Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tư vấn mua xe cho nữ tầm 30 triệu

baby_face2012
16/9/2014 15:6Phản hồi: 13
Tư vấn mua xe cho nữ tầm 30 triệu
Em muốn mua xe tay ga nhưng kinh tế chỉ mua đc tầm 30 triệu đồng. Em tìm hiểu khá nhiều loại xe và băn khoăn không biết chọn cái nào cho phù hợp. Em cao m63, 49kg, hay mặc váy đi làm, đi chơi.

- Xe Nozza kiểu dáng e thích nhất nhưng sợ thấp so với em, ai đi rồi cho e biết xe có hao xăng nhiều không? Có nhanh xuống cấp k?
- Xe Vision của Honda nên cũng yên khá yên tâm chất lượng, kiểu tạm nhưng cốp nhỏ, chỗ đổ xăng quá bất tiện
- Xe Hayate kiểu mạnh mẽ em cũng thích, nhiều người khen máy ok, đi đường trường tốt (nhưng e ít đi đường trường, chỉ đi làm trong thành phố), một điều nữa là mặc váy đi xe này có ổn k?

Ai đã từng đi những xe này rồi cho e lời khuyên với ạ. Tiền ít nên mua xe suy nghĩ đau đầu luôn
. Em xin cảm ơn ạ.

Ps: Ai biết xe nào tốt hơn thì nói em với ạ 😃
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nói chung cgai thì chắc Vision là phù hợp vì Hayate ngon nhưng mà có vẻ hơi nam tính nên bạn mặc váy là ko phù hợp. Nhưng bạn 1m63 có vẻ cao so với Vision và Nozza quá nhiều.😆. Thôi bạn có khi phải lên SH rồi. 😃).Mình đùa thôi. Theo mình nghĩ bạn nên chọn Vision vì mình thấy Vision cũng ít lỗi và cũng tiết kiệm xăng.
xlive
TÍCH CỰC
10 năm
Attila cũng có thể là thêm 1 lựa chọn
Em cũng thích atila. Nhưng không biết xe có bền không. Em muốn đi lâu dài chứ không phải vài năm rồi lại đổi xe ạ.
xlive
TÍCH CỰC
10 năm
@baby_face2012 Đối với nữ thì chắc con xe nào cũng bền cả vì đi lại nhẹ nhàng và chịu khó chăm sóc bảo trì xe chút thôi là ok: tránh va chạm, té đổ, bảo trì bảo dưỡng thay nhớt theo đúng đề xuất của sách hướng dẫn. khi có dấu hiệu hư hỏng thì sửa chữa bảo trì ngay tránh để lâu dài hỏng cái này nó phá cái khác theo.
Piagio zip cũng ok vì yên cao cao đó, nhưng thay thế linh kiện và sửa chữa thì hơi xót đồng tiền

Thích kiểu dáng con nào và vừa túi tiền là mua thôi.
Hayate SS hoặc Impulse em ngắm thử coi!
bác chủ thớt này chắc là con zai quá...mình thấy ít khi nào mấy girl lập topic nhờ tu vấn cả 😃 chuẩn bị seeding Vision mới
@Shin Sang Ri Em con gái bác ạ. Con gái nên lăn tăn nhiều thứ :p
Su Impulse là một lựa chọn phù hợp với chiều cao và túi tiền của bạn gái.
@vnitprofessional Xe này mặc chỗ để chân k hợp cho nữ a à
@baby_face2012 Hic nhầm, sorry, chỗ để chân không như mong đợi 😁
vision màu trắng, cực kì tiết kiệm xăng
vanky
ĐẠI BÀNG
10 năm
Suy đi tính lại chả biết mua con nào. Hay dư lày, anh làm xe ôm cho em cho tới lúc hết 30t rồi em tính tiếp. Thế có ổn không baby 😆
Quyết định đi xem 1 vòng ưng em nào thì quất vậy :rolleyes:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019