tầm giá đó có e nào hơn 2 e trên thì bác có thể giới thiệu giúp e, e ở Hà Nội. Nhân tiện các bác cho em hỏi luôn 2 e này số lượng cổng HDMI là bao nhiêu nhỉ, vì em tính sau này có thể kết nối thêm thiết bị khác nên nếu có 1 cổng thì hơi bất tiện.
Em cảm ơn!
@pro4res BX35A là LCD CCFL còn EH4000 là LCD LED 2 cái này khác nhau nhiều à 😁,CCFL tốn điện vs màu sắc ko đẹp bằng LED,CCFL hầu như đã ngưng sx rồi.
nhờ các bạn ,tư vấn giúp mình ,minh đang tính mua tivi lcd led 24inch ở siêu thị điện máy chợ lớn giá tầm 5tr đổ lại thôi ! nhu cầu của mình để chơi được máy ps4 ,cần hỗ trợ cổng hdmi ! vậy nên chọn hiệu gì ... sony ,samsung , toshiba hay LG
cho mình hỏi thêm là công nghệ quét hinh la 50hz khi chơi game có bị nhòe hình không ? tại mình sắp mua ps4 đó nên khi chơi mấy game hành động ,hay đá banh thi với 50hz có bi nhoe hinh ko hả các bạn ,có bạn nào biêt thì tư vấn giúp dùm với nhé
5tr3 có Tổ Sư Bà 32PB200 5tr5 thì có LG 32LN5110 ( date sx từ 3-6 2013 thì sử dụng tấm nền IPS )
dưới 10tr thì ko có e nào quét hình 120hz trừ model 2012 😁.chơi game hành động hay xem phim qua cổng HDMI sẽ bị ảnh hưởng khá nhiều vì tần số quét chỉ có 50 vs 60hz.
Giá này là cửa hàng điện máy bên ngoài chứ siêu thị ko có giá ấy :D
vậy cái tivi này có nên mua không http://dienmaycholon.vn/chi-tiet-san-pham/894/tivi-led-3d-lg-32lm3410, mình thấy giá cũng ok
@minhpatin cái này ngưng sx lâu rồi bạn ơi,LM model 2012 chỉ còn những model cao cấp thôi,thay thế bằng các dòng LN rồi 😁
còn ko thì lấy http://www.vatgia.com/5229/2521882/lg-32ls3450-32-inch-hd-ready-led-tv.html
ok thanks bạn ,để minh tham khảo thêm vậy ,đang muốn mua tivi chỉ để chơi game ps4 thôi,tầm khoảng 5 ,6tr đổ lại,mà tần số quet 50 hz khi chơi game có bị nhòe hình nhiều không ,hay nhìn kỹ mới thấy ,taị lần đầu đi mua tivi full hd
manhhuy8x
ĐẠI BÀNG
11 năm
@minhpatin Không nên bạn nhé, chơi game mà game hành động, tốc độ chuyển động rất nhanh thế nên tần số quét thấp sẽ dẫn tới là hình ảnh bị vỡ ....
Bạn nên để dành thêm lúa lấy hẳn 1 em ngon ngon như em 32ES5600 của Samsung mà sài, hoặc 1 số em khác nữa có gì bạn pm cho mình để được tư vấn kĩ hơn nhé. Thân!
@manhhuy8x vậy tivi mà bạn nói thi giá bao nhiu vậy bạn
manhhuy8x
ĐẠI BÀNG
11 năm
@minhpatin TV mình đang nói là TV 32ES5600 của Samsung giá 7tr500, bạn cần tư vấn kĩ hơn thì cứ pm mình nhé. Thân!
@manhhuy8x ok thanks bạn nha, nhất định là mình sẽ còn phiền bạn ma
@manhhuy8x huy ơi ES5600 là model 2012 mà 😁
vậy tivi tầm 10tr có đủ để chơi game ko các bạn ...! tại ps4 ko co hỗ trợ đầu ra av nên mình mới muốn kiếm cai tivi full hd , lúc đầu tính là sẽ mua tivi tầm 24inch thôi , nhưng sau khi tìm hiểu thi tần số quét hình 50,60hz là ko ổn , hjx đành phải kiếm tivi khác lơn hơn vậy , thanks các bạn nhé
@minhpatin tivi càng lớn hiện tượng "mờ hình" khi xem phim hành động hay chơi game sẽ càng cao 😁,khuyên chân thành nên nghĩ về monitor của Dell ultrasharp thì sẽ hay hơn :D
@KuDo1908 vậy cái màn hinh dell ultrasharp mua o đâu vậy bạn , giá bao nhiêu ,? ma mình dùng dell utrasharp , để xem tivi , hay kết nối vs ps4 được ko bạn ...! mình gà mấy cái vụ này lắm , mong các bạn tư vấn giúp mình ...
các bạn xem dùm mình là sony này thi sao ?? http://dienmaycholon.vn/chi-tiet-san-pham/729/tivi-led-sony-klv-32ex330
Chơi game qua ngõ av iphone, PS4 cắm vào tivi led 32 thì ko có sự cảm nhận giật hình ảnh là mấy, bác cứ mua cái tivi led 32 mà chơi, tiện thì xem tv. Mẫu EX330 có khi hết hàng rồi siêu thị chưa xóa mẫu trên web, bác chuyển sang mẫu khác như của Panasonic, Sharp, Toshiba v.v, mình thấy mẫu tv này hợp với bạn, giá đã giảm nhiều.

http://dienmaycholon.vn/chi-tiet-san-pham/676/tivi-led-toshiba-32px200v
ok thanks bạn đã tư vấn giúp mình nhé...thật tình là đang phân vân lắm ! lúc đầu tính mua cái tivi 24 inch của sony , nghĩ là để chơi game cũng good rồi ,nhưng sau khi mình lên tinh tế thì mới rút ra được nhìu bài học,thanks các bạn nhìu vi đã tư vấn nhiệt tình cho mình nhé
ko cần phải lấy PX200 đâu bạn à,bạn đâu có nhu cầu lướt wed bằng tivi đúng ko 😁.PS200 là được rồi,theo ý mình nếu muốn kết hợp chơi game vs xem phim bằng cáp SD thì nên chọn toshiba :D
@KuDo1908 Mình thấy mẫu PX200v ở siêu thị chợ lớn bán có 5.990.000 đ, trong khi đó PS200 tận 6.590.000đ, mà dòng led PX đời sau PS bạn à.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019