Tư vấn mua xe ga cho nam giới?

DoiItGap
1/10/2014 7:23Phản hồi: 60
Em đã là sv năm 3 rồi nên ba mẹ quyết định mua xe máy cho em để tiện đi học và cũng là để sau này đi làm. Em đang phân vân k biết chọn xe tay ga nào thì hợp lý cho nam giới, ba mẹ em nói em mua Airblade nhưng em thấy nó hơi nữ tính, k hợp với phong cách của em. Cả nhà tư vấn giúp em vụ này với ạ. Em cảm ơn cả nhà nhiều nhé!?
60 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu hay đi phượt, đi chơi, cá tính sôi nổi thì thấy Galaxy hợp đó. Chạy nhìn phong độ, nam tính lắm bác
Galaxy thấy cũng góc cạnh, ngoài ra còn có No5, hayateSS, cao hơn tí có PCX (nhiều người chê già, không cân đối nhưng đẹp xấu là do sỏ thích mà). Chúc bác nhanh tìm đc xe ga như ý!

Bác thích xe góc cạnh khỏe khoắn thì mua Impulse 125cc, AB 125cc nhìn cũng góc cạnh bánh 14 hơi nhỏ nhưng thân vỏ to cũng ko đến lỗi nữ tính đâu với mầu đỏ đen.
Đợi Nouvo 6 bác à...:p chắc sắp ra rồi
People S đi bác ơi --> đáp ứng mọi tiêu chuẩn của bác. Em cũng từng phân vân giống bác và giờ thì hài lòng với sự lựa chọn của mình. kkkkk
Honda zoomer thi giá từ 60 tr trở lên theo anh nghĩ không phù hợp lắm với sv như em. Muốn giá hợp túi tiền mà chất lượng ok thì SYM thẳng tiến. Hồi còn sinh viên nhóm tụi anh cũng chạy mấy con này nhiều. Bền bỉ theo tháng năm.
Nếu có gan thì chơi Yamaha BW'S cũng được, xe ga nhưng hầm hố bụi bặm mạnh mẽ không mượt mà yểu điệu như Attila, Lx, trung tính và vô thưởng vô phạt như AB, không cải lương + siêu nhân như NouLX SX, không chìm lỉm như Hayate........
Nếu bác xác định đi lâu dài như thế thì cứ Suzuki mà chơi, impulse đi bác, đáng đồng tiền bát gạo, bác không phải hối hận đâu, không thì Hayate ss mới nhất cũng tầm tầm giá như Impulse. Bây giờ đi xe cũng phải có cái chính kiến riêng bác ạ, xác định Honda được cái mã, tính tiện dụng cao, nhưng hay hỏng vặt, nhanh tã, Suzuki thì tối ưu vận hành, máy bền bỉ, phụ tùng nhập nên ít hỏng vặt cũng chính vì lý do này nên việc thay thế gặp chút khó khăn nhưng nếu bác ở thah phố thì cứ yên tâm khoản này, kiểu dáng, đến các đại lí là ok hết
tan.hd
TÍCH CỰC
10 năm
@MDT1991 Suzuki seeder :v :v :v
omega911
TÍCH CỰC
10 năm
SYM cũng có seeder à :eek:
tan.hd
TÍCH CỰC
10 năm
https://www.5giay.vn/xe-may-xe-dap/7497721-can-ban-xe-suzuki-hayate-ss-2012-up-tra-le-200-a.html
a nay ban hayate 2012 ma dag 17tr mãi ko ai mua. Bí quá mình trả 13tr xem xe ok lun.
@chủ thớt: bác bỏ 30tr ra mua imp bi gio 2 nam nua chac cũng giong tinh trạng tren. :v
bac nen chon Nou hay PCX2014 cho nam tính
xe ga chọn Honda mà phang. từ Vision Lead AirBlade SHmode... bạn chê AirBlade nữ tính thì Vision zi Lead ko thằng nào dám chạy lun á.
HD được cái đàm xe, xe ga như thế là đủ, còn hãng khác thắng xe có nguy cơ bay 😁
Bây h thấy nam chạy Galaxy hay Nou V là đẹp rồi, bỏ thêm ít nữa thì đàu tư phụ kiện mà chạy cho nó gấu. Nếu bạn thích phong cách kiểu như SH thì mình rước em xe ga Shark cũng phù hợp, giá cả không quá cao mà máy móc cũng ổn
Chơi Epicuro thì phải có thời gian và siêng 1 chút nên không dám tư vấn. Chắc cũng tốn kém. Thôi, em dân phượt bụi bặm, em thấy chiếc nào trâu xíu là em thích. Galaxy cũng được, nghe thiên hạ hay khen.
Khuyên chủ thớt là Galaxy. Tuổi trẻ, chạy vậy cho cá tính, xe chạy đầm chắc chắn, tư thế ngồi thoải mái, tối tối vác xe ra đường full led chạy ai cũng dòm
Mình cũng đã từng đi AB nhưng thấy xe ga này giờ chất lượng kém quá bác à. Lên ga thấy rê rê không bốc, mình đã chạy con novo thì thấy thích hơn AB nhiều về động cơ
Mình đi hayate. Lúc trước có hỏi kỹ thuật trưởg Su minh thành thì anh ấy nói máy nhập nguyên cục. Bộ phận khác thì nhập theo kiện rồi su đồg nai ráp. Trước đây khi mua phụ tùng,dàn áo,lọc nhớt đợt năm 2012 thì tem made in thailan toàn bộ.
Sau này áo quần mấy thứ lặt vặt đều made in vietnam.
Nếu thích nam tính thì bạn con Galaxy là ổn, vừa với độ tuổi của bạn mà chạy cũng rất cá tính. Lại càng thích hợp nếu hay đi du lịch tụ tập bạn bè nhiều. Xe máy chạy êm, bền lắm, thấy tụi bạn chạy bao năm rồi vẫn lướt ào ào trên đường
Sinh viên thì đi xe số là được rồi, cần j đua đòi với thiên hạ. Mình thấy thằng em họ mình chạy chiếc Galaxy thấy cũng ngầu giống chạy Exciter mà giá mềm, máy móc cũng ok lắm, good nhất là đoạn tiết kiệm xăng
Passing EFI đc đó bạn, phong cách thể thao trẻ trung, tiết kiệm xăng mà giá vừa phải với sinh viên

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019